Summoner Master Forum
October 06, 2024, 05:35:58 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Sigmund ป่วน Archer ตุ๊ย หนูๆ Df Line จงตายไปซะ  (Read 3759 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
I_dont_know
Member

« on: June 14, 2009, 07:19:01 PM »

Seal 25 ใบ

Sigmund 3rd The King Of Felasia 2  ตัวเรียก+ตัวตั้ง
Sigmund 3rd The Little Prince 2 ตัวหาดาบ + ตุ๊ยในบางโอกาส
Kyler The DB Archer 2 หน่วยตุ๊ย ทะลวง เข้า Df Line
Agent Arosel 1 ตัดมือ + ตุ๊ยทะลวงไส้
David The DB Conductor 2 ห้ามตี+โดดลงมา
Archangel Gabriel 2 Combo กะ Parrot เร่งการ์ดบนมือ + เป็นส่วนหนึ่งของการปิดเกม
Parrot Broadcaster 1 Combo กะตัวบน
Natalie The Inventor Of Felasia 2 ย้ายดาบจากร่างเด็กไปให้ร่างโต + จั่วได้ 1 ใบ
Hanuman 2 ตัวตีตบโหด เปิดกอง ใช้ปิดเกมได้
Kobold Tribal Warrior 1 การ์ด ขึ้นเน่าใช่ไหม? ใบนี้ช่วยท่านได้
Panna Forest Archer 1 Searh เข้ามา จั่ว 1
Wind Goddess Shaman 1 เพิ่มประสิทธิภาพแห่งการ ตอด Df + จั่วได้ 1 ใบด้วย
Lucretia The Sword Magician 1 ตีมูฟ + At / คอม Wind God+Sig เด็ก มูฟ Mystic ใน Shrine
มูฟ Seal 1ใบ ลมตก Shrineบึ้ม Mys ได้ด้วย
นักเวทย์หญิง 1 รู้ๆ กันอยู่แล้วหละ เนอ
Werecat Bandit 2
Evening Folk Dance Fairy 2

Mystic สามัญเพิ่ม

Felasia Royal Family 1
Felasia Royal Sword 2
Grand Royal Centuar Bow 2
Adapted Pestol 2

แนวทางเล่น

-ตุ๊ย Df อย่างเดียว ถ้า At เราน้อยกว่าตัวหน้าเค้ามากๆ อย่า อาจหาญตี เค้า เด๋ยวร่วงไม่รู้นะ
-ใช้ David กล่อมตัวหน้าเค้าไม่ให้ตี แล้วก็ตุ๊ยอย่างบ้าคลั่งไปเรื่อยๆ พอตัวเสริมพลังเค้าหมด ก็ ค่อยหาวิธีฆ่าตัวหน้า
-ส่วนใหญ่ ถ้า ไม่มีตัวมา Support ตัวหน้าฝั่งเค้าก็จะ ไม่โหดมาก
-แต่ในกรณีของ Grandecross นี้ ต้อง คิดหน่อยเพราะ Grand มันอยู่ตัวเดียงก็บ้าพลังได้ฆ่า ลูกมัน ก็ ยังมี Ability ใน Shrine ส่งผลมาอีกซึ่งวิธีจัดการกับมัน จะเขียนไว้ ทีหลัง
-พอ Df เค้าหมดก็มาฆ่าตัวหลักเค้ากัน

วิธีฆ่าตัวหลัก

วิธีที่ 1 แน่นอนว่า At Sigmund หรือหน่วยธนูเรา สู้ตัวหลักเค้าไม่ได้แน่ๆ (นี่หละนะ เด็ค ลม)
เราจึงขอยืม สมุนพระราม Hanuman มา ฆ่าตัวหลักเค้ากัน

ขั้นแรก ให้ โปรย Seal ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
ขั้นที่สอง ให้ Gabriel หา Zues มาวางบนกอง
ขั้นที่สาม Hanuman ตี!!! เปิด Zues At มหาศาลรับท่าน Mp ค่าตี 4 อีก 4 ก็แก้ได้ 1-2 ใบ

จบ วิธีที่ 1

วิธีที่ 2

กรณี ที่ 2 ใช้ได้เมื่อ มี Mystic ใน Shrine เราเยอะๆๆๆ

ไม่มีอะไรซับซ้อน
เอา Lucretia คอม Wind Goddess กะ Sig เด็ก แล้วก็ มูฟ Mystic ตาม At ตัวหลักเค้า จากนั้นตัวหลักเค้าก็ ไปนอก โลก ครับ

จบวิธ๊ที่ 2

วิธีจัดการ Grandcross

วิธีที่ 1

เป็นวิธีที่ซับซ้อนมากครับ

ขั้นแรก ร่าย Demon's Blood
ขั้นที่สอง ดูน้อง Grandecross ออกไปจากโลก อย่างสะใจ

วิธีนี้ ข้อเสียก็คือ มีโอกาสครั้งเดียวถ้า โดนแก้ ก็ต้องหาวิธีอื่น

จบวิธีที่ 1

วิธีที่ 2

เป็นวิธีที่ ยากพอควรอยู่ครับ

ขั้นแรก ในจังหวะที่เค้าลง ลูก Grande มา เราก็ ต้องร่ายอะไรก็ได้ Captavity /Andromeda /No Skill /
Fidelis et Verax / Houdini / บลาๆๆๆ เพื่อ ให้เค้าใช้ Skill กลายร่างไม่ได้

ขั้นที่ 2 พอเค้ากลายร่างไม่ได้ ปุ๊บ Turn ต่อมา ก็ สอย เค้าซะ อย่าให้เหลือ ฮ่าๆๆ

ข้อเสียคือ ถ้าไม่มี Mystic ทำให้เค้าใช้ Skill ไม่ได้ ก็ทำอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะ เค้าลงมาก็ คงจะแปลงร่างเลย

จบวิธี ที่ 2

นอกจากนี้ ถ้าเกิดว่าคิดว่า At เราโหดสู้ Grande ได้ตริงๆ ถ้าเปิด Zues ตบ หรือ มี Mystic ในมือแก้ได้พอ
ก็อาจจะใช้วิธีตบสดโดนสมุนพระราม เลยก็ได้ หรือ ถ้าเรา มี Mystic มหาสาล เท่า At Grande ได้เราก็ ใช้ Lucretia มูฟไปก็ได้ ครับ

กรุณาติชมด้วยขอรับ
« Last Edit: June 14, 2009, 08:28:01 PM by I_dont_know » Logged

“Davinci”
Member

Email
« Reply #1 on: June 14, 2009, 07:28:05 PM »

Arosel มันปลดริสแล้วหรอครับ

ถ้าจำไม่ผิดมันโดนริสเหลือ1น่ะ

guitarfire
Member

« Reply #2 on: June 14, 2009, 07:34:36 PM »

Kyler โดน ริสติก เหลือ 2 ใบ ครับ

I_dont_know
Member

« Reply #3 on: June 14, 2009, 07:34:49 PM »

อ้าวหรอครับ งั้นเดี๋ยวเอาตัวอื่นมาแทน

[K]imaHrI
Member

« Reply #4 on: June 14, 2009, 08:03:52 PM »

Wind Goddess Shaman  ใส่ได้ใบเดียวนะ -*-

แนะนำ ใส่ธงลมไปด้วย

Green day
Member

« Reply #5 on: June 14, 2009, 08:41:41 PM »

ที่จริง ปิดเกม ตีเปิด กาลี ก็ดีนะครับ ตายไปเลย ไม่ต้องไปวัดฆ่าพลังให้เสียว 

I_dont_know
Member

« Reply #6 on: June 14, 2009, 10:16:39 PM »

ตอนนี้ Deck Sigmund + อะไรจะรุ่งอ่าครับ

+ Archer ก็โดนริสบานเลย หรือ + Archer ดีแล้ว

< The Sun~++>
Member

« Reply #7 on: June 14, 2009, 10:36:35 PM »

สามัญเด็คลมคับ

เด็คลมใส่ทั่วไป

I_dont_know
Member

« Reply #8 on: June 14, 2009, 10:41:47 PM »

ก้ ใส่ Natalie แทนงายครับ

สามัญเด็คลมคับ

เด็คลมใส่ทั่วไป

Natalia จ่าย 1 Sacrifice ดาบ จั่ว 1
จ่าย 2 ขึ้นมือ แทน ครับ

Green day
Member

« Reply #9 on: June 14, 2009, 10:43:11 PM »

ซิกมันด์ + ชาร์ล + ม้าแสง ครับ เก่งมาก 

I_dont_know
Member

« Reply #10 on: June 14, 2009, 10:44:30 PM »

ซิกมันด์ + ชาร์ล + ม้าแสง ครับ เก่งมาก 

ขอบคุณครับ ว่าแต่ม้าแสงนี่ตัวไหนอะครับ

Luminous Horn หรอครับ
« Last Edit: June 14, 2009, 10:46:13 PM by I_dont_know » Logged

KissPoiSon
Member

« Reply #11 on: June 15, 2009, 01:59:45 AM »

แนะนำ ครับ
ธนู ใหม่ ที่ติดแล้วเอามิสติก Paมาติดอะ มันดี กว่านูเซนทรอนะ
แล้วก็หน้าไม้ก็ดี วินก็อดจิ้ม ตีจาก dfไลท

Green day
Member

« Reply #12 on: June 15, 2009, 02:08:16 AM »

ขอบคุณครับ ว่าแต่ม้าแสงนี่ตัวไหนอะครับ

Luminous Horn หรอครับ

ถูกครับ มันฆ่าแกรนดีครอสได้ น่ะครับ จับมูฟ ปุ๊บ แกรนคอส จะหายหมด คือไงๆมันก็ฆ่าได้หมด เช่น

พวก Growth, Progress ครับ กินนิ่มเรย

แถม พวก ชอบซ่อน ซีลเราก็มูฟ ตัวหนา ตีตัวหลังครับ สบายๆๆๆ 

แนะนำ ครับ
ธนู ใหม่ ที่ติดแล้วเอามิสติก Paมาติดอะ มันดี กว่านูเซนทรอนะ
แล้วก็หน้าไม้ก็ดี วินก็อดจิ้ม ตีจาก dfไลท

ทนู หา Pa ,ันเล่นไงอ่ะครับ ผมอ่านไงมันก็ไม่เก่ง -*-
« Last Edit: June 15, 2009, 02:10:54 AM by Souless Man » Logged

guitarfire
Member

« Reply #13 on: June 16, 2009, 12:07:12 AM »

ใส่ Chares promo ไป 3 ใบเลยครับ
ใส่ X-Crossbow 2 ครับไว้ติดให้kyler

Pages: [1]
  Print  

Jump to: