Summoner Master Forum
July 09, 2024, 09:40:05 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4 5 6  All
  Print  
Author Topic: บทวิเคราะห์Deck จากประสบการณ์ อาจจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ  (Read 52032 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« Reply #60 on: May 20, 2009, 12:43:47 AM »

ตอนนี้ประสบการณ์สอนให้ผมรู้ว่า มันไม่มีเด็คไหนสุดยอด  มันเหมือนงูกินหาง
จัดเล่นอันนี้  ไปแพ้อันนั้น  จัดเล่นแบบนั้น  ไปแพ้กับอีกแบบนี้ตลอด 

แต่สิ่งสำคัญไม่ใช่เรื่องการแพ้-ชนะ ในเกมการ์ด  สิ่งที่ได้จากเกมการ์ดคือเราได้
พบปะรู้จักคนจริงๆ แล้วได้ทำความรู้จักสุดท้ายเราก็ได้  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาคุยนี่แหละ

Green day
Member

« Reply #61 on: May 20, 2009, 12:46:17 AM »

ก็จิงนะเออ 

รอจัดเด๊กใหม่แล้ว กำลังจะขาย Pugilist Deliver Band ทิ้งและ 

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #62 on: May 20, 2009, 12:46:40 AM »

ตอนนี้ประสบการณ์สอนให้ผมรู้ว่า มันไม่มีเด็คไหนสุดยอด  มันเหมือนงูกินหาง
จัดเล่นอันนี้  ไปแพ้อันนั้น  จัดเล่นแบบนั้น  ไปแพ้กับอีกแบบนี้ตลอด 

แต่สิ่งสำคัญไม่ใช่เรื่องการแพ้-ชนะ ในเกมการ์ด  สิ่งที่ได้จากเกมการ์ดคือเราได้
พบปะรู้จักคนจริงๆ แล้วได้ทำความรู้จักสุดท้ายเราก็ได้  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาคุยนี่แหละ

สำคัญ คือความสุข ครับ

bonn
Member

« Reply #63 on: May 20, 2009, 12:48:49 AM »

อ.

สุดยอดเรย พิมได้ไง

หนูไฟ เมพขิงๆ

mr.Tu
Member

« Reply #64 on: May 20, 2009, 12:50:25 AM »

อ.

สุดยอดเรย พิมได้ไง

หนูไฟ เมพขิงๆ

ทยอยพิมพ์น้อง  พิมพ์วันเดียวมีอ้วกแน่ๆ 

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #65 on: May 20, 2009, 12:55:33 AM »

น้องยีนจะขายอีกละ

-----------------------------------------------------

พี่หมูครับ หนูไฟอะ ต้องฆ่าLao shu ก่อนเน้อ เพราะไม่มีLaoshu จะช้า

ส่วนเลทเกมค่อยเก็บUrsa จากประสบการของตัวเองครับ

ถ้าLao shu ไม่ขึ้นหรือตายเกมจะช้ามากๆ 

Leraje
Member

« Reply #66 on: May 20, 2009, 12:58:34 AM »

เห็นด้วยครับ เล่นไปเล่นมา Ziz ชนะ Grandecross   Grandecross ชนะ Ancalagon กับ Michael   Ancalagon กับ Michael ชนะ Ziz  วนไปวนมา ไม่มีเด้คไหนเก่งที่สุดในโลก มีชนะก็ต้องมีแพ้ แต่ที่ได้แน่ๆ คือมิตรภาพครับ 

ปล. อยากได้จุดอ่อนของเด็ค Ancalagon(มังกรมืด) บ้างอะครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #67 on: May 20, 2009, 01:02:19 AM »

-----------------------------------------------------

พี่หมูครับ หนูไฟอะ ต้องฆ่าLao shu ก่อนเน้อ เพราะไม่มีLaoshu จะช้า

ส่วนเลทเกมค่อยเก็บUrsa จากประสบการของตัวเองครับ

ถ้าLao shu ไม่ขึ้นหรือตายเกมจะช้ามากๆ 

อย่างที่เคยบอกกับใครหว่า  พี่พันมั้ง  
ที่พี่ บอกว่า "ฆ่ามาวินน้ำก่อน"
แล้วพี่พันบอก  "ฆ่า Black Wiser ก่อน"
พี่ก็ตอบไปว่า " เจอตัวไหนล่อตัวนั้นก่อนเลย" เหอๆ  

จริงๆ หนู Leo Shu เจอปุบก็ต้องรีบฆ่าก่อน 2 Turn เท่านั้นแหละ
เปลี่ยนตัวไปฆ่า Ursa ได้เลย ไวจริงๆ การขยายพันธ์  
-----------------------------------------------
ส่วนยีนขายของ  มันก็ขายได้อะนะ ฟอล์ยทั้งนั้นเลย  ของพี่ขายออก
ยากไม่ค่อยมีฟอล์ยเท่ๆ เท่าไหร่  เก็บเงินรอเปิด Box H.X. II กันได้แล้ว
อย่างน้อย 2 Box อนาคต เด็ค Control ได้เกิดบ้างแล้ว เรารู้สึกได้
แล้วเด็คยุคเก่าๆ  จะถึงกับเล่นยากขึ้นไปอีกแน่ๆ  ขอฟันเฟิร์ม เลย
-----------------------------------------------

ปล. อยากได้จุดอ่อนของเด็ค Ancalagon(มังกรมืด) บ้างอะครับ

St. Magnus ครับ ทีเดียวอยู่เลย เหอๆ  สมัยก่อนผมจะเอาหมวก Helmet of Hope
ไปแปะ  แต่หลังๆ St.Magnus ก็ได้นี่นา จบเลย    เด็คที่จะชนะมังกรดำก็มังกรไฟนี่แหละ
ครับง่ายดี  Fafnir ใช้สกิลก็หน้ามืดแล้วละ  ร่าย Mystic แก้กันพัลวัน 
« Last Edit: May 20, 2009, 01:07:06 AM by mr.Tu » Logged

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #68 on: May 20, 2009, 01:03:34 AM »

ขอลิสต์ ป๋องแป๋ง พี่พันได้ไหมคับ

Member

Email
« Reply #69 on: May 20, 2009, 01:04:59 AM »

อย่างที่เคยบอกกับใครหว่า  พี่พันมั้ง  
ที่พี่ บอกว่า "ฆ่ามาวินน้ำก่อน"
แล้วพี่พันบอก  "ฆ่า Black Wiser ก่อน"
พี่ก็ตอบไปว่า " เจอตัวไหนล่อตัวนั้นก่อนเลย" เหอๆ  

จริงๆ หนู Leo Shu เจอปุบก็ต้องรีบฆ่าก่อน 2 Turn เท่านั้นแหละ
เปลี่ยนตัวไปฆ่า Ursa ได้เลย ไวจริงๆ การขยายพันธ์  
ส่วนยีนขายของ  มันก็ขายได้อะนะ ฟอล์ยทั้งนั้นเลย  ของพี่ขายออก
ยากไม่ค่อยมีฟอล์ยเท่ๆ เท่าไหร่  เก็บเงินรอเปิด Box H.X. II กันได้แล้ว
อย่างน้อย 2 Box อนาคต เด็ค Control ได้เกิดบ้างแล้ว เรารู้สึกได้
แล้วเด็คยุคเก่าๆ  จะถึงกับเล่นยากขึ้นไปอีกแน่ๆ  ขอฟันเฟิร์ม เลย

เอ่อคือผมคิดว่า Black wiser ต้องฆ่าก่อนครับ เห็นด้วยกับพี่พัน

มาวินน้ำตายไปมันก็ยังตัด Mp ได้อยู่ดี 

หนูมันแพร่พันเร็วมากๆครับ แปปๆก็เต็มสนามละ แนะนำใส่เซราฟไปด้วย โหดขิงๆ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #70 on: May 20, 2009, 01:06:30 AM »

เด็คนักมวยค่ายมวยSame Sameป่าวเนี่ย
มีทั้ง pugilistและpugiZiz
--------------------------------------
ทาลิอิตาลี่ของผมไม่โดนหรอกรึ สมดุลมากๆ
« Last Edit: May 20, 2009, 01:08:45 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #71 on: May 20, 2009, 01:11:14 AM »

จะว่าไป Alana Deck ของผมก็อยู่ใน List สินะ~

mr.Tu
Member

« Reply #72 on: May 20, 2009, 01:12:56 AM »

เอ่อคือผมคิดว่า Black wiser ต้องฆ่าก่อนครับ เห็นด้วยกับพี่พัน

มาวินน้ำตายไปมันก็ยังตัด Mp ได้อยู่ดี 

หนูมันแพร่พันเร็วมากๆครับ แปปๆก็เต็มสนามละ แนะนำใส่เซราฟไปด้วย โหดขิงๆ

คือตัด Mp ยังไง เค้าก็ต้องจ่ายเหมือนกัน หยวนๆ กันเจ๊ากัน แต่ถ้ามีมาวินน้ำนี่ไม่หยวนๆ แล้ว
จ่ายฟรีเลย  เจอใครก่อนก็ล่อตัวนั้นก่อนเลย  
แต่จริงพี่พันแนะนำมาก็มีเหตุผลนะครับ     
ส่วนตัวผมเคยเจอเวอร์ชั่น  ไม่ยอมร่าย Black Wiser  (สาบานได้ว่าเคยเจอแบบนั้นจริงๆ )
คือเรียงพร้อมแล้วลงรวดเดียว  Work In เลย  ลงมาถึงปุบตัด ตัด ตัด  เจริญเลยคร้าบบบ

---------------------------------------

เด็คนักมวยค่ายมวยSame Sameป่าวเนี่ย
--------------------------------------
ทาลิอิตาลี่ของผมไม่โดนหรอกรึ สมดุลมากๆ
นักมวยค่ายต้อง  Same Same สอ-วะ-รี-บุตร จริงๆ
ส่วนทาลิอิตาลี โดนๆ  จัดมาเล่นแต่เล่นไม่เป็น 555+  

ตอนนี้เด็คมันเริ่มแตกย่อยแล้วไม่รู้ว่าจะไปวิเคราะห์เด็คไหนก่อนดี  กะว่าจะเอาเด็คใหญ่ๆ
ที่คนเคยพบเห็นบ้างไปก่อนแล้วค่อยเก็บรายละเอียดปีกย่อย   คงจะโพส พวก Hi5, เรจิน่าก่อน
ก่อนจะโยนไปพวกทาลิทั้งหลายแหล่
« Last Edit: May 20, 2009, 01:25:37 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #73 on: May 20, 2009, 01:13:57 AM »

Alana ภาพน้อยจัง เพิ่ม Holy ทั้ง 2 ร่างไปหน่อยนะ~

General Charles
Member

« Reply #74 on: May 20, 2009, 01:16:01 AM »

เด็คเเดนเซอร์เป็นเด็คหนึ่งที่ผมไม่เคยชนะเลย 

มาดูกระทู้คงจะพอมีทริคบ้างล่ะ 

Who R u?
Member

« Reply #75 on: May 20, 2009, 01:18:56 AM »

ขอ วิธีแก้ทางซิสจะดีมากมายเลยคับ

ตอนนี้ผมมีแต่peakอย่างเดียวเลย - -*

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #76 on: May 20, 2009, 01:22:18 AM »

คือตัด Mp ยังไง เค้าก็ต้องจ่ายเหมือนกัน หยวนๆ กันเจ๊ากัน แต่ถ้ามีมาวินน้ำนี่ไม่หยวนๆ แล้ว
จ่ายฟรีเลย  เจอใครก่อนก็ล่อตัวนั้นก่อนเลย  

---------------------------------------

นักมวยค่ายต้อง  Same Same สอ-วะ-รี-บุตร จริงๆ
ส่วนทาลิอิตาลี โดนๆ  จัดมาเล่นแต่เล่นไม่เป็น 555+  

ตอนนี้เด็คมันเริ่มแตกย่อยแล้วไม่รู้ว่าจะไปวิเคราะห์เด็คไหนก่อนดี  กะว่าจะเอาเด็คใหญ่ๆ
ที่คนเคยพบเห็นบ้างไปก่อนแล้วค่อยเก็บรายละเอียดปีกย่อย   คงจะโพส พวก Hi5, เรจิน่าก่อน
ก่อนจะโยนไปพวกทาลิทั้งหลายแหล่
ผมว่าทาลิน่าโพสมากกว่าพวกเรจิน่าหรือHi5สะอีกนะเพราะมันสมดุลกว่า

mr.Tu
Member

« Reply #77 on: May 20, 2009, 01:37:22 AM »

เด๋วคืนนี้นั่งจัดตามคำขอเลยง้าบบบบ   

-------------------------------
ปล. รู้สึกแบบผมหรือเปล่า  ทำไมผมเข้ากระทู้ตัวเองแล้วล่มตลอดหว่า
หรือว่าผมโพส ภาพ เยอะเกินไปหรือเปล่าเนี๊ยะ  ง่า

[PooI]
Member

Email
« Reply #78 on: May 20, 2009, 01:44:12 AM »

ทามไมแต่ละเด็คคุ้นๆจาง

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #79 on: May 20, 2009, 02:19:20 AM »

เด๋วคืนนี้นั่งจัดตามคำขอเลยง้าบบบบ  

-------------------------------
ปล. รู้สึกแบบผมหรือเปล่า  ทำไมผมเข้ากระทู้ตัวเองแล้วล่มตลอดหว่า
หรือว่าผมโพส ภาพ เยอะเกินไปหรือเปล่าเนี๊ยะ  ง่า

คงเยอะเกินมั้ง แต่ก็ดีครับ เห็นภาพ พิมพ์เฉยๆมันไม่เหนภาพ

อยากเหน Regina + Blast Sorcerer + นวช + Wind Summoning Enchanter ของผมบ้างจัง แง่มๆ

mr.Tu
Member

« Reply #80 on: May 20, 2009, 02:54:57 AM »

เหอๆ พิมพ์เต็มแล้วคร้าบ  บอร์ดบอกว่าข้อความเกิน กว่า 2000 แล้ว
สงสัยรับไม่ได้แล้วต้องตั้งกระทู้ใหม่ซะละมั้ง  เพ่น้องงงง

Member

Email
« Reply #81 on: May 20, 2009, 03:01:35 AM »

พี่หมูน่าตั้งกระทู้ใหม่แล้วจองที่ ไว้สัก 2-3 อันครับ แง่มๆ

หรือไม่ก็ทำลิ้งจากหน้าแรก ว่าต่อที่ url อะไรในกระทู้นี้ก้อได้นะครับ

แต่ใจจริงอยากให้มันอยู่หน้าแรกครับ แง่มๆ

mr.Tu
Member

« Reply #82 on: May 20, 2009, 03:22:47 AM »

พี่หมูน่าตั้งกระทู้ใหม่แล้วจองที่ ไว้สัก 2-3 อันครับ แง่มๆ

หรือไม่ก็ทำลิ้งจากหน้าแรก ว่าต่อที่ url อะไรในกระทู้นี้ก้อได้นะครับ

แต่ใจจริงอยากให้มันอยู่หน้าแรกครับ แง่มๆ

ตอนทำแรกๆ ไม่ได้คิดเรื่องนั้นไว้งับ  ไม่นึกว่ามันจะทะลักจุดเดือดขนาดนี้ ทำเรจิน่าแล้วนะ
มีอะไรแนะนำด้วยนะ 

Member

Email
« Reply #83 on: May 20, 2009, 03:24:36 AM »

ตอนทำแรกๆ ไม่ได้คิดเรื่องนั้นไว้งับ  ไม่นึกว่ามันจะทะลักจุดเดือดขนาดนี้ ทำเรจิน่าแล้วนะ

ไหนครับ Regina อ่ะ หน้าแรกไม่เจอนะ~

mr.Tu
Member

« Reply #84 on: May 20, 2009, 03:26:32 AM »

ไหนครับ Regina อ่ะ หน้าแรกไม่เจอนะ~

จริงดิ กรรม  ผมพิมพ์ลงต่อ  คือประมาณ Reply ที่ 3 Modifly Reply ที่ 3ใหม่นะครับ
แล้วยัดบทความลงต่อไปเลยงับ   ถ้าไม่เห็น แสดงว่าบั๊กแน่น แน่ เยย
« Last Edit: May 20, 2009, 05:54:24 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #85 on: May 20, 2009, 03:40:05 AM »

wind summoning 0 สกิล 1 ร่าย นวช แรงขิงๆ

เมื่อก่อนมี Agent Arosel 4 ใบ โคตรสุดยอดเลย

พอ Arosel จากไป David กับ Kyler ก็มาเสียบแทน

แต่ก็ยังใส่ Arosel ไว้ ใบ ในเดค Regina คร้าบบบบบบบ

mr.Tu
Member

« Reply #86 on: May 20, 2009, 03:54:27 AM »

wind summoning 0 สกิล 1 ร่าย นวช แรงขิงๆ

เมื่อก่อนมี Agent Arosel 4 ใบ โคตรสุดยอดเลย

พอ Arosel จากไป David กับ Kyler ก็มาเสียบแทน

แต่ก็ยังใส่ Arosel ไว้ ใบ ในเดค Regina คร้าบบบบบบบ

ขอบใจมากเด๋วจะเอาไปโพส เป็นคำแนะนำ หุหุ

-------------------------------------------------------

เหอๆ ไม่ไหวและ  หมดชุดมังกรทาลิ สูญสิ้นพลังจักระหมดแล้วยังไง
ก็เอาไปปรับใช้ กับเด็คใหม่ๆ ในภาคหน้าดูนะครับ  สู้ด้วยพลังไม่ได้ก็
สาปเค้า  สาปไม่ได้ก็กลับมาหวด  มันก็มีอยู่กันแค่นี้แหละครับ  พลัง
ไม่ใช่ทุกสิ่ง  ดูของในมือเราให้ดีบางทีมีใบแก้อยู่แต่เราอาจจะไม่พบ
มัน  แต่ก่อนผมอย่างโง่เลย  เล่นรั่วแพ้ตลอด  เด๋วนี้ได้น้องๆคอย ช่วย
เริ่มมองเกมทันชาวบ้านมาบ้างเล็กน้อยแล้วละ 

(เหนื่อยชมัด  SMN กฏเยอะขริงๆ ครับ
« Last Edit: May 20, 2009, 04:01:13 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #87 on: May 20, 2009, 04:33:45 AM »

เรื่อง Regina ก็ถามไ้ด้นะ อยากรุ้อะไรจะบอกให้ละกาน ต้องขอบคุณ พี่ไปป์ ที่เอามาเล่นให้ดู

เพราะเปิดซอง Exodus ได้แต่ Blast Sorcerer ที่เค้าบอกว่ากากไปเล่นจนมันเก่งพอสมควรแหละ

เดคนี้ตั้งตัวช้านิดนึงนะครับ Seal ร่ายหนักไปหน่อย ส่วนใหญ่ร่าย 3 ร่าย 4 ซะเยอะ

ร่าย 3 Regina Nancy Arosel นะครับ

ร่าย 4 Blast Sorcerer หรือ Wind Summoning Enchanter หรือแอบใส่ ซินลม ไปตัวก็ได้

นอกนั้นเปนร่าย 2 ร่าย 1 ซึ่งในเดคนี้มีตัวเล็กๆน้อยมากครับ ตายทีแทบกระอักเหมือน

Wind Summoning เอาไว้ 1 มูฟ มิสติกครับ ร่าย นวช มามูฟ แง่มๆ บางคนอาจคิดว่าเหลือ 1 คงไม่มีแก้หรอก

Shot เทพ ที่หลอกแดรกได้ครั้งเดียวครับ 2 ห้ามร่าย ฝ่ายตรงข้ามให้ 4 ลง Nancy มา Search กระจกลดค่าตี 2

แล้วเอา Nancy รองคอมให้ Regina แล้ว 2 โจมตี All ประกาศติด Million Slash ก็ได้แล้วแต่ ใช้ 8 เต็มพอดีครับ

ีคำแนะนำ ลง Blast Sorcerer หรือ Wind Summoning ที่ Df Line นะ ไม่งั้นมีสิทธิ์ม่องสูงเลยละครับ แง่มๆ

mr.Tu
Member

« Reply #88 on: May 20, 2009, 05:16:20 AM »

สุดท้ายก็พิมพ์เด็ค Ishan ไม่ไหวหมดแรงสมองไปซะก่อน

+++++++++++++++++++++++++++++++++
เอาเป็นว่า Ishan มันยืนสับขาหลอกที่ At 12  อย่าไปกลัว
คอมไบน์ ให้ได้ At 12 เท่ากัน สำรวจยักษ์แดง หลังจากนั้น
ประกาศดาบห้ามร่าย หวดเข้าไปเลยครับ ถ้า Speed 5 ยิ่งดี
ถ้า Ishan ตัวใหญ่โดนมูฟหรือ โดนตีตายไปแล้วเด็คก็จะหมด
ความน่ากลัว  พยายามล่อให้ Ishan ใช้สกิล  จากนั้นค่อย
ร่าย Seal ลงมาเชือดหรือยิง Curse ใส่ก็ได้ครับ  แล้วยิ่งถ้า Ishan
ใช้สกิลดับ  ก็ทำอะไรได้ง่ายขึ้นอีกเยอะ 
« Last Edit: May 20, 2009, 05:44:41 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #89 on: May 20, 2009, 05:18:36 AM »

เด็ึึคนอกกระแสแนะนำซิกมันเพิ่มครับ 

ตอนนี้กำลังเทส ฟูจิลิสมิสติกแบบปกติอยู่ แต่ซีลเหมือนสายมิสติกน้อยๆ

จะลองดูว่ามันไหวรึเปล่าอะ
« Last Edit: May 20, 2009, 05:21:31 AM by Wonderer & Summoner » Logged

Pages: 1 2 [3] 4 5 6  All
  Print  

Jump to: