Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:33:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 20  All
  Print  
Author Topic: ชาวสะพานเหล็ก<<<เปิดBox ต้อนรับ HOE II>>>  (Read 116439 times)
0 Members and 60 Guests are viewing this topic.
Green day
Member

« Reply #210 on: May 27, 2009, 11:58:19 PM »

เอาสนับมือ Harizon ขึ้นพอมั้งครับที่เหลือให้แมวคณะเจ้าชายใช้ใน Shrine 
ส่วนมากเล่น จะเอา พูจิลิสลมต่อย กะ แมว อะ มันเก่งดี
เอามาเนียนให้ ทิม คอม ออลได้อีก
พวก สนับ เน่าๆมันชอบจั่วขึ้นมาทำให้เล่นลำบากมากมาย ยิ่ง อาคามุหนุ่มไม่ขึ้นนียิ่งเครียดเรย

ผมว่าเก่งนะตัวลมอ่ะต่อยสารพัดตัวร่วงง่ายๆ

แถมตายไปไม่เสียดายเอา Mp เขา
พูจิลิสลมเยอะ ไป ที่จิง พูจิลิสไม่เน้นใส่เยอะหรอก ถ้าไม่ขึ้น akamu เสิชได้  

ผมว่า ลม 4 ดีละนะได้ใช้แน่ๆหาของได้เรื่อยๆงับ

ต่อยก้แรงตายไปไม่เสียดาย

เวอร์ ไปครับ คอมกับ อาคามุ เด็ก ใบเดียว ก็ต่อยเขาตายเกือบหมดแล้ว

ดีกว่าจ่าย 7-8 ตีเข้าไปไม่ดู เพื่อล่อมิสติก สนับแอริสัน มันขุดไมไช่ง่ายๆนะครับ เหอๆ 

ressless
Member

« Reply #211 on: May 28, 2009, 12:00:58 AM »

คู่ชิง มันฟระ สุดๆเลย ดูอย่างเมามัน หนังสืออะไรไม่อ่านแล้ว ติดลม 

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #212 on: May 28, 2009, 12:02:19 AM »

เอาสนับมือ Harizon ขึ้นพอมั้งครับที่เหลือให้แมวคณะเจ้าชายใช้ใน Shrine 
ส่วนมากเล่น จะเอา พูจิลิสลมต่อย กะ แมว อะ มันเก่งดี
เอามาเนียนให้ ทิม คอม ออลได้อีก
พวก สนับ เน่าๆมันชอบจั่วขึ้นมาทำให้เล่นลำบากมากมาย ยิ่ง อาคามุหนุ่มไม่ขึ้นนียิ่งเครียดเรย

ผมว่าเก่งนะตัวลมอ่ะต่อยสารพัดตัวร่วงง่ายๆ

แถมตายไปไม่เสียดายเอา Mp เขา
พูจิลิสลมเยอะ ไป ที่จิง พูจิลิสไม่เน้นใส่เยอะหรอก ถ้าไม่ขึ้น akamu เสิชได้  

ผมว่า ลม 4 ดีละนะได้ใช้แน่ๆหาของได้เรื่อยๆงับ

ต่อยก้แรงตายไปไม่เสียดาย

เวอร์ ไปครับ คอมกับ อาคามุ เด็ก ใบเดียว ก็ต่อยเขาตายเกือบหมดแล้ว

ดีกว่าจ่าย 7-8 ตีเข้าไปไม่ดู เพื่อล่อมิสติก สนับแอริสัน มันขุดไมไช่ง่ายๆนะครับ เหอๆ 

ผมก้แค่แนะนำครับ

งั้นถ้าคุณว่าเวอร์ผมก้ขอโทษด้วยละกันครับ

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #213 on: May 28, 2009, 12:02:53 AM »

ประกาศ ใครติดต่อพี่ชาติ ร้าน Toffee Land ได้  โปรดแจ้งด้วย  จะคุยเรื่องจัด Ruler ของร้าน

Green day
Member

« Reply #214 on: May 28, 2009, 12:03:08 AM »

ซะงั้นไป

หมายถึง ใส่เวอร์ เฉยๆครับ  

Member

« Reply #215 on: May 28, 2009, 12:04:18 AM »

ซะงั้นไป

หมายถึง ใส่เวอร์ เฉยๆครับ  

แต่ผมก้ใช้มันบ่อยนะหาของได้เยอะดี

ZusS
Member

« Reply #216 on: May 28, 2009, 12:06:41 AM »

ผมว่ามันขึ้นอยู่ การเล่นแต่ละคนนะครับ แล้วแต่ความชอบว่าใส่เท่าไรดี
-----------------------------
เย้ย บอก text พูจิลิส ตัวใหม่ทีคร้าบบบบบบบบบ
อยากรู้ๆๆ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #217 on: May 28, 2009, 12:07:02 AM »

เอ่อ แนะนำหน่อยนะ Pugilist ลมอะ 2 ใบก็พอแล้ว ลอง 3 ใบแล้วมัน....มาก

4ใบนี่ระวังเน่านะ มิสติกทำไมเน่าบ่อยฟะ งง อย่างน้อยเผา 2 พี่ก็บู้แล้วไม่ตายเอาอีกตัวซ้ำ

เพราะมีตัวโดดมาช่วยเช่นเดวิด แมนดี้เป็นต้น

แล้วถ้าซีลตั้งได้จั่วมิสนะเว้ย แล้วตีรัวๆเลย อีกอย่างไม่เคยออลเลย เคยแต่ 3 Times

-------------------------------------------------------------------------------------

ประกาศ ใครติดต่อพี่ชาติ ร้าน Toffee Land ได้  โปรดแจ้งด้วย  จะคุยเรื่องจัด Ruler ของร้าน
รอพี่เบนซ์มาอ่านเลยครับ

รบกวนถ้าพี่เบนซ์เห็นช่วยพี่เขาหน่อยละกันครับ

Member

« Reply #218 on: May 28, 2009, 12:24:01 AM »

ผมว่ามันขึ้นอยู่ การเล่นแต่ละคนนะครับ แล้วแต่ความชอบว่าใส่เท่าไรดี
เย้ย บอก text พูจิลิส ตัวใหม่ทีคร้าบบบบบบบบบ
อยากรู้ๆๆ

Nanibia Fist Master

Mp4/3  Pugilist  Lv.4

At  10  Df  9  Sp  3

+Pugilist   Final Meltdown  At 12 Mp 3
+Pugilist [ fire ]  Million Melt  At  13  Mp 4

Ability

ตราบเท่าที่ [ S ] ติด Mystic card ที่มี N[ Guantlet ] เมื่อ [ S ] โจมตี [ S ] At+1 จนจบ Subturn

ตราบเท่าที่มี Fire และ/หรือ Pugilist ใบอื่นในสนามเมื่อ [ S ] โจมตีเราสามารถแสดง  Mystic card

ชนิด Ps ประเภท Relic 1 ใบจากกองการ์ดของเราหรือใน Shrine เราที่มี Mp ค่าร่ายไม่เกิน 2

แล้วนำไปติดที่  [ S ] เมื่อจบ Subturn ถ้า Mystic card  นั้นยังอยู่ในสนาม Sacrifice Mystic card นั้น

(1/Subturn )

Skill

สั่ง [ S ] โจมตี  X ครั้เมื่อ [ S ] รวมร่าง(At Line)(Mp4)
(เมื่อ X คือจำนวน Seal ใน Df Line ฝ่ายตรงข้าม)

เหนื่อย

Green day
Member

« Reply #219 on: May 28, 2009, 12:24:24 AM »

ต่อยแพงไป ไม่เก่งเท่าใหร่ 

แต่ก็ขอบคุณมากครับ 

Member

« Reply #220 on: May 28, 2009, 12:25:40 AM »

ถ้าอบากรู้ไปไหนถ้ามีเวลาพิมให้ได้ครับเพื่อเพื่อนพี่น้องสะพานเหล็ก

Green day
Member

« Reply #221 on: May 28, 2009, 12:28:23 AM »

ชุดนี้มาโจรจะเกิดมั้ย???

แล้ว Cursed Stalker ล่ะ   

------------------------------------------------

เอกๆ ไม่รอ cursed stalker เหรอ เผื่อโห 

Member

Email
« Reply #222 on: May 28, 2009, 12:29:49 AM »

อยากรู้ๆๆ

+Pugilist   Final Meltdown  At 12 Mp 3
+Pugilist [ fire ]  Million Melt  At  13  Mp 4

Ability

ตราบเท่าที่ [ S ] ติด Mystic card ที่มี N[ Guantlet ] เมื่อ [ S ] โจมตี [ S ] At+1 จนจบ Subturn

ตราบเท่าที่มี Fire และ/หรือ Pugilist ใบอื่นในสนามเมื่อ [ S ] โจมตีเราสามารถแสดง  Mystic card

ชนิด Ps ประเภท Relic 1 ใบจากกองการ์ดของเราหรือใน Shrine เราที่มี Mp ค่าร่ายไม่เกิน 2

แล้วนำไปติดที่  [ S ] เมื่อจบ Subturn ถ้า Mystic card  นั้นยังอยู่ในสนาม Sacrifice Mystic card นั้น

Skill

สั่ง [ S ] โจมตี  X ครั้เมื่อ [ S ] รวมร่าง(At Line)(Mp4)
(เมื่อ X คือจำนวน Seal ใน Df Line ฝ่ายตรงข้าม)

เหนื่อย
พอละครับ อยากรู้ใบเดียว

ใส่แน่ๆ 1-2 ใบ สกิวมันยิ่งกว่าตีออลอีกนะเนี่ย

มีแทงโก้นี่ฝั่งตรงข้ามแทบร้องนะ ติดGemmed หรือ Harison ตีนี่แบบว่า

+ทีละ 2-6 รัวๆอะำไม่กลัวอแมนคริสแล้วโว้ย

คอมได้คอมไป

จัดแบบเดิมครับ มิสติก น้อยๆ

--------------------------------------------------------------------

คุณJames771 ครับมีสปอยสนับไหมครับใน Wiser เพราะเห็นแว่วๆว่าจะมีอะ

--------------------------------------------------------------------

ยีนว่าไม่เก่งเหรอฟะ พี่ว่าโกงโคตรๆ ใส่แน่ๆ 1 ใบ เทสแล้วเทพ 2 ใบชัวๆ

ZusS
Member

« Reply #223 on: May 28, 2009, 12:31:10 AM »

ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบบบบบบ

ถึงต่อยแพงไปหน่อยแต่มันโหดนะ จ่าย4 ต่อยมันส์เรย สมมติไปเจอเดคหนูเนี้ย สั่งตีทีมีปิดกระดาน
แต่สงสัยคำว่า เมื่อ [ S ] โจมตี [ S ] At+1 จนจบ Subturn
ถ้าใชสกิลสั่งตีไป มันจะ+เรื่อยๆทุกๆการโจมตีที่เพิ่มไหมอ่ะ ถ้าได้นี้โคดโหด
ให้ TTT ชี้ บินเก็บตัวหลังไปก่อนพอเยอะๆแล้วค่อยมาซัดตัวหน้า

Member

« Reply #224 on: May 28, 2009, 12:31:49 AM »

โจรก้มีนะคราวนี้มาแปลกขโมย Skill กะ Ability  
อยากรู้ๆๆ

Ability

Skill

เหนื่อย
พอละครับ อยากรู้ใบเดียว

ใส่แน่ๆ 1-2 ใบ สกิวมันยิ่งกว่าตีออลอีกนะเนี่ย

มีแทงโก้นี่ฝั่งตรงข้ามแทบร้องนะ ติดGemmed หรือ Harison ตีนี่แบบว่า

+ทีละ 2-6 รัวๆอะำไม่กลัวอแมนคริสแล้วโว้ย

คอมได้คอมไป

จัดแบบเดิมครับ มิสติก น้อยๆ

คุณJames771 ครับมีสปอยสนับไหมครับใน Wiser เพราะเห็นแว่วๆว่าจะมีอะ

สนับเท่าที่ดุไม่มีนะครับ

แต่ก้ต้องรอดูว่าอาจจะมีก้ได้

Green day
Member

« Reply #225 on: May 28, 2009, 12:33:11 AM »

ม่ายยยยยย 

ขอ Cursed Stalker หรือ โจรลม ซักใบได้มั้ยครับ อาไรก็ได้ 

Member

« Reply #226 on: May 28, 2009, 12:33:26 AM »

ถึงต่อยแพงไปหน่อยแต่มันโหดนะ จ่าย4 ต่อยมันส์เรย สมมติไปเจอเดคหนูเนี้ย สั่งตีทีมีปิดกระดาน
แต่สงสัยคำว่า เมื่อ [ S ] โจมตี [ S ] At+1 จนจบ Subturn
ถ้าใชสกิลสั่งตีไป มันจะ+เรื่อยๆทุกๆการโจมตีที่เพิ่มไหมอ่ะ ถ้าได้นี้โคดโหด
ให้ TTT ชี้ บินเก็บตัวหลังไปก่อนพอเยอะๆแล้วค่อยมาซัดตัวหน้า

ใช่ครับ+เรื่อยๆ

ถ้ามีสนับ Harizon มันจะโหดมากๆเลย

ressless
Member

« Reply #227 on: May 28, 2009, 12:34:17 AM »

ย้ากก กำลังดูมันๆ ไฟเจือกดับ ที่โหลดไว้ หมดกานนนนนนนนนนนนน  

curse ตัวใหม่ด้วยเหรอ หุหุ งั้นรั้งรีรอก่อนดีกว่า text ด้วยก็ดีครับ เอาแค่ส่วน อบิลิตี้ skill ก็พอ lv ค่าร่าย ค่าตี (เอะ มันก็เกือบหมดแล้ว)  

Green day
Member

« Reply #228 on: May 28, 2009, 12:37:06 AM »

อยากรู้ text โจรลมสุดๆ ว่าจะโหดมั้ย หรือ Curse ก็ได้ 

ZusS
Member

« Reply #229 on: May 28, 2009, 12:41:14 AM »

ใช่ครับ+เรื่อยๆ

ถ้ามีสนับ Harizon มันจะโหดมากๆเลย
บ้าไปแล้ว สมมติ มีซีลในดีฟเขา 5 ตัว เปน Lv 1 หมด ติดสนับฮารีซัน
ตีไปก็อย่างน้อยๆก็ +5+1+1+1+1+1 = +10  
มีTTT ก็เกบAt ไว้ต่อยตัวหน้าทีหลัง  งานนี้ Triple kill แก็ง ziz ร่วง หมดแน่ๆ  

Member

« Reply #230 on: May 28, 2009, 12:42:31 AM »

ม่ายยยยยย 

ขอ Cursed Stalker หรือ โจรลม ซักใบได้มั้ยครับ อาไรก็ได้ 

โจรลมก่อนละกัน

Nikkou Plagiarzer

Mp3/2  bandit  Lv.3

At  8  Df  9  Sp  4

+Wind     No Copyright    At 11 Sp 5 Mp 3
+Bandit    Plagiarzer       At   12  Sp 5 Mp 3

Ability

ตราบเท่าที่มี Seal ที่ถูก Steal ตั้งแต่ 2 ใบใน Remove Zone [ S ] สามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้

เมื่อ [ S ] โจมตี Seal ที่ Sp น้อยกว

Green day
Member

« Reply #231 on: May 28, 2009, 12:46:30 AM »

ขอบคุณมากครับ ที่สละัเวลา 

ZusS
Member

« Reply #232 on: May 28, 2009, 12:47:13 AM »

ม่ายยยยยย 

โจรลมก่อนละกัน

Nikkou Plagiarzer

Mp3/2  bandit  Lv.3

At  8  Df  9  Sp  4

+Wind     No Copyright    At 11 Sp 5 Mp 3
+Bandit    Plagiarzer       At   12  Sp 5 Mp 3

Ability

ตราบเท่าที่มี Seal ที่ถูก Steal ตั้งแต่ 2 ใบใน Remove Zone [ S ] สามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้

เมื่อ [ S ] โจมตี Seal ที่ Sp น้อยกว่า[ S ] Seal นั้นสูญเสีย Skill  และ/หรือ  Ability 1Turn  จากนั้น [ S ]

ได้รับ Skill และ/หรือ Ability ของ Seal นั้น 1 Turn โดยชื่อของ Seal ที่ถูก [ S ] โจมตี ใน Skill และ/หรือ

Ability ที่ [ S ] ได้รับกลายเป็น [ S ]

เหนื่อยมากมาย
อยากรู้จังถ้า สอย แกรนเดก ไป แล้วจะกดเรียกแกรนออกมาได้ไหม 
แต่เก่งดีอะ ทีนี้ก็เอา เดคบันดิต มาเล่นกับ ชาล ได้สะที

Member

« Reply #233 on: May 28, 2009, 12:50:33 AM »

เป็นการขโมยแบบไหม่งับ

Pugilist All ได้ซะที(ไม่ใช่ All แต่แรงกว่า All )

Member

Email
« Reply #234 on: May 28, 2009, 12:51:00 AM »

มีชาลติดดาบ ลองเอามันตีแกรนดูซิ  

ไฟลุกเลย แต่ไม่เล่นไม่ชอบ  

Member

« Reply #235 on: May 28, 2009, 12:52:00 AM »

ที่เห็นใน Wiser ผมเล่แน่ๆคือ Puglilist กะ Witch แรวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ::017::ขอย้ำ

ที่เหลือเฉยๆนะ

ressless
Member

« Reply #236 on: May 28, 2009, 12:52:26 AM »

รู้สึกว่าจะมีแต่พวกเวล 3 ขึ้นไปแบบหนักๆแฮะ ไม่ค่อยมี เวล 1 เลย ถ้า cursed ตัวใหม่ดีจริงเราไม่ขายเลย

Member

« Reply #237 on: May 28, 2009, 12:58:50 AM »

รู้สึกว่าจะมีแต่พวกเวล 3 ขึ้นไปแบบหนักๆแฮะ ไม่ค่อยมี เวล 1 เลย ถ้า cursed ตัวใหม่ดีจริงเราไม่ขายเลย

มันคอมม่อนนะใบนี้

Curse Stalker

Mp1/1   Evil   Lv.1

At 4  Df  0 Sp 5

+Dark   Black Falchion  At 6 Mp 1

Ability

ตราบเท่าที่ [ S ] อยู่ในสนามและ/หรือใน Shrine Viscious Lechies ทุกใบในสยามใน Shrine หรือใน

กองการ์ดได้รับ Shade Of   N[ Curse ] (ผลของ Ability นี้ยังส่งผลแม้ Seal นั้นเป็น Seal ใบรองรวมร่าง)

Skill

นำ  N[ Curse ] 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill ที่มี Lv X เข้ามาในสนาม (Mp X)

นำ  [ S ] เข้ามาในสนามจากมือจากนั้นสั่ง [ S ] ทำลายการ์ด 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill ควบคุมอยู่เมื่อมี Dark

ในสนาม ( Mp 2 )

Green day
Member

« Reply #238 on: May 28, 2009, 01:00:14 AM »

โอเคเลยนะ

Vicious Lechies จะได้เปิดเข้ามาไม่ เน่าอ่ะนะ ขอบคุณมากครับ 

ZusS
Member

« Reply #239 on: May 28, 2009, 01:00:51 AM »

ไหนว่าไม่ชอบเดค นี้ไง

Curse Stalker ถ้าสกิวมันนำ  N[ Curse ] 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill ที่มี Lv X เข้ามาในสนาม (Mp X)
เปน เฟียรจะโหดอะ
« Last Edit: May 28, 2009, 01:02:47 AM by ZusS » Logged

Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 20  All
  Print  

Jump to: