Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:30:56 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Printการ์ดผิดไหมครับ  (Read 3881 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Uria
Member

Email
« on: May 15, 2009, 06:07:51 AM »

รบกวนถามนะครับ แบบว่า  การพิมพ์การ์ดเพื่อทดลองผิดไหมคัรบ

แบบคนไม่เคยเล่นเลย อยากพิมพ์การ์ดมาลองก่อนซื้อจริงจะได้ไหมครับ

ขออนุญาติไว้ ณ ที่นี้นะครับ

ปล.จะแจกเด๊คเป็น.docให้พิมพ์ไปลองก่อน -*-  ถ้าสนุกก็ค่อยซื้อมาอะครับ
ปลล.บางเด๊คอาจใช้ข้อมูลที่บอร์ดนี้ช่วยนะครับ เด๊ยวลงเครดิตให้ๆ

Green day
Member

« Reply #1 on: May 15, 2009, 06:21:45 AM »

รบกวนถามนะครับ แบบว่า  การพิมพ์การ์ดเพื่อทดลองผิดไหมคัรบ

แบบคนไม่เคยเล่นเลย อยากพิมพ์การ์ดมาลองก่อนซื้อจริงจะได้ไหมครับ

ขออนุญาติไว้ ณ ที่นี้นะครับ

ปล.จะแจกเด๊คเป็น.docให้พิมพ์ไปลองก่อน -*-  ถ้าสนุกก็ค่อยซื้อมาอะครับ
ปลล.บางเด๊คอาจใช้ข้อมูลที่บอร์ดนี้ช่วยนะครับ เด๊ยวลงเครดิตให้ๆ

จะเล่นกับเพื่อน คงไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้า จะเอามาลงแข่งในงานคงไม่ได้หรอกครับ

Uria
Member

Email
« Reply #2 on: May 15, 2009, 06:23:32 AM »

สรุป คือ ถ้าพิมพ์มาลองเด๊คก่อน เห็นเก่งก็เล่นนี่ได้ไหมครับ

ถ้าได้ ผมลุยเลยน้าๆ

Green day
Member

« Reply #3 on: May 15, 2009, 06:28:22 AM »

สรุป คือ ถ้าพิมพ์มาลองเด๊คก่อน เห็นเก่งก็เล่นนี่ได้ไหมครับ

ถ้าได้ ผมลุยเลยน้าๆ

ย้ำนะครับ เล่นกับเพื่อน แล้วอีกรอบ ถ้าเพื่อนยอมให้ได้ครับ 

KimiO
Member

« Reply #4 on: May 15, 2009, 06:32:27 AM »

ถ้าเล่นกับคนรู้จัก แล้วเค้าไม่ว่าอะไร ก็ไม่มีปัญหา

แต่แข่งคงไม่ได้อยู่แล้วละครับ

ผมก็ปริ้นเล่น เหมือนกัน พอใจค่อยไปซื้อ -*-

ปล. แต่น่าจะผิดกฎหมายมั้ง แบบว่าเรา ก๊อปปี้อะ  ไม่รุ้ครับ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: May 15, 2009, 06:35:17 AM »

ปริ้นเล่นทดลองก่อนได้นะครับ เล่นกับคนรุ้จัก ถ้าเล่นกับคนอื่นๆเราบอกให้เค้าเข้าใจ ถ้าเค้าเล่นด้วยก็ปริ้นได้ครับ

ปริ้นทดลองเล่นก่อนซื้อดีสุดครับ ทำให้เราเสียเงินกับเดคที่เราชอบและต้องการเท่าันั้น

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: May 15, 2009, 03:15:36 PM »

ปรินท์มาเลย  ผมคนนึงปรินท์เกือบทั้งเด็ค  5555+
ถ้ามาเล่นสะพานเหล็ก  เจอผมก็เอามาเล่นได้น้า  ผมอนุญาตดีกว่าไม่มีคนเล่นอะ
ผมว่าดีซะอีก ประหยัดรู้จักใช้เงินทดลองก่อนแล้วค่อยไปซื้อถึงแม้ว่า Summoner Card
จะราคาถูกแต่ยังไง  เงินมันก็ยังเป็นเงินเอามาเสียมั่วซั่วไม่ได้หรอก   

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #7 on: May 16, 2009, 01:10:56 AM »

ปรินท์มาเลย  ผมคนนึงปรินท์เกือบทั้งเด็ค  5555+
ถ้ามาเล่นสะพานเหล็ก  เจอผมก็เอามาเล่นได้น้า  ผมอนุญาตดีกว่าไม่มีคนเล่นอะ
ผมว่าดีซะอีก ประหยัดรู้จักใช้เงินทดลองก่อนแล้วค่อยไปซื้อถึงแม้ว่า Summoner Card
จะราคาถูกแต่ยังไง  เงินมันก็ยังเป็นเงินเอามาเสียมั่วซั่วไม่ได้หรอก   
Printer Deck

Revolution fire
Member

« Reply #8 on: May 16, 2009, 01:15:27 AM »

ตอนผมเล่นเด็คการุด้า ผมก็ปรินท์ซีลทั้งเด็ค พร้อมมิสติคตั้งเเต่ถูกโคดยันเเพงโคด เเบสเต็ด กูกู ซิมริ ซีเคร็ตยังปรินท์
สรุปมันก็เลยกลายเป็นกองกลางที่ใช้กันทุกคน เวลาเล่นก็เลยมีของโกงๆใช้ สรุปก็เลยเล่นกันมันมากเลย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #9 on: May 16, 2009, 02:29:18 AM »

เด็คเจ้าชาย 

Leraje
Member

« Reply #10 on: May 16, 2009, 03:06:25 AM »

ตามอักขระจารึก บรรทัดที่ 2 - 4 หลังกล่องเหล็กพรีค่อนกล่าวไว้ว่า

"ห้ามมิให้ผู้ใด ทำการดัดแปลง ทำซ้ำ คล้ายเหมือน ส่วนหนึ่งส่วนใดเพื่อการพานิชย์
มิฉะนั้น จะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายที่บัญญัติไว้สูงสุด ทั้งผู้ผลิต และ ผู้ขาย
โดยไม่มีการประณีประนอมยอมความใดๆ ทั้งสิ้น"

แสดงว่าถ้าเราทำมาเล่นโดยไม่ได้ขาย บริษัทเค้าไม่ว่าอะไรหรอกครับ สำหรับผมก็ใช้เด็คเจ้าชายซิซ(Ziz Print)อยู่ ผมว่าสำหรับคอมโบหลัก เช่น Seal ตัวยืนหลัก ตัวทำคอมโบ หรือ Mystic ที่จำเป็นสำหรับเด็ค สมควรลองทำมาเล่นดูก่อนครับ จะได้เป็นการทดลองดูว่าเราชอบเด็คนั้นจริงๆหรือเปล่า ก่อนที่จะซื้อการ์ดจริงมาเล่น แต่ที่ผมไม่เห็นด้วยคือ การPrint Mystic สามัญราคาแพงๆ มาใช้ โดยที่ไม่คิดจะซื้อของจริง (เช่น ออโนนัส คุกคู บาสเต็ท AOS) เพราะจะทำให้การ์ดปลอมเยอะเกินไป และดูเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นที่ใช้การ์ดจริงเล่นกับเรา ทำให้เขาอาจจะเกิดความไม่พอใจหรือโมโหเราได้ ทางที่ดีคือควร Print การ์ดมาใช้ให้น้อยที่สุด เละหาโอกาสซื้อการ์ดจริงให้เร็วที่สุดครับ 

stormtrooper
Member

« Reply #11 on: May 16, 2009, 03:11:05 AM »

เคยเจอยิ่งกว่านี้อีกครับเอาซองใสใส่การ์ดไปให้แข็งๆหน่อยแล้วเอาเศษกระดาษมาเขียนชื่อเช่น"นักเวทย์หญิง"แล้วใส่เข้าไป

Smokie
Member

« Reply #12 on: May 16, 2009, 03:14:10 AM »

เคยเจอยิ่งกว่านี้อีกครับเอาซองใสใส่การ์ดไปให้แข็งๆหน่อยแล้วเอาเศษกระดาษมาเขียนชื่อเช่น"นักเวทย์หญิง"แล้วใส่เข้าไป

โอะ มีคนทำเหมือนเราด้วย

Leraje
Member

« Reply #13 on: May 16, 2009, 03:26:02 AM »

ไม่ค่อยจะลงทุนเลยเนาะ 

Smokie
Member

« Reply #14 on: May 16, 2009, 03:29:53 AM »

ทดสอบครับ ทดสอบ 

Leraje
Member

« Reply #15 on: May 16, 2009, 03:31:56 AM »

แค่จะลงทุน Print ซะหน่อยก็ไม่ได้ 

Smokie
Member

« Reply #16 on: May 16, 2009, 03:44:20 AM »

แค่จะลงทุน Print ซะหน่อยก็ไม่ได้ 

ยังไม่มีcardจิงสักใบเลยอะ ไม่มีปริ้นเตอร์ด้วยครับ

God Of Unicon !!
Member

« Reply #17 on: May 17, 2009, 05:42:04 AM »

เอาเลยครับ

เตมที่

อย่าเอาไป แข่งพอ

อิอิ

kee za
Member

« Reply #18 on: May 17, 2009, 12:17:02 PM »

ไม่ได้คับ ต้องเอามาให้ผมด้วยอิอิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: