Summoner Master Forum
September 29, 2024, 01:27:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: IE7 ชอบค้างตอนปิด tab เป็นกันมั้ยครับ  (Read 3021 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« on: May 22, 2009, 07:45:55 PM »

ผมเป็นจนเบื่อและครับ = ="
เลยอยากรู้ว่าคอมคนอืนเป็นเหมือนกันมั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ Firefox แทน มีใช้ IE ก็ตอนเข้าเวบนี้แหละครับ เพราะ Firefox เปิดเวบนี้ไม่ค่อยได้ มันชอบค้างหน้าจอขาวๆไม่โหลดต่อ เลยต้องใช้ IE เปิดแทน

IE มันจะแก้ได้หรือแก้ไม่ได้ ผมก็ไม่สนใจมันและ
แต่อยากรู้ว่า ทำไมมันถึงชอบค้าง ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
เพราะลองหาในจาก google แล้ว ก็หาไม่เจอ ไม่รู้สาเหตุ ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #1 on: May 22, 2009, 09:39:26 PM »

สงสัยเปงที่ดครื่องนะครับ เพราะผมเข้าเว็บนี้ใช้หมาไฟเปิดตลอด เปิดได้ดี ใช้ ไออีเฉพาะเปิดเว็บภาษาต่างดาวที่หมาอ่านไม่ออก

เครื่องผม Ram 1.5 G ก็ใช้ได้ดี ถ้าไม่อยากอัพแรมก็เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นเช่น safari opera google chorm 9ล9

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: May 23, 2009, 01:58:37 AM »

สงสัยเปงที่ดครื่องนะครับ เพราะผมเข้าเว็บนี้ใช้หมาไฟเปิดตลอด เปิดได้ดี ใช้ ไออีเฉพาะเปิดเว็บภาษาต่างดาวที่หมาอ่านไม่ออก

เครื่องผม Ram 1.5 G ก็ใช้ได้ดี ถ้าไม่อยากอัพแรมก็เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นเช่น safari opera google chorm 9ล9

เครื่องผมแรม 2GB หนะคับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: May 23, 2009, 02:36:20 AM »

ไม่รุ้เหมือนกานอะครับ ปกติใช้ firefox กับ ie6

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: May 23, 2009, 02:42:21 AM »

IE7 เนี๊ยะ ตัวแสบเลย  เปิดไปวันดีคืนนี้  เด้งขึ้นมารัวๆ  ไม่หยุดจะทำให้วินโดร์วพังเอา
ต้องรีบกด  Ctrl+alt+Del เข้า Task Manager ทุกที

ผมว่ายังไง Firefox ดีที่สุดแล้วคร้าบบ

stormtrooper
Member

« Reply #5 on: May 23, 2009, 02:50:39 AM »

ของผมIEช้ามากช้าจนค้าง

Firefoxเร็วดีแต่ไปเรื่องแล้วerrorเปิดใหม่ไม่ได้

ตอนนี้ทั้งเครื่องเลยเหลือแค่Google Chorm ที่ใช้ได้

KimiO
Member

« Reply #6 on: May 23, 2009, 03:12:32 AM »

เป็นเหมือนกันละครับ ทั้งค้าง ทั้ง เด้งเพิ่มtab มารัวๆ

แรม 2g เช่นกัน ผมคิดว่าน่าจะเป็นจากตัวโปรแกรมอะครับ ไม่ก้อวินโด

เพราะตอนผมเป็น เป็นบ่อยๆ ก็ลบลงใหม่หมดเลย ปัญหาก็หมดไป ตอนนี้ ยังไม่พบปัญหานั้น

ปล. วินโดที่ใช้ โหลดมาจากbit

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: May 23, 2009, 05:37:25 AM »

จากอาการที่ว่ามา

-ค้าง -> เป็นความผิดพลาดของ IE ต้อง update เป็นตัวใหม่ ซึ่งถ้าไม่ใช้ window แท้จะลำบากพอสมควร

-Tab ถี่ต่อเนื่องนั้น เป็นได้จากหลายสาเหตุ ทั้ง Virus บางตัว หรือเป็นที่ตัว Web ส่งข้อมูลบางอย่างทำให้ IE ทำงานผิดพลาดครับ

วิธีแก้ปัญหา

แนะนำให้ใช้ Browser ตัวอื่นไปเลย เพราะถ้าจะแก้ IE คือต้อง Upgrade เป็น 8 ที่มากับ 7 ถึงจะหาย

Browser ทางเลือกที่แนะนำ
-จิ้งจอกไฟ (แนะนำให้ลง 3.0x และลง Patch IE Tab ด้วย ไว้เปิด Web ที่มีปัญหากับจิ้งจอก)
-Safari

boomkung
Member

« Reply #8 on: May 23, 2009, 08:59:43 AM »

ใช้ firefox ก็ลง ie tab สิครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: