Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:18:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ++ แม่มด Fortune เบเกอรี่ นาซาอี ราห์ พระอาทิตย์ ดวงไม่แข็งอย่าลอง ++  (Read 7329 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: June 15, 2009, 07:31:18 PM »

มันออกจะเป็น Deck ที่เอนเตอร์เทนมาก เหมาะแก่การรับแขก
ด้วยการรวมการ์ดพึ่งดวงเข้าไว้ด้วยกัน เวลาเล่นจะฮามากครับ

หน่วยเสี่ยงดวง เปิดคอมโบ
The Grand Witch of Leafland  x3
Pedicel Polka Fairy x3
คู่นี้ธรรมดาๆ กัน Death ตัวเอง

หน่วยต่อคอมโบ Azar เก่า
Baraz Azar  x3
Flereous x3
Pumpkin witch sprite  x3
Mask doom therion   x2

จากแม่มด ต่อด้วยการตี

หน่วยดวง โม่ออโดนัส
Nazae  x2
Bakery girl  x2

ตัวตั้ง ตัวตี
Zuleiga   x2

ปิดเกม ใช้ประโยชน์จากแม่มด
Lord Yacehan  x2

Mystic card
เน้นพวกตก Shrine จากกองการ์ด เอามารองรับ Bakery Nazae ครับ
แล้วอย่าลืม Ra + Shining enlighten นะครับ ไม่งั้นไม่มันส์
แล้วก็ใส่ของแก้ Curse เยอะๆ นะครับ เดี๋ยวเรา Death โดนตัวเอง
รวมทั้ง Occult hermit ครับ

คอมโบแรก
The Grand Witch of Leafland  + Pedicel Polka Fairy
ไม่มีอะไรครับ พื้นฐานมักๆ ลงมาให้แม่มดของเรายกเลิก Curse แล้วเราจะปลอดภัยครับ

ส่วน Skill ของแม่มด เวลา Sac เราจะมีอีกคอมโบนึง (คือไม่ค่อยคิดว่าจะ True เท่าไรหรอก )
1. Sac ฟักทอง แล้วทิ้ง Flereous เราจะได้ Seal 1 ใบ At + 2 ครับ จาก Flereous
2. Sac Flereous เอง แล้วก็เด้งขึ้นมือไป แล้วเลือก Lord Yacahan จ่าย 3 ระเบิดทั้งแผง  เพราะ Mp ค่าโจมตี -2 ครับ

คือส่วนตัวผมว่าแม่มดมันค่อนข้างโกง Mp พอสมควรนะ
Ability Death ถ้าสำเร็จ แม้ว่าเค้าจะมีของแก้ก็เหอะ แต่มันก็ต้องเปลือง Mp ไปแล้ว ยังไงก็เสร็จเราตีอยู่ดี
ส่วน Skill Fortune 4 ถามจริงเหอะ มันจะมีใครใจกล้าพอให้เราใช้ไหมอ่ะ เพราะถ้าให้ใช้ไปแล้วมันแก้ไม่ได้ ยังไงก็ต้องหยุดเราอยู่ดี 

เมื่อใช้รวมกับ Bakery Nazae ที่ทุกวันนี้เปลี่ยนเป็นตัวโม่ไปแล้ว  แถมยังใส่ราห์ พระอาทิตย์ เข้าไปอีก
เอ่อ..... ดวงล้วนๆ ล่ะครับ

Felasia knight
Guest
« Reply #1 on: June 15, 2009, 08:23:50 PM »

รู้สึกว่า ถ้า แม่มดขึ้นมือมา 2  แต่มี แฟรี่แค่ตัวเดียว  ก็แย่เหมื่อนกันนะครับ

ลองคอมโบนี้ดูไหม

The Priest of St. John Church + Autumn Wind Fairy

แต่ว่า มันก็เปลืองเนื้อที่อีกอ่ะเนอะ 
โด
Member

« Reply #2 on: June 15, 2009, 08:57:55 PM »

สกิล Sac มันมีประโยชน์มากกว่าที่คิดนะครับ

มันเป็น No joke ได้ด้วย เมื่อวานโดนมากะตัว

ถ้าตัวเล็กที่อยู่ข้างหน้า โดนตี เราก็ใช้สกิลซะ ถ้าถูกก็เฮ ถ้าไม่ถูกก็แซคให้เด้งไปโดนตัวใหญ่

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #3 on: June 16, 2009, 01:27:08 AM »

ผมดวงไม่แข็งครับถ้าเล่นใส่Angle of war cryวนกระสือปาoccultรัวๆครับ
« Last Edit: June 17, 2009, 01:05:30 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #4 on: June 16, 2009, 02:32:34 AM »

พี่กิ๊กน่าใส่ Maluceous ใช้สกิลสองแซคเวลาเขาออลมา ทายถูกบึ้ม ทายผิดก็แซคไฟ แยกร่าง *-*

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #5 on: June 16, 2009, 02:43:37 AM »

ขอแค่มีฟักทอง ก็อุ่นใจ XD

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: June 16, 2009, 03:01:45 AM »

เป็นเด็คที่ฮาเฮทั้งคนรเล่นและเล่นด้วยแน่
เอ้า ลุ้นๆๆๆ fortune  

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #7 on: June 16, 2009, 10:00:16 AM »

อยากจัดไอ้ตัวนี้พอดี แต่คิดไม่ออกจะเล่นยังไง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: June 16, 2009, 01:27:00 PM »

อยากจัดไอ้ตัวนี้พอดี แต่คิดไม่ออกจะเล่นยังไง

ดูข้างบนเป็นแนวได้เลยนิฮิ

ผมว่าจะจัดแนวผสม Crisis โยน curse   

Moderator
Member

« Reply #9 on: June 17, 2009, 04:14:50 PM »

ไปลองคิดมา ถ้าแม่มด Sac ฟักทอง อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้เยอะเหมือนกัน เพราะมันก็คือการ Discard
ทิ้งวาเลนเซีย ทำลายมิสติก
ทิ้ง Michael + At

เปลี่ยน Baraz เป็น Valencia แล้วเพิ่ม Blazesage เข้ามาน่าจะรุ่งเนอะ

silkmoon
Member

« Reply #10 on: June 17, 2009, 09:35:22 PM »

ทะมายมะใส่ Brighid

โดน Sac มะต้องทิ้งการ์ดบนมือด้วย *-*

Stone Scale Fish ร่าย Brighid จากกองได้

แต่มะมีน้ำ T^T

TiGeRy
Member

Email
« Reply #11 on: June 17, 2009, 11:32:43 PM »

โดน Sac มะต้องทิ้งการ์ดบนมือด้วย *-*

Stone Scale Fish ร่าย Brighid จากกองได้

ลืมใบนั้นไปเลย

zophos
Member

« Reply #12 on: June 19, 2009, 09:46:11 PM »

ต้องทิ้งอยู่ดีไม่ใช่หรือครับ

nnaseaz
Member

« Reply #13 on: June 20, 2009, 02:36:56 AM »

ใส่  Red rope Evoker ด้วยจะโหดมั้ยครับเนี่ย??

ฟอจูน4 พลาดก้เทพขึ้น ถุกก้บึ้มทิ้งซักตัว*0*

silkmoon
Member

« Reply #14 on: June 21, 2009, 07:08:29 AM »

ใส่  Red rope Evoker ด้วยจะโหดมั้ยครับเนี่ย??

ฟอจูน4 พลาดก้เทพขึ้น ถุกก้บึ้มทิ้งซักตัว*0*

- -* อย่างงั้นก็จั่วการ์ดจาก Mask doom therion มะได้สิครับ!!!~

silkmoon
Member

« Reply #15 on: June 21, 2009, 07:11:28 AM »

ต้องทิ้งอยู่ดีไม่ใช่หรือครับ

ไม่ต้องทิ้งครับ เป็นโม่แทน

แถมถ้าโดนทำลายก็แค่โม่ ไม่ตก Shrine ง่ายๆแน่ครับ(ยกเว้นโดนมูฟ T^T)

Moderator
Member

« Reply #16 on: June 21, 2009, 12:20:02 PM »

ที่น่าใส่อีกอันก็

อันนี้เมพจริง

สรุป Deck นี้มี N[Hermit] ครบเลยครับ

silkmoon
Member

« Reply #17 on: June 21, 2009, 07:28:31 PM »

สรุป Deck นี้มี N[Hermit] ครบเลยครับ

Flereous โดน Sac ไม่ถือว่าตก Shrine นะครับ T^T มะงัี้นใส่ไปแร้วววววว

เด็คนี้ใส่ Duke ไฟ ดีป่ะครับ ปั้ม At เรวมากๆๆๆ

*-* อยากใส่ซินแสงกะวาเลนเซียอ่ะ

วาเ้ลนเซีย ไว้ทิ้งคู่กับ ฟักทอง เผื่อ ฟอจูน พลาดจะยังได้เผาได้

ซินแสง ใส่ไว้ยิงกันพวกยกเลิกเคิส แถม ออลได้ (นาซาอีั Share of มืด 555+)

เป็น Evil ด้วยอ่ะนะ  ถ้าใส่ Shadow Fiend Hermit แร้วมีตัวตก Shrine ก็เอาเข้ามาได้เรย อิอิ

« Last Edit: June 21, 2009, 07:33:11 PM by silkmoon » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #18 on: June 21, 2009, 08:33:13 PM »

^
^
^
^

ถือว่าตก Shrine นะครับ Ability ถึงทำงานใน Shrine ครับ~

silkmoon
Member

« Reply #19 on: June 22, 2009, 02:56:03 AM »

^
^
^
^

ถามดูแล้วครับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=52302.0 <---- อยู่ล่างๆนะ

ไม่ถือว่าตก Shrine อ่ะครับ T^T

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #20 on: June 22, 2009, 02:16:28 PM »

Pedicel Polka Fairy x3
แล้วบอกตอนแรกว่าไม่กลัวชีวิตคือการเสี่ยง
เหอะๆ

Moderator
Member

« Reply #21 on: June 23, 2009, 07:38:22 PM »

Flereous โดน Sac ไม่ถือว่าตก Shrine นะครับ T^T มะงัี้นใส่ไปแร้วววววว

เด็คนี้ใส่ Duke ไฟ ดีป่ะครับ ปั้ม At เรวมากๆๆๆ

*-* อยากใส่ซินแสงกะวาเลนเซียอ่ะ

วาเ้ลนเซีย ไว้ทิ้งคู่กับ ฟักทอง เผื่อ ฟอจูน พลาดจะยังได้เผาได้

ซินแสง ใส่ไว้ยิงกันพวกยกเลิกเคิส แถม ออลได้ (นาซาอีั Share of มืด 555+)

เป็น Evil ด้วยอ่ะนะ  ถ้าใส่ Shadow Fiend Hermit แร้วมีตัวตก Shrine ก็เอาเข้ามาได้เรย อิอิ

พวกตก Shrine เราหวังจาก Seal ธรรมดาที่ตายไปก็ได้ครับ ยังไงแม่มดมันตายมั่งอยู่แล้ว

List ล่าสุด
แม่มด 3
Blaze sage 3
Lord Yacehan 2
ฟักทอง 3
วาเลนเซีย 4
แฟรี่ 2
Salamandery doll 4
Flereous 2
Maskdoom 2

ดีกว่าเดิมหน่อย

silkmoon
Member

« Reply #22 on: June 25, 2009, 09:49:24 AM »

/\
/\
/\
/\
/\

*-* ทำไมเอา Nazae กับ Bakery ออกอ่า...... - -*

Pages: [1]
  Print  

Jump to: