Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:17:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Charles+rat ~  (Read 1815 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: June 06, 2009, 11:17:54 PM »

Seal 27 ใบ
Charles clarence  x2>>>> อันนี้ขอใส่มายืนเท่ และ -Df ให้หนูallเข้าได้ง่ายๆขึ้น
Firat, the Little Prince  x4
Firat, the Little Dragoon   x4
Gusty Rat, the Little Dragoon  x2
Lao Shu the rat  x4
Aqua Rat  x1
Ursa Ashley   x2
Red Roc  x1
Leo Rat  x2
Thunderix  x1
Seraph's Portrait  x3
Seraph   x1

ที่ซีล 27 ใบเพราะเดคนี้นั้นรีดกองได้ไว จึงไม่ค่อยน่าเปนปันหา

Mystic
ใส่ ป๊อดเยอะๆเน้นตั้ง

ช่วยดูทีนะครับ

« Last Edit: June 06, 2009, 11:21:03 PM by ZusS » Logged

XA14
Member

« Reply #1 on: June 07, 2009, 12:15:51 AM »

ผมเคยจัดไว้จั้งแต่ Charles ออกแรก ๆ

ของผมใส่ Charles 4 เลย เพราะว่ายันได้ดีมาก (ถ้าไม่เจอทาลิแสง, Raisa หรือพวกปลดอาวุธ)

Sigmund ใหญ่ 2 เผื่อชาร์ลดาบหลุด ก็จะได้ +Sp ให้ ชาร์ล At+เยอะอยู่ดี

Thunderix หรือ Punna ตัวใดตัวหนึ่ง เอาไว้ให้ Sigmund เรียก

แล้วก็ใส่ Fairy ลม สูญเสีย Ability สมัยนี้ Ability แรงเยอะมาก

และสุดท้าย TTT 2 ใบ

ไว้ทำ Stepลับ (หรือไม่ลับหว่า - -")

เอาไว้ชี้ หนูไฟ Prince จ่าย 1 ตอดได้รัว ๆ

และ All จาก Df Line

Seraph ไม่ต้องหรอก หนูไฟ All เนียนกว่า

ถ้าจะกันข้ามไลน์ หมา 6 ปีช่วยคุณได้

เพราะฝ่ายตรงข้ามจะ -Sp เพราะดาบชาร์ล แม้แต่ทาลิลมก็ข้ามไลน์ไม่ได้

ยังไง ๆ ก็แล้วแต่ชอบน่ะครับ

แนะนำเฉย ๆ จัดได้ตามใจชอบ

ไม่ต้องตามผมหมดหรอก เดี๋ยวลิสต์เหมือนกัน เหอะ ๆ 

ZusS
Member

« Reply #2 on: June 07, 2009, 12:27:25 AM »

ผมเคยจัดไว้จั้งแต่ Charles ออกแรก ๆ

ของผมใส่ Charles 4 เลย เพราะว่ายันได้ดีมาก (ถ้าไม่เจอทาลิแสง, Raisa หรือพวกปลดอาวุธ)

Sigmund ใหญ่ 2 เผื่อชาร์ลดาบหลุด ก็จะได้ +Sp ให้ ชาร์ล At+เยอะอยู่ดี

Thunderix หรือ Punna ตัวใดตัวหนึ่ง เอาไว้ให้ Sigmund เรียก

แล้วก็ใส่ Fairy ลม สูญเสีย Ability สมัยนี้ Ability แรงเยอะมาก

และสุดท้าย TTT 2 ใบ

ไว้ทำ Stepลับ (หรือไม่ลับหว่า - -")

เอาไว้ชี้ หนูไฟ Prince จ่าย 1 ตอดได้รัว ๆ

และ All จาก Df Line

Seraph ไม่ต้องหรอก หนูไฟ All เนียนกว่า

ถ้าจะกันข้ามไลน์ หมา 6 ปีช่วยคุณได้

เพราะฝ่ายตรงข้ามจะ -Sp เพราะดาบชาร์ล แม้แต่ทาลิลมก็ข้ามไลน์ไม่ได้

ยังไง ๆ ก็แล้วแต่ชอบน่ะครับ

แนะนำเฉย ๆ จัดได้ตามใจชอบ

ไม่ต้องตามผมหมดหรอก เดี๋ยวลิสต์เหมือนกัน เหอะ ๆ 
อ่า ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ Fairy ลม สูญเสีย Ability  นี้สงสัยต้องเอามาใส่แล้ว
ส่วนเรื่อง Seraph  ผมว่ายังไงมันก็ข้ามข้ามไลน์ได้ดีที่สุดนะเพราะ หมา6 ปี มันเสี่ยงโดน เคิสตายมากๆเรย
อีกอย่าง Seraph นั้นสามารถโปรเกตลงมาตายหรือallเนียน turn 2 ได้เรยไม่ต้องรอหนูน้ำมาหาด้วย ทั้งกรอปรูปมันยังขุดUrsaๆได้ด้วย!อันนี้ผมว่าแล้วแต่ความชอบนั้นแหละครับ

Sigmund  ผมไม่ชอบใส่เพราะรุสึกว่าประโยชน์มันน้อยไปหน่อยสำหรับเดคนี้อะครับ

Smokie
Member

« Reply #3 on: June 08, 2009, 08:51:48 PM »

ที่เพื่อนเราเล่น หนูไฟก็โหดอยู่ เขาไม่ใส่ ชาล กับ พวกเซราฟนะ ใส่กองทัพหนู
กับซิกมันเรียก ทันเดอริกมั้ง แล้วก็ ใส่ โอมดิน2ตัว

ขึ้นทีตั้งสบายเลย เห็นมันเล่นจั่วแต่seal = =พอ อยู่ครบแก๊งค่อยเริ่มจั่วมิสติก

เผื่อทางเลือกลองไปปรับดูคร้าฟ

Kuromaty
Member

« Reply #4 on: June 27, 2009, 08:26:15 PM »

ผมว่าใส่ Aqua Rat Dragoon ไป4ใบอะ  At13-45ได้เลยนะ ใส่มิทติกดีให้อะนะ   

Pages: [1]
  Print  

Jump to: