Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:24:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยนะคับ -0-*  (Read 1125 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
PaNDaZGoDZ
Member

« on: May 22, 2009, 12:32:50 AM »

1.ถ้าผมใช้ Griffin Chivalry โจมตีแล้วเลือกนำ Griffin Chivalry อีกตัวที่คอมกับ Griffin อยู่ออกจากเกม  มานจาถูกนำออกจากสนามมั้ยคับ ??

2.At ปกตินี่ถ้าตัวนั้นคอมอยู่จะใช้ At อันไหนเป็น At ปกติคับ ?? At ที่อยู่ทางด้ายซ้ายของการ์ดรึว่า At ตอนที่รวมร่างแล้ว ??

3.ถ้าผมใช้ Seal ที่มี Ability 'เมื่อโจมตีสำเร็จ' โจมตีฝั่งศัตรูแล้วผมตายเองนี่ Ability จะทำงานมั้ยคับ  แล้วถ้าเป็น Ability ของมิสติกจะมีผลเหมือนกับ Seal รึป่าวคับ ??

4.จากข้อสามนะคับ ถ้าเปลี่ยนเป็น Ability 'เมื่อต่อสู้สำเร็จ' Ability จะทำงานมั้ยคับ??

5.ถ้า Seal ที่มี Ability 'ขณะต่อสู้' ถูกโจมตี All Ability จะทำงานมั้ยคับ  ??

6.ถ้าผม Charm Curse ใส่ Seal ของผมเองผมจะสั่งให้มันแยกร่างได้มั้ยคับ ?? 

7.Ability 'ยกเลิกSkill' นี่สามารถยกเลิก Curse ที่เกิดจากสกิลของ Aphrodite ได้มั้ยคับ ??  แล้วตรงที่มานเขียนว่า 'ผลของสกิลนี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้'  ต้องใช้อะไรถึงจะยกเลิกผลของสกิล Aphrodite ได้บ้างคับ ??

8.ถ้าผมสั่ง Seal ที่คอมโจมตีแล้วถูก Thunder Bolt ตัวรองจะเป็น Inactive Seal รึเป่าคับ??

9.ถ้าผมให้ Sapphire Griffin ที่เป็นตัวรองของ Griffin อยู่สั่งโจมตี แล้วถ้าผมลง Griffin ตัวอื่นลงมา Sapphire Griffin จะถึอว่าผ่านไป 1 Turn รึเป่าคับ  ??  แล้วผมจะสั่งแยกร่างออกมาได้มั้ยคับ ??  แล้ว Griffin Chivalry สามารถสั่ง Move Sapphire Griffin ได้รึป่าวคับ ??  แล้ว Sapphire Griffin ยังได้รับผลของAbility ของ Seal ตัวอื่นอยู่รึเป่าคับ

10.Text ของ Cunning Clown คืออะไรแน่คับผมเห็นใน Card Data Base มานเขียนว่า 'ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามนำ Seal ที่ไม่ใช่ [Machine] ทุกใบในสนามฝ่ายตนจาก At Line ไปที่ Df Line และ/หรือนำ Seal จาก Df Line ไปที่ At Line' แปลว่าผมสามารถสั่งให้แค่นำ Seal จาก At Line ไป ที่ Df Line อย่างเดียวหรือ Df Line ไป At Line อย่างเดียวก้อได้รึเป่าคับ??

11.Ability ของดาบ Sanctel,The Sword of Angel of Sword นี่เวลาเลือกการ์ดทิ้งนี่เราเลือกที่จะทิ้ง Seal หรือ Mystic ก้อได้หรือป่าวคับ ??

รบกวนหน่อยนะคับผมสงสัยอะ  ขอบคุนคับ

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #1 on: May 23, 2009, 01:37:12 AM »

ง่าม่ายมีคนมาตอบเลย -0-

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #2 on: May 23, 2009, 11:02:22 AM »

ง่าม่ายมีคนมาตอบเลยอะ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: May 23, 2009, 03:20:06 PM »

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ

1. ถูกนำออกจากเกมครับ เพราะผูเล่นเป็นคนนำออก จึงยกเลิกไม่ได้

2. At ตอนที่รวมร่างแล้วครับ

3. ทำงานครับ / ทำงานด้วยครับ

4. ทำงานครับ

5. ไม่ทำงานครับ

6. ไม่ได้ครับ

7. ไม่ได้ครับ / ไม่มีเลยครับ

8. ไม่เป็นครับ

9. ตอนเป็นใบรองรวมร่าง Ability นั้นไม่ทำงานครับ

10. Text ใน Database เป็น text ที่เขียนให้รัดกุมขึ้นครับ / ได้ครับ

11. เลือกได้ครับ คล้ายการโจมตีขึ้นมือ

PaNDaZGoDZ
Member

« Reply #4 on: May 24, 2009, 11:08:44 AM »

ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆเลยคับ   

Pages: [1]
  Print  

Jump to: