Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:19:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากจัดมักงกรไฟทำลายseal รบกวนหน่อยคะ  (Read 3275 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
kukuri
Member

« on: May 10, 2009, 03:34:38 AM »

แก้รอบที่ 4 คะ ขอความคิดเห็นด้วยนะคะ

Seal 27

Saladoll x 4

Niltinco, the Baby Dragon x 4

Nilcrabannor, the Malevolent Dragon x 3

Fafnir, the Doomsflare Dragon  x 3

Fermacross, the Flame Dragon Lord x 2

Timperra, the vapor dragon x 3

Israfel, the Angel of Dragon x2

Mathias Blythe, the Dragon Master x 2

Mathias Blythe, the Dragonology Professor x 1

นักเวทย์หญิง x1

Dragon Enchantress x 2

ขอความคิดเห็นด้วยนะคะ
« Last Edit: May 30, 2009, 01:04:37 AM by kukuri » Logged

XA14
Member

« Reply #1 on: May 10, 2009, 04:29:12 AM »

Sala Doll ไม่ค่อยจำเป็นนะ

อยู่ที่ว่าเอามาเรียกอะไรล่ะ? เรียกทาลิเลียหรอ

ใส่ 4 ไงมันก็ขึ้น

Nilcraban ก็ไม่ต้องก็ได้ครับ

Nilcrabannor เขาไม่ Growth กันหรอก

เอาไว้ยืนระเบิดใบรอง+สูญเสียAbilityก็โหดแล้ว เจอ Divine At+ อีกนะเออ

ใส่ Timperra 4 ไปเลย เร่งจั่ว ๆ Fafnir เป็น 3 เลยก็ได้ มันยันได้

เพิ่มมาธิอัสหนุ่มสัก2ก็ดี เรียกทาลิเลียได้ แถมทาลิไฟGrowthแล้ว At+

ที่เหลือไม่รู้ครับ นานาจิตตัง -______-"

kukuri
Member

« Reply #2 on: May 10, 2009, 03:41:28 PM »

ขอบคุณคะไว้จะลองแก้ดูนะ

-:LiGhTiNg:-
Member

« Reply #3 on: May 10, 2009, 06:54:41 PM »

ผม ว่า ใส่เหล่าแกรน 3slot ก็ดีน่ะ มันยืนไว

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #4 on: May 19, 2009, 10:56:45 AM »

ผม ว่า ใส่เหล่าแกรน 3slot ก็ดีน่ะ มันยืนไว

แล้วตามด้วย Dragon Enchantress อีก 2 ใบ

birdpopjaa
Member

« Reply #5 on: May 19, 2009, 11:20:53 AM »

อืมseal ผมแนะนำว่าอย่าเกิน25ใบจะดีที่สุดครับ

paradoxfever
Member

« Reply #6 on: May 21, 2009, 10:27:26 AM »

salamandera doll แนะนำยังไงก้น่าใส่ สุโค่ยครับ

แนะนำมังกรใส่ไป 1 ตัวคือ Famacross โกรท แล้วกดดันเค้าดี อยู่ในสนามคู่นิคาบันนอ ฝ่ายตรงข้ามเครียดครับ

atomnet18
Member

« Reply #7 on: May 21, 2009, 01:25:15 PM »

เอาออกดีไหม

Mathias Blythe, the Dragon Master x2   

Urendo, the Lava Dragon x 2 (เอาไว้ลด mp ค่าร่าย)

Thaliliea, the Dragoon of Arimathea ใส่เยอะไปป่าวครับเหอะๆ

Fafnir, the Doomsflare Dragon  x 3    ใส่2ก็พอมั้งครับเดี่ยวขึ้นเยอะแล้วเดี่ยวเน่ามือนะ

ความคิดผมอ่าน้าน่าจะเอาพวกนี้ออกนะครับมันช้าอ่าใส่แกรน 3 ดีกว่า + เดวิท อีก2 ดีกว่าไหมครับ
**ระวังเน่ามือนะถ้ามันขึ้นแต่พวกแรงมาอะ**

atomnet18
Member

« Reply #8 on: May 21, 2009, 01:26:33 PM »

Saladoll

ใส่แทน

Thaliliea, the Dragoon of Arimathea 

เลยก็ได้นะทาลิเลียไม่ค่อยทำไรได้เลยนอกจากเรียกดาบแล้วก็โดนตบตาย

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: May 21, 2009, 02:41:35 PM »

เอาแบบแรงๆ เลยนะ 

2 Nazae + 2 Berkery+ 4 Valencia

Sala Doll เอามายันใส่ซัก3-4 

2 Amored Gagoyle

ส่วนพื้นที่ Slot ใส่ ก็แล้วแต่ครับ ลองปรับๆดู ถ้ากลัวไม่แรง
ลองปรินท์มาเล่นดูก่อนก็ได้ครับ  เพราะไม่แนะนำให้ซื้อมาเลย
เดี๋ยวไม่ถูกใจ  จะเสียเงินเยอะป่าวๆ บางใบเดี๋ยวนี้แพงเกิน
------------------------------------
เจอน้องคนนึงเล่นแบบนี้แล้วสู้เค้าไม่ได้เลย 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #10 on: May 21, 2009, 07:06:28 PM »

Urendo ใช้ไม่คุ้มหรอกครับ เกมนึงเราร่ายมังกรไฟไม่กี่ตัวหรอก แถมพวกนี้ค่าร่ายค่อนข้างต่ำอยู่แล้วครับ

LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« Reply #11 on: May 22, 2009, 01:39:07 AM »

จากที่เล่นมาก่อน
ผมว่าใส่Sala Doll ไปแล้วเล่นสายสกิลเต็มตัวจะดีกว่าครับ

kukuri
Member

« Reply #12 on: May 30, 2009, 01:13:08 AM »

ผมว่าใส่Sala Doll ไปแล้วเล่นสายสกิลเต็มตัวจะดีกว่าครับ

คือรบกวนขอ List ได้ไหมคะ เริ่ม งง แล้วอ่าคะว่าจะจัดยังไงให้มันเก่ง

เจอcurseแล้วลงไปอยู่ใน shine กานหมดเลย T-T

Revolution fire
Member

« Reply #13 on: May 30, 2009, 01:30:59 AM »

คือรบกวนขอ List ได้ไหมคะ เริ่ม งง แล้วอ่าคะว่าจะจัดยังไงให้มันเก่ง

เจอcurseแล้วลงไปอยู่ใน shine กานหมดเลย T-T
เออ เเพ้เคิซมันเป็นเรื่องปกติของไฟครับ เพื่อนมันจัดเด็คอีวิลโคดจับฉ่าย ใส่เบนชี กับไนต์เเมร์ ย้ำ ไม่ใช่เบนชีไนต์เเมร์ เเล้วเอาเย่ไว้ยันเล่นๆ
ยิงเด๊ดเคิซอย่างเดียวตายอนาถ ไม่มีตัวไหนยกเลิกสกิลเลย
ลิสเด็คผมไม่รู้นะ เพื่อนผมไม่มีใครเล่น

toey_
Member

« Reply #14 on: May 30, 2009, 02:23:21 AM »

เเสดงความคิดเห็นนะคับ(เล่นอยู่เหมือนกัน)

เบบี้ไฟไม่น่าใส่คับมันตัวเล็กถึงจะโปรตีได้จาก sala ก็เถอะน่าจะใส่ st  magnusเบบี้ ดีกว่าคับน่ารักกว่าด้วยรอง

คอมเเกรนไดด้วยลองใส่เซ็ตเเกรนไปด้วยก็ดีนะครับ(ผ่านมาเยอะลองมาเกือบหมดเเล้วคับเเกรน1หรือ2ตามศรัทธา)

เด็คนี้ไม่จะเป็นต้องโกรธก็ได้ครับDragon Enchantressออกก็ได้น้า

มันมีสกิลที่เเรงมากเลยเเหละคับเด็คนี้ใส่  tango  ด้วย  ให้ราเฟลบินได้ หรือ จะให้ Fafnir ออล ที่df ก็ได้นะคับ^^

Fermacross, the Flame Dragon Lord ตัวเดียวก็พอคับ(ของผมไม่ใส่นะ)

เเล้วก็มีไข่น้ำคับน่าใส่ซักใบเเต่ข้อเสียคือมันส่งผลทั้งสนามครับ  ปู่ก็น่าออกนะคับเหตุผลเดียว

กันกับไข่

::005::ลองดูนะคับ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: