Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:20:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรือดำน้ำพลังปรมณู ตูมเดียวได้เรื่อง  (Read 3887 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Dark Capricorn
Member

Email
« on: May 12, 2009, 02:45:58 AM »

สนุกอ่ะ ถึงจะแพ้บ่อยก็เถอะ แต่มันส์มากเลย
มาดู List กันซักเล็กน้อย

Seal

Annidisonge Submarine                      3    เรือดำน้ำพิฆาตพลังปรมณู
Shanon ,The Alchemist                        4    ช่างซ่อมเรือ
ฺBunyip                                                 4    ลูกมือช่าง
Mermage Of Aqurius                            2    โดดฟรีส ยกฟรีส
Fish Of Pices                                        4    เตาปฏิกรณ์
Assaulter Fairy                                    4     จรวดปรมณู
Lazal mage                                          2    ตอปิโด
Tempera The Vaper Dragon                 2    หน่วยพลา

Mystic

นึกไม่ออก ขอแลปทดลอง 2 ใบ

วิธีการเล่น

ถ้าได้เริ่มก่อน จะเลือกลง Tempera หรือ Shanon ก่อนก็ได้ครับ จากนั้นลงปลา 1 ตัว

ถ้าฝ่ายตรงข้ามเริ่มทีหลังแล้วไม่ยอมตีละก็ เทิร์นหน้าจั่วซีล 2 ใบครับ

จากนั้น ก็ร่าย Annidisone Submarine ครับ แล้วบอกต่อว่า ทริบเบิ้ลคอม ให้ไหมครับ? 

ถ้าให้ ก็ยิงออลเลยครับ Mp 8 เต็ม 10 ออลเทิร์น 2 ผมว่าทำลายเกมฝ่ายตรงข้ามได้พอควรครับ

ถ้าเราถือ แฟรี่ หรือ ลาซาลเมจอยู่ เทิร์นหน้า ก็ 12 ออลครับ ออลเข้าไป เด๋วก็เกมครับ

(เรือดำน้ำยกเลิกมิสติกการ์ดครับ โอกาสโดนหยุดน้อยมหาน้อย)

จริง การเล่นคือ รับเกมโดยใช้เงือก ชานอน บันยิบ เป็นตัวถ่วงเวลาครับ แล้วบุกด้วยการออลของเรือ

ข้อเด่น

1.  มันออลได้เนียนมากๆ
2.  เกมรับจะทำได้ดีเพราะคอมโบยกฟรีส ทิ้งฟรีส ซึ่งส่งผลต่อเกมบุกด้วย
3.  ไม่เหมือนใครครับ แน่ใจว่ายังไงตอนนี้ไม่มีใครเล่นแน่ๆครับ
4.   ราคาประหยัดครับ 500 น่าจะอยู่ เด็คนี้

ข้อเสีย

1. ตัวเล็กมากครับ เรือดำน้ำ เบส 8 คอมได้ 11 โอกาสเจอควายแล้วตายสูงครับ
2. เนื่องด้วยไม่ได้ยกเลิกเคิร์ส เลยทำให้เวลาโดนเคิร์สแล้วแก้ลำบากมาก
3. ตัวทำเกมแรงๆ มีแค่ตัวเดียว ทำให้ถ้าไม่เข้าจะเล่้นลำบาก (เปลี่ยนโหมดเล่น)

ก็เท่านี้แหละครับ เด็คมันส์ๆราคาถูกอีก 1 เด็ค ตอนนี้กำลังปรับเด็คอยู่ครับน่าจะมี เวอร์ชั่้นต่อไปแน่นอน

ติได้ชมได้ครับ วิจารณ์เต็มที่เลย ขอน้อมรับด้วยความยินดีครับ

DIDA
Member

Email
« Reply #1 on: May 12, 2009, 04:06:52 AM »

ดีครับ ผมชอบเด๊คประมาณนี้

ไม่มีแนะนำไรหรอกครับ เพราะผมก็ไม่เคยเล่น

แต่ถ้าall เร็วแบบนี้ ยกเลิกมิสติก ถ้าเราจัดมิกติกแก้ทางดีๆก็แก้เกมได้แน่

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #2 on: May 12, 2009, 04:29:41 AM »

Pyrus Calleryana Fairy เพิ่มความเนียนยิ่งขึ้น

Alexzandra
Member

Email
« Reply #3 on: May 12, 2009, 04:31:51 AM »

ก็เก่งพอกับราคาของมันแหละนะ

เล่นเอาฮาๆขำๆ ก็พอใช้ได้อยู่

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #4 on: May 12, 2009, 05:06:40 AM »

เดคนี้ราคาประหยัดมากมายครับ เล่นแล้วคงน่าสนุกครับ ตอนแรก นึกว่าเรือบิน สีดำ ชุด 4 nagas ซะอีก แต่เป็นชุดนี้ก็แนวพอๆกันละคร้าบบ 

Pyrus Calleryana Fairy เพิ่มความเนียนยิ่งขึ้น

ตัวนี้เนียนมากครับ 

< The Sun~++>
Member

« Reply #5 on: May 12, 2009, 05:11:51 AM »

น่าสนคับเด็คนี้

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #6 on: May 12, 2009, 05:28:02 AM »

มันเสียตรงที่ยกเลิกมิสติคทั้งสองฝ่ายนี่แหละ - -*

ถ้าใช้เคิสหยุดเกม เจอพวกยกเลิกเคิสก็แน่นิ่งนะครับ - -

ลองใส่ออมดินยื้อเกม แล้วใส่ Kyrie ปั๊มดูดีมั้ยครับ(แต่ไม่ต้องถึงขนาด Hi5 นะ ปั๊มแค่ 2-3 ก็พอ)

entasia
Member

Email
« Reply #7 on: May 12, 2009, 10:59:43 AM »

อันนี้เนียนจริง ยกเลิกทุกอย่าง

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #8 on: May 12, 2009, 01:11:26 PM »

ก็ดีนะครับ

แต่ยังไงยุคนี้โอกาสที่ All ไปแล้วจะไม่ได้ตัวใหญ่ของฝ่ายตรงข้ามสูงมาก โดนเฉพาะแกรน
ผมว่าเพิ่มมิสติกแนวหยุดกับยกเลิก Skill ไปเยอะๆ ครับ รับมือแกรนโดยเฉพาะ

ส่วน Deck ม้า Deck หนูเรอะ เละ!!

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: May 12, 2009, 01:39:17 PM »

ตอนออกใหม่ๆ เคยเล่นกะ หนูน้ำ theory
หากตาแรกขึ้นก็ลงหนูน้ำ น้ำร่าย 1 ซะตัว และเรือดำน้ำ
ตาหน้า All ได้เลย 

Revelation
Member

« Reply #10 on: May 12, 2009, 02:24:24 PM »

ลองนี่มั้ย
Drusilla, the Lava Witch
ให้ Shannon ทิ้งได้(แต่Level หนัก)
All บ่อยๆยืนได้ด้วย

dhaos
Member

Email
« Reply #11 on: May 12, 2009, 02:52:34 PM »

ผมว่ามันจะลำบากตรงเทินแรกสุดน่ะล่ะ
Timperra และ Shannon ค่าพลังจัดว่าค่อนข้างต่ำ ถ้าฝ่ายตรงข้ามการ์ดขึ้นไม่ห่วยจนเกินไปก็สามารถลงมาโจมตีได้สบาย

Revolution fire
Member

« Reply #12 on: May 12, 2009, 03:07:07 PM »

ถ้าจะปรับให้ดีขึ้นหน่อย เเต่เเพงขึ้น เเนะนำนี่
ก่อนผ่านซินน้ำโดดสด(ใส่สักหนึ่งก็พอ เงือกยกได้) เข้าเทิร์นนวญทิ้งร่ายสามเกน (ถ้าเอาถูกก็วอเทีย ใส่สักสอง)
เเฟรี่ไฟปั๊ม เเล้ว12ออลล้างกระดานนนน!!!!!
เเต่ราคามันจะเพิ่มเป็นเจ็ดร้อยนิดๆเนี่ยดิ
« Last Edit: May 12, 2009, 03:19:42 PM by <<Burstwing Garuda>> » Logged

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #13 on: May 12, 2009, 08:57:46 PM »

เรือดำน้ำลง 4 นะงิถ้าปลาน้อยมะขึ้น All เทิร์น 2 มะได้

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #14 on: May 12, 2009, 09:01:03 PM »

เห็นแล้วน่ะจะใส่ Fluffy Fur Seal ใบ 2 ใบ

ZusS
Member

« Reply #15 on: May 12, 2009, 11:29:47 PM »

น่าหาตัวยือ หน่อยจริงๆนะครับ เด้วนี้ซีลตัวเลกมีพลัง พอตัวอยู่ก่อนจะออลเขาจะโดนเขาต่อยตายก่อนนะสิครับ

Revolution fire
Member

« Reply #16 on: May 12, 2009, 11:33:52 PM »

เรือดำน้ำลง 4 นะงิถ้าปลาน้อยมะขึ้น All เทิร์น 2 มะได้
ใส่ 4 มันต้องขึ้นซักตัวเเหละน่า......

kee za
Member

« Reply #17 on: May 12, 2009, 11:58:29 PM »

สนุกอ่ะ ถึงจะแพ้บ่อยก็เถอะ แต่มันส์มากเลย
มาดู List กันซักเล็กน้อย

Seal

Annidisonge Submarine                      3    เรือดำน้ำพิฆาตพลังปรมณู
Shanon ,The Alchemist                        4    ช่างซ่อมเรือ
ฺBunyip                                                 4    ลูกมือช่าง
Mermage Of Aqurius                            2    โดดฟรีส ยกฟรีส
Fish Of Pices                                        4    เตาปฏิกรณ์
Assaulter Fairy                                    4     จรวดปรมณู
Lazal mage                                          2    ตอปิโด
Tempera The Vaper Dragon                 2    หน่วยพลา

Mystic

นึกไม่ออก ขอแลปทดลอง 2 ใบ

วิธีการเล่น

ถ้าได้เริ่มก่อน จะเลือกลง Tempera หรือ Shanon ก่อนก็ได้ครับ จากนั้นลงปลา 1 ตัว

ถ้าฝ่ายตรงข้ามเริ่มทีหลังแล้วไม่ยอมตีละก็ เทิร์นหน้าจั่วซีล 2 ใบครับ

จากนั้น ก็ร่าย Annidisone Submarine ครับ แล้วบอกต่อว่า ทริบเบิ้ลคอม ให้ไหมครับ? 

ถ้าให้ ก็ยิงออลเลยครับ Mp 8 เต็ม 10 ออลเทิร์น 2 ผมว่าทำลายเกมฝ่ายตรงข้ามได้พอควรครับ

ถ้าเราถือ แฟรี่ หรือ ลาซาลเมจอยู่ เทิร์นหน้า ก็ 12 ออลครับ ออลเข้าไป เด๋วก็เกมครับ

(เรือดำน้ำยกเลิกมิสติกการ์ดครับ โอกาสโดนหยุดน้อยมหาน้อย)

จริง การเล่นคือ รับเกมโดยใช้เงือก ชานอน บันยิบ เป็นตัวถ่วงเวลาครับ แล้วบุกด้วยการออลของเรือ

ข้อเด่น

1.  มันออลได้เนียนมากๆ
2.  เกมรับจะทำได้ดีเพราะคอมโบยกฟรีส ทิ้งฟรีส ซึ่งส่งผลต่อเกมบุกด้วย
3.  ไม่เหมือนใครครับ แน่ใจว่ายังไงตอนนี้ไม่มีใครเล่นแน่ๆครับ
4.   ราคาประหยัดครับ 500 น่าจะอยู่ เด็คนี้

ข้อเสีย

1. ตัวเล็กมากครับ เรือดำน้ำ เบส 8 คอมได้ 11 โอกาสเจอควายแล้วตายสูงครับ
2. เนื่องด้วยไม่ได้ยกเลิกเคิร์ส เลยทำให้เวลาโดนเคิร์สแล้วแก้ลำบากมาก
3. ตัวทำเกมแรงๆ มีแค่ตัวเดียว ทำให้ถ้าไม่เข้าจะเล่้นลำบาก (เปลี่ยนโหมดเล่น)

ก็เท่านี้แหละครับ เด็คมันส์ๆราคาถูกอีก 1 เด็ค ตอนนี้กำลังปรับเด็คอยู่ครับน่าจะมี เวอร์ชั่้นต่อไปแน่นอน

ติได้ชมได้ครับ วิจารณ์เต็มที่เลย ขอน้อมรับด้วยความยินดีครับ
ใบไหนหรอคับแลบอะ
« Last Edit: May 13, 2009, 12:00:17 AM by kee za » Logged

dhaos
Member

Email
« Reply #18 on: May 13, 2009, 01:24:15 PM »

ใบนี้ไง
Mechanic Laboratory

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: May 13, 2009, 02:01:54 PM »

โดยส่วนตัวเคยเจอ  เรือดำน้ำใบนี้นานมาแล้ว All ได้ชั่วร้ายมาก
ไม่ขอแนะนำอะไรครับ  จริงๆ ตามList ก็เวิร์คแล้ว 
มันเป็นเด็คประหยัดแล้วเล่นได้สนุกดี   

kee za
Member

« Reply #20 on: May 13, 2009, 04:15:05 PM »

ใบนี้ไง
Mechanic Laboratory
ออขอบคุณคับ

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #21 on: May 13, 2009, 10:01:56 PM »

ซินไฟ วาเลนเซีย ด้วยไหมครับ

Evening Folk Dance Fairy ใส่ได้ด้วยก็ดีนะ เผื่อให้ทิมเพอร่า คอมออลช่วยได้อีก แถมยังหยุดเมต้าสมัยได้บ้างด้วย

ทิมเพอร่า ใส่สัก 3 น่าจะดีกว่า

คิดถึง เมื่อก่อน ใช้ Irradiant Seahorse แทน MoA

Pages: [1]
  Print  

Jump to: