Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:25:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: อยากให้มี Spoil การ์ด H.X ll อีกอะ  (Read 19145 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
buffbear
Member

« Reply #30 on: May 12, 2009, 01:34:48 AM »

อยากให้มี spoil มาอีกอะครับเพราะตอนนี้รู้สึกว่ามันเงียบจังเยย

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #31 on: May 12, 2009, 01:36:38 AM »

เอาน่า ถ้าเงียบ
แปลว่าจะมี เซอรไพร์

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #32 on: May 12, 2009, 01:37:39 AM »

เอาน่า ถ้าเงียบ
แปลว่าจะมี เซอรไพร์
รอเซอร์ไพร์
ว่าซีเครต จะเป็นไบอ่ะไร

Green day
Member

« Reply #33 on: May 12, 2009, 01:38:08 AM »

เซอร์ไำพ๊รส สุดๆ พี่ปออก จากบอร์ดไปแล้ว  

อยากรู้ ดยุคมืด กะ Bloody Bride จังเลยว้อยยยยย

Tieria Erde
Member

« Reply #34 on: May 12, 2009, 01:42:57 AM »

ถ้ามันทำ   ให้  ไม่อยากสปอย
กับ  เรื่อง  แค่นั้น
  เลิกทำ  การ์  ดขาย  แล้ว
  ไปนั้งขาย  เต้าฮวยดีกว่าน่ะ

« Last Edit: May 12, 2009, 01:49:44 AM by Tieria Erde » Logged

Member

Email
« Reply #35 on: May 12, 2009, 01:44:13 AM »

ถ้ามันทำ ให้ ไม่อยากสปอย
กับ เรื่อง แค่นั้น
 เลิกทำ การ์ ดขาย แล้ว
 ไปนั้งขาย เต้าฮ่วยดีกว่านะ ครับ

โหท่าน
เห็นใจพี่ปอเขาบ้างสิ

stormtrooper
Member

« Reply #36 on: May 12, 2009, 01:45:10 AM »

ทำไมเปลี่ยนชื่อเป็น text ???

กระทู้นี้คงอยู่อีกไม่ถึงวันล่ะนะ

Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #37 on: May 12, 2009, 01:46:28 AM »

แล้วเมื่อไรจะออกละคร้าบๆๆๆๆ

Green day
Member

« Reply #38 on: May 12, 2009, 01:47:23 AM »

ไปนั้งขาย เต้าฮ่วยดีกว่านะ ครับ

พูดดีๆก็ได้ครับ ให้มีเหตุผลกันหน่อย

ส่วน เต้าฮวย เขียนอย่างนี้ครับ ไม่ไช่ เต้า ฮ่วย

Member

« Reply #39 on: May 12, 2009, 01:48:23 AM »

พูดดีๆก็ได้ครับ ให้มีเหตุผลกันหน่อย

ส่วน เต้าฮวย เขียนอย่างนี้ครับ ไม่ไช่ เต้า ฮ่วย

จาก Spoil ถึง เต้าฮวย กระทู็นี้เริ่มไปแล้วสินะ

Member

Email
« Reply #40 on: May 12, 2009, 01:51:47 AM »

จาก Spoil ถึง เต้าฮวย กระทู็นี้เริ่มไปแล้วสินะ
แล้วก็คำว่านั่งขายการ์ด เขียน ยั่งงี้
ไม่ไช่
นั้งขายการ์ด

[ภาษาวิบัติ]อ่านยากๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #41 on: May 12, 2009, 01:53:42 AM »

เต้า ฮวย

Leraje
Member

« Reply #42 on: May 12, 2009, 01:59:17 AM »

แล้วก็คำว่านั่งขายการ์ด เขียน ยั่งงี้
ไม่ไช่

แล้วถ้าพี่ปอไป นั้ง ขายเต้า ฮ่วย จริงๆ เราจะเอาการ์ดอะไรเล่นกันละครับ

Green day
Member

« Reply #43 on: May 12, 2009, 02:04:16 AM »

ไม่ไช่

แล้วถ้าพี่ปอไป นั้ง ขายเต้า ฮ่วย จริงๆ เราจะเอาการ์ดอะไรเล่นกันละครับ

พอเถอะครับ - -

ผมไม่ได้คิดจะจับผิด มันเห็นพอดีเลยเขียนๆไป

อีกอย่างเดี๋ยว จะกลายเป็นชวนทะเลาะ กันอีก 

Tieria Erde
Member

« Reply #44 on: May 12, 2009, 02:15:21 AM »

นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง
นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง นั่ง
เต้าฮวย เต้าฮวย เต้าฮวย

คัดลายมือให้อ่านแล้วนครับ
คุณครูทั้งหลาย ขอโทษทีที่
Pda ผมกากๆ นะครับเลย
พิมพ์ ถูกๆ ผิดๆ มันพิมยากมากๆ

อีกอย่างผมแค่มาพิมพ์เตือน
ท่านผู้นำครับ
มีเหตุผลเพียงพอเนาะ

Member

« Reply #45 on: May 12, 2009, 02:18:44 AM »

เหอะๆ ทำไปได้

Green day
Member

« Reply #46 on: May 12, 2009, 02:19:12 AM »

- - พูดไม่ออกเลยครับ

stormtrooper
Member

« Reply #47 on: May 12, 2009, 02:21:08 AM »

งงครับ

คราวนี้มาตกสระอะ

พอเถิดทุกท่านเราควรปล่อยให้กระทู้นี้โดนล็อคไปอย่างสงบ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #48 on: May 12, 2009, 02:22:47 AM »

ทางออกของปัญหาคือ ออกเอกโซดัสเร็วๆเลยคร้าบบบบ

Leraje
Member

« Reply #49 on: May 12, 2009, 02:29:02 AM »

ทางออกของปัญหาคือ ออกเอกโซดัสเร็วๆเลยคร้าบบบบ

รึไม่ก็ Spoil ออกมายั่วน้ำลายชาวบอร์ดกันไปก่อน ทำแบบนี้มันช่วยส่งเสริมยอดขายได้นะครับ (จะได้ทำเด็ค Print เล่นกันไปก่อน เหอะๆ  )

Member

Email
« Reply #50 on: May 12, 2009, 02:41:10 AM »

รึไม่ก็ Spoil ออกมายั่วน้ำลายชาวบอร์ดกันไปก่อน ทำแบบนี้มันช่วยส่งเสริมยอดขายได้นะครับ (จะได้ทำเด็ค Print เล่นกันไปก่อน เหอะๆ  )

ใช่ครับ แล้วการที่สปอยล์การ์ดออกมาแล้วมีคนสนใจ ไม่ว่าจะในแง่เสียดสีหรือไรก็ก่อให้เกิดความเตื่อนไหว
ความคึกคักในบอร์ด ทำให้คนเกิดความสนใจ มันไม่ดีกว่าหรือครับ มันนน่าจะดีกว่าเงียบเเปนเป่าสากต่อไปนาครับ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #51 on: May 12, 2009, 02:56:25 AM »

จากกระทู้เรียกร้อง

กลายเป็นกระทู้ไร้สาระ...

FortuneTeller80
Member

« Reply #52 on: May 12, 2009, 03:00:17 AM »

อย่าทะเลาะกันคู้ณณณณณ (ขึ้นเสียงสูงและลากเสียงยาวนะ ไม่ได้พิมพ์ผิดนะคะ)

ทางที่ดี พี่ปอรีบสปอยล์การ์ดธาตตุลมมาเลยค่ะ รออยู่ งิ้งๆ  ใบต่อไป ขอธาตุลมนะคะ นะคะ

ปล. อีโมใหม่ งิ้งมากก กรี๊ดกร้าด พึ่งเคยได้ใช้ หลังจากหนีนอยไปนาน 

Unicorn_Knight
Member

« Reply #53 on: May 12, 2009, 03:01:44 AM »

โห กลับมาดูอีกทีกระทู้เกือบเดือด เอาน่าพี่ปออาจไม่ชอบให้ใครมาตำหนิการ์ดของเขา ก็เขาอุตส่าห์ทำมาขนาดนี้ คงผูกพันมากๆ แต่ก็น่าจะทนหน่อยเพราะส่วนใหญ่ก็เด็กๆ กันทั้งนั้น อาจไม่รู้ควรไม่ควรในบางครั้ง

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #54 on: May 12, 2009, 03:29:07 AM »

เอาน่าอย่าทะเลาะกันเลย...
เรามารอพี่ปอSpoilกันต่อเถอะ
เเล้วก็รอออกเดือนหน้า

^^

DIDA
Member

Email
« Reply #55 on: May 12, 2009, 03:56:18 AM »

อยากให้วางขายเลยอ่ะครับยิ่งเร็วยิ่งดีครับ ไม่อยากซื้อตอนเปิดเทอมมันไม่ค่อยได้เล่น

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #56 on: May 12, 2009, 04:10:23 AM »

โห กลับมาดูอีกทีกระทู้เกือบเดือด เอาน่าพี่ปออาจไม่ชอบให้ใครมาตำหนิการ์ดของเขา ก็เขาอุตส่าห์ทำมาขนาดนี้ คงผูกพันมากๆ แต่ก็น่าจะทนหน่อยเพราะส่วนใหญ่ก็เด็กๆ กันทั้งนั้น อาจไม่รู้ควรไม่ควรในบางครั้ง

ถ้าไม่มีการวิจารณ์ ก็คงไม่มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลง

บางทีก็ต้องเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายแหละครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #57 on: May 12, 2009, 04:13:01 AM »

กดดันให้สปอยต่อ

หลายๆคนก็รอของใหม่อยู่นะคับ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #58 on: May 12, 2009, 04:25:10 AM »

สปอยๆ เลยครับพี่ปอ

จะได้มีแนวทางจัดเด็คคร่าวๆก่อนการ์ดจริงๆออก

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #59 on: May 12, 2009, 05:25:04 AM »

จริงๆ ถ้าถามว่า การไม่ชอบให้ใครตำหนิงานของเรา คือสาเหตุ คงไม่ใช่นะครับ จริงๆทำงานมา8-9ปีแล้ว เรื่องโพสติ หรือโพสแสดงความเห็นในทางลบ ก็มีมาตลอด

ถ้าสมมุติมีการโพสการ์ดแล้วมีคนคิดว่ามันไม่เก่ง แล้วโพสบอกไม่เก่งเลย หรือแม้แต่โพสว่า ไม่มีคนใช้แน่เลย ฯลฯ ผมก็เข้าใจและยอมรับได้เป็นธรรมดา

และแน่นอนว่าคนที่ชอบใช้คำรุนแรง เช่น ขยะ กาก ห่วย ฯลฯ ก็แน่นอนว่าทำให้อ่านแล้วเสียความรู้สึกกว่า แต่ถ้าจะบอกว่า8-9ปี ไม่เคยเจอคำพูดพวกนี้เลยเหรอก็ไม่ใช่นะครับ ได้เห็นมาตลอด และรุนแรงขึ้นทุกปี ดังนั้นถ้าให้ทน ก็ทนได้

แต่ถ้าถามว่า ถ้าคุณอยู่กับใคร แล้วคนๆนั้นต้องคอยทนพฤติกรรมคุณตลอดเวลาเนี่ย มันเป็นการอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขไหม ก็คงไม่ใช่นะ

และผมก็เข้าใจในคำว่า มีแต่เด็กๆทั้งนั้น เสมอ แต่หลายๆครั้ง ผมก็งงกับคำพูดคำจาของ "เด็ก" ที่ว่า เพราะบางทีมันก็ก้าวร้าวและวางสถานะตัวเองเหนือผู้อ่านคนอื่นๆจนไม่น่าใช้คำว่า "เด็ก" ซึ่งให้อิมเมจที่ให้ความรู้สึกน่ารักน่าเอ็นดูกว่า พฤติกรรมที่แสดงออกมาก จนทำให้ผมสงสัยบ่อยๆว่า คนบางคนนั้น ชีวิตจริงเขาใหญ่โตมากขนาดไหนนะ ถึงก้าวร้าวใส่คนอื่นง่ายๆขนาดนี้ แล้วก็เลยไม่สามารถลิงค์คนๆนั้น กับความรู้สึกเอ็นดูที่มีให้"เด็ก"ได้ เพราะบางทีเขาไม่ได้พูดจาเหมือนเขาเป็นเด็กกับเรา แต่พูดจาเหมือนเขาใหญ่กว่าเรามาก

อีกอันหนึ่งที่ก็ขอแชร์ให้เข้าใจกันตรงนี้ ถ้าใครจะอ่านและจะระลึกถึงบ้างก็คือ

ถ้าสมมุติมีคนมาว่า มาบ่น มาไม่พอใจ หรือไม่ชอบนโยบายอะไรของเรา ผมยินดีรับฟัง ต่อให้ไม่ได้ตอบแต่ก็เรียกผู้เกี่ยวข้องมาอ่านเสมอ

แต่สิ่งที่จะทำให้ผมฮีทขึ้นมาได้ คือเวลาที่มีคนพูดจา(เหมือนรู้ดี)ว่า บริษัท หรือผม หรือคนทำงาน คิดอะไร หรือมีเจตนาอะไร

เพราะจริงๆมันออกแนวหมิ่นประมาท เพราะถ้าคุณใส่ร้าย หรือทำให้คนอื่นคิดว่า คนอื่นเป็นคนแบบนั้นแบบนี้ มีเจตนาแบบนี้แบบนั้น ทั้งที่คุณไม่ได้รู้อะไรเลย ไม่เคยแม้แต่เห็นหน้า ไม่เคยแม้แต่คุยหรือมาถาม ไม่เคยรู้จักกันสักนิด และไม่ได้มีส่วนร่วมในการทำงานใดๆ แต่ดันชอบพูดคำทำนองว่า เพราะบริษัทคิดอย่างนั้นไง เพราะชอบแบบนี้ไง ฯลฯ และถ้ามันไม่จริง คนเหล่านั้นจะรับผิดชอบกับสิ่งที่เขาพูดออกไปไหม ก็ไม่เคยนะครับ

ถ้าพูดกันตอนแรกๆ ก็ไม่ว่ากัน เพราะเข้าใจผิด เราก็จะชี้แจง แต่แล้วมีการชี้แจงจากบริษัทไปแล้ว ยังมีการซ้ำซากกับการพูดจาแบบนั้นอยู่อีก ผมก็จะไม่อยากอ่าน เพราะอ่านแล้วจะอารมณ์เสีย กับความรู้สึกโดนกล่าวหา

อย่างคำพูดของน้อง ที่ว่า การ์ดของเรา อุตส่าห์ทำมาขนาดนี้ คงผูกพันมากๆ ก็เป็นความจริง แม้แต่ภาพที่ผมไม่ได้วาด ถ้ามีคนมาว่าแรงๆ ผมยังรู้สึกไม่ดีแทนคนวาด ยังกับว่าเป็นงานที่เราวาดเองเลย เพราะเราร่วมงานกับเขา เรารู้ว่าคนที่ร่วมงานกับเราเขาตั้งใจขนาดไหนยังไง แต่นั่นไม่ใช่ว่าห้ามติ หรือห้ามว่า ผมก็เข้าใจว่าไม่ใช่ต้องให้ทุกคนมาชม คนไม่ชอบมาติก็ออกเป็นเรื่องธรรมดา ผมเฉยๆออกนะ

และก็ยังยืนยันว่า ไม่ได้ทนไม่ได้หรือรับไม่ได้ กับการติติงผลงานใดๆ ตามข้อเท็จจริงหรือตามความคิดเห็น

เพียงแต่ก็ยอมรับว่าเวลามีคนมาจับผิดจุดผิดพลาดเล็กๆน้อยๆของผลงานเขา แล้วมีคนให้ความสนใจหรือชื่นชมคนจับผิดว่าเก่ง จนราวกับเก่งกว่าคนที่สร้างผลงานขึ้นมาซะอีกเนี่ย ผมก็อดสงสัยไม่ได้ว่าถ้าเก่งขนาดนั้นทำไมไม่ลองเอาเวลาไปสร้างผลงานของตัวเองดูสักที เพราะจับผิดงานคนอื่นเก่งขนาดนี้น่าจะสร้างผลงานของตัวเองที่ไร้ที่ติได้ไม่ยาก

ผมก็เพียงแต่รู้สึกเศร้าเวลาเห็นว่า คนที่พยายามสร้างผลงานอย่างยากลำบาก ผลงานของเขาไม่ได้ถูกจดจำในฐานะงานที่ดี ได้ถูกจดจำใหม่ในฐานะว่าเป็นงานที่มีความผิดพลาดแทน และคนที่คอยจับผิดเขากลับได้เด่นดังได้หน้าได้ตาเป็นคนเก่ง เหมือนว่าเหนือกว่าคนสร้างผลงานเพราะจับผิดเขาได้ แม้จริงๆตัวเองจะไม่เคยสร้างผลงานอะไรให้โลกเลยก็ตาม

ผมก็อดสงสารคนทำงานไม่ได้ แล้วก็คิดว่า ถ้าสภาพสังคมที่ คนจับผิดเด่นดังเป็นที่ชื่นชมมากกว่าคนทำงาน แล้วในอนาคตคนสร้างผลงานน้อยลง แล้วมีแต่คนหันไปทำหน้าที่คอยวิพากษ์วิจารณ์ หรือคอยจับผิดกันเยอะๆ สังคมนั้นจะเป็นยังไงนะ

ที่บ่นๆมาเนี่ย ก็ยังไม่เกี่ยวกับว่าทนไม่ได้นะครับ อย่างที่บอกทนมาตั้งนานแล้ว และไม่เคยพูดสักคำว่าทนไม่ได้ หรือเลิกโพสภาพการ์ด แต่เขียนอย่างชัดเจนไม่มีพิมพ์ผิดว่า

ก็เลยรอให้คนกลุ่มนั้นเบื่อก่อนครับ   ไม่อยากโพสแข่ง 

ก็ขอให้ทนรอหน่อยแล้วกัน เดี๋ยวผมรู้สึกว่าเขาเบื่อกระทู้พวกนั้นกันแล้ว ผมก็โพสภาพการ์ดต่อเอง

ถ้าทนไม่ได้ ก็ไม่ต้องไปนั่งขายอะไรนะครับ เพราะผมไม่มีสิทธิ์สั่งใครให้เปลี่ยนอาชีพที่เขาทำ

ถ้าเอาแบบสรุปๆเลยนะครับ 

ช่วงนี้ งานยุ่ง งานเยอะ มีงานซ้อนหลายอย่าง และต้องเร่งงานหลายตัว มีความเครียดจากการทำงานมากอยู่แล้ว ถ้าต้องเข้ามาอ่านอะไรที่เพิ่มความเครียดทุกวันๆเนี่ย ผมเกรงตัวเองจะประสาทเสียซะก่อนนะครับ ผมก็ต้องหลีกเลี่ยงการอ่านอะไรเหล่านั้น และการโพสกระทู้อะไรใหม่ ก็ทำให้ต้องมานั่งเช็คบอร์ดบ่อยๆ  และเมื่อต้องการหลีกเลี่ยงการเข้ามาเช็คบอร์ดช่วงนี้ ก็เลยยังไม่โพสกระทู้อะไรเพิ่ม รอให้บรรยากาศมันเปลี่ยนก่อน

ฝากนิดนะครับ

สมมุติว่าจะสื่ออะไร การใช้ข้อความแบบสุภาพ หรือไม่สุภาพก็ได้แค่แบบธรรมดา กับข้อความที่แบบเสียดสี จิกกัด รุนแรง มันไม่ได้ทำให้เนื้อหาเปลี่ยนนะครับ สิ่งเดียวที่เปลี่ยนคือความรู้สึกคือคนพูดอาจสะใจ คนฟังอาจเสียใจหรือหงุดหงิดใจ

แต่ผมไม่ได้ทำงานตามความรู้สึกนะครับ ทำงานตามข้อเท็จจริง เพราะฉะนั้นใช้คำรุนแรง หรือใส่อารมณ์มา ก็ไม่มีผลให้ คนทำงานรู้สึกว่าต้องทำตามที่ท่านต้องการมากขึ้นแต่อย่างใด ดังนั้น เขียนถ้อยคำธรรมดาๆมาก็ได้ครับ

ขอบคุณ
« Last Edit: May 12, 2009, 05:28:55 AM by เซนต์ แมกนัส » Logged

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: