Summoner Master Forum
July 06, 2024, 06:21:54 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4] 5 6  All
  Print  
Author Topic: บทวิเคราะห์Deck จากประสบการณ์ อาจจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ  (Read 51991 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
stormtrooper
Member

« Reply #90 on: May 20, 2009, 05:33:10 AM »

เ มื่อไหร่จะมีคนเอาไปปักหมุดเนี่ย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #91 on: May 20, 2009, 05:35:01 AM »

คงอีกสักพักละ

mr.Tu
Member

« Reply #92 on: May 20, 2009, 05:40:28 AM »

เมื่อไหร่ H.X. II จะมาน้า  อยากเล่น ดยุคดินแย้วววววว 
คิดเด็คเสร็จเรียบร้อยอยากเล่นๆๆๆ ๆๆ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #93 on: May 20, 2009, 06:03:40 AM »

[K]imaHrI
Member

« Reply #94 on: May 20, 2009, 03:07:15 PM »

Amankris มันยกเลิกอบิลิตี้ไม่ใช่หรอ แล้วจะโดนแทงโก +mp ได้ไง -*-

mr.Tu
Member

« Reply #95 on: May 20, 2009, 03:12:28 PM »

Amankris มันยกเลิกอบิลิตี้ไม่ใช่หรอ แล้วจะโดนแทงโก +mp ได้ไง -*-

แสดงว่าเป็นอีกคนที่ยังอ่าน Text ไม่กระจ่าง เหอๆ  (เหมือนผมเลย เหอๆ)
Amankris [promo] มันยกเลิก Abillity  เราคงไม่ไปแดนซ์ใส่ใบนี้
v
v
v
Amankris Regen ตัวใหม่  Text มันไม่มียกเลิก Ability มีแต่ยกเลิก Curse ครับ
แล้วพอ Growth/Regen  ก็ได้รับแค่ Text ใน Growth Box ไม่ได้ผลยกเลิก
Ability ดังนั้น จึงแทงโก้แดนซ์ใส่ใบนี้ได้ครับ   

ปล.ลูกเล่นนี้ผมไม่ได้พบเองหรอกครับ  มีน้องๆ กุมารทอง ชี้มาบอก"พี่แดนซ์ พี่แดนซ์"  ไอ้เราก็งง
แดนซ์อะไรหว่า  อ๋อ  เลยนึกออก เลยเกิดวิธีนี้ขึ้นมานะครับผม
« Last Edit: May 20, 2009, 03:52:51 PM by mr.Tu » Logged

[K]imaHrI
Member

« Reply #96 on: May 20, 2009, 04:39:30 PM »

แสดงว่าเป็นอีกคนที่ยังอ่าน Text ไม่กระจ่าง เหอๆ  (เหมือนผมเลย เหอๆ)
Amankris [promo] มันยกเลิก Abillity  เราคงไม่ไปแดนซ์ใส่ใบนี้
v
v
v
Amankris Regen ตัวใหม่  Text มันไม่มียกเลิก Ability มีแต่ยกเลิก Curse ครับ
แล้วพอ Growth/Regen  ก็ได้รับแค่ Text ใน Growth Box ไม่ได้ผลยกเลิก
Ability ดังนั้น จึงแทงโก้แดนซ์ใส่ใบนี้ได้ครับ   

ปล.ลูกเล่นนี้ผมไม่ได้พบเองหรอกครับ  มีน้องๆ กุมารทอง ชี้มาบอก"พี่แดนซ์ พี่แดนซ์"  ไอ้เราก็งง
แดนซ์อะไรหว่า  อ๋อ  เลยนึกออก เลยเกิดวิธีนี้ขึ้นมานะครับผม

แบบนี้ เอา Amankris ตัวเก่า growth ด้วยมิสติค แล้วจับระเบิดไม่ดีกว่าหรอครับ -*- กันอบิลิตี้ด้วย ยิ่งเดี๋ยวนี้อบิลิตี้แรงๆกันอยู่

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #97 on: May 20, 2009, 04:59:13 PM »

Ishan
รูปแบบการเล่น
1.prophet df
2.All
3.Deliver band
หลังจากการเปิดตัวอิสฮานทำให้รู้ว่าเรียกพวกมาเร็วมาก
การเรียกpropetทำให้เกิดความคิดหลากหลาย เช่น ลากจีน เล่นโจร ลาก Faridตี ลาก กางปีก สายหยุดสกิล
ลากซาลิม่าสายdf

เคยเล่นมาหมดแล้วตั้งแต่ก่อนExodus1 บางใบResticed
ตอนนั้นเล่นIshan deliverband เดียน่าติดมีดตีโหดมาก โดนริสเหลือสองตัวตีก็น้อยเลยเลิกไป
ตอนนี้เล่นสายฟีบัส ออลรัวๆแต่สุดท้ายก็ออลเร็วไม่ทันอลาน่าอยู่ดี

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #98 on: May 20, 2009, 06:42:57 PM »

เอาอีกๆ.....

ชอบอ่านมากมายค๊าฟ.ฟ

เป็นกำลังใจให้เสมอๆ

^^

mr.Tu
Member

« Reply #99 on: May 20, 2009, 06:50:11 PM »

แบบนี้ เอา Amankris ตัวเก่า growth ด้วยมิสติค แล้วจับระเบิดไม่ดีกว่าหรอครับ -*- กันอบิลิตี้ด้วย ยิ่งเดี๋ยวนี้อบิลิตี้แรงๆกันอยู่

เหอๆ เป็นจุดประสงค์ของการ ทำบทความนี้ครับ  คือแชร์ประสบการณ์  
มีคนพูดประโยคนึงผมชอบรู้สึกว่าจะเป็นคุณ Leraje ลองๆ ดูไม่รู้ว่าอยู่ Reply ไหน
แต่อยู่ในกระทู้นี้แหละ  ที่บอกว่า " รู้เขารู้เรา  คือทราบวิธีแก้เกม  แล้วก็จะได้รู้จุดบอด
ของเด็คที่เราเล่น"    

ส่วนวิธีการปรับพัฒนาเด็ค  สุดแล้วแต่ทุกท่านจะไปปรับกัน  ครับ
-----------------------------------------

อย่างที่บอกจัดเด็คมามันก็ต้องมีจุดบอดทุกเด็คเพราะทุกเด็คมันไม่มีความสมบูรณ์หรอก
หากมีเด็คที่สมบูรณ์  คนก็จะแห่กันไปซื้อการ์ดทำเด็คนั้นกันหมด  สุดท้ายจะเจอแต่คนเล่น
เด็คเหมือนๆ กันหมด  ซึงมันก็คือเล่นไม่สนุกแล้วอะครับ  ถ้าถึงตอนนั้นแล้ว

-------------------------------------------

เอาอีกๆ.....

ชอบอ่านมากมายค๊าฟ.ฟ

เป็นกำลังใจให้เสมอๆ

^^

ขอบคุณครับ  กำลังใจแบบนี้  ลุยยยยย  อัพเดทเรื่อยๆ 
ให้สมกับเป็นรายการวูดดี้ แฉ เด็ค
« Last Edit: May 20, 2009, 07:17:31 PM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #100 on: May 20, 2009, 10:12:26 PM »

Deck มังกรดิน นี่ต้องใช้ สโลแกน เมพไม้ แห่ง เซมๆ

"กล่องๆปู่เด็ก"

mr.Tu
Member

« Reply #101 on: May 20, 2009, 10:19:53 PM »

Deck มังกรดิน นี่ต้องใช้ สโลแกน เมพไม้ แห่ง เซมๆ

จัดไป

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #102 on: May 20, 2009, 10:29:56 PM »

วิเคราะห์ Deliver Bandsบ้างจิ
น่าจะ จับฉ่าย กว่าอิสอานอีก แหนะ

ZusS
Member

« Reply #103 on: May 20, 2009, 10:40:04 PM »

อยากเหน วิเคราะห์เดค ซิกมันด์ฉับฉ่าย อะ

สู้ต่อปายยยยยยยยย คร้าบ

bonn
Member

« Reply #104 on: May 21, 2009, 03:05:43 AM »

จัดไป

อ่านกี่ที กี่ที ก้อฮา

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #105 on: May 21, 2009, 03:09:32 AM »

อาจารย์ฟิตจังเลยนะครับพิมพ์มาหลายๆวันติดต่อกันแล้ว
เด็คที่โพสและการวิเคราะห์เป็นเรื่องดี
ผมคาดว่าสักพัก อาจารย์จะมือหงิกเพราะพิมพ์เด็คที่เล่นได้ทุกเด็ค

ยกตัวอย่างเด็คNต่างๆเช่น Curse Merman Viper(ที่กำลังจะเกิด) เป็นต้นแล้วกันครับจะเอาจริงก็เป็นกำลังใจให้เขียนต่อไปหรือไว้ว่างๆเสือจะช่วยโพสแนวๆการวิเคราะห์ไว้แล้วกันนะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #106 on: May 21, 2009, 03:15:32 AM »

อาจารย์ฟิตจังเลยนะครับพิมพ์มาหลายๆวันติดต่อกันแล้ว
เด็คที่โพสและการวิเคราะห์เป็นเรื่องดี
ผมคาดว่าสักพัก อาจารย์จะมือหงิกเพราะพิมพ์เด็คที่เล่นได้ทุกเด็ค

ยกตัวอย่างเด็คNต่างๆเช่น Curse Merman Viper(ที่กำลังจะเกิด) เป็นต้นแล้วกันครับจะเอาจริงก็เป็นกำลังใจให้เขียนต่อไปหรือไว้ว่างๆเสือจะช่วยโพสแนวๆการวิเคราะห์ไว้แล้วกันนะครับ

ใจจ้าเสือคุง  ตอนนี้พัก ปั่นต้นฉบับแล้วละ  เด๋วว่าจะรอ EXodus II ผุดเด็คใหม่ขึ้นมา
แล้วค่อยทำบทสรุป  เด็คใหม่ๆ ตอนนี้พักก่อน      
คิดว่าต้องไปลองเล่นกับเด็คใหม่ๆ สักพักนึงเลยอาจจะไม่เข้ามาพิมพ์บทความอีกนาน   

แต่ถ้ายังไง น้องๆ มาช่วย ก็ขอบคุณเลยน้า ขอฟังพวกเธอวิเคราะห์ซักที 2 ทีแล้วจะ
จำมาโพสต่อ โฮะๆ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #107 on: May 21, 2009, 03:47:41 AM »

เพิ่งรู้เด้คฉิ่งฉับ เป็นเมต้ากะเค้าแล้วหรือ นิ ?   

mr.Tu
Member

« Reply #108 on: May 21, 2009, 03:48:51 AM »

เพิ่งรู้เด้คฉิ่งฉับ เป็นเมต้ากะเค้าแล้วหรือ นิ ?   

ก็เพราะพี่เอาไปเล่นนี่แหละ 

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #109 on: May 21, 2009, 03:49:01 AM »

ก็เห็นคนเอามาเล่นเยอะนะครับพี่พัน

แต่หนูไฟมันไม่ใช่เด็คแนวอินดี้หรือเนี่ยไปรวมกับเมต้าซะงั้น

mr.Tu
Member

« Reply #110 on: May 21, 2009, 03:50:52 AM »

ก็เห็นคนเอามาเล่นเยอะนะครับพี่พัน

แต่หนูไฟมันไม่ใช่เด็คแนวอินดี้หรือเนี่ยไปรวมกับเมต้าซะงั้น

ชี้แจงมีน้องบอน  ค่าย Same Same เอาเด็คหนูไปได้โควต้า ยังไงพี่ว่าหนูมันก็แรงอยู่
น่าจะเป็นเมต้าได้นะ  หุหุหุ     เธอก็เล่นเด็คหนูอยู่ หึหึหึ น่าจะรู้ความน่ากลัวของเด็ค
แล้วก็มีน้องอีกคนเอา อแมนคิสไปได้ โควต้าเหมือนกัน  จำชื่อบ่ได้  (ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ)
จริงๆแล้วอแมนคิสก็น่าได้รับเกียรติไปอยู่เมต้าเด็คเหมือนกันนะเนี๊ยะ เหอๆ
-------------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าอยากจับโยกย้ายยังไงก็บอกได้นะครับ  ปรับได้อยู่แล้ว เหอๆ

---------------------------------------------------------------------------------------
เชื่อมั้ยว่าผมพิมพ์เสร็จแล้วก็จริง   แต่ต้องเข้ามาอ่านที่ตัวเองพิมพ์บ่อยมากๆ เลยเพื่อเช็ค
คำว่าพิมพ์ตกหล่นอะไรไปหรือเปล่า  พิมพ์ผิดอะไรมั้ย  ประโยคนี้อ่านแล้วงง เข้าใจยากเอ้าก็ต้อง
แก้ใหม่  จนทุกวันนี้ยังเข้ามาอ่านอยู่เลยครับ 
ผมนับถือคนที่เขียนบทความจริงๆ ครับ   ผมเข้าใจและชีวิตนักเขียนแล้วครับ 
« Last Edit: May 21, 2009, 04:06:35 AM by mr.Tu » Logged

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #111 on: May 21, 2009, 03:55:16 AM »

ตัวบางๆAt 8-9 เอง อยู่ดีๆเผลอก็ 10+ ออลได้ซะงั้น

ล้มซิสมาแล้วจ่าย 3 ออล 14 

ข้อดีมันคือออลได้้เร็ว ลงซีลเร็วเซิจได้ บลาๆ แต่มันก็แพ้ออลเร็วโคตรๆแบบอลาน่าขึ้นเทพอยู่เหมือนกันนะ

แต่อย่างสะใจ ผมเล่นใส่มิสแก้ซิสไว้เกือบทุกอย่างเลยอะ ไชน์เราเกิน 3 ง่ายๆอยู่

เลยต้องมูฟๆมันทิ้งทุกวิธี Evader x2 Peak x2 Kali x1 หาอีกใบไม่ได้อะ

ตอนนี้กำลังคิดเด็คอินดี้อยู่แต่ไม่มีงบจะจัด ไ้ว้เดี๋ยวปริ้นไปเทส 
« Last Edit: May 21, 2009, 03:57:48 AM by Wonderer & Summoner » Logged

paradoxfever
Member

« Reply #112 on: May 21, 2009, 11:02:18 AM »

ชอบกระทู้นี้แฮะ ครบเครื่อง จิงๆครับ

Rokudo Mukuro
Member

Email
« Reply #113 on: May 21, 2009, 11:15:09 AM »

จัดไป

ฮากันมากนะเนี่ย แล้วตอนชิงโควต้าน่ะใช้เด็ค Pugilist คร้าบ

รู้จักป่าว Pugilist ซินแสง ตำนานนักมวยเก่า เด็คเมื่อ 3 ปีที่แล้ว

ทำไมหลายเด็คที่ว่ามานี่มันกระทบเราเยอะจัง ไมจารย์ทำงี้

แล้วผมจะเล่นเด็คอะไร ทั้ง ก่องๆปู่เด็ก, Hi5 Seal, Ziz-Ninja

Pugilist, PugiZiz ดีนะจารย์ยังไม่เจอเด็คผมช่วงนี้ ส่วน Saul น่ะ

ผมจะจัดให้เสร็จก่อนเลย คอยดู หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ

หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ

mr.Tu
Member

« Reply #114 on: May 21, 2009, 01:55:59 PM »

จัดไป

ฮากันมากนะเนี่ย แล้วตอนชิงโควต้าน่ะใช้เด็ค Pugilist คร้าบ

รู้จักป่าว Pugilist ซินแสง ตำนานนักมวยเก่า เด็คเมื่อ 3 ปีที่แล้ว

ทำไมหลายเด็คที่ว่ามานี่มันกระทบเราเยอะจัง ไมจารย์ทำงี้

แล้วผมจะเล่นเด็คอะไร ทั้ง ก่องๆปู่เด็ก, Hi5 Seal, Ziz-Ninja

Pugilist, PugiZiz ดีนะจารย์ยังไม่เจอเด็คผมช่วงนี้ ส่วน Saul น่ะ

ผมจะจัดให้เสร็จก่อนเลย คอยดู หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ

หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ หึหึ

หมูดีบอกว่า  สโลแกนมังกรดินต้อง "กล่องๆ ปู่เด็ก"  เลยพิมพ์ให้ 
กระทบเธอ 2 เด็คเอง  Hi5 Seal กับ กล่องๆ ปู่เด็ก
เอานักมวยไปได้โควต้าเหรองั้นจะได้ไปเปลี่ยนในบทความใหม่
----------------------------------
น่าจะ จับฉ่าย กว่าอิสอานอีก แหนะ
ขอพักก่อนแล้วกานง้าบบบบ  
----------------------------------

ชอบกระทู้นี้แฮะ ครบเครื่อง จิงๆครับ

ขอบคุณมากครับ 
« Last Edit: May 21, 2009, 02:00:20 PM by mr.Tu » Logged

Rokudo Mukuro
Member

Email
« Reply #115 on: May 21, 2009, 02:15:20 PM »

แต่ Ziz-Ninja ก็เด็คเก่า(มั้ง)ผมนะ

แล้วอีกอย่างผมน่ะต้นตำหรับ Pugilist

นะครับ จัดเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ยุบเด็คเดือนที่แล้ว

¬TT_TT¬ ไม่น่าเลย ทำเศร้าอีกและจารย์

mr.Tu
Member

« Reply #116 on: May 21, 2009, 02:23:21 PM »

แต่ Ziz-Ninja ก็เด็คเก่า(มั้ง)ผมนะ

แล้วอีกอย่างผมน่ะต้นตำหรับ Pugilist

นะครับ จัดเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ยุบเด็คเดือนที่แล้ว

¬TT_TT¬ ไม่น่าเลย ทำเศร้าอีกและจารย์

อะนะ   

kittipath
Member

Email
« Reply #117 on: May 21, 2009, 07:46:43 PM »

มีประโยชน์มากเลยครับ

Member

Email
« Reply #118 on: May 22, 2009, 01:16:50 AM »

ยุบเดคเพราะปากพาไป

mr.Tu
Member

« Reply #119 on: May 22, 2009, 01:31:21 AM »

อัพเดทแล้วนะตามที่ขอครับ  ขอโทษที่ไม่ได้พิมพ์ให้น้า  เพราะตอนนั้นพิมพ์รัวๆๆ หลายเด็คเลยมึนแล้ว
อีกอย่างจ้องคอมทั้งวันนนน   

Pages: 1 2 3 [4] 5 6  All
  Print  

Jump to: