Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:44:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามความหมายครับ มือใหม่  (Read 2940 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
sorridendo
Member

Email
« on: June 18, 2009, 04:52:22 PM »

1.ที่เป็นรูป s (อักษรทอง กรอบทอง พื้นหลังแดง)
2. vanish คือไรครับ
3. การ growth นี่ คือต้องทิ้งการ์ด ที่กำหนดให้ ใน growth box แล้วจะได้ ability ใหม่หรอครับ
 เช่น  Nilhir, the baby Dragon  ใน growth box เขียนว่า
    Growth : Dragon egg
    Nilhir สามารถโจมตีจาก df line ได้
    Nilhir สามารถโจมตีข้ามไป df line ได้

เราต้องทิ้ง การ์ด dragon egg  ถึงจะใช้ ความสามารถ ทั้ง 2 ได้หรอครับ

sorridendo
Member

Email
« Reply #1 on: June 18, 2009, 05:03:46 PM »

4.sacrifice
5. พวก lv. x    seal x  at+x   (xคือรัยหรอครับ)

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #2 on: June 18, 2009, 05:34:22 PM »

4.sacrifice
5. พวก lv. x    seal x  at+x   (xคือรัยหรอครับ)

วันหลังโพสที่บอร์ด Book Of Caller นะครับเป็นเดกใหม่คงไม่เป็นไร

1.มันหมายถึงตัวมันเองครับแทนที่จะเขียนชื่อยาวๆของมันเลยใช้สัญลักษณ์แทนครับ

2.Vanish แปลตรงตัวว่าขจัด Seal ที่มี Ability นี้เมื่อกลายเป็น Inactive Seal( Seal ที่สั่งการไปแล้วแล้วไม่สามารถสั่งการได้อีก) จะออกจากเกมไปตามจำนวน

Turn ที่กำกับไว้

3.การ Growth คือการ Seal ที่มี Growth Box เข้ามาในสนามจากมือย้ำนะว่าจากมือแล้วนำ Seal

เงื่อนไขใน Growth Box ออกจากเกมจากสนาม Seal ที่เข้ามานั้นก้จะได้รับ Ability หรือ Skill ใน Growth Box ครับ

4.Sacrifice คือการสั่งผู้เล่นทำลายกาดในสนามฝ่ายตนเองตามเงื่อนไขของการ Sacrifice

5.X คือแทนตัวแปรอ่ะครับพูดง่ายๆ

เช่น ทิ้งกาด X ใบ Seal 1ใบในสนาม At + X คือเราทิ้งกาดกี่ใบก้ไดตามใจจากนั้น Seal 1ใบในสนาม At+ตามกาดที่เราทิ้งด้วย

เช่น ทิ้ง 5 At +5

เป็นต้น
« Last Edit: June 18, 2009, 05:36:47 PM by james711 » Logged

abeabeabe
Member

Email
« Reply #3 on: June 18, 2009, 05:43:13 PM »

Growth นี้ต้องร่ายจากมือเท่านั้นใช่ไหมครับ ถ้าจำไม่ผิด

เสริมนิดนึง seal ที่มี ability vanish ไม่สามารถถูกสั่งการได้ถ้าไม่มี seal ใบอื่นในสนามเรา

sorridendo
Member

Email
« Reply #4 on: June 18, 2009, 05:43:34 PM »

ขอบคุนคร้าบ

Member

« Reply #5 on: June 18, 2009, 05:46:33 PM »

Growth นี้ต้องร่ายจากมือเท่านั้นใช่ไหมครับ ถ้าจำไม่ผิด

เสริมนิดนึง seal ที่มี ability vanish ไม่สามารถถูกสั่งการได้ถ้าไม่มี seal ใบอื่นในสนามเรา

1.จากมือเท่านั้นครับ

2.ลืมพิมไป

sorridendo
Member

Email
« Reply #6 on: June 18, 2009, 05:50:34 PM »

3.การ Growth คือการ Seal ที่มี Growth Box เข้ามาในสนามจากมือย้ำนะว่าจากมือแล้วนำ Seal

เงื่อนไขใน Growth Box ออกจากเกมจากสนาม Seal ที่เข้ามานั้นก้จะได้รับ Ability หรือ Skill ใน Growth Box ครับ

แล้วเวลาจะเอา seal ที่มี growth box เข้ามาต้องเอา seal เงื่อนไข ออกก่อนเท่านั้น หรือว่า เมื่อเราต้องการจะเอา ability ครับ

Member

« Reply #7 on: June 18, 2009, 05:53:05 PM »

แล้วเวลาจะเอา seal ที่มี growth box เข้ามาต้องเอา seal เงื่อนไข ออกก่อนเท่านั้น หรือว่า เมื่อเราต้องการจะเอา ability ครับ

เมื่อเข้ามาในสนามจากมือเท่านั้นครับ

โดย Seal ที่มี Growth Box เข้ามาในสนามมีให้เลือก 2 อย่าง

1.เลือกทำการ Growth

2.ไม่ทำการ Growth

ถ้าเลือก Growth จะต้องเอา Seal เงื่อนไขออกจากเกมเลย

ถ้าไม่เลือกทำตอนมันเข้ามาในสนามเราจะทำการ Growth ไม่ได้อีกแล้วครับ

sorridendo
Member

Email
« Reply #8 on: June 18, 2009, 06:07:02 PM »

<2.Vanish แปลตรงตัวว่าขจัด Seal ที่มี Ability นี้เมื่อกลายเป็น Inactive Seal( Seal ที่สั่งการไปแล้วแล้วไม่สามารถสั่งการได้อีก) จะออกจากเกมไปตามจำนวน >

แล้วจะต้อง  vanish  ทุกครั้งที่ กลายเป้น Inactive Seal หรือแค่ครั้งเดียวอ่าครับ

Member

« Reply #9 on: June 18, 2009, 06:09:47 PM »

<2.Vanish แปลตรงตัวว่าขจัด Seal ที่มี Ability นี้เมื่อกลายเป็น Inactive Seal( Seal ที่สั่งการไปแล้วแล้วไม่สามารถสั่งการได้อีก) จะออกจากเกมไปตามจำนวน >

แล้วจะต้อง  vanish  ทุกครั้งที่ กลายเป้น Inactive Seal หรือแค่ครั้งเดียวอ่าครับ

ทุกๆครั้งที่มันเป็น Inactive ครับ

sorridendo
Member

Email
« Reply #10 on: June 18, 2009, 06:11:54 PM »

ขอบคุนคร้าบ

Felasia knight
Guest
« Reply #11 on: June 18, 2009, 07:39:24 PM »

เมื่อเข้ามาในสนามจากมือเท่านั้นครับ <<<< ผิดครับ !!

โดย Seal ที่มี Growth Box เข้ามาในสนามมีให้เลือก 2 อย่าง

ถ้าเลือก Growth จะต้องเอา Seal เงื่อนไขออกจากเกมเลย

ถ้าไม่เลือกทำตอนมันเข้ามาในสนามเราจะทำการ Growth ไม่ได้อีกแล้วครับ

จะ growth ได้ต้อง ร่าย เท่านั้นครับ

ถ้าเข้ามาในสนาม(แม้มาจากมือ) จากผลของ skill หรือ ability ที่ไม่ได้สั่งให้ร่าย จะ Growth ไม่ได้ครับ
Member

« Reply #12 on: June 18, 2009, 07:46:32 PM »

เมื่อเข้ามาในสนามจากมือเท่านั้นครับ <<<< ผิดครับ !!

จะ growth ได้ต้อง ร่าย เท่านั้นครับ

ถ้าเข้ามาในสนาม(แม้มาจากมือ) จากผลของ skill หรือ ability ที่ไม่ได้สั่งให้ร่าย จะ Growth ไม่ได้ครับ

โทดครับใช้คำผิดไปหน่อยนุง

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #13 on: June 20, 2009, 12:07:06 AM »

แนะนำ ถ้าอยากรู้รายละเอียดทั้งหมด หา Complete Rule มาอ่านครับ  มีอธิบายทุกอย่าง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: