Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:26:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3]  All
  Print  
Author Topic: รู้สึกการ์ดธาตุไฟเป็นธาตุที่อาภัพมั้ยครับ  (Read 13913 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #60 on: June 30, 2009, 01:47:27 PM »

ผมว่าไฟสมัยนี้ไม่ต้องตีแล้วหละครับ
ดูอย่างมังกรไฟ ระเบิดเห็นๆ
คุณยายแมนดี้ โยนDeathเห็นๆ
Ishanสายตั้ง

ส่วนการตีจริงๆก็Headmanที่ดุจริงๆนะ

Rivaul
Member

Email
« Reply #61 on: June 30, 2009, 03:53:47 PM »

ส่วนตัวก็ไม่ได้คิดว่าไฟอาภัพนะ ผมว่าไฟเป็น Meta บ่อยกว่าน้ำอีกนะ เช่น นอร์ริมอร์โปรโม เจสซิก้า ฟาริต ซูไลก้า เป็นต้น อาจจะรู้สึกอาภัพตรงที่ธาตุไฟไม่ค่อยมี "ยกเลิก โน่นนี่นั่น" ช่ายม๊ะ

เวลาตีแต่ละทีต้องเสี่ยงหรือจะยืนก็ไม่ค่อยมั่น แต่แลกมากับค่าตีที่ค่อนข้างถูกเหมือนอย่างที่คนอื่น ๆ บอก แต่กรณีซาดินนี่ผมก็ชอบมากนะโดยส่วนตัว และจากที่ได้เล่นมา

ตัวซาดินเองก็เก่งอยู่แล้วของเสริมซาดินจริง ๆ ที่น่าจะมีผมว่าน่าจะเป็น N<Salamandera> ที่ค่าร่ายและ Lv. ที่น้อยกว่านี้หรืออาจจะมี N<Salamander> ที่เป็นตัวเฉพาะของซาดิน

อาจจะมี Ability ปกป้องซาดินหน่อยจะทำให้ซาดินเก่งขึ้นทัดเทียม "อองเดรกับซิกมันต์" เพราะตัว Salamandera เองค่อนข้างจะกลับ Shrine ไว  และที่สำคัญอีกอย่างคือการรักษากระบองให้อยู่ในมือซาดินให้นานที่สุด 

ในนามแห่งกษัตริย์ที่บ้าพลังที่สุด Zadin สู้ ๆ Burning Burning 

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #62 on: July 01, 2009, 02:19:54 AM »

ส่วนตัวก็ไม่ได้คิดว่าไฟอาภัพนะ ผมว่าไฟเป็น Meta บ่อยกว่าน้ำอีกนะ เช่น นอร์ริมอร์โปรโม เจสซิก้า ฟาริต ซูไลก้า เป็นต้น อาจจะรู้สึกอาภัพตรงที่ธาตุไฟไม่ค่อยมี "ยกเลิก โน่นนี่นั่น" ช่ายม๊ะ

เวลาตีแต่ละทีต้องเสี่ยงหรือจะยืนก็ไม่ค่อยมั่น แต่แลกมากับค่าตีที่ค่อนข้างถูกเหมือนอย่างที่คนอื่น ๆ บอก แต่กรณีซาดินนี่ผมก็ชอบมากนะโดยส่วนตัว และจากที่ได้เล่นมา

ตัวซาดินเองก็เก่งอยู่แล้วของเสริมซาดินจริง ๆ ที่น่าจะมีผมว่าน่าจะเป็น N<Salamandera> ที่ค่าร่ายและ Lv. ที่น้อยกว่านี้หรืออาจจะมี N<Salamander> ที่เป็นตัวเฉพาะของซาดิน

อาจจะมี Ability ปกป้องซาดินหน่อยจะทำให้ซาดินเก่งขึ้นทัดเทียม "อองเดรกับซิกมันต์" เพราะตัว Salamandera เองค่อนข้างจะกลับ Shrine ไว   และที่สำคัญอีกอย่างคือการรักษากระบองให้อยู่ในมือซาดินให้นานที่สุด 

ในนามแห่งกษัตริย์ที่บ้าพลังที่สุด Zadin สู้ ๆ Burning Burning 

เห็นด้วยครับ

xanxus-x
Member

Email
« Reply #63 on: July 01, 2009, 09:25:44 PM »

ผมไม่ชอบธาตุไฟคับ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #64 on: July 01, 2009, 11:22:37 PM »

ผมไม่ชอบธาตุไฟคับ
งั้นผมก็ไม่ชอบมังกรครับ.....

~๐Yggdrasil Guardiian๐~
Member

Email
« Reply #65 on: July 01, 2009, 11:44:41 PM »

ไฟเก่ง ครับ
แต่ พรีคอนมันไม่เก่ง= =
เทียบกับน้ำ ที่ออกมาก็ได้เกิดหรือดิน ที่ของซับพอดเยอะมาก แม้กระนั้นเอ๊กโซดัส II ก็ยังจะผลิตของซับมันมาอย่างต่อเนื่อง  หรือลม ที่โกงจนรีสติก

แต่ของใหม่ ตะบองเลือดมันเจ๋งดีนะ = =

< The Sun~++>
Member

« Reply #66 on: July 02, 2009, 12:01:28 AM »

ไฟเก่ง ครับ
แต่ พรีคอนมันไม่เก่ง= =

พรีคอนมีตัวเก่งอยู่คับ

กับ

Matius
Member

Email
« Reply #67 on: July 02, 2009, 11:06:24 PM »

ตัวอื่นผมเฉยๆ เก่งบ้าง อ่อนบ้าง ก็พอทำใจรับได้ แต่ทำไม พระนางเนอร์ริมอร์ ของผม เธอถึงไม่โดดเด่นเหมือนอีเจ้าหญิงตัวอื่นๆมั่งล่ะ ถ้าให้เหตุผลว่า ตายไปตั้งแต่ภาคก่อนๆนี่ รับไม่ได้อ่ะนะ การ์ดมันยังเล่นได้ ทีเรจิน่างี้ มีดาบ มีตัวเด็ก มีมิสติกเสริม มีนู่น มีนี่ ใจคอจะให้ใช้แต่คนนี้หรือ งั้นก็แบนองค์อื่นไปเลยดีไหม แล้วออกแต่ของให้คนนี้

งอลมากๆ.....

เบสสุดหล่อ
Member

Email
« Reply #68 on: July 03, 2009, 05:55:09 AM »

หรือเพราะว่าธาตุไฟมีลูกเล่นในการปิดเกมส์น้อยหนอ ก็จริงที่ว่าส่วนใหญ่ก็เน้นตบตีเอาพลังเนอะ 

พวกลูกเล่นของเผ่าไฟ อย่างการตีหลายๆ ครั้ง หรือเปลี่ยน Inactive เป็น active ได้ หรือตบตัวรองได้ ก็มีไม่เห็นเต็มตัวเท่าไหร่ คือส่วนใหญ่ถ้ามีก็เป็นส่วนย่อยเล็กๆ ไม่ค่อยถูกดึกมาเป็นบทเด่น (แต่ไอ้ตบตัวรอง เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยจะมีตัวรองให้ตบกันเท่าไหร่อ่ะเนอะ) 

Ellxa
Member

« Reply #69 on: July 03, 2009, 06:04:10 AM »

ไม่จริงๆค่ะ เด๋วนี้ไฟเค้าเก่งขึ้นเยอะแล้วนะ ทั้งเดคโซโลม เฮดแมน ตีไว้มาก+แรง จบเร็ว
เดคประตูไฟก็เก่งแบบไม่ต้องอธิบายมากมายเลย ^^ ใครบอกว่าไฟอาภัพ ตอนนี้ไม่เชื่อและ
ขนาดเล่นเดคน้ำที่ว่าจะต้องชนะไฟ ยังเป็นแค่อดีตไปเลย ไม่รวมมังกรไฟที่ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าใครด้วยที่เก่งๆ
อิอิ

nameetoy
Member

Email
« Reply #70 on: July 03, 2009, 04:41:20 PM »

ผมก็เล่นไฟมาตั้งแต่ทุกวันนี้ก็เล่นไฟ แม้จะมีบางเวลาแก้เบื่อด้วย เด็ด อื่นๆ ๆ บาง แต่ทุกครั้งที่ซ์อเป้นใบๆ ก็ซื้อแต่ไฟจริงๆ เหอๆๆ จนรักพี่เสียดายน้องไปหมดแล้วเนี้ย เล่นสาย แซก +AT ตีแหลก คืนชีพ หลอนไปตามๆ กัน เพราะอย่างเดียว ดวลาเล่นจะลำคาญพวกน้ำมากเลย ฟรีซ มันอยุ่นั้นล่ะ ไปอยุ่ DF ก็ตายทั้งแถบเลย เหอๆๆ

Pages: 1 2 [3]  All
  Print  

Jump to: