Summoner Master Forum
September 29, 2024, 06:22:44 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: เครื่องจักรหูรูด บดหมูทอด เอามาทอดกินกัน อร่อยดี แง่มๆ  (Read 8509 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« Reply #30 on: May 21, 2009, 12:05:53 AM »

ตัวนี้เวลาจัดเล่นจริง ต้องตอบโจทย์ให้ได้ข้อเดี่ยวครับคือทำไงให้มันตีชนะ  เพราะตัวมันมีมีbasพลังตำมาก ตัวมันจึงโดดตายด้วยการ์ดใบเดี่ยวอยู่ดี  ซึ่งการเอาตัวมันที่2และ3มาตีต่อก็เป็นเรื่องที่ดีเหมือนกัน แต่ถ้าจัดโดยมีตัวช่วยอื่นๆ เช่น การเพิ่มMp ทำให้มันยกเลิกMysticการ์ด ฯลฯ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่านะครับ เพราะต้องการปิดเกมส์เร็วเป็นหลักอยู่แล้ว

Mountain Thief ไม่น่าใส่เกิน1-2ตัวเลยครับ  ไม่ต่างจากโอเมก้าเท่าไร โดนใบเดี่ยวตายทั้งคู่ ถึงจะจ่าย1ตี พลังก็น้อยกว่าอยู่ดี ส่วนตัวถ้าผมจัดคงไม่ใส่ตัวนี้แน่

Sara dollผมว่าไม่ค่อยน่าใส่นะ  ผมว่าใส่ตัวเชือดดีกว่า

Timothy Promo ทำให้Ryusuke Figure เปิดกองไม่ค่อยสะดวกนะครับ  ผมว่าถ้าเคยเล่นMachineเก่าๆ มาก่อนจะรู้ว่าTintonเป็นตัวเรียกพวกเร็วแค่ไหน  น่าเล่นTinton 3ใบแทนมากกว่า  ถ้ามาได้คู่กับRyusuke Figureน่าจะเร็วมาก

อีกตัวที่แนะนำคือ เรือเหาะจ่าย1ทายค่าร่ายได้จั่วก็ดีนะครับ

ส่วนตัวเพิ่มMpแนะนำยากแฮะ  แต่ไม่แนะนำนักเวทย์หญิงแน่ๆ เพราะเสียการ์ดในมือ และเด็คนี้จั่วไม่ได้เร็ว 

Mysticเด็คนี้ใช้ชุดสามัญอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่ามาไม่ได้แน่  ในเมื่อAtเราเยอะขนาดนี้แต่โดนการ์ดใบเดี่ยวตายและต้องการปิดเกมส์เร็ว  น่าจะจัดMysticเล่นเฉพาะทางมากกว่าครับ อาจเป็นชุดซัก30ใบต้นๆ เน้นใช้การ์ดเผาMysticกับพวกยกเลิกSkillกับAbilityและสูญเสียAbilityก็น่าจะพอ และเน้นการใช้ที่Mp2และ1เพื่อให้สอดคล้องกับตัวเพิ่มMpของเรา ถ้าจัดสัดส่วนได้ดีตามเมต้าก็น่าจะไปได้สวย 

คิดว่าStebบุกที่ดีและง่ายๆ น่าจะเป็นแบบนี้   เพิ่มMpซัก1เป็นMp9>>>จ่าย3ตีMpเหลือ6>>>แก้ด้วยMysticค่าร่าย2ได้3ครั้งก็หมายความว่าฝ่ายตรงข้ามหมดสิทธิ์เล่นค่าร่าย3กับเราแน่ๆ แล้วครับ  ถ้าบุกได้แบบนี้ตั้งแต่ต้อเกมส์ตัวนี้น่ากลัวมาก

คิดว่าพอของออกมาคงเล่นตัวนี้แน่  ชอบจริงๆ เพราะมันบ้าดี

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #31 on: May 21, 2009, 02:50:56 AM »

จะลำบากถ้าเค้าเน้นโปรย seal lv 1 ยันแผงหน้าถ่วงเวลาเรา เพราะเราตบได้มากสุดตาละ 2 ใบ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #32 on: May 22, 2009, 04:33:08 AM »

ขอบคุณนะครับ สำหรับคำแนะนำ แต่เรื่องใส่ tinton ก็น่าสนใจครับ ^^

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #33 on: May 23, 2009, 10:56:42 PM »

วันนี้มาขอถอนคำพูดตัวเองครับ  ว่าไม่ใส่เมาเทนทีฟนะ   

ตกลงว่าวันนี้ลองสมมุติของเล่นดูแล้ว   ต้องใส่4ใบจริงๆ  ถ้าจะเอาแบบง่ายนะ  แต่จะกลายเป็นว่าเมาเทนทีฟเกิดแทนเจ้านี้ไปเลย  5555+

แล้วการจัดรีดMysticสำคัญมากๆๆๆๆๆๆ

เด็คนี้เป็นไปตามคาดว่าถ้าเจอเด็คตีด้วยกันจะค่อนข้างได้เปรียบ  แต่ถ้าเจอพวกเด็คแนวตั้งรับหรือContronละก็จะสู้ไม่ได้เลย
« Last Edit: May 23, 2009, 11:06:31 PM by Rattikarn » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #34 on: May 23, 2009, 11:25:38 PM »

แต่ที่แน่ๆ คิดว่าที่ชอบของแนวเด็คนี้คือความสะใจนี่แล 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #35 on: May 24, 2009, 05:04:12 AM »

เดคนี้ น่าใส่ กุญแจ แรร์สีฟ้า จริงๆ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: