Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:33:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามอาไรนิดนิดครับ+++  (Read 1194 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
putt4321
Member

Email
« on: May 31, 2009, 12:53:14 AM »

1.ในกรณีที่ cursed specter ลงมาในสนามแล้ว ใช้ ability เปิด seal ใบบนสุดแล้วได้ cursed psecter จาสามารถเอาลงมาในสนามได้มั้ยครับ
2.ในกรณีที่ cursed specter ลงมาในสนามแล้ว ใช้ ability เปิด seal ใบบนสุดแล้วได้ marax จาสามารถเอาลงมาในสนามได้มั้ยครับ
3.ในกรณีที่ cursed ruffian อยู่ในสนามโดยไม่รวมร่าง และมี cursed specter กับ marax อย่างละใบในสนาม cursed ruffian จา At+ มั้ยครับ แล้ว At+ เท่าไหร่ครับ
4.ในกรณีที่ cursed ruffian และติด Alastor, the Cursed Sword จาไดรับ At+2 Df+2 มั้ยครับ
5.ในกรณีที่ xerxes the necromancer ใช้ skill แล้วโดน Andromeda จาต้องทิ้งการ์ดมั้ยครับ
6.ในกรณีที่ toxic therion ใช้สกิล ใส่sealใบรองรวมร่างของฝั่งตรงข้าม ในขณะที่ฝั่งตรงข้ามกำลังจารวมร่าง ถ้าฝั่งตรงข้ามไม่แก้ไขจาสามารถรวมร่างได้มั้ย และ ถ้ารวมไม่ได้จาสามารถสั่งรวมร่างใน subturn นั้นอีกได้มั้ย

putt4321
Member

Email
« Reply #1 on: May 31, 2009, 01:12:03 AM »

เงียบเลยง่ะ ตอบหน่อยสิครับ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: May 31, 2009, 01:13:19 AM »

1. ได้ครับ

2.  ได้ครับ

3.  + 2 ครับ

4. ได้ครับ

5. ไม่ต้องทิ้งครับ

6. รวมไม่ได้ครับ ต้องหาตัวรองใหม่ ถ้าหาไม่ได้ออกจากการรวมร่าง และสั่งใหม่ไม่ได้ครับ

putt4321
Member

Email
« Reply #3 on: May 31, 2009, 11:24:42 AM »

จากข้อที่ 3. อ่ะครับ ในกรณีที่ cursed ruffian อยู่ในสนามโดยไม่รวมร่าง และมี cursed specter กับ marax อย่างละใบในสนาม cursed ruffian จา At+ มั้ยครับ แล้ว At+ เท่าไหร่ครับ
At+2 หรอครับ marax มี marax ability " N[Curse] ใบอื่นในสนาม At +1 Df +1 " นะครับมันน่าจา At+3 อ่ะครับ
และขอถามต่ออีกหน่อยนะครับ

7.ในกรณีที่ Bram, the Dark Wizard รวมร่างกับ Curse therion ที่ Df line และมี Inferno Lechies ที่ At line ในสนามฝั่งเรา และ ฝั่งสนามตรงข้ามมี min min อยู่สองใบโดยไม่รวมร่าง ถ้าเราสั่ง Bram, the Dark Wizard ใช้ skill +At 2 ให้ Inferno Lechies และ min min หนี่งใบยกเลิก Ability ของ Seal ทุกใบ และในขณะที่ Curse therion ตก shrine ability ของ Inferno Lechies จาทำงานหรือไม่ และถ้าทำงาน ability ของ Curse therion จาทำงานหรือไม่ ถ้าทำงาน min min ที่ไม่ไดน skill ของ Bram, the Dark Wizard จาถูกทำลายมั้ยครับ

8.ในกรณีที่ Mephist, the Mythical Necromancer ร่วมร่างอยู่ในสนาม 2 ใบ(มี Mephist 2 ตัว) และ มี Grievere, the Dark Witch ในสนาม และ behemoth หนึ่งใบใน shrine ของฝั่งเรา และฝั่งตรงข้ามมี Archangel Michael โดยไม่รวมร่าง ถ้าผมสั่ง Mephist, the Mythical Necromancer ใบที่หนึ่ง ใช้ skill " นำ Seal 1 ใบจากกองการ์ดผู้ใช้ Skill ไปยัง Shrine " และผมเลือก Vicious Crawler ให้ตก shrine จากกองการ์ด Archangel Michael ของฝั่งตรงข้ามจาสูญเสียSkill และ/หรือ Ability Turn หรือเปล่าครับ แล้วถ้าสั่ง Mephist, the Mythical Necromancer ใบที่สอง ใช้ skill "นำ [Evil] 1 ใบใน Shrine ผู้ใช้ Skill ที่มี Lv ตั้งแต่ 2 ขึ้นไปเข้ามาในสนาม จากนั้นสั่ง Seal นั้นโจมตี เมื่อจบ Subturn ถ้า Seal นั้นยังอยู่ในสนาม (แม้เป็น Seal ใบรองรวมร่าง) ผู้ใช้ Skill นำไปยัง Shrine " แล้วนำ behemothขึ้นมา สั่งโจมตี Archangel Michael ของฝั่งตรงข้าม behemoth จาแพ้หรือชนะ หรือโจมตีไม่ได้ครับ

9.ในกรณีที่ Dark Steel Guardian รวมร่าง กับ Salamandery Doll 1 ตัว และโดน death curse เราจาสามารถใช้ Ability ของ Salamandery Doll ที่ตายไปในขณะที่เป็ย seal ใบรองรวมร่างหา dragon ใบอื่นในกองเราได้หรือมั้ย

10.ในกรณีที่ Mephist, the Mythical Necromancer รวมร่างกับ scarlet reaper แล้วโดนโจมตีตาย scarlet reaper จากลับเข้ากองหรือไม่

+++ถามไปนี้ไม่รู้นะครับว่าเข้าใจกันรึเปล่า แต่ที่ถามไปนี้คือไม่รู้จริงๆ นะ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: May 31, 2009, 03:39:26 PM »

บวก 3 ครับ

7. ทำงานครับ แต่ min min ไม่ถูกทำลายเพราะยกเลิกผลของ Inferno Lechies ไปก่อนที่ ability ของ Curse therion จะทำงาน /
ถ้าแบบนั้นก็ถูกทำลายครับ

8. สูญเสียครับ / โจมตีได้ครับ / ขึ้นอยู่กับค่าพลังของการ์ดในขณะนั้นครับ

9. ได้ครับ

10. กลับเข้ากองครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: