Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:14:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: HUMANUS PORTA ANGELI RISTRICT  (Read 14934 times)
0 Members and 37 Guests are viewing this topic.
Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #30 on: June 14, 2009, 01:35:19 PM »

เล่นด้วยแล้ว ปวดกบาลดี  เด็ค control อย่างนี้ก็ไม่ได้เล่นง่ายๆ นะครับ

DarKsiDE
Member

« Reply #31 on: June 14, 2009, 01:39:04 PM »

เล่นเเล้วปวดหัว สเตปพลาดมันจบเลยนะเด็คนี้atก็ไม่ได้เยอะ
วีธีเเก้ก็มีเยอะด้วยจะรีไปทำไหมก็ไม่รู้

ป.ล เวลามีเมต้าออกมาทำไมต้องมีกระทู้ประเภทนี้ออกมาเยอะจัง

pizza24674
Member

« Reply #32 on: June 14, 2009, 04:45:31 PM »

ผิดม้ะก็เเค่ถามความคิดเหนถ้าเบื่อนักก็ไม่ต้องตอบ

DarKsiDE
Member

« Reply #33 on: June 14, 2009, 04:57:07 PM »

ผมก็ไม่ได้เบื่อมันเป็นเรื่องปกติ จะรีสติกหรือเเบนเราก็เเก้ไขอะไรไม่ได้

group_doll
Member

« Reply #34 on: June 14, 2009, 05:40:45 PM »

จะรอดไหมเนี๊ย

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #35 on: June 14, 2009, 07:41:35 PM »

RISTRICT = Restricted  ?

Green day
Member

« Reply #36 on: June 14, 2009, 09:07:08 PM »

+1 ครับ รู้ไว้บ้างก็ดีคำศัพท์ เนี่ย บางคนนึกว่า RISTRICT จิงๆ นะ 

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #37 on: June 14, 2009, 11:01:14 PM »

ขอ text มันหน่อย ถึงแม้เลิกเล่นแล้ว

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #38 on: June 14, 2009, 11:24:32 PM »

Porta กระจอกครับ เจอBrandisher ดีกว่านี่โกงของแท้ แก้ยากโคตรๆ

แต่Porta ขัดช่วงแรกๆเขาให้ได้ก็พอละครับ ถ้าตั้งไม่อยู่ก็สู้ยากแล้ว

แต่แบรนดิชเชอไม่รู้จะขัดมันไง เซ็งมากๆ

God Of Unicon !!
Member

« Reply #39 on: June 15, 2009, 01:59:00 AM »

มันน่าจะโดนแหละ

แต่ไม่โดนก้ไม่เปนไร

อิอิ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #40 on: June 15, 2009, 02:16:14 AM »

ผมว่าก็มีสิทธิ์นะครับ

เพราะการโปรเกสแล้วจั่วนี่เวอร์จริงๆครับมันเหมือนกับการโกงนิดๆแหละ
อีกอย่างคือมันกลับมาได้ ผมว่ามันเสียแค่นี้จริงๆ

ส่วนการตั้งผมว่างั้นๆกุกกูเร่งหายไป อันโดตบ เบนิสเชอน้ำตบเป็นต้น

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #41 on: June 15, 2009, 11:56:35 AM »

เรปนี้โดนค่ะ ถูกใจ ชอบๆ 

Ps

ถ้าเกิดโดน Restricted ขึ้นมาจริงๆ เด็คประตูก็เล่นไม่ได้

แหม ทำไมจะโดนไม่ได้หละค่ะ  ขนาด เกรกอรี่ ตัวใหญ่ที่เล่นยากหรือแทบจะเล่นไม่ได้อยู่แล้ว

ซึ่ง Br ผู้เกี่ยวข้องโดยตรงยังโดน Restricted เหลือตั้ง 1 ใบเเหนะ !

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #42 on: June 15, 2009, 05:11:53 PM »

Ps

ถ้าเกิดโดน Restricted ขึ้นมาจริงๆ เด็คประตูก็เล่นไม่ได้

แหม ทำไมจะโดนไม่ได้หละค่ะ  ขนาด เกรกอรี่ ตัวใหญ่ที่เล่นยากหรือแทบจะเล่นไม่ได้อยู่แล้ว

ซึ่ง Br ผู้เกี่ยวข้องโดยตรงยังโดน Restricted เหลือตั้ง 1 ใบเเหนะ !

Br Gregory มีตัวใหม่มาแทนแล้วครับ เล่นง่ายกว่าเดิมเยอะครับ

Tieria Erde
Member

« Reply #43 on: June 15, 2009, 05:17:54 PM »

Ps

Br Gregory มีตัวใหม่มาแทนแล้วครับ เล่นง่ายกว่าเดิมเยอะครับ
ร่ายตั้ง สอง อ่านะ เล่นง่าย เหอๆ  มันไม่ลงตัวกับค่าร่าย เกกอรี่ น่ะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #44 on: June 15, 2009, 05:44:37 PM »

เพราะร่าย 1 ได้ของแปะตัวไหนก็ได้นี่มันแรงเกินไปแต่แรกแล้วนะ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #45 on: June 16, 2009, 01:25:52 AM »

คิดว่าไม่ค่อยสมควรโดนเท่าที่ควร

โดยส่วนตัวมันแล้วต้องบอกเลยว่าเก่งและครบเครื่อง

ร่ายก็แค่2 ตายก็ไม่ตาย จั่วก็ได้จั่ว ได้ประตูอีก1บาน

แต่ถ้ามันโดน Restricted แล้วผู้คุมประตูทั้ง7เล่าจะเล่นยังไง

ค่อนข้างเสียดายกับการที่ต้องเห็นผู้คุมทั้ง7ขึ้นหิ้ง

เพราะมันโปรเกรสได้จาก 001 แค่ตัวเดียว

ศรี
Member

Email
« Reply #46 on: June 16, 2009, 04:45:26 PM »

แบรนดิชเชอร์ เจออีเดนพอร์ตาร์แองเจลิ + ไวส์สฟิงส์ ก็สู้ไม่ได้แล้วครับ

โดนล้างอบิลิตี้ทีเดียว 8 ตัว

Felasia knight
Guest
« Reply #47 on: June 16, 2009, 04:56:52 PM »

แต่ถ้ามันโดน Restricted แล้วผู้คุมประตูทั้ง7เล่าจะเล่นยังไง

ค่อนข้างเสียดายกับการที่ต้องเห็นผู้คุมทั้ง7ขึ้นหิ้ง

เพราะมันโปรเกรสได้จาก 001 แค่ตัวเดียว

ผมว่า ไม่จริงนะ  ไม่มี 01 ก็ยังเล่นได้ แค่ต้องร่ายมันเข้ามาในสนามเท่านั้นแหละ

ผมคิดว่า ผู้คุมประตูทั้ง 6 (ไม่นับ Human) เก่งที่ สกิลปกติ เป็นทุนอยู่แล้ว

ส่วน Ability ตอน Progress นั้น เป็นของแถมที่ทำให้ เก่ง เกินหน้าเกินตา มากกว่า
mr.Tu
Member

« Reply #48 on: June 16, 2009, 05:16:09 PM »

ทนๆ ไปก่อนเหมือนช่วง Ziz ครับ เด๋วก็มีการ์ดแบบใหม่เกิดขึ้นอีกอยู่ดีบางทีอาจจะ
เก่งกว่าเด็คประตูก็ได้  แต่ถ้าไม่เก่งกว่านี้ ก็ขอให้เกิดการ Restric (พิมพ์ถูกหรือยังหว่า ) แล้วกันครับ

Yami
Member

« Reply #49 on: June 16, 2009, 05:57:36 PM »

ถ้าโดนรีฯ เกมมันจะช้าลง  สมมุติเหลือ 2 ใบ  การที่จะขึ้นมาให้โพรเกรสตั้งแต่ตาแรกๆ ก็จะยากขึ้น

ถ้าไม่ขึ้นมาการตั้งเกมก็ยังใส่ตัวใหญ่มายันหรือตัวป็อดระดับโลกอย่างซูไลก้าได้  แล้วก็ใส่ตัวเสิร์ชอย่างเบเกอรี่-นาซาอี,กาบริเอล-นกแก้ว 

เพราะเอาจริงๆ คอมโบนรกประตูดิน-ไวซ์สฟิงค์มันก็ทำกันอยู่แค่ 2 ใบ  อย่างอื่นจะยัดอะไรไปก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาเลยเล่นได้อยู่แล้ว

แต่เด็คประตูอื่นๆ ผมไม่รู้หรอกนะ  เหอๆ   

ถ้ากลัวแบรดดิชเชอร์ผมแนะนำ มังกรโสม+ซินแสง  , ธอร์+ค้อน

Dark Magician GirL
Member

« Reply #50 on: June 16, 2009, 06:56:00 PM »

ตัว เบอร์ 01 มัน กำจัดยากอ่ะ 

แต่ เห็น เด็ค ประตูไฟ กับ แบรนดิชเชอร์ ที่มีคทาสายฟ้าแปะอยู่ 2 ใบ  นับชาร์จกันได้มั่วซั่วมาก ชาร์จที่ร้าน 2 กล่องยังไม่พอเลย 

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #51 on: June 16, 2009, 08:56:01 PM »

ใครจะกล้าโพสต่อเนี้ย ต้องเอาเจ้ามาบังหน้า

--------------------------------------------------------------------------------

ผมว่าตัวที่หน้าจะโดน ไม่ใช้ ประตูมนุษย์นะ น่าจะเปงสฟิงค์ดีกว่า ใบเดวก็พอ

Green day
Member

« Reply #52 on: June 16, 2009, 09:18:20 PM »

ผมว่าไม่ต้องโพสต่อล้วมั้งครับ รอแบนลิสเถอะ บ่นไปตอนนี้มันก็ไม่โดนอ่ะไร

ส่วน ผมว่า ไคซัส น่าปลดริสติก อ่ะ 

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #53 on: June 16, 2009, 09:39:46 PM »

ไคซัสก้อจะกลับมาบินว่อนกันอีกครั้ง ผสมกับของใหม่

(ป.ล.ผมเลิกเล่นแล้วแต่ยังชอบเล่นเว้บบรอด)

Epidermis
Member

« Reply #54 on: June 16, 2009, 11:27:55 PM »

อันนี้ก็ไม่รู้นะ  เพราะไม่ได้เล่นแล้วเหมือนกัน  แต่ในความคิดผมนะ
- Seal บางใบ  เก่ง  จนโกงได้  อาจจะเกิดจากความสามารถของตัวมันเอง

- Seal บางใบ  อาจจะเก่ง  จนโกงได้  เพราะความสามารถของตัวอื่น

- Seal บางใบ  ตอนแรกอาจจะไม่เก่ง  แต่เมื่อมีผู้เล่น  คิดค้น  คอมโบที่ในสายตาผู้เล่นหลายๆ คน เห็นว่า เก่ง  จนทำให้ Seal หรือ การ์ดใบนั้น โกง ได้

เท่าที่ได้สังเกตดูทุกๆ ครั้งที่มีการ์ดชุดใหม่ออกมา  กระแส Ban&Restric การ์ดนี่  มีมากพอสมควรเลยนะครับ  ไม่ว่าจะแกรนด์ + Envoy  หรือจะเป็น Ziz จนมาถึง Humanus Porta  ผมว่า  เจตนาของผู้เล่น + ผู้สร้าง  น่าจะมีจุดๆ หนึ่งที่เหมือนกันคือ

"ไม่สร้างแนวทางการเล่นใหม่ๆ  ก็ทำให้การ์ดเก่าๆ  กลับมาเป็นแนวทางการเล่นที่แปลกใหม่ ขึ้นมา"

ส่วนตัวผมว่า Humanus ไม่น่าจะโดนหรอกครับ  เพราะด้วยวิธีการแก้ที่ผมว่า  "เยอะ"  พอสมควรนี่ล่ะ

แล้วอีกอย่างหนึ่ง  ถ้าเทียบกับคุณสมบัติของการ์ดเก่าๆ ที่โดน Ban&Restric แล้ว  ก็ยังยากอยู่ดีล่ะครับ

แต่อย่าลืมนะครับ  ผู้ที่ทำให้การ์ดเหล่านี้โดนแบน หรือ ริสติก  ไม่ใช่ "ผู้สร้างการ์ด"  แต่เป็น  "ผู้คิด Deck และ Combo" นะครับ

Rachoyu
Member

« Reply #55 on: June 17, 2009, 01:54:22 AM »

ผมยังไม่เข้าใจอยุดีว่าทำไม Kaizus ถึงโดน re
แรงยังไงครับ??

Green day
Member

« Reply #56 on: June 17, 2009, 02:05:30 AM »

ผมยังไม่เข้าใจอยุดีว่าทำไม Kaizus ถึงโดน re

เริ่มหลัง 4 Kaizus ลงมา ดิส Blaze sage หา Kaizus ดิส ไนท์แมร์มืด หา Kaizus ดิส หา ไนท์มืิด

6 ตี แก้ หรือ จะ 8 ตี ก็ตามใจเรย ถ้าพวกไม่ป็อดนี่ ไอ้นี่ลงมาหวดไม่เลี้ยง

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #57 on: June 17, 2009, 02:06:09 AM »

ผมว่า ไม่จริงนะ  ไม่มี 01 ก็ยังเล่นได้ แค่ต้องร่ายมันเข้ามาในสนามเท่านั้นแหละ

ผมคิดว่า ผู้คุมประตูทั้ง 6 (ไม่นับ Human) เก่งที่ สกิลปกติ เป็นทุนอยู่แล้ว

ส่วน Ability ตอน Progress นั้น เป็นของแถมที่ทำให้ เก่ง เกินหน้าเกินตา มากกว่า
เห็นด้วยครับ
ของแถมจากการโปรเกสมากกว่าครับ
จริงๆทุกตัวมันหาfix chargeได้อยู่แล้ว

แต่ที่ผมเอาเด็คแนวๆไปเล่นไม่เคยชนะอีเดน ไวสฟิ้งเลย - -
ถามว่าของแก้มีไม๊ มีครับ แต่ปลา เพนกวิ้น แม่มด จะแก้ยังไงล่ะครับ - -
« Last Edit: June 17, 2009, 02:07:48 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

TheKingOfAnnedisonge
Member

Email
« Reply #58 on: June 17, 2009, 02:34:04 AM »

เคยอยู่ โดนSpinx ของ Neophophet Ex  เอาเข้ากอง  แล้ว แอ้บบิลิตี้  Eden   ให้ สูญเสียแอ้บ  ได้รับชาจเค้าเตอร์ ตามที่เอากลับเข้ากอง  ฝั่งตรงข้ามพอเก็บการ์ดเสร็จ แอ้บ Eden ชี้ Spinx สูญเสีย แอ้บ ไม่ต้องจั่ว เก็บอย่างเดียว  แล้วใช้ สกิล Eden โม่กอง Seal ฝั่งตรงข้าม ...  T_T  ฝั่งตรงข้าม  การ์ดหมดมือ   สูญเสียแอ๊บบิลิตี้ ทั้งสนาม
 โดนโม่กอง seal ทุกตา จนตาย   กดดันมากครับ - -

Rachoyu
Member

« Reply #59 on: June 17, 2009, 02:41:32 AM »

เริ่มหลัง 4 Kaizus ลงมา ดิส Blaze sage หา Kaizus ดิส ไนท์แมร์มืด หา Kaizus ดิส หา ไนท์มืิด

6 ตี แก้ หรือ จะ 8 ตี ก็ตามใจเรย ถ้าพวกไม่ป็อดนี่ ไอ้นี่ลงมาหวดไม่เลี้ยง

ผมก้ลองเล่นแล้วนะครับ
แต่ turn ก้โดนไล่ตีกลับเหมือนกัน T_T

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: