Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:39:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มี ใครเล่นการ์ด อยู่แถว ทองหล่อมั่งมะงับ  (Read 2435 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
I Started a Joke
Member

Email
« on: May 18, 2009, 05:00:53 PM »

คือ บ้านผมอยู่ ฝั่งตรงข้ามกับทองหล่ออ่ะงับแล้วทีนี้ ก็เป็นคนเล่นการ์ดที่โตสุดในซอย แล้วก็เป็นคนชวนเด็กๆใน ซอยให้หันมาเล่น Summoner อ่ะงับ
แล้วทีนี้พอน้องๆเค้าเล่นการ์ดกัน (ส่วนมากมักจะมาเล่นที่บ้านผมอ่ะงับ)พอมีเรื่องการ์ดอ่ะไร งง มา ก็มักจะถามผม ไอ้ผมก็ไม่ได้จะรุเรื่อง กฏ หรือ step ของการ์ดซับซ้อนอะไรมากมาย แต่น้องเค้าก็ถามผมตลอด ไอ้บางครั้งจะให้น้องๆเข้ามาถาม ใน wep พวกเค้าก็บอกว่าจะไปถามทำไมมีผมอยู่ ไอ้เราก็อยากจะหา พวกมาคอยเป็นคนช่วยคิด จะได้ไม่ต้องมานั้ง หาคำถาม บ้างตั้งคำถาม บ้างอ่ะงับ ถ้ามีก็บอกๆกันเน่อ ผมรออยู่นะงับ

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: May 18, 2009, 05:12:00 PM »

ขอเบอร์จัดจ์  หรือ Mod ในนี้ครับ  สามารถตอบคำถามคุณได้แน่ๆ
แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะให้เบอร์หรือเปล่านะ   แนะนำว่าลองๆขอเบอร์ดูแล้วกัน
------------------------------------------------------------

มีหนังสือ Theory 1 มั้ยละครับ  มีเล่มนั้นก็ครอบคลุมเกือบๆ หมดแล้วละ
ลองอ่านๆ ทำความเข้าใจกฏดูครับ  ตอนแรกๆ ผมกับน้องๆ ก็เล่นกันมั่วไปเลย
แล้วก็เริ่มเข้าใจทีละนิด ทีละหน่อย  สู้ๆ แล้วกันครับ

Member

Email
« Reply #2 on: May 18, 2009, 05:27:11 PM »

โอ้วขอบคุณครับ แต่ไอ้ที่ อยากหาเพื่อนส่วนนึงก็อย่างที่ mr.Tu เข้าใจละงับ แต่อีกส่วนนึกก็อยากหาเพื่อนวัยเดียวกันที่เล่นการ์ดอ่ะงับ เพราะ บางที อยากจะแข่ง จริงๆจังก็ต้องถ่อไปถึง อ.พิลม เลยอ่ะงับ เพราะ นานๆทีที่น้องๆ จะทำให้ ตึงมือสักครั้งอ่ะงับ

ไม่ได้บอกว่าตัวเองเก่งนะงับ แต่แค่น้องๆเค้ายังไม่รอบคอบหรือบางครั้ง ก็ เหมือนกับว่ามีความคิดที่ว่าผมเล่นมานานแล้วจะไปชนะได้ไงพอผม ทำเกมเค้าเสียเค้าก็เล่นๆ ประคองไปแล้วอ่ะงับ เลย กอยๆชอบกล

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: May 18, 2009, 05:36:41 PM »

อืมๆ  แถวๆทองหล่อนี่มันใกล้กับห้างไรบ้างเอ่ย  ถ้าใกล้กับมาบุญครอง
ก็ไปเจอกับตากิ๊กที่  HL ได้เลยรับรองว่า  ไม่มีกอย ครับ  ถึงขั้นหน้ามืด

ถ้าสะพานเหล็กก็ไปเจอกับ ตาเบลก็ได้นะ พระกาฬเหมือนกัน หรือไปเจอ
ตาเบนซ์ก็ได้  ที่สาม GT9 อาจจะเดินเตร็ดเตร่แถวๆ นั้นแต่ต้องบ่ายๆ หน่อยนะครับ
พวกนี้แพ้แสงอาทิตย์ไม่ค่อยมาเช้า มาปุบกลับปับ   

(ปล.แซวเล่นนะน้องนะ)
« Last Edit: May 18, 2009, 05:38:39 PM by mr.Tu » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #4 on: May 18, 2009, 06:19:07 PM »

MBK ไปสะดวกสุดแล้วคับ

บ้านผมก็อยู่แถวนี้

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: May 18, 2009, 06:20:48 PM »

MBK ไปสะดวกสุดแล้วคับ

บ้านผมก็อยู่แถวนี้

เจอกับภูเขายิ่ง ขริง เลยทีนี้ 

Member

Email
« Reply #6 on: May 18, 2009, 07:01:55 PM »

พี่เบล นี่คนอ้วนๆ ที่อยู่อาคารพิลมชั้น บนๆ ป่ะงับ

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: May 18, 2009, 07:07:04 PM »

พี่เบล นี่คนอ้วนๆ ที่อยู่อาคารพิลมชั้น บนๆ ป่ะงับ

คนนั้นแหละ ไม่อ้วนนะ  อวบเฉยๆ

MonoL
Member

Email
« Reply #8 on: May 18, 2009, 08:33:24 PM »

ผมไม่ได้อยู่ใกล้มากแต่ไปได้ พอดีแถวบ้านไมค่อยมีคนเล่น

Rivaul
Member

Email
« Reply #9 on: May 21, 2009, 01:11:08 AM »

Posted by: mr.Tu  Posted on: May 18, 2009, 07:07:04 pm 
Insert Quote 
Quote from: I Started a Joke on May 18, 2009, 07:01:55 pm

คนนั้นแหละ ไม่อ้วนนะ  อวบเฉยๆ 

ต้องเรียกอย่างสุภาพว่าอวบระยะสุดท้าย 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: