Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:23:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ซิกมันโดนรังแก  (Read 18463 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #30 on: May 14, 2009, 12:59:59 AM »

Werecat Bandit ไม่โดนริสติคนะคับ

ซิกมันด์แกรนครอสมีนะ ผมเคยจัด ก็เก่งดีด้วยแหละ มีทิมเพอร่ากับเบบี้ลมเชื่อมได้ - -"

อยากแค่ให้มันจั่วเร็วๆขึ้นอีกหน่อยอ่า เอา ชาแมนมาซัก 2 ใบก็ยังดีครับ หรือไม่ก็หาวิธีที่มันจั่วเร็วๆหน่อย

ไปเจอ ด้วงลมเด็คแมลงตี 4 จั่ว 4 อ้วกเลย

มันผิดเพราะแมลงมันจั่วเว่อร์ไปตะหาก ไม่ใช่เพราะซิกมันด์จั่วน้อยไป - -"
เอา Jade Beetle เหลือสักสองกำลังดี - -"

เฮ้ยอย่านะ-*-
เดคพี่พันโดนน้องๆเอาไปเล่นจนโดนริสติคไปเดค2เดคละอย่าให้ลามมาถึงแมลงเลย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #31 on: May 14, 2009, 01:01:26 AM »

Werecat Bandit ไม่โดนริสติคนะคับ

ซิกมันด์แกรนครอสมีนะ ผมเคยจัด ก็เก่งดีด้วยแหละ มีทิมเพอร่ากับเบบี้ลมเชื่อมได้ - -"

อยากแค่ให้มันจั่วเร็วๆขึ้นอีกหน่อยอ่า เอา ชาแมนมาซัก 2 ใบก็ยังดีครับ หรือไม่ก็หาวิธีที่มันจั่วเร็วๆหน่อย

ไปเจอ ด้วงลมเด็คแมลงตี 4 จั่ว 4 อ้วกเลย

มันผิดเพราะแมลงมันจั่วเว่อร์ไปตะหาก ไม่ใช่เพราะซิกมันด์จั่วน้อยไป - -"
เอา Jade Beetle เหลือสักสองกำลังดี - -"

เดคพี่พันโดนน้องๆเอาไปเล่นจนโดนริสติคไปเดค2เดคละอย่าให้ลามมาถึงแมลงเลย

ว่าแต่เดคอะไรที่โดนรีสติกหว่า

ปล่อยแมลงไว้อย่างงั้นเถอะ ^^

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #32 on: May 14, 2009, 01:05:09 AM »

อย่าเชียร์แมลงสิ มันไม่ใช่ร่าย 2 แล้วป้าบบบ

แปะผ้าแล้วป้าบบบ

จากนั้นรวม all แล้วป้าบๆๆ Triple kill OWNING!!!!

ขอร้องอย่าให้ตัวนี้ไปเป็นพอ

หู๊ หุ หุ หุ หุ หุ...

ร่ายแล้วตบ แล้วบึม ห้าๆๆๆ

Green day
Member

« Reply #33 on: May 14, 2009, 01:07:32 AM »

ยังเกาะต้นไม้สบายใจอยู่ 

อย่าไปยุ่งกะมันเรยตัวละ 20 บาท หุหุ 

ปล. พี่โตครับ เด๊กพี่พันเด๊กไรอ่ะครับ ที่โดนรี 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #34 on: May 14, 2009, 01:09:50 AM »

ยังเกาะต้นไม้สบายใจอยู่ 

อย่าไปยุ่งกะมันเรยตัวละ 20 บาท หุหุ 

ปล. พี่โตครับ เด๊กพี่พันเด๊กไรอ่ะครับ ที่โดนรี 

จีทีที่แล้ว น้องพี่พันอีกคนเอาเดคมังกรไปมังกรโกรวอะที่มีปู่เอนชานท์ ฮเวสทาร่า ส่วนพีพันก็เล่นแมลง

จบจีทีปู่โดนรี เอนชานท์โดนรี ฮเวสทาร่าแบน

Green day
Member

« Reply #35 on: May 14, 2009, 01:11:40 AM »

พระเจ้า มังกรเลเวล 1 

ที่จั่วไวๆๆๆ - -

Nanaki
Member

« Reply #36 on: May 14, 2009, 01:50:07 AM »

ปีที่แล้วรอดไงแมลง  ปีนี้ก้พอได้แย้ว จั่วไวเกินไปแย้ว  ให้มันได้พักงานมั่ง 

ohm13
Member

Email
« Reply #37 on: May 14, 2009, 02:15:40 AM »

เด๋วซักพักก็แบนการ์ดจั่วเว่อๆให้หมด เหมือนยูกิซะเลย

ZusS
Member

« Reply #38 on: May 14, 2009, 02:46:19 AM »

ถ้า ชาแมนกลับมา ไม่โดน ริส ต่อซิกมันเหลืออย่างละ 2 ยังไงก็ได้เหน นรกแตกแน่ๆ

[PooI]
Member

Email
« Reply #39 on: May 14, 2009, 02:50:33 AM »

ปลดๆมาให้สาวกซิกมันเล่นเตอะ

todd11
Member

« Reply #40 on: May 14, 2009, 02:55:44 AM »

ปลดแค่ ตัว ซิกมันก็ได้มั้ง ตัวอื่นมันโกง เกินเหตุ อโรเซล  เนี่ย

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #41 on: May 14, 2009, 02:59:28 AM »

ปลดซักตัวก็เกิดละ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #42 on: May 14, 2009, 03:11:59 AM »

ปลดซิกเด็กอีก มีหวัง Natalie+Eternal Enthronement ออกมาครบชุดใน 2 Turn เกน +6

paradoxfever
Member

« Reply #43 on: May 14, 2009, 03:16:59 AM »

ตอนนี้มันก้ยังเก่งอยู่นะเห้ยยย T T

Ristrict all stars <<< ชื่อก้บอกแล้วว่ามันต้องเก่งมากๆ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #44 on: May 14, 2009, 04:18:34 AM »

เอาน่ะ แต่ก่อนหน้านี้ มันก้อปู้ยำปู้ยี คนอื่นๆมานักต่อนักล่ะ

St.3 ออกมาตอนปลายปี 2006 จนนี้ กลาง 2009 ล่ะ
เท่ากับกษัตริย์ลม ผู้นี้ก้อฟาดฟันชาวบ้านมา 2 ปีกว่าๆ เชียวนะ   

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #45 on: May 14, 2009, 04:24:44 AM »

แมลงแค่นี้ยังโดนรังแกไม่พออีกเหรอครับ
อลาน่าเต็มบ้านเต็มเมือง ซิซก็เกลื่อน แมลงมันถมหลุมตัวเองเรียกพวกโดนซิซกด เอาอะไรไปตีให้ไชน์เขาเต็มก่อนล่ะ

เรียกพวกมาเยอะๆอลาน่ากด ออลตูมๆ ไม่ก็โฮลี่อีก
ผมว่าน่าสงสารมากกว่านะ

ส่วนซิกมันผมว่าดีแล้ว ลองนึกดูนะครับ
มีไนท์ลมออกใหม่! นึกอะไรไม่ออกให้นึกถึง....ก่อนเสมอ ครีเอทลำบากนะ

mr.Tu
Member

« Reply #46 on: May 14, 2009, 04:29:51 AM »

เดี๋ยวมันก็มี ของมาเสริม ธาตุลม  แล้วก็มาใช้กับ ซิกมันได้เองแหละ
คิดซะว่า พักรบชั่วคราวก่อนออกมาฟาดฟันชาวบ้านต่อแล้วกันครับ

FortuneTeller80
Member

« Reply #47 on: May 14, 2009, 05:02:29 AM »

ไม่หรอกค่ะ ฟอร์ว่าทางcreate teamเค้าคงไตร่ตรองกันดีแล้ว ไม่งั้นซิกมันด์และพรรคพวกคงไม่โดนรีหรอกค่ะ ฟอร์ก็เป็นนักเล่นการ์ดคนนึงที่รักในธาตุลมนะคะ อย่าคิดไปในแง่ลบเลยค่ะ

คิดซะว่า อย่างน้อยcreate teamยังใจดี ให้ซิกมันด์ใหญ่ สองใบ ซิกมันด์เล็กสองใบ อโรเซลใบเดียว ไคเลอร์สองใบ ชาแมนลม ใบนึง ลูครีเทียอีกใบนึง นี่อย่างต่ำในเด็คก้อเก้าใบแล้วนะคะ ใส่นั่นนิด ใส่นี่หน่อย ก็โอเคแล้วค่ะ

ฟอร์ยอมรับนะคะ ว่าช่วงๆนึงฟอร์เบื่อ เบื่อเด็คที่พลังสูงๆ เด็คลม ไม่มีอะไรใหญ่ๆ ไปสู้ มังกรแกรนด์ครอส สู้กับเวอร์เตสเตสเด็คไฟไม่ไหว  เป็นต้นนะคะ (
ย้ำว่าเป็นต้นนะคะ) ฟอร์เซงๆ เล่นหยุดเล่นไปพักนึง ไปทำอย่างอื่น อ่านหนังสือบ้าง เล่นเกมส์บ้าง แล้วค่อยกลับมาใหม่ เด็คลมมันก็ไม่ได้แย่นะคะ ช่วงGT ก็มีชาร์ลออกมา เก่งเชียว

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #48 on: May 14, 2009, 05:36:04 AM »

รอ H.X.ll ออกก่อน

แล้วเดี๋ยวจะจัดหนุมานเอง(ถ้ามีเวลาจากการเรียนไปเล่นอ่ะนะ)

ลิงโม่เมื่อก่อน สุดยอด

คิดแล้วคิดถึง 

Member

Email
« Reply #49 on: May 14, 2009, 05:50:23 AM »

รอ H.X.ll ออกก่อน

แล้วเดี๋ยวจะจัดหนุมานเอง(ถ้ามีเวลาจากการเรียนไปเล่นอ่ะนะ)

ลิงโม่เมื่อก่อน สุดยอด

คิดแล้วคิดถึง 

ลิง 4 ตัว เมื่อก่อน ก็เล่น พอ ลิง 2 ตัว ก็ยังดันทุรังเล่นต่อ

สักพักไม่ได้แตะมันนาน เพื่อนยืมไปสอง

แล้วเพื่อนเก่าที่มันว้อนอยากเล่นก็เลยเอาการ์ดเก่าๆไปเล่นด้วย เลยเอาเดคหนุมานสุดรักที่กองไว้ไปตีๆๆๆ ชนะ

แต่เล่นสนุกๆอะ ปล่อยตายซะเยอะ ให้เพื่อนใช้การ์ดเก่าๆได้เกิดบ้าง ไม่ใช่โดนยำอย่างเดียว ใจเขาใจเรา 

เอาน่ะ แต่ก่อนหน้านี้ มันก้อปู้ยำปู้ยี คนอื่นๆมานักต่อนักล่ะ

St.3 ออกมาตอนปลายปี 2006 จนนี้ กลาง 2009 ล่ะ
เท่ากับกษัตริย์ลม ผู้นี้ก้อฟาดฟันชาวบ้านมา 2 ปีกว่าๆ เชียวนะ  

ส่วนเรื้อง 6 เดือน เอ้ย ซิกมันด์ มันก็เก่งมาตั้งแต่ช่วง Saint final ออกแล้วนะครับ

ถึงมันจะโดนรีสติกมากี่ที่ต่อกี่ที่ มันก็ยังเล่นได้เก่งพอตัวอยุ่นะครับ ยุคนี้มีชาลมาช่วยยืนอีกแรง แถมพลังสูงด้วย แง่มๆ

ยังไงมันก็ยังเล่นได้อยุ่ ไม่ต้องไปปลดรีสติกมันหรอกครับ (ถ้าไม่จำเป็น)

เดี๋ยวมันก็มี ของมาเสริม ธาตุลม  แล้วก็มาใช้กับ ซิกมันได้เองแหละ
คิดซะว่า พักรบชั่วคราวก่อนออกมาฟาดฟันชาวบ้านต่อแล้วกันครับ

ของเสริม ธาตุลม ก็มีเยอะแหละ ครับ แต่ไนท์ ธาตุลม ยังไม่แน่ครับ มันต้องดูที่ิซิกมันด์ ก่อน

แมลงแค่นี้ยังโดนรังแกไม่พออีกเหรอครับ
อลาน่าเต็มบ้านเต็มเมือง ซิซก็เกลื่อน แมลงมันถมหลุมตัวเองเรียกพวกโดนซิซกด เอาอะไรไปตีให้ไชน์เขาเต็มก่อนล่ะ

เรียกพวกมาเยอะๆอลาน่ากด ออลตูมๆ ไม่ก็โฮลี่อีก
ผมว่าน่าสงสารมากกว่านะ

ส่วนซิกมันผมว่าดีแล้ว ลองนึกดูนะครับ
มีไนท์ลมออกใหม่! นึกอะไรไม่ออกให้นึกถึง....ก่อนเสมอ ครีเอทลำบากนะ

ผมว่าแมลงโดนรังแก ครับ แพ้ โฮลี่ อุลตร้าแมน แพ้ ซิซ แพ้ออลตูมๆ บ้านพังหมด

จากการได้ลองเล่นเดคแมลงของเพื่อนแล้วจริงๆ ถ้าออลแล้วเราแก้ไม่ได้ ถือว่าเกมแทบจบเลยครับ

ส่วนเรื่องซิกมันเวลาจะครีเอท ไนท์ เวล 1 แต่ละตัว ต้องคิดถึงซิกใหญ่ก่อน เพราะมันเรัยกไนท์เวล 1 ได้

ส่วนไนท์ เวลอื่นๆ ที่เรียกออกมาไม่ได้ ก็ต้องดูความสมดุล และใช้การ Play Test ทดลอง อย่างถี่ถ้วน ก่อนออกมาครับ

แต่พวกที่ รีสติกอยุ่ออกมา คงมีวุ่นวายแน่ครับ เพราะมันเก่งมานานเกือบ 3 ปี แล้วครับ ให้เดคอื่นเกิดบ้างเถอะ

มาวินลมผมก็ยังแพ้ซิกมันอยู่ดีแหละครับ ในบางครั้ง ที่มันตีกระซวก แผงหลังเราตายโดนไว

« Last Edit: May 14, 2009, 05:56:35 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #50 on: May 14, 2009, 09:59:50 AM »

ขอแค่ ซิกมัน 3 ใบ อย่างอื่นไม่สนละ

soccer9955
Member

« Reply #51 on: May 14, 2009, 04:10:30 PM »

ขอชาแมน2ก็พอ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #52 on: May 14, 2009, 09:47:10 PM »

ขอชาแมน2ก็พอ
ใบเดียวก็ปาหมอนแล้ว

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #53 on: May 14, 2009, 10:18:36 PM »

ขอแบบตัว Search Thunderix อย่างเดียวอีกซักตัวนึง ซิกมันด์ใหญ่ไปไหนก็ไป 

สงสารคนเล่นหนูมั่งเหอะครับ ไม่มีตัวตั้ง

-:-MegaChoCoBlue-:-
Member

« Reply #54 on: May 15, 2009, 02:43:05 AM »

ขอแบบตัว Search Thunderix อย่างเดียวอีกซักตัวนึง ซิกมันด์ใหญ่ไปไหนก็ไป 

สงสารคนเล่นหนูมั่งเหอะครับ ไม่มีตัวตั้ง
ชาลโปรโมไงจะ 

mr.Tu
Member

« Reply #55 on: May 15, 2009, 02:44:49 AM »

ยังจะรักเล่นหนูจนหา ไม่  คนนี้
(แต่เอ๊ะ แอบนอกใจไปเล่นเด็คทาลิไฟแล้วนี่ หึหึหึ )
« Last Edit: May 15, 2009, 05:04:05 AM by mr.Tu » Logged

Member

Email
« Reply #56 on: May 15, 2009, 03:28:24 AM »

ยังจะรักเล่นหนูจนหา ไม่  คนนี้
(แต่เอ๊ะ แอบนอกใจไปเล่นเด็คทาลิไฟแล้วนี่ หึหึหึ::020::)

เค้ากลับมาเล่น หนูน้ำ เกาหลี ละ ชอบ ช็อต 0 นำ หนูน้ำ + พลังทีเดียว 8 แง่มๆ

God Of Unicon !!
Member

« Reply #57 on: May 15, 2009, 05:05:47 AM »

สู้ๆ

mr.Tu
Member

« Reply #58 on: May 15, 2009, 05:06:19 AM »

(แต่เอ๊ะ แอบนอกใจไปเล่นเด็คทาลิไฟแล้วนี่ หึหึหึ)

เค้ากลับมาเล่น หนูน้ำ เกาหลี ละ ชอบ ช็อต 0 นำ หนูน้ำ + พลังทีเดียว 8 แง่มๆ

เป็นผู้บุกเบิกทำเด็คนี้จนโด่งดังกลับมาเล่นก็ดีแล้ว  ไม่มีใครเค้าเข้าใจคอมโบลึกซึ้งเท่ากับ
ตัวเองแล้วละ   คุณกิ๊กเล่น หนูน้ำโหดสุดๆแล้ว 

ห้ามตอบคำถามใน Book of Caller...
Member

Email
« Reply #59 on: May 15, 2009, 01:45:08 PM »

ซิกมันด์ เก่งที่สุด
ผมเองยังเล่นอยู่เลย

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: