Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:32:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากสอบถามเรื่องdeck unicorn กับ beetle อ่ะค่ะ  (Read 5086 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
nattybunny
Member

Email
« on: May 10, 2009, 04:03:29 AM »

คือเป็นเด็กใหม่อยากสอบถามเรื่อง deck unicorn กับ beetle อ่ะค่ะว่ามันมีจุดดีจุดด้อยอะไรบ้าง

เลยอยากถามคนเล่นdeckนี้ดูว่าเป็นอย่างไรบ้าง     

< The Sun~++>
Member

« Reply #1 on: May 10, 2009, 04:05:09 AM »

Unicornแพ้  All  คับ

ส่วนอีกเด็๕ไม่เคยเล่นคับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #2 on: May 10, 2009, 04:09:03 AM »

ทั้ง 2 เด็คคล้ายๆกันครับ

เป็นเด็คทำการเกมส์ด้วยการตีเป็นหลัก  เร่งซีลได้ดีทั้งคู่  การเร่งจั่วค่อนข้างสูง  แต่แพ้ออลด้วยกันคู่ครับ

แล้วแต่ว่าชอบแบบไหน

nattybunny
Member

Email
« Reply #3 on: May 10, 2009, 04:18:22 AM »

แล้วทั้งสองdeckนี้ ถ้าเจอตีโหดๆไหวมั้ยค่ะอย่างแกรนคอสไรเงี้ยอ่ะค่ะ

ressless
Member

« Reply #4 on: May 10, 2009, 04:27:35 AM »

แล้วทั้งสองdeckนี้ ถ้าเจอตีโหดๆไหวมั้ยค่ะอย่างแกรนคอสไรเงี้ยอ่ะค่ะ

ไหวครับ อย่าง ม้า ก็มี ตัว lv 4 ยืนยิ่งใหญ่ แมลงตายไปก้ขุดเข้ามาจากไชน์ป่วนเกมได้ตลอด ครับ...

ผมว่า แมลงหลากหลายกว่าครับ มีเทคนิกการเล่นที่พลิกแพลงได้ แต่ ม้านี่ ลงๆๆ จั่วๆๆ ตีๆๆๆ แค่นั้นจริงๆ 

Member

Email
« Reply #5 on: May 10, 2009, 04:30:30 AM »

ไหวครับ เพราะทั้ง 2 เด็คค่อนข้างยุบยากครับ ยิ่งเจอยักษ์ที่ตีเป็นอย่างเดียวไม่ค่อยมีปัญหาครับ

nattybunny
Member

Email
« Reply #6 on: May 10, 2009, 04:30:55 AM »

หลากหลายนี่หมายความว่าไงหรือค่ะ

คือว่าเพิ่งจาเริ่มเล่น    

Green day
Member

« Reply #7 on: May 10, 2009, 04:33:03 AM »

ไหวครับ เพราะทั้ง 2 เด็คค่อนข้างยุบยากครับ ยิ่งเจอยักษ์ที่ตีเป็นอย่างเดียวไม่ค่อยมีปัญหาครับ

คือเด๊ก 2เด๊กนี้ มันขุด seal จาก Shrine ได้เรื่อยๆครับ

แนะนำ แมลง ครับ แกรนตีจนเหนื่อย เลย 

ส่วนฆ่าแกรนไม่ได้ ก็ หรอย df line + ใช้ มิสติกฆ่าๆเช่น

Kali, Peak อีกมากครับ ไงๆก็ฆ่าได้สบายๆ

ปล. พี่พัน นั่นคนคิดแมลงต้นแบบเลยนะนั่น 

ปล.2 ตอนนี้ พี่พัน ไปเป็นช่างประกอบหุ่น กระป๋องแทนแล้ว 

ressless
Member

« Reply #8 on: May 10, 2009, 04:34:37 AM »

ให้พี่พันมาอธิบายเลยดีก่าครับ original insect LV 2 

คือมันขุดจากไชน์แล้ววน seal สร้างเกมได้เรื่อยๆครับ เช่น ลงมา ลากเข้ามาอีกตัว หรือลงมาเปิดกอง แล้วเอาเข้ามา 1 ใบ ขุดจากไชน์ ตีข้ามไลน์ etc.

Member

Email
« Reply #9 on: May 10, 2009, 04:37:06 AM »

หลากหลายนี่หมายความว่าไงหรือค่ะ

การตี ค่อนข้างหลากหลายครับ  ตีใบรอง ตีข้ามไลน์ ตีโง่ๆ ตีล้มควาย  พูดไปบางทีไม่เห็นภาพ ต้องลองเล่นดูอ่ะครับ

Green day
Member

« Reply #10 on: May 10, 2009, 04:41:07 AM »

การตี ค่อนข้างหลากหลายครับ  ตีใบรอง ตีข้ามไลน์ ตีโง่ๆ ตีล้มควาย  พูดไปบางทีไม่เห็นภาพ ต้องลองเล่นดูอ่ะครับ

ตีจั่ว+ขุด ครับ สุดๆ เร่ง ซีลด้วย 

nattybunny
Member

Email
« Reply #11 on: May 10, 2009, 04:50:08 AM »

ขอบคุณ The Sun~++  ,  พี่พัน  ,  ressless  ,  Bat Country ที่ช่วยแนะนำ
ตัดสินใจแล้วว่าจาเล่นdeckแมลงค่ะ  วันนี้ไป union mall มาไม่เจอการ์ดที่ถูกใจเลยค่ะ
ช่วยให้ความเห็นเรื่องการจัดdeckแมลง และก็ร้านขายเด็ดๆ        

Member

Email
« Reply #12 on: May 10, 2009, 04:56:11 AM »

ขอบคุณ The Sun~++  ,  พี่พัน  ,  ressless  ,  Bat Country ที่ช่วยแนะนำ
ตัดสินใจแล้วว่าจาเล่นdeckแมลงค่ะ  วันนี้ไป union mall มาไม่เจอการ์ดที่ถูกใจเลยค่ะ
ช่วยให้ความเห็นเรื่องการจัดdeckแมลง และก็ร้านขายเด็ดๆ        

ถ้าอยู่ละแวก ลาดพร้าว ถ้าสะดวกเชิญที่ร้าน  TNT ก้อได้ครับ มีเด็คแมลง ลองมาดูวิธีการเล่นก่อนก้อได้ครับ ถ้าถูกใจ

ร้าน TNT อยู่อิมพีเรียลลาดพร้าว ชั้น 2 อ่ะครับ  ถ้าสะดวกเชิญนะครับ

nattybunny
Member

Email
« Reply #13 on: May 10, 2009, 05:05:58 AM »

แล้วพี่พันไปอิมพีเรียลลาดพร้าวบ่อยเหรอค่ะ     แล้วพี่พันอยู่ที่ร้านวันไหนเหรอค่ะจาได้ไปปรึกษาได้

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #14 on: May 10, 2009, 05:06:16 AM »

ถ้าอยู่ละแวก ลาดพร้าว ถ้าสะดวกเชิญที่ร้าน  TNT ก้อได้ครับ มีเด็คแมลง ลองมาดูวิธีการเล่นก่อนก้อได้ครับ ถ้าถูกใจ

ร้าน TNT อยู่อิมพีเรียลลาดพร้าว ชั้น 2 อ่ะครับ  ถ้าสะดวกเชิญนะครับ

Same Same พันทิพก็มีนะครับ เดคแมลง  

nattybunny
Member

Email
« Reply #15 on: May 10, 2009, 05:12:04 AM »

จามีใครเบื่อdeckแมลงบ้างไหมหน้อ   

Member

Email
« Reply #16 on: May 10, 2009, 05:15:21 AM »

แล้วพี่พันไปอิมพีเรียลลาดพร้าวบ่อยเหรอค่ะ     แล้วพี่พันอยู่ที่ร้านวันไหนเหรอค่ะจาได้ไปปรึกษาได้

บ่อยครับ  ถ้าว่างไม่มีงานก้อไป บ่อยๆ

หรือ ไม่รอบอร์ด Deck n' Combo ก้อน่าจะมีลิสท์ให้อ่ะครับ

ลิสที่ 4 GT ปีนี้ครับ เป็นเด็คแมลง

Same Same พันทิพก็มีนะครับ เดคแมลง  

ไม่ก้อสะดวกที่ samesame ก้อได้เหมือนกันครับ   

bonn
Member

« Reply #17 on: May 10, 2009, 05:22:20 AM »

มาเล่นกันนะ ฮะฮ่า

nattybunny
Member

Email
« Reply #18 on: May 10, 2009, 05:39:25 AM »

ไม่มีใครเบื่อ deck แมลงบ้างเหรอค่ะ   

greatcross
Member

« Reply #19 on: May 10, 2009, 01:08:04 PM »

ม้าต้องอาศัยเทคนิคในการเล่นสูงครับ คอยคุมเกมอย่าไห้เขาตอดเเผงหลังเราได้บ่อยควรเน้น มิส ป้อดเยอะๆ เเล้วก็ทำเกมไห้เร็วที่สุด ตบไปตายช่างตบไหม่ได้เพราะพวกเราเยอะ อย่าลืม soprano นะครับ มิสติก secret exodus มันช่วยได้เยอะ
« Last Edit: May 10, 2009, 01:11:54 PM by greatcross » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #20 on: May 10, 2009, 01:11:16 PM »

แมลงต้องปรึกษาพี่พัน เพราะพี่เขาเป็น insecter พันงะ

ปล. ตอนนี้มีท่านโต ศิษย์พันงะด้วยสินะ

I_dont_know
Member

« Reply #21 on: May 10, 2009, 09:30:03 PM »

ม้า ไหวแน่นอน แกรนครอสสบายๆ เลยครับ ใส่ Luminous Horn Unicorn ขึ้น At line มูฟ 1 Turn

กลับมา Mystic หลุด Grwoth หาย At ไม่ + ไม่ กัน Cursed เรียกง่ายๆว่า ขยะรอลงถังลบ Shrine ตั้ง 5

ผมเล่นใส่ Charles Clarence ไปด้วย โปรยๆๆๆ เคยทำ At มากสุด 42  คาดว่าหลายคนทำได้มากกว่านี้อีก

เล่นเลยครับ เด็ค ม้า แต่หา Amena ยากหน่อยนะครับ ผมใส่ Joseph ไปด้วย กัน All แล้วไม่แพ้ใคร

nattybunny
Member

Email
« Reply #22 on: May 11, 2009, 04:51:38 AM »

อยากสอบถามเรื่อง mystic ทีค่ะว่าอันไหนจำเป็นต้องใส่บ้าง

bonn
Member

« Reply #23 on: May 11, 2009, 02:23:35 PM »

อยากสอบถามเรื่อง mystic ทีค่ะว่าอันไหนจำเป็นต้องใส่บ้าง

Mystic สามัญทั่วไป +

ผีแมลง (Lasy Dance At-2 / 5subturn)

พวก Kali / เอนนาลิ้ง พีค

ใช้ จัดการกับพวกตัว ไหญ่ ที่แมลงสู้ไม่ได้อะคับ

เช่นพวก แกรน อามานคิส ฯลฯ

::013::เล่นเด้คแมลงสนุกดีนะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #24 on: May 11, 2009, 10:04:56 PM »

สนุกจริงๆ แต่เล่นเองก็ไม่เก่งเท่าพี่พัน กับ โต เล่นหรอก เอิ๊กๆ

เอาดีทางด้าน มาวินลม แบบ เบล คุง ดีกว่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: