Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:27:15 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Garuda and the gang !!!  (Read 4001 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Revolution fire
Member

« on: May 08, 2009, 08:52:41 PM »

คือมันเป็นเด็คที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้อะคับ เลยอยากจะให้ช่วยดูให้หน่อย

Seal26

Silent shadow garuda x2 พี่ใหญ่ ลดค่าใช้สกิล
Red typhoon garuda x4 ขาดไม่ได้ ตัวหาบ้าน
Delicia,the princess of garuda x2 หยุดยั้ง เเละสั่งรวม
Princess royal guard garuda x3 เล่นกับปู เเละฆ่าพวกเรียกจากกอง
Vahal peak garuda x3 เป็นตัวช่วยตั้ง เเละเพิ่งพลังให้ตัวตบ
Crab of cancer x3 0 ฟรีซ ตามด้วยก่อนผ่าน0ยก!!!
Velerian, the angel of order x2 ตัวตบของเด็ค โดยให้เพื่อนไล่เตะขึ้นมือไปเรื่อยๆก่อน
Plasma horn puma x3 ช่วยจั่ว
Desert soccerer x2 ตัวนี้เก่งนะ เพื่อนใช้สกิลเสร็จ2ยกเลย ถูกกว่าหมู่บ้านอีก ออลได้ด้วย
Nilhir,arimathea baby dragon x2 เด็คนี้เกลียดลูกตาผี ดังนั้นตัวนี้ช่วยได้ รองออล Desert soccerorได้ด้วย

วิธีเล่น

ตั้งด้วยตัวหาบ้านเเละพี่ใหญ่ พยายามหาบ้านมาให้ได้สองใบ จากนั้นไล่เตะซีลเค้าขึ้นมือโดยVahal peak เเละ
ปูกับองครักษ์เจ้าหญิง ให้ตัวตบเรามีพลังมากขึ้นเรื่อยๆ การจั่วการ์ดให้เน้นจั่วซีล มิสติกให้ Plasma horn puma
จั่วให้ พอกลางๆเกมค่อยจั่วมิสติก เเล้วเอาDesert socceror ออลเค้าโดยไม่กลัวโดนสวนเพราะเรามีเจ้าหญิงช่วยเบรคเกม
     พอตัวตบเราเริ่มมีพลังมากๆ ก็เริ่มไล่ตบเค้าไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็ออลจน Shrine เค้าเต็มก็ได้

ป.ล. นอกเรื่องหน่อยคับ ผมอยากรู้ว่า วิธีเปลี่ยนชื่อกับการเอารูปมาใส่ไว้ด้านล่างชื่อเวลาโพสอย่างสัญลักษณ์
พรีคอนมืดของคุณ Leraje ทำยังไงคับ

Msi4&2~*
Member

Email
« Reply #1 on: May 08, 2009, 11:02:42 PM »

เดคน่าสนใจมากๆครับผม

น่าจะใส่แฟรี่-DFด้วยนะครับ แนะนำเอาตัวเรียกบ้านออก1แล้วใส่ จิ เดอะรูสเตอร์ครับ

ปูจาได้หนีบไปฝั่งตรงข้ามได้ถึง2ตัว ปู 2พอครับ เด๋วหนักเดคไปอิอิ

นี่เป็นความเห็นนะครับผม ผิดถูกไง ขออภัยด้วยนะครับผม

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #2 on: May 08, 2009, 11:58:35 PM »

วิธีใส่รูป ตามขั้นตอนเน้อ
1.คลิกที่ Profile ด้านบนของจอ
2.หาจจะเปลี่ยนชื่อ คลิกที่ Account Related Settings อยู่ทางด้านซ้ายๆ
3.ใส่ชื่อที่เราอยากได้ที่ช่องแรก แล้ว เลื่อนลงมาข้างล่าง ใส่ Password ของ ID เรา
ที่ช่องล่างสุด (Current password)เป็นการยืนยันแล้วกด Change profile ข้างๆ

4.หากต้องการใส่รูปข้างล่าง(ลายเซ็น)หรือ ใส่รูปประจำโปรไฟล์เรา
ให้คลิกที่ Forum Profile Information ทางด้านซ้ายๆ อยู่ติดกับที่เปลี่ยนชื่ออ่ะ
5.วิธีการใส่รูปประจำโปรไฟล์ให้ กดช่อง I have my pic แล้วไป Copy เอา Url มันมา(- -*)
แล้วไป Paste ใส่ช่องว่างข้างๆ I have my pic
**url มันจะต้องขึ้นต้นด้วย http://www.  และลงท้ายด้วย .gif หรือ .jpg

6.หากต้องการใส่ลายเซ็น ก็เลื่อนลงมาตรงช่อง Signature (ยังอยู่หน้าเดียวกับข้อ4)
แล้วไป Copy  url ของรูปที่ต้องการมาแล้ว Paste ใส่ช่องนั้นเลย ของผมจะขึ้นต้นด้วย [url] แล้วลงท้ายด้วย
[สแลชurl]

****หากไม่มี url ของรูปที่ท่านต้องการ ให้ไป Upload ที่เว็บนี้

upload.blueforces.net อัพเสร็จแล้วให้ก้อปปี้ url มาใส่

^^v

Member

« Reply #3 on: May 09, 2009, 01:53:37 AM »

ขอบคุณมากคับ สรุปว่าผมเปลี่ยนชื่อได้ละ เเต่รูป Vinayak ผมมานขึ้นเปนกากบาทอะ
ที่ผมใส่ปูสามก้อให้มานขึ้นมือง่ายๆ เพราะมานเปนตัวสำคัญ ส่วนไก่ ผมว่าไม่ต้องใส่ เพราะผมไม่ได้เล่นสายเคิส
ผมเล่นฟรีซเเล้วเตะก่อนผ่านมากกว่า ถ้าจะเอาปูออกก้อเอาไปเพิ่มที่เจ้าหญิงไม่ก้อVahal peak เเล้วกัน

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #4 on: May 09, 2009, 02:02:10 AM »

Vahal peak ผมว่าค่าใช้สกิลมันมากไปหน่อย แต่ถ้าเน้นยกก็ไม่เป็นไรคับ
ปล.รูปvinayakนี่ได้ฝากรูปไว้กับเว็ปรึปลาวคับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: May 09, 2009, 02:16:27 AM »

วิธีใส่รูป ตามขั้นตอนเน้อ
1.คลิกที่ Profile ด้านบนของจอ
2.หาจจะเปลี่ยนชื่อ คลิกที่ Account Related Settings อยู่ทางด้านซ้ายๆ
3.ใส่ชื่อที่เราอยากได้ที่ช่องแรก แล้ว เลื่อนลงมาข้างล่าง ใส่ Password ของ ID เรา
ที่ช่องล่างสุด (Current password)เป็นการยืนยันแล้วกด Change profile ข้างๆ

4.หากต้องการใส่รูปข้างล่าง(ลายเซ็น)หรือ ใส่รูปประจำโปรไฟล์เรา
ให้คลิกที่ Forum Profile Information ทางด้านซ้ายๆ อยู่ติดกับที่เปลี่ยนชื่ออ่ะ
5.วิธีการใส่รูปประจำโปรไฟล์ให้ กดช่อง I have my pic แล้วไป Copy เอา Url มันมา(- -*)
แล้วไป Paste ใส่ช่องว่างข้างๆ I have my pic
**url มันจะต้องขึ้นต้นด้วย http://www.  และลงท้ายด้วย .gif หรือ .jpg

6.หากต้องการใส่ลายเซ็น ก็เลื่อนลงมาตรงช่อง Signature (ยังอยู่หน้าเดียวกับข้อ4)
แล้วไป Copy  url ของรูปที่ต้องการมาแล้ว Paste ใส่ช่องนั้นเลย ของผมจะขึ้นต้นด้วย [url] แล้วลงท้ายด้วย
[สแลชurl]

****หากไม่มี url ของรูปที่ท่านต้องการ ให้ไป Upload ที่เว็บนี้

upload.blueforces.net อัพเสร็จแล้วให้ก้อปปี้ url มาใส่

^^v

ตามนั้นครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ PM มาถามก็แล้วกัน

entasia
Member

Email
« Reply #6 on: May 09, 2009, 11:30:03 AM »

แนะนำ

ไว้หรอย และ สโตนออล

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #7 on: May 09, 2009, 11:53:40 AM »

Forest Echoed Fairy

Member

« Reply #8 on: May 09, 2009, 07:52:47 PM »

Vahal peak ผมว่าค่าใช้สกิลมันมากไปหน่อย แต่ถ้าเน้นยกก็ไม่เป็นไรคับ
ปล.รูปvinayakนี่ได้ฝากรูปไว้กับเว็ปรึปลาวคับ
ค่าใช้สกิลไม่มากหรอกถ้ารวมหมู่บ้านกับการุด้าดำก็เเค่สองถึงสาม เเต่ถ้าบ้านพังก็......
รูปvinayakผมก็อปมาจากdatabaseเเล้วใส่.jpgอะถูกปะ
แนะนำ

ไว้หรอย และ สโตนออล
มอนสลมไม่ค่อยน่าสน กลัวตัวอื่นขึ้นหปหรอยเเล้วโดนตบกลับ เเต่ไวเซอน่าสนเหมือนกัน
« Last Edit: May 09, 2009, 11:19:55 PM by <<Burstwing Garuda>> » Logged

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #9 on: May 09, 2009, 09:48:40 PM »

ก็คือต้องเอาไปฝากไว้ในเว็ปฝากรูปอ่ะครับ (เช่น upload.blueforces.net ) อัพเสร็จแล้วให้ก้อปปี้ url มาใส่คับ

General Charles
Member

« Reply #10 on: May 10, 2009, 01:22:38 AM »

ใส่นี้ด้วยก็ดีนะครับ 

เเล้วการุด้าน้ำใส่สองดีกว่าครับ 

TiGeRy
Member

Email
« Reply #11 on: May 10, 2009, 02:34:04 AM »

garuda น้ำ 3 ดีแล้ว เพราะ มีปู จึงต้องใช้บ่อย
kamura garuda ไม่รู้ซึ
garuda Wiser มี ปูเป็นดินใส่ก็ได้คับ แต่เงื่อนไขต้องมีดินในสนาม นะคับ อย่าลืม

Member

« Reply #12 on: May 10, 2009, 05:38:03 PM »

เเล้วการุด้าน้ำใส่สองดีกว่าครับ 
ผมไม่ได้เล่นสายGaleโดดลงมาตี ไม่ค่อยจำเป็นมั้งคับ

General Charles
Member

« Reply #13 on: May 10, 2009, 07:31:44 PM »

ผมไม่ได้เล่นสายGaleโดดลงมาตี ไม่ค่อยจำเป็นมั้งคับ

ผมว่าดีนะ เอาไว้ใช้กับเจ้าเร้ดไต้ฝุ่นไง

มาถึงยืนเเอท10ได้บ้าน1หลังด้วย 

อ่าเเล้วก็ใส่ทอกซิคเทอเรี่ยนด้วยก็ได้นะครับ 

entasia
Member

Email
« Reply #14 on: May 10, 2009, 11:20:09 PM »

garuda น้ำ 3 ดีแล้ว เพราะ มีปู จึงต้องใช้บ่อย
kamura garuda ไม่รู้ซึ
garuda Wiser มี ปูเป็นดินใส่ก็ได้คับ แต่เงื่อนไขต้องมีดินในสนาม นะคับ อย่าลืม

ตัวเรียกบ้านก็เป็นธาตุดินนะ (แอบมากๆ)

มอนลมตัวที่ผมแนะนำให้ มีไว้ยกเลิกอบิลิตี้ของดิน ทำให้เราใช้ปูได้คล่องขึ้น
ซึ่งถ้าเวลาเล่นไม่ประสพปัญหาไม่มีซีลให้ปูหนีบ  ไม่ใส่ก็ได้ครับ

wingfreedom
Member

Email
« Reply #15 on: May 14, 2009, 02:08:00 AM »

ต้องลงแฮะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: