Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:27:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่อง skill ของ Dragon Enchantress  (Read 1240 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
kendejiz
Member

Email
« on: May 18, 2009, 05:40:28 PM »

อยากจะรบกวนถามหน่อยนะครับ เรื่อง skill ของ Dragon Enchantress นี่

สมมุติว่าผมสั่งมังกรผมโจมตีเข้าไป แล้วสู้ไม่ได้หรือเกิดเปลี่ยนใจไม่อยากจะตี ผมจะสามารถใช้ skill ของ Dragon Enchantress เพื่อให้ผมไม่สามารถสั่งมังกรนั้นตี ได้หรือไม่ครับ

แล้วถ้าทำได้ อบิริตี้ของมังกรนั้น ประเภท "เมื่อโจมตี" , "เมื่อโจมตีสำเร็จ" , "เมื่อต่อสู้" จะเปิดผลไหมครับ

kendejiz
Member

Email
« Reply #1 on: May 18, 2009, 05:44:59 PM »

รบกวนถามอีกเรื่องนะครับ

อบิริตี้ "เมื่อโจมตี" , "เมื่อโจมตีสำเร็จ" , "เมื่อต่อสู้" , "เมื่อเป็นเป้าหมายการโจมตี" และ "เมื่อถูกโจมตี" อบิริตี้ไหน เกิดก่อน-หลังครับ

และถ้าหาก seal นั้น ถูกหยุดไม่ว่าวิธีใดก็ตามเช่น เป้าหมายผิดพลาด , ถูกทำให้อยู่ในสภาพที่ไม่ตรงตามเงื่อนไขที่จะสามารถโจมตีได้ ฯลฯ      อบิริตี้ อันไหนที่จะเกิดผล หรือไม่เกิดผล บ้างหรือครับ

ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง
« Last Edit: May 18, 2009, 08:30:24 PM by kendejiz » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #2 on: May 18, 2009, 10:47:54 PM »

คราวหน้าใช้ ด้วยครับ

ไม่ได้ครับ เพราะเลยช่วงที่สั่งการมาแล้ว การโจมตียังเกิดต่อไป

เรียงตามนี้นะครับ
เมื่อตกเป็นเป้าหมาย
เมื่อโจมตี กับ เมื่อถูกโจมตี เกิดพร้อมกัน
เมื่อต่อสู้
เมื่อโจมตีสำเร็จ

ถ้าอยู่ในสภาพที่ไม่สามารถโจมตีไ้ด้ใน step ของการโจมตี ability เมื่อตกเป็นเป้าหมาย กับเมื่อโจมตี กับ เมื่อถูกโจมตี จะยังทำงานอยู่ครับ

kendejiz
Member

Email
« Reply #3 on: May 19, 2009, 01:47:17 PM »

ขอบคุณมากครับ ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: