Summoner Master Forum
September 29, 2024, 09:23:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ถูกด่า-ติดเล่นเกม ป.6ฆ่าตัว ดิ่งตึกในโรงเรียน  (Read 8300 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« on: May 22, 2009, 05:02:33 PM »

สลด"ดช.12"น้อยใจพ่อ ส่งเอสเอ็มเอสลาเพื่อน ก่อนโดดชั้น6ต่อหน้าครู
วันที่ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2552 ปีที่ 19 ฉบับที่ 6749 ข่าวสดรายวัน

สลดเด็กชายป.6 กระโดดอาคารเรียนชั้น 6 เสียชีวิตอนาถ มาเรียนแต่เช้าก่อนแอบขึ้นไปบริเวณชั้น 6 ซึ่งเป็นห้องเรียนคอมพิวเตอร์ ก่อนกระโดดลงมาเสียชีวิตต่อหน้าครูและเพื่อนๆ นักเรียนจำนวนมาก สอบพบเป็นเด็กชอบเล่นเกมคอมพิวเตอร์ จนถูกพ่อที่เป็นตร.ตำหนิเป็นประจำ ก่อนเกิดเหตุถูกดุด่าอีกจนน้อยใจไม่ยอมพูดคุย ก่อนส่งข้อความผ่านมือถือถึงเพื่อนๆว่า วันที่ 21 คือวันสุดท้ายของเรา จนตอนเช้าก็มาโรงเรียนและก่อเหตุขึ้น ด้านพ่อสุดเศร้าแต่ยังไม่เชื่อแค่ถูกด่าเรื่องเล่นเกมจะคิดสั้น ชี้น่าจะเป็นอารมณ์ชั่ววูบ หรือพลัดตกลงมาเองเพราะช่วงเกิดเรื่องก็ไม่มีใครเห็นเหตุการณ์

เหตุสลดใจครั้งนี้เกิดขึ้นเมื่อเวลา 07.30 น. วันที่ 21 พ.ค. พ.ต.ท.สมยศ คำจันทร์ สารวัตรเวรสภ.เมืองสมุทรปราการ รับแจ้งจากร.พ.เมืองสมุทรปากน้ำ ว่ามีเด็กตกตึกได้รับบาดเจ็บ สาหัสมารักษาแต่เสียชีวิตในเวลาต่อมา จึงเดินทางไปตรวจสอบพบศพ ด.ช.พงศธร วัฒนเบญจโสภา หรือน้องอาร์ม อายุ 12 ปี นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนศรีวิทยาปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ ในสภาพขาหักทั้ง 2 ข้าง หน้าอกช้ำ ใบหน้าบวม

ต่อมา เจ้าหน้าที่เดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุเป็นอาคารเรียนสูง 6 ชั้น ชั้นบนสุดเป็นห้องคอมพิวเตอร์ ถ้าไม่ใช่เวลาเรียน โรงเรียนมีคำสั่งห้ามเด็กนักเรียนขึ้นไป ก่อนเกิดเหตุด.ช. พงศธร ซึ่งมาถึงโรงเรียนแต่เช้าและชักชวนเพื่อนๆ ขึ้นไปห้องคอมพิวเตอร์ด้วยกัน แต่ไม่มีใครยอมไป จึงเดินขึ้นไปเพียงลำพังก่อนที่จะกระโดดลงมาเสียชีวิตดังกล่าว

ตำรวจ สอบปากคำครูและเพื่อนนักเรียนทราบว่า ด.ช.พงศธร เป็นเด็กที่ชอบเล่นเกมคอมพิวเตอร์มาก ทุกวันหลังเลิกเรียนจะเข้าร้านเล่นเกม จนค่ำถึงกลับเข้าบ้าน เป็นเหตุให้ถูก ด.ต.กิตติ วัฒนเบญจโสภา เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร สภ.บางปู บิดาดุด่าเป็นประจำ ล่าสุดก็โดนตำหนิอย่างรุนแรงจนเกิดน้อยใจไม่ยอมพูดกับพ่อ และในช่วงดึกวันที่ 20 พ.ค. ที่ผ่านมา ด.ช.พงศธร ส่งเอสเอ็มเอสไปถึงกลุ่มเพื่อนๆ ผ่านทางโทรศัพท์มือถือข้อความว่า "วันที่ 21 คือวันสุดท้ายของเรา บาย"

ตำรวจเชื่อว่าด.ช.พงศธร คงน้อยใจที่ถูกบิดาตำหนิเรื่องเล่นเกม หรือมีคำสั่งห้ามเข้าร้านเกมคอมพิวเตอร์อีก จนเกิดความเครียดส่งข้อความถึงเพื่อนๆในลักษณะสั่งลา จนช่วงเช้ามาถึงโรงเรียนก็ขึ้นไปบนอาคารชั้น 6 กระโดดลงมาเสียชีวิต

นาง ศรีสกุล กฤษณจินดา อายุ 58 ปี ผู้อำนวยการโรงเรียน กล่าวว่าเมื่อช่วงเช้าเป็นเวลาที่นักเรียนกำลังมาโรงเรียน ได้ยินเสียงตุ๊บเหมือนมีของหล่นลงมาจากอาคาร 6 ชั้น จึงไปตรวจสอบพบด.ช.พงศธร กระโดดลงมาหมดสติอยู่ ท่ามกลางความตกใจของครูและนักเรียนคนอื่นๆ จึงรีบนำตัวส่งร.พ.แต่ก็ไม่สามารถช่วยชีวิตได้ทัน สำหรับ ด.ช.พงศธร ทราบว่ามีการเรียนระดับปานกลาง แต่เป็นเด็กที่ชอบเล่นเกมคอมพิวเตอร์มาก ส่วนเรื่องมาตรการป้องกัน ทางโรงเรียนมีคำสั่งห้ามเด็กขึ้นไปที่บริเวณชั้น 6 ของอาคารอยู่แล้ว จะให้ขึ้นไปเวลาไปเรียนเท่านั้น และที่เกิดเหตุครั้งนี้มันเป็นเหตุสุดวิสัยเพราะเด็กแอบขึ้นไปเอง อย่างไรก็ตาม ทางโรงเรียนยินดีรับผิดชอบกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และพร้อมช่วยเหลืออย่างเต็มที่

เวลา 18.00 น. ที่ศาลา 4 วัดกลางวรวิหาร อ.เมือง จ.สมุทรปราการ สถานที่ตั้งศพน้องอาร์ม มีญาติพี่น้อง ครู และเพื่อนๆ เดินทางมาร่วมงานศพจำนวนมาก ต่อมานายอิสสะ สมชัย รมว.การพัฒนาสังคมและมนุษย์ ก็เดินทางมาร่วมงานพร้อมแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องอาร์ม

ด้านด. ต.กิตติ บิดาของน้องอาร์ม กล่าวว่า ขอให้เขาไปสบาย ส่วนที่กล่าวว่าตนดุลูกเรื่องเล่นเกมนั้นก็มีบ้าง เป็นธรรมดาของพ่อแม่ที่ต้องดุ เพราะลูกเล่นเกมมากเกินไป แต่ไม่คิดว่าจะเป็นปัญหาที่ทำให้น้องอาร์มคิดสั้น เพราะที่ผ่านมาไม่มีวี่แววว่าจะคิดสั้นเลย ก่อนหน้านี้ยังพาลูกไปเที่ยวกันมา เหตุที่เกิดขึ้นถ้าเป็นเช่นนั้นจริงน่าจะเป็นลักษณะอารมณ์ชั่ววูบ ไม่รู้ว่าน้องอาร์มจะมีปัญหาที่โรงเรียนหรือเปล่า หรืออาจจะพลัดตกลงมาเองก็ได้ เพราะตอนเกิดเหตุไม่มีใครเห็นเหตุการณ์

http://www.matichon.co.th/khaosod/view_news.php?newsid=TUROd01ERXdNVEl5TURVMU1nPT0=&sectionid=TURNd01RPT0=&day=TWpBd09TMHdOUzB5TWc9PQ==

Alexzandra
Member

Email
« Reply #1 on: May 22, 2009, 05:35:29 PM »

โอ้เด็กสมัยนี้สามารถเครียด กดดันจนถึงขั้นฆ่าตัวตายได้แล้วหรอเนี้ย
« Last Edit: May 22, 2009, 07:12:51 PM by Alexzandra » Logged

bonn
Member

« Reply #2 on: May 22, 2009, 06:05:19 PM »

โอ้

ชีวิตหน้าเศร้า

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #3 on: May 22, 2009, 06:12:27 PM »

น้องจะได้โดดแบบนี้ไปอีกนาน

Matius
Member

Email
« Reply #4 on: May 22, 2009, 06:12:42 PM »

เด็กหนอเด็ก หาทางออกผิดวิธี หารู้ไม่ ทำแบบนี้ ตัวเองและพ่อแม่ บาป กันหมด เฮ้อ.....

ปล. เร็วๆจะมีข่าว "จัดระเบียบเกมส์ ร้านเกมส์ เจ๊เบียบลั่น......บลาๆๆๆ" แหงเลย

Alexzandra
Member

Email
« Reply #5 on: May 22, 2009, 07:04:48 PM »

เด็กหนอเด็ก หาทางออกผิดวิธี หารู้ไม่ ทำแบบนี้ ตัวเองและพ่อแม่ บาป กันหมด เฮ้อ.....

ปล. เร็วๆจะมีข่าว "จัดระเบียบเกมส์ ร้านเกมส์ เจ๊เบียบลั่น......บลาๆๆๆ" แหงเลย

ก็นะ ตามสูตรเขาแหละ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #6 on: May 22, 2009, 07:07:58 PM »

ผมไม่ได้คิดจะดูถูกนะ... แต่ขอนิดนึง กว่าจะเลี้ยงโตมาขนาดนี้กลับคิดสั้นเพราะเรื่องเกม

..."โง่"บรม

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: May 22, 2009, 07:47:55 PM »

ก็เพราะมันมีตัวอย่างให้เห็นกันทั่วบ้านทั่วเมือง เด็กมันก็เลยทำตาม

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #8 on: May 22, 2009, 07:50:16 PM »

เด็กโง่ พูดได้แค่นี้

Revolution fire
Member

« Reply #9 on: May 22, 2009, 08:42:55 PM »

ถูกต้องที่สุด นี่เเหละนิสัยคนไทยละ เรื่องเด็กติดเกมมันมีมาเป็นสิบชาติเเล้ว เเต่ก็ไม่มีใครสนใจ จนกว่ามันจะมีเรื่องทำนองนี้เกิดขึ้น คนก็จะเห่อกันเเป๊บนึง เเล้วก็เลิก..... จิงปะละ จนกว่าจะมีเรื่องอีกรอบ ดูอย่างจีทีเอเป็นตัวอย่างได้

สงสารเด็กเนอะ อายุน้อยกว่าผมอีก ผมก็มีเรื่องเครียดเหมือนกัน เเต่เป็นเรื่องเรียน เรียนอยู่ห้องพิเศษ อยู่มอสองเเต่ดันต้องเรียนฟิสิกส์ เคมี ชีวะ คณิตของมอห้า เเถมการบ้านเพียบ เเต่ก็ไม่เคยคิดสั้นอะนะ ผมว่าที่บ้านเค้าต้องมีปัญหาเเหละ ประมาณว่าพ่อเเม่ทะเลาะกัน เด็กไม่มีที่พึ่ง เลยหันไปพึ่งเกม พอพ่อสั่งห้ามเล่นเกมก็เลยไม่รู้จะอยู่ไปเพื่ออะไร ทำนองนั้นมั้ง ผมว่าพ่อเค้าต้องปิดบังอะไรซักอย่างเเหละ คิดไปได้
เนอะว่าลูกพลัดตกลงไป งั้นลูกคุณก็คงขึ้นชั้นหกไปเล่นกระโดดยางมั้ง เหอะๆ 

« Last Edit: May 22, 2009, 08:56:18 PM by Thalignus , the dragoon of flame » Logged

Green day
Member

« Reply #10 on: May 22, 2009, 08:55:50 PM »

จะบอกว่าเด็กนั่นโง่สุดๆเลย

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #11 on: May 22, 2009, 09:42:11 PM »

เด็กๆสมัยนี้ความอดทนต่ำ และพ่อแม่ก็ไม่ค่อยมีเวลาดูแลให้ความสนใจ นี่ก็เป็นหนึ่งในผลของยุคที่มีแต่ความวุ่นวาย

ปล. ทำให้นึกถึง Battle Royale เลยแฮะ โลกที่ผู้คนไร้ความอดทน ฆ่าตัวตายเป็นว่าเล่น เป็นคนไม่มีคุณภาพ

ปล2. จริงๆการรับข้อมูงฝ่ายเดียวก็ไม่ยุติธรรมนะ ต้องดูด้วยว่าพ่อแม่เด็กเขา รุนแรงไปรึเปล่าด้วย

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #12 on: May 22, 2009, 09:49:36 PM »

ถูกต้องที่สุด นี่เเหละนิสัยคนไทยละ เรื่องเด็กติดเกมมันมีมาเป็นสิบชาติเเล้ว เเต่ก็ไม่มีใครสนใจ จนกว่ามันจะมีเรื่องทำนองนี้เกิดขึ้น คนก็จะเห่อกันเเป๊บนึง เเล้วก็เลิก..... จิงปะละ จนกว่าจะมีเรื่องอีกรอบ ดูอย่างจีทีเอเป็นตัวอย่างได้

สงสารเด็กเนอะ อายุน้อยกว่าผมอีก ผมก็มีเรื่องเครียดเหมือนกัน เเต่เป็นเรื่องเรียน เรียนอยู่ห้องพิเศษ อยู่มอสองเเต่ดันต้องเรียนฟิสิกส์ เคมี ชีวะ คณิตของมอห้า เเถมการบ้านเพียบ เเต่ก็ไม่เคยคิดสั้นอะนะ ผมว่าที่บ้านเค้าต้องมีปัญหาเเหละ ประมาณว่าพ่อเเม่ทะเลาะกัน เด็กไม่มีที่พึ่ง เลยหันไปพึ่งเกม พอพ่อสั่งห้ามเล่นเกมก็เลยไม่รู้จะอยู่ไปเพื่ออะไร ทำนองนั้นมั้ง ผมว่าพ่อเค้าต้องปิดบังอะไรซักอย่างเเหละ คิดไปได้
เนอะว่าลูกพลัดตกลงไป งั้นลูกคุณก็คงขึ้นชั้นหกไปเล่นกระโดดยางมั้ง เหอะๆ 

ชีวิตเหมือนผมเลย (ต่างกันแค่ผมมะได้เรียนฟิสิกส์ เอาเวลาเอาไปเรียนชีวะจนเกือบจบแพทย์มั้ง 55+)

เห็นด้วยกะถูกคนว่า เด็กโง่ ถ้่าผมคิดเหมือนเขานะผมคงโดดตึกตายตั้วแต่ ป.3 (- -)

ชีวิตมันยังมีอีกหลายทางออก วิธีระบายอารมณ์ก็มีอีกหลายวิธี สำหรับผมก็คือ.... ไม่เอาดีกว่ามันน่ากลัว 55+

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #13 on: May 22, 2009, 10:50:25 PM »

ข้อมูลจากสื่อที่อาจทำให้เรา เข้าไม่ถึงความจริงเรื่องนี้ ยังมีอยู่มาก 

จากข่าว ไม่ได้บอกว่าเด็กไม่สามารถเล่นเกมส์ได้เลย หรือเล่นได้ แต่เล่นแล้วโดนด่า

ข่าวไม่ได้บอกเราว่า ผู้เป็นพ่อใช้ถ้อยคำรุนแรงแค่ไหน หยาบคายหรือสุภาพ และตอนด่านั้น อยู่ในอารมณ์โกรธมาก หรือคุมสติได้เป็นอย่างดี และก็ไม่รู้ว่าพ่อเด็กดื่มเหล้าไหม ด่าตอนปรกติหรือตอนเมา

และที่สำคัญเราไม่รู้เลยว่าพ่อด่าลูกด้วยคำว่าอะไรบ้าง

ความจริงแล้ว คำกล่าวที่ว่า วาจาฆ่าคนได้ มีมานานหลายพันปีแล้ว และวาจาจากคนที่เรารักมีผลมากกว่าวาจาจากใครที่ไหนไม่รู้อย่างมาก

และเราอาจตั้งคำถามใหม่ว่า เด็กคนนี้ฆ่าตัวตายเพราะอดเล่นเกมส์ หรือฆ่าตัวตายเพราะโดนด่า

เอาจริงๆ ไม่มีใครฆ่าตัวตายเพราะโง่ เพราะขนาดสิ่งมีชีวิตที่มีสติปัญญาต่ำสุดๆ ยังมีสัญชาติญาณรักชีวิตและกลัวความตายทั้งนั้น ดังนั้นการสรุปว่าโง่แล้วจะฆ่าตัวตาย ฉลาดแล้วจะไม่ฆ่าตัวตาย จึงไม่ถูกต้องนัก

แต่โลกนี้มีคนที่ฆ่าตัวตายเพราะเสียใจมาก และน้อยใจมากจนไม่อยากมีชีวิต มากมาย และมีมาตลอด

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #14 on: May 22, 2009, 10:58:05 PM »

ใครผิดล่ะ ผิดด้วยกันหมด
จะว่า

เด็กคิดสั้นไป
หรือ
ผู้ปกครองไม่คุยกันเรื่องปัญหาอย่างนุ่มนวล(เด็กป.6 เค้ายังรับไม่ได้หรอก เรื่องหนักแบบนี้)
หรือ
โรงเรียน ไม่มีมาตรการป้องกันนักเรียนติดเกม หรือ ห้ามขึ้นชั้น 6 ดีพอ(แต่ชั้น 5 ก็มี)
หรือ
คนรู้จัก พ่อแม่ญาติ เพื่อน ไม่สามารถดูแลเขาได้

จะว่าเขาโง่ไม่ได้หรอก

ถ้าเขาโง่จริงก็ไม่น่าจะคิดฆ่าตัวตายหรอก
มิเห็นรึ นักเรียนแพทย์โดดตึกตายก็มีน่ะ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #15 on: May 23, 2009, 12:15:06 AM »

ใครผิดล่ะ ผิดด้วยกันหมด
จะว่า

เด็กคิดสั้นไป
หรือ
ผู้ปกครองไม่คุยกันเรื่องปัญหาอย่างนุ่มนวล(เด็กป.6 เค้ายังรับไม่ได้หรอก เรื่องหนักแบบนี้)
หรือ
โรงเรียน ไม่มีมาตรการป้องกันนักเรียนติดเกม หรือ ห้ามขึ้นชั้น 6 ดีพอ(แต่ชั้น 5 ก็มี)
หรือ
คนรู้จัก พ่อแม่ญาติ เพื่อน ไม่สามารถดูแลเขาได้

จะว่าเขาโง่ไม่ได้หรอก

ถ้าเขาโง่จริงก็ไม่น่าจะคิดฆ่าตัวตายหรอก
มิเห็นรึ นักเรียนแพทย์โดดตึกตายก็มีน่ะ

ถูก +1ให้รีบน

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #16 on: May 23, 2009, 12:40:19 AM »

คือ ผมไม่ได้ขวางโลกหรอกนาคับ แต่โลกนี้มันไม่มีคำว่า ผิด/ถูก โง่/ฉลาด ขาว/ดำ บลาๆๆๆ..... หรอกครับ

มันเป้นแค่สิ่งที่มนุษย์ที่มีความเห็นไม่เหมือนกัน แล้วคนที่คิดว่าความคิดของตนเองถูกบัญญัติมันขึ้นมาก็เท่านั้นแหละครับ

บางทีปัญหาหนึ่งปัญหา ไม่จำเป้นจต้องะมีทางออกแค่เพียงทางเดียว ก็แล้วแต่คนจะแก้ปัญหา แต่ถ้ายิ่งแก้แล้วเกิดปัญหามากขึ้น นั่นมันก็เรื่องนึง

อย่างเรื่องนี้ เค้าคงจะมีปัญหาเยอะละครับ ไม่มีอธิบายได้ดีกว่าเค้าหรอกครับ แล้วก็ไม่มีใครรับรุ้ถึงความเจ็บปวดได้มากกว่าเค้าแล้วครับ

ถ้าใครที่เคยประสบปัญหาแบบนี้ และหนักเข้าขั้น ก็จะมีความคิดอยากจะหายไปจากโลกนี้อยู่บ้าง แต่ถ้าไตร่ตรองได้ดีพอ จะสามารถมองเห็นแสงสว่างท่ามกลางความมืดได้ไม่ยากหรอกครับ

bonn
Member

« Reply #17 on: May 23, 2009, 12:48:10 AM »

คงไม่มีเด็ก ติดการ์ดแล้วโดน พ่อ-แม่ ด่า แล้ว ฆ่าตัวตายหรอกนะ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #18 on: May 23, 2009, 12:54:33 AM »

คงไม่มีเด็ก ติดการ์ดแล้วโดน พ่อ-แม่ ด่า แล้ว ฆ่าตัวตายหรอกนะ
แต่ก็มีครั้งหนึ่งที่ผมเล่น

เกม 2-2คู่ ถึงสี่ทุ่ม จนแม่ของสมาชิก1คนมาตามที่ร้าน
(คนหนึ่งอยู่ย้านคนเดียว-ผมอยุ่คนเดียว-อีกคนบ้านอยู่ข้างร้าน)

ขอโทษนะครับ

แม่:ตัวเองกลับบ้านเดี๋ยวนี้
แม่:อ๋อ อ๋อ เดี๋ยวนี้ตัวเองมาเล่นไพ่*อยุ่นี่แล้วใช่มั้ย.. ตัวเองหากินอย่างนี้ใช่มั้ย
ผมเอง:(ตกใจสุดๆ)
แม่:ตัวเองมานี่ๆ(ลากหูเขาออกมา)
แม่:นี่มันหมายความว่ายังไงนิ ให้เด็กเล่นไพ่นิ
ไอ้เหน่ง:ไม่มีเงินนะครับไม่เล่นกินเงิน
จข.ร้าน:อันนี้เป็นการ์ดนะครับ มีพวก อัศวิน หุ่นยนต์ มาสู้กัน เราไม่ให้เด็กเล่นการพนันอยู่แล้ว
แม่:เหรอค่ะ.....
พี่พู:..........
ลูก:แอบช้อกนิดนึง

วันต่อมา
ลูก:พี่เม่นพี่เม่น(ชื่อผม)แม่เอาการ์ดไปซ่อนแล้วอ่ะ(เด็คอลาน่า!!!!ราคาเหยียบพัน)
พี่เม่น:..........สม.

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #19 on: May 23, 2009, 12:55:29 AM »

ไม่รู้เรื่องสาเหตุ และคงไม่ขอเกี่ยวข้อง

แต่มั่นใจว่า

ตอนนี้ เตรียมตัวล้อมคอก + ได้แพะสังคมอีกแว้้วว

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #20 on: May 23, 2009, 12:57:54 AM »

จริงอย่างที่พี่ปอว่าแหละครับ

คนจะฆ่าตัวตายเพราะไม่ได้โง่หรอก แค่เสียใจมากๆ แค่นั้น

ผมก็เคยเกือบเหมือนกัน

Leraje
Member

« Reply #21 on: May 23, 2009, 01:03:59 AM »

เกม 2-2คู่ ถึงสี่ทุ่ม จนแม่ของสมาชิก1คนมาตามที่ร้าน
(คนหนึ่งอยู่ย้านคนเดียว-ผมอยุ่คนเดียว-อีกคนบ้านอยู่ข้างร้าน)

ขอโทษนะครับ

แม่:อ๋อ อ๋อ เดี๋ยวนี้ตัวเองมาเล่นไพ่*อยุ่นี่แล้วใช่มั้ย.. ตัวเองหากินอย่างนี้ใช่มั้ย
แม่:ตัวเองมานี่ๆ(ลากหูเขาออกมา)
แม่:นี่มันหมายความว่ายังไงนิ ให้เด็กเล่นไพ่นิ
ไอ้เหน่ง:ไม่มีเงินนะครับไม่เล่นกินเงิน
จข.ร้าน:อันนี้เป็นการ์ดนะครับ มีพวก อัศวิน หุ่นยนต์ มาสู้กัน เราไม่ให้เด็กเล่นการพนันอยู่แล้ว

วันต่อมา
ลูก:พี่เม่นพี่เม่น(ชื่อผม)แม่เอาการ์ดไปซ่อนแล้วอ่ะ(เด็คอลาน่า!!!!ราคาเหยียบพัน)

เหอะๆ กรรมจริงๆ..... เพื่อนผมก็โดน แต่ไม่ใช่ซ่อน แม่เอาทิ้งเลย โชกร้ายบอกแม่ไม่ทัน ไม่งั้นคงขายเอาทุนทันไปแล้ว 

โรงเรียนเค้า 6 ชั้น โรงเรียนผมปาเข้าไป 7 ชั้น แถมไม่มีกำหนดว่าให้ขึ้นได้แค่ไหนด้วย ดีว่ามันไม่คิดสั้น ไม่งั้นเละคาที่ไปแล้ว

ZusS
Member

« Reply #22 on: May 23, 2009, 01:30:42 AM »

เหอๆ อนาถจัยยย

โรงเรียนผมก็มี คนตกตึกอยู่หลายครั้งนะแต่ ไม่เคย มีตายสักคน
ไม่รุว่าอันนี้คิดสั้น หรือ อุบัติเหตุเพราะมันเกิดตอนเยนๆ ทุกครา...

Ryusuke Anatora
Member

Email
« Reply #23 on: May 23, 2009, 02:02:46 AM »

โอ้เด็กน้อยเด็กน้อยผมโดนประจำยังมานั่งดูกระทู้smnอยู่เลย

tarid
Member

« Reply #24 on: May 23, 2009, 02:40:36 AM »

เด็กเค้าอาจจะมีความเครียดเรื่องการเรียนอยู่แล้ว

ผนวกกับเรื่องห้ามเล่นเกม และ สังคมรอบข้างทำให้คิดสั้นก็ได้ครับ

แต่...ถ้ามองอีกแง่นึง ถ้าไม่โดดตึกก็อาจได้เล่นเกมอีกในอนาคตก็ได

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #25 on: May 23, 2009, 02:43:53 AM »

ผมดูข่าวแล้วครับ
ก็บอกได้เลยว่าเด็กมันเก็บกด ช่วงนั้นเองมันขาดความคิดยับยั้งครับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #26 on: May 23, 2009, 02:45:06 AM »

เด็กเค้าอาจจะมีความเครียดเรื่องการเรียนอยู่แล้ว

ผนวกกับเรื่องห้ามเล่นเกม และ สังคมรอบข้างทำให้คิดสั้นก็ได้ครับ

แต่...ถ้ามองอีกแง่นึง ถ้าไม่โดดตึกก็อาจได้เล่นเกมอีกในอนาคตก็ได

สังเกตจากข่าว พ่อเป็นตำรวจก็ขึ้นชื่อเรื่องระเบียบนะครับ อาจจะเป็นเพราะถูกบีบบังคับมากเกินไปด้วยก็ได้ เด็กเขาคงทำตามใจตนเองไม่ได้แม้แต่น้อยมั้งครับ แล้วก็เลยเครียดจัด แล้วก็...........(เอวัง)...............

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #27 on: May 23, 2009, 02:45:44 AM »

ดูข่าวตอนแรก ก็นึกเศร้าใจแทน

แต่มานึกอีกที ตายซะได้ก็ดีเหมือนกัน

ขืนอยู่ต่อไปก็แพร่เชื้อโง่สู่รุ่นลูกรุ่นหลานให้ประเทศไทยต่อ

KimiO
Member

« Reply #28 on: May 23, 2009, 03:08:08 AM »

แย่จังเลย เกมส์ๆๆๆ -*-

อีกแล้ว  อารมณ์ เหนือ เหตุผลจริงๆ  ผู้ใหญ่ก็สามารถเป็นได้นะครับ   แล้วยิ่งสังคมสมัยนี้ -*-

Alexzandra
Member

Email
« Reply #29 on: May 23, 2009, 03:29:30 AM »

ขอโทษนะครับ

วันต่อมา

เหอะๆ กรรมจริงๆ..... เพื่อนผมก็โดน แต่ไม่ใช่ซ่อน แม่เอาทิ้งเลย โชกร้ายบอกแม่ไม่ทัน ไม่งั้นคงขายเอาทุนทันไปแล้ว 

โรงเรียนเค้า 6 ชั้น โรงเรียนผมปาเข้าไป 7 ชั้น แถมไม่มีกำหนดว่าให้ขึ้นได้แค่ไหนด้วย ดีว่ามันไม่คิดสั้น ไม่งั้นเละคาที่ไปแล้ว

ของผมแม่ก็เคยขู่เอาการ์ดไปทิ้งช่วงที่เห่อมากๆอยู่นะครับ
จนวันนึงแม่พูดกับผมว่า
แม่:"เจ้ามายด์(นี่ชื่อผมเอง)จักจะสนใจไพ่มากกว่าเรียนแล้วนะ ถ้าวันนี้ยังไม่เก็บการ์ดนีแล้วไปอ่านหนังสือนะ แม่จะขนไปทิ้งให้หมดเลย"
ผม:ถ้าแม่ขนการ์ดผมไปทิ้งนะ  ผมก็จะขนเสื้อผ้าแฟชั่นของแม่ไปทิ้งให้หมดเหมือนกัน"
แม่:......-*-

จากนั้นแม่ก็ไม่เคยยุ่งกะสมบัติส่วนตัวผมอีกเลย   อาจเป็นเพราะผลการเรียนผมไม่ตกลงก็ได้แม่เลยปล่อย

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: