Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:25:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ยกเลิก??สูญเสีย???  (Read 1993 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
silkmoon
Member

« on: June 18, 2009, 02:33:07 AM »

1. ยกเลิกต่างกับสูญเสีย ยังไงครับ

2. ยกเลิก Skill หมายความว่า Seal นั้น จะใช้สกิลไม่ได้ หรือ ยังใช้ได้แต่ไม่ส่งผลกับตัวเองครับ

3. Skill 2 จังหวะ ถ้าจังหวะแรกใส่ Seal แต่้ผลของ Skill ถูกยกเลิก(เช่นการมูฟมิสติก1ใบ แต่มิสติกยกเลิกSkill) จังหวะที่ 2 จะยังเกิดต่อมั้ยครับ

4. เหมือนข้อ 3. แต่เป็นจังหวะ 2 ถูกยกเลิกแทน จังหวะแรก ยังคงอยู่ใช่มั้ยครับ

5. ยกเลิก ability ถ้าผลของ ability ส่งผลต่้อ Seal ใบอื่น Seal ใบอื่นจะยังได้รับผลของ ability หรือไม่ครับ

6. "และ" หมายความว่าต้องเกิดผลก่อนและหลังคำว่า"และ"ทั้งหมดใช่มั้ยครับ เช่น Skill ของ Libera Me ถ้าไม่มี Ability ก็จะยิง Skill ใส่ไม่ได้ใช่มั้ยครับ

7. ถ้าใช้ Death Curse ใส่ Seal ที่ยกเลิก Curse ช่วง จะสามารถใช้ Moth Fairy Witch มูฟออกจากเกมได้มั้ยครับ

8. ผลจาก Skill ที่ส่งผลแม้เป็น Seal ใบรอง จะยังนับจำนวนเทิร์น ต่อไปหรือไม่

9. จบแร้วครับ!!!~ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับ!!!~~
« Last Edit: June 18, 2009, 02:35:22 AM by silkmoon » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: June 18, 2009, 02:01:32 PM »

1. ยกเลิกคือโดนแต่ยกเลิกผลที่ได้รับไป สูญเสียทำหใม่มีเสมือนไม่มีสิ่งนั้น

2. ใช้ได้แต่ไม่เกิดผล เพราะผลถุกยกเลิกไปครับ

3. การยกเลิกไม่ทำให้ skill หยุดทำงานครับ ทำจนจบแต่ไม่ได้รับผลเพราะถูกยกเลิกไปครับ

4. ตามข้างบนจ้ะ

5. ถ้าไม่ยกเลิกก็ส่งผลครับ

6. ใช่ครับ

7. ได้ครับผม

8. ไม่นับครับผม

9. จ้า

silkmoon
Member

« Reply #2 on: June 19, 2009, 12:34:56 AM »

*-* ต่อนิดนึงครับ

1. จากข้อ 8. ข้างบน แสดงว่า ถ้าเราเปลี่ยนธาตุให้ Seal 1 Turn(ส่งผลแม้เป็น Seal ใบรอง) แล้วให้ Seal นั้นเป็นใบรอง แล้วที่เปลี่ยนธาตุ 1 Turn จะไม่นับเทิร์นต่อไปใช่้มั้ยครับ!!!~

2. *-* Demon Blood เป็นการสั่งผู้เล่นทำให้ยกเลิกไม่ได้ ถ้าเป็นป้่องกันล่ะครับ จะกัน Demon Blood ได้มั้ย และเพราะอะไรครับ

3. Sanctcarion ใช้สกิล ต้องนำตัวมันเองออกจากเกมมั้ยครับ ในเมื่อมันยกเลิก Skill <Dragon>
« Last Edit: June 20, 2009, 01:49:02 AM by silkmoon » Logged

P_Pat
Member

Email
« Reply #3 on: June 19, 2009, 11:40:59 PM »

ขอถามต่อนะครับ
seal ที่มีอบิลิตี้+at ตามจำนวน seal ใน remove zone และมีอบิลิตี้ตามข้าม Df line ด้วย ถ้า seal นี้โจมตีไปแล้วโดน Ordonus ของฝ่ายตรงข้าม จะเกิดผลอย่างไรกับ seal นี้ครับ (ถ้าผ่ายตรงข้ามมี seal ใน At line)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: June 20, 2009, 11:42:37 AM »

1. ไม่นับต่อครับ

2. ใช่ครับยกเลิกไม่ได้ แต่ป้องกันได้ เพราะผู้เล่นไม่สามารถกำหนดเป้าหมายไปที่สิ่งที่ป้องกันได้ครับ

3. ต้องนำออกครับ เพราะผู้เล่นทำ ยกเลิกไม่ได้

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: June 20, 2009, 11:49:28 AM »

ขอถามต่อนะครับ
seal ที่มีอบิลิตี้+at ตามจำนวน seal ใน remove zone และมีอบิลิตี้ตามข้าม Df line ด้วย ถ้า seal นี้โจมตีไปแล้วโดน Ordonus ของฝ่ายตรงข้าม จะเกิดผลอย่างไรกับ seal นี้ครับ (ถ้าผ่ายตรงข้ามมี seal ใน At line)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยังโจมตีข้าม line อยู่ แต่ at ที่บวกมาถูกยกเลิกไปครับ
คำตอบนี้ขึ้นกับรายละเอียดของการโจมตีข้าม line ได้ด้วย อาจจะไม่ถูกเสมอไป

silkmoon
Member

« Reply #6 on: June 20, 2009, 02:15:20 PM »

ขอบคุนค้าบบบบบบบบ ^^

P_Pat
Member

Email
« Reply #7 on: June 20, 2009, 03:00:16 PM »

ขอบคุณครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: