Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:43:09 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 20  All
  Print  
Author Topic: Same Same Talk [27 มิย New Player]  (Read 150468 times)
0 Members and 20 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #120 on: May 15, 2009, 03:55:05 AM »

ในความคิดตอนนี้  เล่นแก๊งทาลิ อยู่คงจะยังใส่

ห้ามร่าย 2/Clunning Crown 2/Choose 1/matron 2
อเทน่ายังใส่เอาผลอื่นอยู่แต่ใส่ใบเดียว หุหุ
อ้าวเล่นอิตาลีเหมือนกันเหรอครับ อาจารย์
แนะนำว่าลองมิสติกร่าย2ขอเน้นๆเลยครับทาลิแสง สองตี แก้โหดทุกตาเขาจะตรอมใจเลิกเล่นไปด้วยเอง
แต่ว่าเจอชิริเอลก็เอาทาลิลมกระซวกแผงหลังให้เขาตายก่อนนะครับไม่งั้นเราแย่

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #121 on: May 15, 2009, 04:31:47 AM »

จะว่าไปก็นึกถึงวินนิ่งพันทิพ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #122 on: May 15, 2009, 04:35:00 AM »

เอาให้ตาย เอาไปฟังกัน

http://music.gmember.com/player/html_player_music/index.php?songid=0903167301

พอไอวินกลับมา วินนิ่ง กลับมาบูมอีกครั้ง ฮ่าๆๆๆๆ ไว้หลังสอบ กว จะไปเล่นละกาน แง่มๆ

ต่อไป อภิมหางานยักษ์ แต่ยังอยู่ในท้องอยู่ ไม่รู้ว่าจะได้คลอดเมื่อไร

Same Same & Heaven light  University Championship
จากที่มี School Champion ไปแล้ว ทำไมชาวมหาวิทยาลัยไม่มีมั่งล่ะ ก็เลยคิดจะทำขึ้นมาครับ
ในเบื้องต้น ที่ได้คุยไว้ น่าจะมี
ธุรกิจบัณฑิต - Same Same
เกษตร -   Same Same
จุฬา  -  Heaven light

ระบบการแข่ง ก็จะให้ร้านแต่ละร้านในละแวกมหาลัยนั้นไปจัดแข่งคัดเลือกตัวแทนมา มหาลัยละ 5 คนครับ โดยจะแบ่งเป็น 5 มือด้วยกัน
มือ 1 - ขอเป็น Freshy ครับ ปี 1 เข้าใหม่เท่านั้น
มือ 2 3 4 - ขอเป็นนักศึกษาระดับปริญญาตรีครับ จะปี 1 2 3 4 5 อะไรก็ได้ ขอให้เป็นป.ตรีครับ
มือ 5 - ขอเป็นคนที่มีความเกี่ยวพันกับมหาลัยครับ จะเป็นศิษย์เก่า จะนักศึกษาระดับป.โท ป.เอก ยังไงก็ได้ครับ (อันนี้ขอบัตรยืนยันตัวนิดนึง ถ้าไม่มีเราจะให้ร้องเพลงคณะ )

แล้วจากนั้นก็อาจจะหาวันให้ตัวแทนทั้งหมดไปแข่งกันครับ อาจจะเป็นในงาน on tour หรือ Go หรืออะไรซักอย่าง หรือไม่งั้นก็ไป HL นี่ล่ะ ง่ายดี
ซึ่งโครงการนี้ยังอยู่ในไข่อยู่ครับ แต่เบื้องต้นน่าจะทำแน่ แค่ 3 มหาลัยนี้ดูก่อนครับ

มหาลัยไหนสนใจ ลองติดต่อผมได้นะครับ จะได้วางแผนถูก

ว่าแต่ ไอ้หมี
ธรรมศาสตร์ ร้านพี่ชาติน่ะ สนใจป่าว----- เพราะน่าจะคุยง่ายสุด แถมโซนนั้นมี TU กับ ม.กรุงเทพด้วย

ใครสนใจ ติดต่อ P_gik Deck เด็กแนว Mode ไม่ก็ P'Jade

ทีมเกษตร : เอ็กซ์ เฟิส เสือ กล้วย พี่หรือคนอื่น ถ้าจัดจ์แข่งได้จะเป็นทีมในตำนานจริงๆ แต่มือ 1 สุดตีน 
« Last Edit: May 15, 2009, 04:42:06 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #123 on: May 15, 2009, 04:48:46 AM »

ในความคิดตอนนี้  เล่นแก๊งทาลิ อยู่คงจะยังใส่

ห้ามร่าย 2/Clunning Crown 2/Choose 1/matron 2
อเทน่ายังใส่เอาผลอื่นอยู่แต่ใส่ใบเดียว หุหุ
อ้าวเล่นอิตาลีเหมือนกันเหรอครับ อาจารย์
แนะนำว่าลองมิสติกร่าย2ขอเน้นๆเลยครับทาลิแสง สองตี แก้โหดทุกตาเขาจะตรอมใจเลิกเล่นไปด้วยเอง
แต่ว่าเจอชิริเอลก็เอาทาลิลมกระซวกแผงหลังให้เขาตายก่อนนะครับไม่งั้นเราแย่

เท่าที่พี่คำนวญแล้วนะเสือ  มันแก้ยากแล้วก็ เสถียร์ดีด้วยเด็คทาลิเนี๊ยะ เลยจัดมาเล่น
อย่างที่เคยพูดไว้  กลับมาเล่นเด็คเริ่มแรกดีกว่าง่ายดีสุดแล้ว  แต่ไม่ได้เล่นแนว อิตาลีนะ
เล่นแค่ ทาลิลม กับทาลิแสงแค่นี้แหละพอแล้วเน้นไวๆ 
-------------------------------------------------
ก่อนหน้าที่จะจัดทาลิก็มี อแมนคิส หลังอแมนคิสก็ทาลินี่แหละ  สุดท้ายไปเจอน้องนัทที่
สะพานเหล็กเล่นเมพ เลยกลับมาเล่นใหม่
-------------------------------------------------
ในที่สุดก็คลอดแล้วเหรอ กฏการแข่ง Rule Team ขอให้สนุกกันนะ   
« Last Edit: May 15, 2009, 04:50:55 AM by mr.Tu » Logged

stormtrooper
Member

« Reply #124 on: May 15, 2009, 04:49:08 AM »

ไม่มีใครแล้วเหรอพี่จับผมลงมือ1เนี่ย

นี่ไม่มีคนอื่นที่เล่นเรียนเกษตรแล้วรึ

ช่วงนี้ยิ่งNoobๆอยู่Noobมันทุกอย่างเลยทั้งTF2 L4d การ์ด เลือกหนังดูยังคิดผิดเลย

Member

Email
« Reply #125 on: May 15, 2009, 04:51:27 AM »

freshy ที่เรียน เกษตร ก็มี เอ็กซ์ คนเดียว ที่พี่รุ้จักอะ ฮ่าๆๆๆ

Member

« Reply #126 on: May 15, 2009, 04:53:45 AM »

ตอนกระทู้สว.มก.ก็มีคนตอบเยอะนี่พี่รึว่าสละสิทธิ์กันหมด

mr.Tu
Member

« Reply #127 on: May 15, 2009, 05:09:38 AM »

พักนี้ไม่ค่อยได้เห็น ดูน Online เลย  ไปแอนท์ สะท้าน อยู่เหรอครับ

Member

Email
« Reply #128 on: May 15, 2009, 06:38:27 AM »

ดูนใกล้เปิดเทอมแล้วค้าบ มีเรียนพิเศษ อ่านหนังสือใกล้สอบเอนท์ครับ

Member

« Reply #129 on: May 15, 2009, 12:55:11 PM »

เท่าที่พี่คำนวญแล้วนะเสือ  มันแก้ยากแล้วก็ เสถียร์ดีด้วยเด็คทาลิเนี๊ยะ เลยจัดมาเล่น
อย่างที่เคยพูดไว้  กลับมาเล่นเด็คเริ่มแรกดีกว่าง่ายดีสุดแล้ว  แต่ไม่ได้เล่นแนว อิตาลีนะ
เล่นแค่ ทาลิลม กับทาลิแสงแค่นี้แหละพอแล้วเน้นไวๆ 
ก่อนหน้าที่จะจัดทาลิก็มี อแมนคิส หลังอแมนคิสก็ทาลินี่แหละ  สุดท้ายไปเจอน้องนัทที่
สะพานเหล็กเล่นเมพ เลยกลับมาเล่นใหม่
ในที่สุดก็คลอดแล้วเหรอ กฏการแข่ง Rule Team ขอให้สนุกกันนะ   
ใส่ลม แสง แกรนคอสดูสิครับ เสืออยากเล่นนะแต่ไม่มีแกรน
เก่งดีจั่วไวเวอร์พลังเยอะ แถมตีZizตายได้ก่อนที่พวกมันจะสร้างบ้านเสร็จด้วย

ทีมเกษตร : เอ็กซ์ เฟิส เสือ กล้วย พี่หรือคนอื่น ถ้าจัดจ์แข่งได้จะเป็นทีมในตำนานจริงๆ แต่มือ 1 สุดตีน 
อ้าวทำไมเสือเป็นมือวางอันดับ3ล่ะครับ
จัดทีมเองเลย มือ1เจอ หมิงชัวมาก
« Last Edit: May 15, 2009, 01:00:13 PM by Kurei_[คุเร] » Logged

[PooI]
Member

Email
« Reply #130 on: May 15, 2009, 02:11:52 PM »

cunning ไม่ต้องหรอก ขอยิงเน้นๆ ดีกว่า

เจอปัญหาแผงหลัง  แล้วหูกางตายตลอด เบื่อเลยกะ Clunning Crown แล้ว
ไม่เผาก็เจอหร่อยแผงหลังหมดแน่นอน     ล่อใบเผาเค้าเนียนๆ 4 ใบ
ดาบห้ามร่าย 2 /Clunning Crown 2 ไม่เผาจอร์ชแน่ๆ  แล้วไม่ต้องกลัว
Kuku, Change ด้วยย้ายไลน์กันเนียนๆ 
วันนี้อลาน่าออลมันมากๆ
หึหึหึ อยากเจอกับเพชร แล้วววว อยากเห็น เวอร์ชั่น Alana ใหม่

มันก็คล้ายของเก่าอ่า โดนตีพลังนำตาย โดนออลตายเหอะๆ

http://music.gmember.com/player/html_player_music/index.php?songid=0903167301

พอไอวินกลับมา วินนิ่ง กลับมาบูมอีกครั้ง ฮ่าๆๆๆๆ ไว้หลังสอบ กว จะไปเล่นละกาน แง่มๆ

ต่อไป อภิมหางานยักษ์ แต่ยังอยู่ในท้องอยู่ ไม่รู้ว่าจะได้คลอดเมื่อไร

Same Same & Heaven light  University Championship
จากที่มี School Champion ไปแล้ว ทำไมชาวมหาวิทยาลัยไม่มีมั่งล่ะ ก็เลยคิดจะทำขึ้นมาครับ
ในเบื้องต้น ที่ได้คุยไว้ น่าจะมี

ระบบการแข่ง ก็จะให้ร้านแต่ละร้านในละแวกมหาลัยนั้นไปจัดแข่งคัดเลือกตัวแทนมา มหาลัยละ 5 คนครับ โดยจะแบ่งเป็น 5 มือด้วยกัน
มือ 1 - ขอเป็น Freshy ครับ ปี 1 เข้าใหม่เท่านั้น
มือ 2 3 4 - ขอเป็นนักศึกษาระดับปริญญาตรีครับ จะปี 1 2 3 4 5 อะไรก็ได้ ขอให้เป็นป.ตรีครับ
มือ 5 - ขอเป็นคนที่มีความเกี่ยวพันกับมหาลัยครับ จะเป็นศิษย์เก่า จะนักศึกษาระดับป.โท ป.เอก ยังไงก็ได้ครับ (อันนี้ขอบัตรยืนยันตัวนิดนึง ถ้าไม่มีเราจะให้ร้องเพลงคณะ )

แล้วจากนั้นก็อาจจะหาวันให้ตัวแทนทั้งหมดไปแข่งกันครับ อาจจะเป็นในงาน on tour หรือ Go หรืออะไรซักอย่าง หรือไม่งั้นก็ไป HL นี่ล่ะ ง่ายดี
ซึ่งโครงการนี้ยังอยู่ในไข่อยู่ครับ แต่เบื้องต้นน่าจะทำแน่ แค่ 3 มหาลัยนี้ดูก่อนครับ

มหาลัยไหนสนใจ ลองติดต่อผมได้นะครับ จะได้วางแผนถูก

ธรรมศาสตร์ ร้านพี่ชาติน่ะ สนใจป่าว----- เพราะน่าจะคุยง่ายสุด แถมโซนนั้นมี TU กับ ม.กรุงเทพด้วย

ใครสนใจ ติดต่อ P_gik Deck เด็กแนว Mode ไม่ก็ P'Jade

เพชรก็ได้มือ 1ดิ 55+ ที่เหลือหาเอา มือ 5 พี่นรได้ไหมอ่ะ
« Last Edit: May 15, 2009, 02:19:32 PM by [PooI] » Logged

Dragon18Ta
Member

Email
« Reply #131 on: May 15, 2009, 04:28:11 PM »

โปรโมชั่น ช่วงต้อนรับเปิดเทอมมาแล้วครับ ชั่วนี้ก็เปิดเทอมแล้วนะครับ ที่ร้าน Same Same สาขาพันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน จะจัดโปรโมชั่นต้อนรับเปิดเทอม เพื่อน้องๆที่กำลังอยากที่จะกลับเล่นใหม่ เนื่องจากตอนช่วงปิดเทอมที่ผ่านมานั้นน้องๆหลายๆคนอาจจะไม่มีเวลาที่จะเล่นบ้าง บ้างก็หาคนเล่นด้วยไม่ได้เพราะว่าน้องๆหลายๆคนเล่นต่อเมื่ออยู่ในโรงเรียนเท่านั่น แต่ถ้าน้องๆได้ลองมาเล่นที่ร้านก็จะได้พบว่าที่ร้าน Same Same นั้นมีคนเล่นเหมือนๆน้องอีกมากมาย จึกอยากให้น้องๆหลายๆคนที่ยังไม่เคยมาเล่นที่ร้านได้ลองมาเล่นที่ร้านดู น้องๆที่มาเล่นที่ร้านก็จะได้ความรู้และวิธีการเล่นที่ถูกวิธีกลับบ้านไ

Member

« Reply #132 on: May 15, 2009, 10:41:59 PM »

โปรอะไรอีกหว่าแค่ชม.ทองซองละ80ก็หมดตังค์ไปเยอะแล้ว

[PooI]
Member

Email
« Reply #133 on: May 16, 2009, 01:31:18 AM »

เหอะๆ แต่ก็สนุกดีอ่าดิ แต่ไอ้ดุลเอาซะคุ้มเลย

Member

Email
« Reply #134 on: May 16, 2009, 02:35:31 AM »

ไอดุนคุ้มคนเดียวเลยคร้าบ วันนั้น แสส

[PooI]
Member

Email
« Reply #135 on: May 16, 2009, 04:03:41 AM »

ว่างงานคร้าบ

Rokudo Mukuro
Member

Email
« Reply #136 on: May 16, 2009, 04:20:32 AM »

...

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #137 on: May 16, 2009, 05:17:24 AM »

ทีมธรรมศาสตร์ - มือ 5 เตรียมตัวเจอ ไม่แชมป์ HL ก็โด โหดขิง 

ทีมจุฬา - มือ 5 ภูเขาล่ะมั้ง

พี่บัญลงได้ 2 U เลย เกษตร จุฬา

Member

« Reply #138 on: May 16, 2009, 05:43:58 AM »

ทีมธรรมศาสตร์ - มือ 5 เตรียมตัวเจอ ไม่แชมป์ HL ก็โด โหดขิง 

ทีมจุฬา - มือ 5 ภูเขาล่ะมั้ง

พี่บัญลงได้ 2 U เลย เกษตร จุฬา
มาเลยจัดมาแบบแรงๆหน่อย

[PooI]
Member

Email
« Reply #139 on: May 16, 2009, 01:30:18 PM »

โหดขิงๆ

Member

Email
« Reply #140 on: May 16, 2009, 06:33:19 PM »

โหดมั่กๆ

[PooI]
Member

Email
« Reply #141 on: May 16, 2009, 11:11:13 PM »

เห็นการ์ดออกใหม่แล้วเริ่มอยากเลิกเล่นอ่า แต่ละใบอารายก็ไม่รู้

Member

« Reply #142 on: May 17, 2009, 04:56:30 AM »

เห็นการ์ดออกใหม่แล้วเริ่มอยากเลิกเล่นอ่า แต่ละใบอารายก็ไม่รู้
Ziz win only !!
จัดกะไอ้หุ่นตัวใหม่ดิ

Member

Email
« Reply #143 on: May 17, 2009, 04:58:46 AM »

อยากเลิกเล่นเหมือนกาน เจอ Ziz OTK ก็เบื่อเหมือนกานนะ

Member

« Reply #144 on: May 17, 2009, 05:03:56 AM »

อยากเลิกเล่นเหมือนกาน เจอ Ziz OTK ก็เบื่อเหมือนกานนะ
พี่ผมก็เบื่อครับ555
"กุมันแย้กุแพ้Ziz otk"
« Last Edit: May 17, 2009, 05:13:20 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #145 on: May 17, 2009, 06:30:02 AM »

cunning ไม่ต้องหรอก ขอยิงเน้นๆ ดีกว่า

เจอปัญหาแผงหลัง  แล้วหูกางตายตลอด เบื่อเลยกะ Clunning Crown แล้ว
ไม่เผาก็เจอหร่อยแผงหลังหมดแน่นอน     ล่อใบเผาเค้าเนียนๆ 4 ใบ
ดาบห้ามร่าย 2 /Clunning Crown 2 ไม่เผาจอร์ชแน่ๆ  แล้วไม่ต้องกลัว
Kuku, Change ด้วยย้ายไลน์กันเนียนๆ 
วันนี้อลาน่าออลมันมากๆ
หึหึหึ อยากเจอกับเพชร แล้วววว อยากเห็น เวอร์ชั่น Alana ใหม่

มันก็คล้ายของเก่าอ่า โดนตีพลังนำตาย โดนออลตายเหอะๆ

เพชรก็ได้มือ 1ดิ 55+ ที่เหลือหาเอา มือ 5 พี่นรได้ไหมอ่ะ
อ้าวกรรม กุลงม่ายด้าย กุยังม่ายจบ

Member

Email
« Reply #146 on: May 17, 2009, 06:41:19 AM »

ไผ่ สักพักตัวเองก็จบครับ จบเร็วจบช้าก็จบเหมือนกานแหละ

Member

« Reply #147 on: May 17, 2009, 09:30:44 PM »

ทำไมมันเงียบจริงๆเนี่ยนึกว่ากระทู้นี้จะตองผ่านไปซักหน้า2หน้าซะอีก
สนับสนุนการเปิดคนละboxเป็นอย่างต่ำ
เแล้วเอาเคาตอร์มารวมกันแล้วเลือกไปเลยคนละลายว่าเอาลายไหน
« Last Edit: May 17, 2009, 09:51:27 PM by stormtrooper » Logged

Arisato
Member

« Reply #148 on: May 17, 2009, 09:57:43 PM »

ขอบคุณพี่หมูวันนี้สำหรับ Infeno Leechie มากน่ะครับ เด็คเล่นได้สักที

ปล. ถึงยังไงตูก็เล่นได้อาทิตย์-2อาทิตย์/ครั้ง T T

mr.Tu
Member

« Reply #149 on: May 17, 2009, 11:25:05 PM »

ซรึม ตลอดเลยนะ เพรช  อลาน่าเกรียนได้ใจดีมาก  โหดจริงๆ ครับ

Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 20  All
  Print  

Jump to: