Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:29:02 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 20  All
  Print  
Author Topic: ชาวสะพานเหล็ก<<<เปิดBox ต้อนรับ HOE II>>>  (Read 116798 times)
0 Members and 71 Guests are viewing this topic.
Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #450 on: June 01, 2009, 02:15:34 AM »

Brandisher พี่จะจัดก่อนไรว้า ตามๆอ่า

ชุดนี้เห็นเข้าท่าอยู่้ก็ N[Brandisher] นี่แหละ ใครมีพี่ขอเว้ย(ฟรี)

ส่วนPorta อยู่ในขั้นเล่นยากมากๆ

------------------------------------------------------------------------------

เทสนักมวยไฟมาแล้ว เก่งใช้ได้ แต่ค่าตีแพงมากมาย เทสๆดูอีกซักพักอาจจะไม่ใส่แล้วเพราะไม่ดีอย่างที่คิด

แต่ถุง ที่เป็น Nสนับอะอย่างแรงขอบอก ตีแล้วได้เปลี่ยนมือ 

ส่วนฟูจิลิสแสงยังไม่ได้เทสครับ ใครมีบริจาคด้วยจะเทส 

ป.ล.พี่จะจัดลูกน้องดยุคมืดไม่ก็ Brandisher เว้ยใครมีของบริจาคให้ด้วยนะ 
มวย ไฟ ผมไส่Nazae+Bekery มา ด้วย นะ
-mpค่าตี 2ตี ตบๆๆๆๆๆๆๆ นับว่าคุ้มๆๆๆๆ

ressless
Member

« Reply #451 on: June 01, 2009, 02:16:44 AM »

บริจาก ตู้ tekken กับ sum นี่เอาอันไหนดีครับ (ล้อเล่นไม่มีหรอก) 

พี่บุ๋นจัดไงเราก็จะจัดตาม 

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #452 on: June 01, 2009, 02:17:07 AM »

Brandisher พี่จะจัดก่อนไรว้า ตามๆอ่า

ชุดนี้เห็นเข้าท่าอยู่้ก็ N[Brandisher] นี่แหละ ใครมีพี่ขอเว้ย(ฟรี)

ส่วนPorta อยู่ในขั้นเล่นยากมากๆ

------------------------------------------------------------------------------

เทสนักมวยไฟมาแล้ว เก่งใช้ได้ แต่ค่าตีแพงมากมาย เทสๆดูอีกซักพักอาจจะไม่ใส่แล้วเพราะไม่ดีอย่างที่คิด

แต่ถุง ที่เป็น Nสนับอะอย่างแรงขอบอก ตีแล้วได้เปลี่ยนมือ 

ส่วนฟูจิลิสแสงยังไม่ได้เทสครับ ใครมีบริจาคด้วยจะเทส 

ป.ล.พี่จะจัดลูกน้องดยุคมืดไม่ก็ Brandisher เว้ยใครมีของบริจาคให้ด้วยนะ 
มวย ไฟ ผมไส่Nazae+Bekery มา ด้วย นะ
-mpค่าตี 2ตี ตบๆๆๆๆๆๆๆ นับว่าคุ้มๆๆๆๆ
ผมว่าไม่เข้านะเพราะนักมวยมันตีเรวอ่ะ

ประตูอยากเล่นอย่างรุนแรงตัว 01 แบบว่าตายยากตายเยน

ดยุคมืดกำจัก David แบบไม่เหลือซาก

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #453 on: June 01, 2009, 02:17:58 AM »

ผมว่าไม่เข้านะเพราะนักมวยมันตีเรวอ่ะ

ประตูอยากเล่นอย่างรุนแรงตัว 01 แบบว่าตายยากตายเยน

ดยุคมืดกำจัก David แบบไม่เหลือซาก
เอ่อ เป็น ผม ผมรอถุงมือ ตกซัก 4-6 ใบ ค่อยตี น่ะครับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #454 on: June 01, 2009, 02:21:36 AM »

เอ่อช้าไปครับ มวยปกติใช้แมวตบๆตีๆ แรงกว่านะครับมวยไฟเล่นยากมากๆ

คือค่าลงมัน 4 แทนที่จะเอามันลงนะเอาแมวคอมอาคามุเด็ก 2 ตี แก้ได้อีกใบ เท่าค่าลงเลย

ตัดเกมเขาได้อีก ผมว่าดีกว่าเยอะ

สุดท้ายมวยไฟเวล4ครับ วันนี้เจอมากับตัวเลย นำอยู่ 4 จุด เขาyin เราเผา เขายักษ์แดงแก้ไม่ได้ตายเลย ในมือมีแต่เผา 

------------------------------------------------------------------------------------------------

เอกไว้รอหาของได้แล้วเทสเสร็จก่อนนะจะเอาลิสมาบอกให้

ที่คิดไว้บางธาตุใส่แค่ 2-3 แล้วใส่พวก นวญ เดวิด แทงโก้ etc มาช่วยเพิ่มอะ

Member

« Reply #455 on: June 01, 2009, 02:22:55 AM »

ผมเล่นแบบเรวนะแบบว่าเขาตั้งไม่ได้ตีรัวๆเขาแก้เกมจนทำไรไม่ได้

แต่ตัว Lv.4 ผมจาใส่ไบเดียวนะเพราะถ้ารอถุงมือแปะๆเรื่อยกลางเกมส์เจอ Soprana เอาถุงกะ Harizon

จะเซงอย่างมากมาย

Member

Email
« Reply #456 on: June 01, 2009, 02:28:22 AM »

ผมเล่นแบบเรวนะแบบว่าเขาตั้งไม่ได้ตีรัวๆเขาแก้เกมจนทำไรไม่ได้

แต่ตัว Lv.4 ผมจาใส่ไบเดียวนะเพราะถ้ารอถุงมือแปะๆเรื่อยกลางเกมส์เจอ Soprana เอาถุงกะ Harizon

คิดเหมือนผมแหละใส่ใบเดียวพอครับ

แล้วพอกลางๆเกมเราเอาแมวตีไปตอดได้MPซัก3-5 แล้วเราเหลืออยู่ 4 อะค่อยลง

จะเซพมากๆ ตัวนี้ไม่ใช่ตัวตีเปิดนะครับ ต้องเป็นตัวตีตัวสุดท้ายจะเชพมากๆ

ถ้าตีไปตัวแรกระวังตาย + ตัวต่อไปจะตีได้ยากด้วย

Member

« Reply #457 on: June 01, 2009, 02:30:01 AM »

คิดเหมือนผมแหละใส่ใบเดียวพอครับ

แล้วพอกลางๆเกมเราเอาแมวตีไปตอดได้MPซัก3-5 แล้วเราเหลืออยู่ 4 อะค่อยลง

จะเซพมากๆ ตัวนี้ไม่ใช่ตัวตีเปิดนะครับ ต้องเป็นตัวตีตัวสุดท้ายจะเชพมากๆ

ถ้าตีไปตัวแรกระวังตาย + ตัวต่อไปจะตีได้ยากด้วย

ตอนนี้กะว่าจะไม่ใส่ละอ่าแบบว่าเล่นยากจิงๆแต่เล่นเปนก้แรงครับ

Member

Email
« Reply #458 on: June 01, 2009, 02:31:23 AM »

คือถ้าลงถูกจังหวะ ช่วยฝั่งเรา

แต่ถ้าผิดจังหวะช่วยฝั่งเขาเลยนะ เพราะตัวนี้มันบางมากๆถ้าไม่ได้ตี

Member

« Reply #459 on: June 01, 2009, 02:32:20 AM »

คือถ้าลงถูกจังหวะ ช่วยฝั่งเรา

แต่ถ้าผิดจังหวะช่วยฝั่งเขาเลยนะ เพราะตัวนี้มันบางมากๆถ้าไม่ได้ตี
เห็รนด้วยอย่างแรง

Member

Email
« Reply #460 on: June 01, 2009, 02:33:15 AM »

วันนี้อย่างเมพ 2 ซองได้ Choose after death แล้ว

หยุดเปิดทันที 

Member

« Reply #461 on: June 01, 2009, 02:36:36 AM »

วันนี้อย่างเมพ 2 ซองได้ Choose after death แล้ว

หยุดเปิดทันที 

แบบว่าตัวผู้ลายธาตุลมแก้ทางซิซอย่างรุนแรง

mr.Tu
Member

« Reply #462 on: June 01, 2009, 02:39:38 AM »

อยากได้พวก Mystic นะ มันแรงดี
Seal ไม่ค่อยอยากได้เลยเพราะขี้เกียจทำเด็คใหม่เฮ้อ
อ่าน Text แต่ละใบ โคตรจะงงตอนนี้พอทราบ ExodustII ประมาณ 75% และ
คิดว่าเปิดแล้วได้การ์ดเป็นเด็คก็ถือว่าคุ้มแล้วน้องๆ  แต่ผิดหวังพวกประตูนิดๆ
มันน่าจะทำให้เล่นง่ายกว่านี้หน่อยเล่นได้ไม่กี่ประตูเอง  อ๊ากก ภาพออกจะเมพ

กลายเป็นเด็คเปิดกอง N[Brandisher] แรงซะงั้นอะ เหอๆ
แต่ที่เห็นๆ มานะ  Mystic (ผ่า) โผล่มาเพียบเลย  หา "แม่หญิง" ยากอยู่

Member

« Reply #463 on: June 01, 2009, 02:42:11 AM »

อยากได้พวก Mystic นะ มันแรงดี
Seal ไม่ค่อยอยากได้เลยเพราะขี้เกียจทำเด็คใหม่เฮ้อ
อ่าน Text แต่ละใบ โคตรจะงงตอนนี้พอทราบ ExodustII ประมาณ 75% และ
คิดว่าเปิดแล้วได้การ์ดเป็นเด็คก็ถือว่าคุ้มแล้วน้องๆ  แต่ผิดหวังพวกประตูนิดๆ
มันน่าจะทำให้เล่นง่ายกว่านี้หน่อยเล่นได้ไม่กี่ประตูเอง  อ๊ากก ภาพออกจะเมพ

กลายเป็นเด็คเปิดกอง N[Brandisher] แรงซะงั้นอะ เหอๆ
แต่ที่เห็นๆ มานะ  Mystic (ผ่า) โผล่มาเพียบเลย  หา "แม่หญิง" ยากอยู่

ไปมาไม่มีใครได้ยายแมนดี้กะ Tamer ของ Viper เลยอ่ะ

แม่หญิงได้มาใบละ  10  บาท

mr.Tu
Member

« Reply #464 on: June 01, 2009, 02:43:41 AM »

ไปมาไม่มีใครได้ยายแมนดี้กะ Tamer ของ Viper เลยอ่ะ

จริงๆ Tamer หายากขริงๆ เลยน้อง  แม่หญิงมีอีกป่าวเนี๊ยะ ขอซื้อซัก 2 ใบเลยเฮ้อ
ยังไม่มี Change เอามาแทน Change อิอิ

Member

« Reply #465 on: June 01, 2009, 02:45:39 AM »

จริงๆ Tamer หายากขริงๆ เลยน้อง  แม่หญิงมีอีกป่าวเนี๊ยะ ขอซื้อซัก 2 ใบเลยเฮ้อ
ยังไม่มี Change เอามาแทน Change อิอิ

ในเด็คมิส79ใบแล้ว

มี Change กะแม่หยิงใส่อย่างละ 2 อ่ะ ::025::แบบว่าได้ใช้ชัวร์ๆ

Member

Email
« Reply #466 on: June 01, 2009, 02:50:20 AM »

ขอวิเคราะห์มิสชุดExo II ให้เพื่อนๆรู้หน่อยนะครับ

Choose after death - ใช้ได้หลายจังหวะ แต่ถ้าไม่มีจังหวะจะใช้จะเน่ามือมากๆไม่ต่างจากขยะครับ เจอซิสบางทีก็ใช้ไม่ได้นะครับ(ประสบการณฺ์จากวันนี้ มันใช้ยากจริงๆ)

World to Void - ใช้ได้ดีกับเด็คตีที่มีการปั้มพลังสูงๆเท่านั้น ข้อดีอีกอย่างอยู่ในไชน์ร่ายWhirl to win ได้

แม่หญิง - ห่วยบรม ถึงห่วยที่สุด จากที่ลองเทสมา ถึง3เกม เกมแรกมี2ใบไม่ได้ใช้เลยให้ตายเหอะ เกม 2 ถือไว้ 2 ได้ใช้แค่ 1  เกมที่ 3 ลองใส่เหลือ1ใบ

ขึ้นมาก็ยังไม่ได้ใช้ตามเคย ขอบอกว่าเน่าจริงๆโอกาสใช้ยากมากๆถ้าเขาไม่เผาสวนเรามาเลย

ป.ล.นี่ความเห็นส่วนตัวนะ ใครจะมีความเห็นไม่เหมือนผมก็ไม่ว่ากัน
« Last Edit: June 01, 2009, 03:11:12 AM by Wonderer & Summoner » Logged

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #467 on: June 01, 2009, 03:05:58 AM »

World to Void - ใช้ได้กับเด็คตีที่มีการปั้มพลังสูงๆเท่านั้น ข้อดีอีกอย่างอยู่ในไชน์ร่ายWhirl to win ได้

แค่ ไม่- ไม่+ ก็ดีมากแล้วนะ -.-

Choose after death - น่าจะใส่แค่ใบเดียว

ส่วนมิสติกคอมม่อน ไม่ใส่ -.-

mr.Tu
Member

« Reply #468 on: June 01, 2009, 04:04:11 AM »

กำลังคิดว่าจะ ปรับ Mystic แนวใหม่ไปเลย ไม่เน้น PS เน้น 0 เทิร์น
แต่พยายามทำเด็คที่มันจั่วรัวๆ  เพื่อหาการ์ดขึ้นมือแทนจะได้ไม่เน่า

1 World to Void ใส่แน่ๆ ใบนึง
1 Choose after death คงใส่ใบนึง 
2 แม่หญิง (เพราะไม่มี Change the World )

นอกนั้นเดียวดูว่าจะปรับอะไรออก เหอๆแต่คงไม่เกิน 50 ใบเช่นเคย

Member

« Reply #469 on: June 01, 2009, 11:01:58 PM »

กำลังคิดว่าจะ ปรับ Mystic แนวใหม่ไปเลย ไม่เน้น PS เน้น 0 เทิร์น
แต่พยายามทำเด็คที่มันจั่วรัวๆ  เพื่อหาการ์ดขึ้นมือแทนจะได้ไม่เน่า

1 World to Void ใส่แน่ๆ ใบนึง
1 Choose after death คงใส่ใบนึง 
2 แม่หญิง (เพราะไม่มี Change the World )

นอกนั้นเดียวดูว่าจะปรับอะไรออก เหอๆแต่คงไม่เกิน 50 ใบเช่นเคย

ผมจะใส่ตามพี่หมูเลยอ่ะแต่ใส่แม่หญิง 2 ใบ

Member

Email
« Reply #470 on: June 01, 2009, 11:42:17 PM »

ถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ Deck Monster มีใครเคยลองหรือเคยเจอบ้างไหม

อยากจะรู้ว่ามันจัดได้อยู่ไหมอะ ตอนนี้อยากเล่นมากๆคิดว่าสู้Ziz ได้ แต่แกรนลำบากหน่อยอะ

---------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ใึีครมีเด็คอะไรแนวๆแนะนำผมได้บ้าง นอกจากBrandisher เพราะคงไม่จัดแล้วเห็นคนสนใจเยอะเกิน

เด็ึคเก่าๆก็ได้นะครับ เอาแบบคนเล่นน้อยๆเดี๋ยวมาปรับเอง

Green day
Member

« Reply #471 on: June 01, 2009, 11:45:19 PM »

ถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ Deck Monster มีใครเคยลองหรือเคยเจอบ้างไหม

อยากจะรู้ว่ามันจัดได้อยู่ไหมอะ ตอนนี้อยากเล่นมากๆคิดว่าสู้Ziz ได้ แต่แกรนลำบากหน่อยอะ

---------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ใึีครมีเด็คอะไรแนวๆแนะนำผมได้บ้าง นอกจากBrandisher เพราะคงไม่จัดแล้วเห็นคนสนใจเยอะเกิน

เด็ึคเก่าๆก็ได้นะครับ เอาแบบคนเล่นน้อยๆเดี๋ยวมาปรับเอง

การูด้า ก็ได้น่ะ

Member

« Reply #472 on: June 01, 2009, 11:46:51 PM »

การูด้า ก็ได้น่ะ

มอนที่มะมีคนเยอะพวก เพนกวิ้น แพะทะเล แกะ การูด้า นะงับลองดู

Green day
Member

« Reply #473 on: June 01, 2009, 11:47:39 PM »

กะลัง หา list อย่างอื่นเล่นๆอยู่ brandisher ก็น่าจะเล่นสนุกดีนะ

อยากเล่น ประตู อ่ะ -.- 

Member

« Reply #474 on: June 01, 2009, 11:48:18 PM »

ประตูเหนตัว 01 แล้วเลิกเล่นเลย

Green day
Member

« Reply #475 on: June 01, 2009, 11:49:27 PM »

มันแค่น่าเล่น อ่ะ ไม่รีบ หาๆไปก่อน 

mr.Tu
Member

« Reply #476 on: June 01, 2009, 11:49:40 PM »

เด็คมอนสเตอร์เหรอ  มันเยอะอะ  เมอร์แมนก็ มอนสเตอร์นะน้อง
ไวเปอร์ยังไม่มีคนมาโพสเลยสงสัยหาไม่ได้หายาก  
แนะนำเด็คปลา ราฟาเอล  เพราะรู้สึกว่าของมันเริ่มทยอยเข้ามาแล้ว คิดว่าน่า
จะแรง
---------------------------------------------------------------------

ผมจะใส่ตามพี่หมูเลยอ่ะแต่ใส่แม่หญิง 2 ใบ

ถ้ามี Change the World ก็ไม่ต้องใส่หรอกเล่นเด็คอะไรเป็นหลักเหรอครับ 
ที่จะเล่นตอนนี้พี่จะไปทำแฟรี่  เล่นก็ต้องปรับ Mystic อีกรอบเด๋ว 50 เด๋ว 44-45 ใบ
เคยเล่น Mystic 60 กว่าใบ  แต่ไม่ใช่เด็คจั่วๆ  กำเลยของบางอย่างขึ้นมือ
แล้วมันเน่า  ทุกวันนี้ถึงได้คิดๆ  ว่าจะคัด Mystic เหลือซักเท่าไหร่

Member

Email
« Reply #477 on: June 01, 2009, 11:55:13 PM »

ผมหมายถึงมอนดิน แสง ปู เคียวฟุึพวกนี้อะ

หรือไม่ก็มอนลม แต่หาตัวตีแรงๆไม่ได้สำหรับมอนลม

ตอนนี้เลยคิดไว้แค่พวกมอนเคียวฟุอะ 

Member

« Reply #478 on: June 01, 2009, 11:56:44 PM »

ที่แรงสุดขิง mon ก้ kyofuu อ่ะนะผมว่า

mr.Tu
Member

« Reply #479 on: June 02, 2009, 12:01:37 AM »

ผมหมายถึงมอนดิน แสง ปู เคียวฟุึพวกนี้อะ

หรือไม่ก็มอนลม แต่หาตัวตีแรงๆไม่ได้สำหรับมอนลม

ตอนนี้เลยคิดไว้แค่พวกมอนเคียวฟุอะ 

อ๋อรู้และ  เด็คมันแพ้ตีเร็วๆ นะเจอเด็คตั้งๆ ก็ชนะ  ชิ่วๆ เลยละ
ไปเล่นการูด้าดิ  สนุกน้า

Pages: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 20  All
  Print  

Jump to: