Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:24:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  
Author Topic: ♪♪♪ ผู้พิทักษ์ป่า ♪♪♪  (Read 29148 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
CrIsIs ClAwS
Member

« Reply #60 on: May 13, 2009, 12:22:19 AM »

ตั้งง่าสยขึ้นนะ ไททัน แต่คิดว่าอาจจะไม่ทันพวก แกรนคอส นึกว่าเป็นแรร์ซะอีก ตอนแรก

MN-ME
Member

« Reply #61 on: May 13, 2009, 12:26:51 AM »

ตอนแรกนึกว่าแรร์เหมือนกัน 

Text แรงดีใช้ง่าย อยู่ให้รอด ก็ปั้มพลังสบาย

ค่าใช้สกิลก็โอเคนะ เพราะ Titan ส่วนใหญ่ค่าร่ายเวอร์ เลเวลเวอร์

แต่สกิลแจ่มๆ 

tarid
Member

« Reply #62 on: May 13, 2009, 12:47:00 AM »

ว้า..

เห็นชื่อก็นึกว่าเป็นแพลนท์

เซ็งเลย 

ตัวนี้เก่งดีนะครับ

ทำให้ titan น่าเล่นขึ้นแยอะเลย

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #63 on: May 13, 2009, 12:59:32 AM »

อย่างที่บอมบอก

ภาคนี้เกิดหลายเผ่า

Nanaki
Member

« Reply #64 on: May 13, 2009, 01:02:27 AM »

สกิลเหมือนจะจ่ายแพง แต่ความจริงไททันมันก็ร่าย 4 ซะส่วนใหญ่ แถมสกิลยังไม่ใช้เม็ด counter อีก

แจ่มครับ ออกมาได้ตรงประเด็นของไททันดี แต่จะเกิดหรือเปล่า ต้องรอดูไททันใบอื่น ๆ อีกนิด  
ใช่ๆ ผมสงสัยในตัวไททั่นมานานมากเเล้วว่า ไททันเป็นเผ่าที่ขนาดตัวโคดใหญ่เเต่ทำไมพลังมันน้อยเเบบรับไม่ได้อะอย่างดาร์กโซลเวลสามเเอทเก้ารวมร่างไม่ได้ โกลเด้นไลท์เเอทเเปดคอมสองตัวได้เเค่เเอทสิบ ถึงสกิลมันจะเเรงก็เหอะ ขึ้นไปก็โดนตบตายหมด เเถมเวลหนักอีก อยากให้ชุดใหม่นี่มีไททั่นที่พลังเยอะๆสมกับขนาดตัวมันหน่อยคับ

เพราะสมัย Ekk ค่าพลัง 9 ก็แทบไม่ตายแล้วคับ

Ronnayo
Member

« Reply #65 on: May 13, 2009, 01:06:30 AM »

โหด จิง ครับ เด๋วลองเอามาจัดลงบอร์ดดีกว่า

paranoia
Member

« Reply #66 on: May 13, 2009, 01:17:39 AM »

ฝันที่เป็นจริง

ตอนนี้ก็เล่นอยู่(สู้ยากมาก)

ดีใจมากๆค่ะ ขอบคุณที่ตัวนี้ออกมาช่วยให้ไททันเก่งขึ้น

อร๊าย ดีใจๆๆๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #67 on: May 13, 2009, 02:17:52 AM »

titan คงได้เกิดแว้ว แง่มๆ 

boomkung
Member

« Reply #68 on: May 13, 2009, 02:28:32 AM »

+ at และ df แค่ 2  จะยืนรอดไหมนั่น แถมทำงานแค่ 1 ใบ
ค่าใช้สกิล 4 อีก ร่ายไททันทั่วๆไปก็ 4 อยู่แล้ว รู้สึกว่าไม่ช่วยอะไรให้เร็วขึ้นเลย

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

ขอคนอธิบายหน่อยครับ!!!!

Green day
Member

« Reply #69 on: May 13, 2009, 02:29:27 AM »

+ at และ df แค่ 2  จะยืนรอดไหมนั่น แถมทำงานแค่ 1 ใบ

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

แค่นี้ก็เทพสำหรับ Uncom แล้วครับนะผมว่า

ส่วน มันมี skill เปิดกองเรียกอีก แถมเสริมพลังอีก ก็สุดยอดแระ

stormtrooper
Member

« Reply #70 on: May 13, 2009, 02:30:18 AM »

มันคือคอมมอนเวล1ร่าย1ที่เทคยาวดีดับเบิ้ลได้10และมีสกิลเปิดได้

สุดท้ายนี่แค่คอมมอนนะครับมันยังขนาดนี้

ZusS
Member

« Reply #71 on: May 13, 2009, 02:31:17 AM »

มันคือคอมมอนเวล1ร่าย1ที่เทคยาวดีดับเบิ้ลได้10และมีสกิลเปิดได้

สุดท้ายนี่แค่คอมมอนนะครับมันยังขนาดนี้
อยากเหนจังว่า แร จะขนาดไหน
ดยุคคคคคคคคคคคคคค

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #72 on: May 13, 2009, 02:35:11 AM »

ไททันมีตัวเรียกเป็นGreat Wood Giantแล้วนี่ครับ ค่าใช้สกิล2ด้วย

mr.Tu
Member

« Reply #73 on: May 13, 2009, 02:37:31 AM »

Uncom หรือ Common อะ ดูไม่ค่อยเป็น Exodus II  
ถ้าเป็น Seal ระดับUncom ,Common ความสามารถมันดีขนาดนี้ก็ถือ
ว่าเก่ง  แล้วละ
----------------------------------------------------------------------------------
ค่าใช้สกิล 4 อีก ร่ายไททันทั่วๆไปก็ 4 อยู่แล้ว รู้สึกว่าไม่ช่วยอะไรให้เร็วขึ้นเลย

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

คงต้องรอดูกันต่อไปว่ามีของเสริมอะไรบ้างอีก  ผมทำนายว่ากว่าเด็คนี้จะเอามาปรับเล่น
กันได้คงต้องรออีก  3 ทศวรรษ  หรืออีกประมาณ 2-3 ชุดคือมีของเสริม ไททันเยอะๆ
แล้วโกงกว่านี้  ถ้ามีของมาเสริมคงพอเล่นกันได้และ

ผมสงสารเด็คไททันมากๆ เลยขนาดออกของเสริมมาเยอะแยะแล้วยังไงก็ยังเอามาเล่นไม่ได้
ซักที นานมากแล้ว  ขนาดแมลงเลเวล2 ยังเอาไปเล่นถึง ที่ 4  GT 2รอบได้เลย ยังไงก็หวัง
ว่าคงมีเด็คไททัน  ผุดขึ้นมาในงานแข่ง GT ในอนาคตนะครับ  

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #74 on: May 13, 2009, 02:40:59 AM »

ดีนะไม่ต้องไปยืนที่ At Line

เป็น Common ที่โอเคนะครับ ครีเอทมาได้ดีทีเดียว

แต่ค่าเปิด 4 นี่ไม่ค่อยต่างจากการร่ายสดเลยนะครับ แต่ดีที่ช่วยเร่งจังหวะเพราะเปิดจากกองออกมาได้ในกรณีที่ในมือไม่มีเล่น   แถม Fixed ที่มีได้แค่ 2 จะไปทำให้ Titan พอยืนไหวและจะเป็นตัว Support ที่จะทำให้ Titan กลับมาเล่นได้รึเปล่าน้อ

James KuB
Member

« Reply #75 on: May 13, 2009, 02:43:49 AM »

เอวานเกเลี่ยนชัด ๆ เหอะ ๆ

Nanaki
Member

« Reply #76 on: May 13, 2009, 02:46:32 AM »

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

คิดสภาพว่า ดีไวน์แล้วมีมิคาเอลอยู่ในไชร์นเก่งขึ้นยังไง  ใบนี้ก้เก่งขึ้นแบบนั้นแหละคับ  แค่ได้ช้า แต่ไม่เสียเลเวล แลกกัน  หรือว่าความเก่งคือ จ่าย 1 ตบ 21 มิสติคการ์ด 7 ใบ เท่านั้น?

Green day
Member

« Reply #77 on: May 13, 2009, 02:47:42 AM »

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

คิดสภาพว่า ดีไวน์แล้วมีมิคาเอลอยู่ในไชร์นเก่งขึ้นยังไง  ใบนี้ก้เก่งขึ้นแบบนั้นแหละคับ  แค่ได้ช้า แต่ไม่เสียเลเวล แลกกัน  หรือว่าความเก่งคือ จ่าย 1 ตบ 21 มิสติคการ์ด 7 ใบ เท่านั้น?

ทำไม่ได้ครับ 2ใบขึ้นไปเลือกทำงานใบเดียว ครับผม

boomkung
Member

« Reply #78 on: May 13, 2009, 02:53:40 AM »

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

ถ้าพูดถึงกรณีนี้ อย่าลืมว่า ค่า at ของดีไวน์ต่างๆ มันมากกว่าไททันพอตัวนะครับ  ability ก็มากกว่า skill ก็มากกว่า
ถ้าให้พูดชัดๆคือ "เอาตัวรอดได้มากกว่า"

ผมไม่ได้มองว่า จ่าย 1 ตบ 21 แล้วมันเก่งนะ เปรียบเทียบกันแล้ว จ่าย 2 ใช้สกิลเปิดมิสติกการ์ดใบบนสุดของกองจากเดค hi5 ยังเก่งกว่าเลย เพียงแต่มันเก่งกันคนละแบบ การโจนตีด้วย at สูงมันเห็นผลชัดกว่าก็แค่นั้น

God Of Unicon !!
Member

« Reply #79 on: May 13, 2009, 02:57:35 AM »

ไม่รอดแน่เลย
TT

paranoia
Member

« Reply #80 on: May 13, 2009, 03:02:08 AM »

ก็คิดซะว่าไม่ได้เล่นเอาเก่ง เอาเทพสิคะ

เราเล่นเพราะเราชอบ เราครีเอท เราสนุกก็พอ

แต่ละเด็คมีความสามารถแตกต่างกันไป แล้วแต่เราจะมีเทคนิคยังไงมากกว่า อิอิ

ไม่เก่ง ไม่เทพ แต่เราเอ็นจอย ก็สุขใจแล้ว~

รักไททันตัวนี้จัง>w<

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #81 on: May 13, 2009, 03:08:49 AM »

ถ้า Common เจ๋งขนาดนี้

ได้มีเด็คอีกหลากหลายเกิดขึ้นแน่ 

Nanaki
Member

« Reply #82 on: May 13, 2009, 03:18:06 AM »

เทพยังไง?

เก่งยังไง?

ถ้าพูดถึงกรณีนี้ อย่าลืมว่า ค่า at ของดีไวน์ต่างๆ มันมากกว่าไททันพอตัวนะครับ  ability ก็มากกว่า skill ก็มากกว่า
ถ้าให้พูดชัดๆคือ "เอาตัวรอดได้มากกว่า"

ผมไม่ได้มองว่า จ่าย 1 ตบ 21 แล้วมันเก่งนะ เปรียบเทียบกันแล้ว จ่าย 2 ใช้สกิลเปิดมิสติกการ์ดใบบนสุดของกองจากเดค hi5 ยังเก่งกว่าเลย เพียงแต่มันเก่งกันคนละแบบ การโจนตีด้วย at สูงมันเห็นผลชัดกว่าก็แค่นั้น

บางครั้งความชอบและฝีมือก้ปิดจุดอ่อนด้านความต่างของการ์ดได้ดีมาก  และการเล่นการ์ดไม่จำเป็นแค่ต้องชนะเพราะใช้เมต้าบางทีเด็คที่เล่นเพื่อสนุกมันก้ชนะได้

จากนี้ไปขอโทษที่พาดพิงนะคับ

ดูอย่างที่ GT สิคับ  ใครจะคิดว่า แมลง พูจิลิสต์ มาวินลม พัพเพ็ต จะปราบมังกร อลาน่า ซิส เข้ารอบมาถึงระดับนี้บ้าง (อาจจะมีคนคิดแต่ผมมั่นใจว่าส่วนน้อยแน่ๆ)   นั่นก็น่าจะเป็นหลักฐานอย่างดี

ปล. จิงๆก้ช่างมันเตอะ  โต้คารมกันไปก็เดี๋ยวจะอารมณืกันกันเปล่าๆ ขอหยุดไว้ตรงนี้ละกันนะคับ
ปลล. เด็ค ไททั่นชาร์จ ได้เวลาหลุดออกจากกรุ เกือบๆปีแย้ว ><

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #83 on: May 13, 2009, 03:19:28 AM »

ต้องยอมรับในส่วนหนึ่งด้วยว่า ทางครีเอทต้องการ ' ปั้น' การ์ดใบไหน

จากอดีตการ์ดหวานๆ หลายๆ ใบกลับมาเก่งได้ระดับหนึ่ง หรือ เก่ง ship lose เลย

กลับเข้าประเด็นครับ ที่ Rep นึงบอกว่า GReat Wood ก้อทำหน้าที่เหมือนกัน อันนี้อาจจะแย้งหน่อยว่าไม่เหมือนกันซะเท่าไหร่  อาจจะคล้ายครับ แต่ไม่เหมือนกันซะทีเดียว ส่วนทีว่าต่างกันตรงไหน อันนี้ขอข้ามไปนะครับ

ทีนี้ลองมามองส่วนดีของการ์ดใบนี้กันบ้าง ก้อคือ การ์ดใบนี้เป็นใบเร่งซีลของเด็คไททัน + เป็นตัว sup ให้ไททันให้ยืนได้ใหญ่ได้ ระดับหนึ่ง แล้วนำไปรวมกับการ์ดเก่าที่เสริม Titan อยู่แล้วอย่าง Full Combative  (หรือเปล่าว่ะ ?จำชื่อไม่ได้ )  
ก้อถือได้ว่าการ์ดระดับคอมมอนใบนี้ทำงานได้ดี ระดับเป็นที่หน้าพอใจ ( อีกหรือเปล่า ? )

แต่จะเก่งกาจเท่าร่างเสมือนของเทพเจ้ามังกรการ์ด smn เลเวล 5 ใบแรกของโลก นั้นก้ออีกเรื่องหนึ่ง

อันนี้ก้อขึ้นอยู่กับเหล่าๆ Player รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ รวมไปถึงรุ่นเกรียนแก่ ( บางคน )   จะเอามันไปเล่นได้ดีแค่ไหน หรือ ถามกันง่ายๆ ว่าสมมุติมีคนอยากจะเล่นเด็คไททันขำๆ บ้างเปลี่ยนบรรยากาศ แล้วมีการ์ดให้เลือก 2 ใบ ระหว่างการ์ดกากใบนี้ กับ เกรียนเทพเวล 1 ท่านจะเลือกการ์ดใบไหนเข้าเด็ค ?
( เว้นแต่ว่าคุณเล่นแมร่ง ทั้ง ไททัน + เกรียนคอส   )

ด้วยความเคารพครับ    ^  ^

mr.Tu
Member

« Reply #84 on: May 13, 2009, 03:23:12 AM »

พี่พันพูด  ซะ  เข้าใจเลย 

อีกซักพักจากนี้อาจมี Reply ออกทะเลแน่ๆ  รู้สึกได้ เหอๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #85 on: May 13, 2009, 03:24:24 AM »

ต้องยอมรับในส่วนหนึ่งด้วยว่า ทางครีเอทต้องการ ' ปั้น' การ์ดใบไหน

จากอดีตการ์ดหวานๆ หลายๆ ใบกลับมาเก่งได้ระดับหนึ่ง หรือ เก่ง ship lose เลย

กลับเข้าประเด็นครับ ที่ Rep นึงบอกว่า GReat Wood ก้อทำหน้าที่เหมือนกัน อันนี้อาจจะแย้งหน่อยว่าไม่เหมือนกันซะเท่าไหร่  อาจจะคล้ายครับ แต่ไม่เหมือนกันซะทีเดียว ส่วนทีว่าต่างกันตรงไหน อันนี้ขอข้ามไปนะครับ

ทีนี้ลองมามองส่วนดีของการ์ดใบนี้กันบ้าง ก้อคือ การ์ดใบนี้เป็นใบเร่งซีลของเด็คไททัน + เป็นตัว sup ให้ไททันให้ยืนได้ใหญ่ได้ ระดับหนึ่ง แล้วนำไปรวมกับการ์ดเก่าที่เสริม Titan อยู่แล้วอย่าง Full Combative  (หรือเปล่าว่ะ ?จำชื่อไม่ได้ )  
ก้อถือได้ว่าการ์ดระดับคอมมอนใบนี้ทำงานได้ดี ระดับเป็นที่หน้าพอใจ ( อีกหรือเปล่า ? )

แต่จะเก่งกาจเท่าร่างเสมือนของเทพเจ้ามังกรการ์ด smn เลเวล 5 ใบแรกของโลก นั้นก้ออีกเรื่องหนึ่ง

อันนี้ก้อขึ้นอยู่กับเหล่าๆ Player รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ รวมไปถึงรุ่นเกรียนแก่ ( บางคน )   จะเอามันไปเล่นได้ดีแค่ไหน หรือ ถามกันง่ายๆ ว่าสมมุติมีคนอยากจะเล่นเด็คไททันขำๆ บ้างเปลี่ยนบรรยากาศ แล้วมีการ์ดให้เลือก 2 ใบ ระหว่างการ์ดกากใบนี้ กับ เกรียนเทพเวล 1 ท่านจะเลือกการ์ดใบไหนเข้าเด็ค ?
( เว้นแต่ว่าคุณเล่นแมร่ง ทั้ง ไททัน + เกรียนคอส   )

ด้วยความเคารพครับ    ^  ^

ต้องการปั้นใบไหนอะพี่ อันนนี้อยากรู้จิงๆ

ส่วนตัวคิดว่า การ์ดสีขาวใบนี้ทำหน้าที่ได้พอควร อาจจะทำให้เด็กบางคนอยากลองมาเล่นไททันบ้าง
ถ้าดูแค่เท่าที่สปอล์ยมานะครับ

« Last Edit: May 13, 2009, 03:26:53 AM by -CIFA- » Logged

GoD(anna)
Member

« Reply #86 on: May 13, 2009, 03:27:11 AM »

บางทีผม ว่า ผมก็ติดใจ เรื่อง แบบที่มีคนมา อวย กัน โอเวอร์ เกินไป นะครับ

พอถึงเวลาการ์ดออก จริงๆ ไม่เห็นจะมีคนเอามาเล่นกันเลย 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #87 on: May 13, 2009, 03:29:46 AM »

เรื่องจะปั้น การ์ดใบไหนพี่ไม่ทราบได้จริงๆ

แต่ที่รู้ๆ ไม่ใช่ไตตันแน่ๆ 

ปล.แต่การ์ดใบนี้ดีมากๆ แต่ก้อไม่เทพเวอร์จนเกินไป อันนี้เป็นสิ่งที่ดีของการ์ดเกมส์ครับ ให้เด็กไทยได้ใช้สมองบ้าง

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #88 on: May 13, 2009, 03:45:01 AM »

เฮ้ย ไม่มี dark soul golem อะ มีแต่ ensha

Alexzandra
Member

Email
« Reply #89 on: May 13, 2009, 03:56:01 AM »

จะว่าไปไททันมันเป็นเด็คสายคอนโทรลด้วยสกิลนี่ สกิลแรงเยอะอีกตั้งหาก

+พลังมาอีก2 ถ้ามิสติกในมือแน่นๆผมว่าก็ตีเข้ายากอยู่นา

สัจจธรรมของเด็คสายคอนโทรลด้วยสกิลคือ พลังมันจะน้อยไม่โอเวอร์

ประมาณว่าแอทแค่9-10 นี่ก็ฆ่าลำบากเหลือหลายแล้ว เพราะใช้สกิลยิงตัดเกมเขาทุกเทิรน

ส่วนค่าพลังเราไม่สู้เน้นป๊อดเต็มสูบ 

Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  

Jump to: