Summoner Master Forum
October 07, 2024, 12:35:43 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เผ่า Musician มีมาตั้งนาน แต่พึ่งถูกใจอยู่ใบเดียว!!  (Read 3259 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
เบสสุดหล่อ
Member

Email
« on: June 18, 2009, 06:15:21 AM »

แบบว่า ก็แบบว่าก็นะ เฮ้อ 

Seal ที่ว่าคือ Edward, the Wandering Minstrel ในชุดใหม่น่ะครับ จริงๆ ก็เพราะรูปน่ารักด้วยแหล่ะ แต่ที่ผมชอบที่สุดสำคัญที่สุดนั่นก็คือ...

ชื่อท่าไม้ตายเป็นชื่อเพลงครับ Yesterday Once More เป็นเพลงของวง Carpenter

จริงๆ เคยคิดมาตั้งนานแล้วว่า เป็นนักเล่นดนตรีทั้งที ท่าไม้ตายเป็นชื่อเพลงน่าจะเหมาะกว่ากันเยอะเลยน๊า...

ยิ่งเพลง Carpenter จะมีเพลง Let it be น่ะครับพูดถึงคติที่ว่า "ช่างมันเถอะ" เป็นเพลงที่พูดถึงพระแม่มารีด้วยครับ เพราะด้วย ความหมายดีด้วย ชอบจัง อ๊าาาง

สุดยิด

จริงๆ อย่างใบนี้ชื่อท่าเป็นเพลงใส่คอมม่าหรืออะไรแบ่งไว้ก็ดีนะ จะได้รู้ ผมจะได้เอา Edward มา 4 ใบรวมร่างแล้วเล่นบนสนามพร้อมกัน 4 ใบกลายเป็นวงดนตรี The Carpenter Band ตัวน้อยๆ....

อ๊าๆๆ สุดยอดๆๆ ยกมือขวาเร้วๆๆ ฮิ้วๆๆ

แบบว่าคลั่งครับคลั่ง อยากได้เพลงหลายเพลงเลย ขอเพลงประมาณว่า...

รักแท้มันคืออะไร.. ตับไตไส้พุง ด้วยได้มั๊ยเนี่ย..

หึหึ

อันนี้เล่นๆ นะครับ สมมุติว่าเลือกให้เผ่า Musician ที่เคยมีมาแล้วมีท่าไม้ตายเป็นเพลงต่างๆ บ้าง เพื่อนๆ อยากให้ตัวไหนเล่นเพลงอะไรบ้างครับ?

ปล. กระทู้ผมนี้ไร้สาระไปป่าวหว่า แต่แบบว่าคนมันชอบเสียงเพลงน่ะ อ๊างงง 

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: June 18, 2009, 08:42:54 AM »

เลทอิทบี มันของเดอะบีทเทิ้ลไม่ใช่เหรอ

Nihil
Member

Email
« Reply #2 on: June 18, 2009, 01:16:08 PM »

ตาเบสโผล่ 

เบสสุดหล่อ
Member

Email
« Reply #3 on: June 19, 2009, 03:20:14 AM »

เอ่อ คือเมื่อวานผมโพสต์ซะตอนก่อนนอนครับเลยเบลอๆ เพลง Let it be มันของเดอะบีทเทิ่ลถูกแล้วล่ะครับ เอ๋อๆ ซะงั้นผม แฮ่กๆๆ

อนึ่ง ช่วงนี้เริ่มมาเปิดซองบ่อยขึ้นเลยแว่บมาโผล่บ้างอ่ะครับ ฮา XD

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #4 on: June 19, 2009, 06:38:27 AM »

ใช่ครับ เป็นเพลงของ the beatles อยู่ในอัลบั้มสุดท้าย(อัลบั้ม let it be) อัลบั้มก่อนแยกวง

T ๐ X i C * ~
Member

Email
« Reply #5 on: June 20, 2009, 12:56:33 AM »

เอ่อ ไม่รู้ผมคิดไปคนเดียวอะป่าว รู้สึก จขกท. โรคจิตนิดๆป้ะคั้บ 

ขำๆ คั้บ

แบบ อ๊าๆๆ สุดยอดๆๆ ยกมือขวาเร้วๆๆ ฮิ้วๆๆ ขำดีคั้บ เอิ้กๆ

ถ้าโกรธกันกะขอโทษด้วยคั้บ 
« Last Edit: June 20, 2009, 12:58:54 AM by T ๐ X i C * ~ » Logged

เบสสุดหล่อ
Member

Email
« Reply #6 on: June 22, 2009, 05:50:57 AM »

จริงๆ คือไม่ได้เข้ามาเล่นบอร์ดนี้มานานมากๆ คิดถึงเด้อๆ 

พอเห็นไอค่อนน่าเล่นเยอะแยะ เลยพยายามใช้มุขที่เหมาะกับอีโมที่อยากใช้ด้วยน่ะครับ อุคิๆๆ 

มองดูตรงมุมขอบฟ้าฟั้งขะโน้นสิครับ ผมมาจากที่โน่นเลยแน่ะ ไกลมาก

ผมเป็นเด็กใหม่ไฟแรงนะครับ เย้ๆๆ สู้ๆๆ 

abeabeabe
Member

Email
« Reply #7 on: June 23, 2009, 03:18:06 AM »

จริงๆ คือไม่ได้เข้ามาเล่นบอร์ดนี้มานานมากๆ คิดถึงเด้อๆ 

พอเห็นไอค่อนน่าเล่นเยอะแยะ เลยพยายามใช้มุขที่เหมาะกับอีโมที่อยากใช้ด้วยน่ะครับ อุคิๆๆ 

มองดูตรงมุมขอบฟ้าฟั้งขะโน้นสิครับ ผมมาจากที่โน่นเลยแน่ะ ไกลมาก

ผมเป็นเด็กใหม่ไฟแรงนะครับ เย้ๆๆ สู้ๆๆ 

เด็กใหม่สมัครปี 2004 เหรอครับ

เบสสุดหล่อ
Member

Email
« Reply #8 on: June 25, 2009, 04:55:10 AM »

จริงๆ แล้วผมสืบทอดไอดีนี้ต่อจากคุณพ่อของคุณพ่อของคุณพ่อของคุณพ่ออีกทีนึงน่ะครับ...

เชื่อมั๊ยล่ะ อุ๊บ... 

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #9 on: June 25, 2009, 07:19:23 AM »

คิดถึงสมัยที่เบสอยู่เวบยูกิแล้วมีคนเรียกว่า เบสสุดเห่ย

Nihil
Member

Email
« Reply #10 on: June 25, 2009, 01:30:33 PM »

คิดถึงสมัยที่เบสอยู่เวบยูกิแล้วมีคนเรียกว่า เบสสุดเห่ย

อุ้ยโหย่ โย่

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #11 on: June 25, 2009, 03:01:35 PM »

อืม พาลให้นึกว่าถ้ามีซีลที่ออกมาคล้ายๆจะเป็นวงดนตรีเลยก็น่าจะดี(มีตัวอย่างอย่าง AOM มาแล้วแต่อันนั้นไม่มีอยู่จริง)

ลองทำเป็นวง Girl Gen สิครับจะเล่นให้ดู    ดงบังก็น่าสนนะโฮก 

ปล.ถอนสมอกลับเข้าฝั่งด่วน

เบสสุดหล่อ
Member

Email
« Reply #12 on: June 26, 2009, 04:54:30 AM »

แหม อันนั้นเพื่อนๆ ผมน่ครับ เค้าก็พูดกันขำๆ น่ะ แหมๆ 

อนึ่ง อยากได้เพลง Nobody น่ะนะครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: