Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:40:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับ Sp II  (Read 9766 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #30 on: May 09, 2009, 05:44:36 AM »

ค่าที่ + ค่ารถ + ค่าเสียเวลา ก็ต้องให้ร้านเค้าครับ

เหมือนเราซื้อการ์ดมา 40 แล้วเราจะขาย 40 มั้ยล่ะครับ ?

ถ้าทำอย่างนั้น แล้วเราจะได้อะไร ?  ขาดทุนเสียเปล่าๆครับ

ปล.จะซื้อ-ขาย ทั้งสองฝั่งก็ต้องพอใจในราคาอยู่แล้ว

จะให้เค้ามาตั้งราคาให้คุณพอใจฝ่ายเดียวมันก็ไม่ไหวนะครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #31 on: May 10, 2009, 02:30:31 AM »

แล้ว ซอง SP II เปิดแล้วได้อะไร ??

ถ้าซองละ 5 ใบ ซื้อมาซองละ 100 บาท

มีใครคิดจะขายใบละ 20 บาท มั่งครับ 

===============

อีก อย่าง ซองอื่นๆ ยังหาซื้อได้ ตราบเท่าที่มีของ
แต่ตอนนี้ SP II หาไม่ได้ นอกจากในงาน

ถ้าไม่พอใจ ก็ไม่ต้องซื้อครับ 

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #32 on: May 10, 2009, 02:32:52 AM »

เซียนซัม 90 ครับ

ผมว่ากำไรเกินไปนะคับ
กำไรซองละ20

ร้านค้า ไม่ได้รับ มาจากทางบริษัท โดยตรง
ก็ ต้องไปหาซื้อ กันเอง ตามงาน เหมือนๆกันครับ

ราคาที่เกินมา ก็ถือซะว่าเป็น ค่าเวลา ค่าเดินทาง ที่ร้านค้า อุตส่า ไปหามาแทน
คนที่ไม่สามารถไปซื้อที่งานได้ ก็แล้วกันครับ

ผมก็ว่าเกินไปนะครับ ถ้าเป็นซองธรรมดารับมา Box ละ 850 บาท แยกซองขาย ซองละ 50 บาท ได้กำไร 150 บาท เฉลี่ยซองละ 7.5 บาท ส่วน Sp II ซองละ 70 บาท ยก Box ราคา 1400 บาท (ไม่ลดเหมือนซองอื่นๆ) ถ้าขาย 70 บาท คือเท่าทุน เอากำไร 5-10 บาท พอรับได้ แต่ได้กำไร 20-30 บาท นี่รับไม่ได้จริงๆครับ เพราะส่วนใหญ่เจ้าของร้านก็เป็น Jude ต้องมาช่วยงาน GT อยู่แล้ว ผมขึ้น รฟม. ต่อ BTS ไปกลับค่าเดินทางรวม 86 บาท ถ้าได้กำไร Box ละ 400 - 600 นี่เกินไปแล้วครับ

การค้าขายไม่มีกำไรมากเขาจะรับมาทำ...อาไรคับ - -*

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #33 on: May 10, 2009, 02:48:17 AM »

เรื่อง Special Pack 2 มันไม่มีส่งตามร้านนะครับ ร้านต้องไปซื้อในงานออนทัวร์น่ะครับ มันต้องมี ค่ารถ ค่าเสียเวลา ค่าอาหาร ค่านู่นค่านี่

บางร้านต้องปิดร้านเพื่อไปซื้อ SP 2 ตามงานออนทัวร์หรืองานใหญ่ต่างๆนะครับ แต่ราคาซองมันเป็นราคาเต็ม 70 บาท บ็อกละ 1400 บาท

ร้านซื้อมา ก็ต้องหากำไรบ้างครับ บางทีเราซื้อการ์ดมาใบละ 40 ถ้าไม่ได้ขายให้เพื่อนๆหรือคนรุ้จัก จะขาย 40 เท่าเดิมมั้ยละ ลองคิดดู

ถ้าคุณไม่สามารถไปงานพวกนั้นได้ คุณก็ต้องซื้อเค้าจริงมั้ย ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อนะครับ ไปซื้อร้านอื่นก็ได้ แต่เราก็ต้องเสียค่ารถไปอีก จริงมั้ย

ส่วนที่ว่า เจ้าของร้าน เป็นจัดจ์ ซะส่วนใหญ่ มันก็ไม่จริงเสมอไปหรอก อย่าง Same Same ก็ไม่ใช่จัดจ์ สะพานเหล็กก็ไม่ใช่จัดจ์ นะ

และค่าที่ของแต่ละร้านก็ไม่เท่ากันอีก บางที่ค่าที่แพง เช่น เดอะมอลล์งามฯ เซนทรัลลาด เซนทรัลแจ้ง พวกนี้ค่าืที่แพงหูฉี่เลยครับ

เค้าก็ต้องขอกำไรจากตรงส่วนนี้บ้าง ไม่งั้นก็จะมีแต่เสีย กับ เสีย นะครับ ใจเขาใจเรา ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อครับ แต่ผมซื้อ เพราะผมไม่อยากเสียค่ารถเพิ่ม

Rachoyu
Member

« Reply #34 on: May 10, 2009, 02:52:24 AM »

ผมเห็นด้วยกับ ที่ผู้ขายต้องการกำไร (ซึ่งถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ)

แต่ว่าก็มีบางคนที่ ไม่มีทางเลือกมากนัก จำใจต้องซื้อ
แล้วคนพวกนี้ทำไงอ่ะ ช่างหัวมัน?? 

ปล. ขอให้กระทู้นี้เป็นอุทาหรให้ใส่ราคาซองทุกครั้งด้วยนะครับ
นี่เป็นทางออกที่ดีที่สุดอ่ะ ผมว่า

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #35 on: May 10, 2009, 02:53:21 AM »

ผมเห็นด้วยกับ ที่ผู้ขายต้องการกำไร (ซึ่งถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ)

แต่ว่าก็มีบางคนที่ ไม่มีทางเลือกมากนัก จำใจต้องซื้อ
แล้วคนพวกนี้ทำไงอ่ะ ช่างหัวมัน?? 

ปล. ขอให้กระทู้นี้เป็นอุทาหรให้ใส่ราคาซองทุกครั้งด้วยนะครับ
นี่เป็นทางออกที่ดีที่สุดอ่ะ ผมว่า
การ์ดในซองก็ไม่ไช่ว่าเน่ามากเปิดบางวองคุ้มโคตรๆด้วยซ้ำ

Leraje
Member

« Reply #36 on: May 10, 2009, 02:56:40 AM »

การ์ดในซองก็ไม่ไช่ว่าเน่ามากเปิดบางวองคุ้มโคตรๆด้วยซ้ำ

บางซองก็เน่านะ..... ใช่ว่ามันจะดีเสมอไป.......

s_zing
Member

« Reply #37 on: May 10, 2009, 03:15:32 AM »

แต่ผมเคยคุยกับคนขายนะเค้าบอกว่าสั่งจากบริษัทได้ครับ ผมเองก็ซื้อจากร้านเค้ามา box ครึ่งละ ซองนึงก็เท่าในงาน 70 เลยงงๆว่าทำไมบางคนบอกว่าสั่งไม่ได้

< The Sun~++>
Member

« Reply #38 on: May 10, 2009, 03:37:53 AM »

ขอโทษคับ

ผมเป็นคนเริ่มเรื่องเอง
ผมต้องขอโทษด้วยคับ

ผมคิดถึงแต่ตัวเอง
ลืมคิด มองดู  คนอื่นด้วย
ผมเห็นแก่ตัวเกินไป

ผมต้องขอโทษด้วยคับ

ต้องขอโทษจิงๆ

boomkung
Member

« Reply #39 on: May 10, 2009, 03:50:44 AM »

แต่ผมเคยคุยกับคนขายนะเค้าบอกว่าสั่งจากบริษัทได้ครับ ผมเองก็ซื้อจากร้านเค้ามา box ครึ่งละ ซองนึงก็เท่าในงาน 70 เลยงงๆว่าทำไมบางคนบอกว่าสั่งไม่ได้
อืม หลายคนไม่รู้ไงครับ

ส่วนราคา เค้าจะขายเท่านี้ คุณไม่พอใจก็ไปหาซื้อที่อื่นครับ ก็แค่นั้นเอง หรือจะไปฟ้อง สคบ. ?
« Last Edit: May 10, 2009, 03:58:04 AM by boomkung » Logged

s_zing
Member

« Reply #40 on: May 10, 2009, 04:05:32 AM »

ส่วนราคา เค้าจะขายเท่านี้ คุณไม่พอใจก็ไปหาซื้อที่อื่นครับ ก็แค่นั้นเอง หรือจะไปฟ้อง สคบ. ?

อ่าวแล้วผมบอกว่าไม่พอใจตรงไหน ผมแค่ได้ข้อมูลมาคนละอย่างก็เลยมาบอกกันเฉยๆ ไม่เห็นจะต้องพิมพ์อะไรแบบนี้มานี่ครับ

paradoxfever
Member

« Reply #41 on: May 10, 2009, 04:14:57 AM »

เกินคุ้มครับสำหรับ SP II

ต้องใช้เวลา...ครับ ซองละ 80-100 ผมก้ยอม

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #42 on: May 10, 2009, 04:20:54 AM »

ต้องใช้เวลา...ครับ ซองละ 80-100 ผมก้ยอม

80-100 เปิดซองไหนก็ุคุ้ม เพราะมันขายได้ประมาณ 100 + แทบทุกซองเลย

boomkung
Member

« Reply #43 on: May 10, 2009, 05:07:48 AM »

อ่าวแล้วผมบอกว่าไม่พอใจตรงไหน ผมแค่ได้ข้อมูลมาคนละอย่างก็เลยมาบอกกันเฉยๆ ไม่เห็นจะต้องพิมพ์อะไรแบบนี้มานี่ครับ
เข้าใจผิดจริงๆ หรือแกล้งเข้าใจผิดครับ หืม?

ประโยคส่วนแรกที่ติดกับ quote ของคุณนั้น เป็นการแสดงความคิดเห็นสนับสนุน reply ของคุณ

ส่วน ข้อความใน reply ที่เว้นวรรคลงมา พูดถึง reply รวมๆในกระทู้ครับ

เข้าใจรึยัง?

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #44 on: May 10, 2009, 05:09:05 AM »

มันยังมีส่วนนึงที่ไม่คุ้มครับ - -*

ผมได้ดีแค่อนันตเอง โดนมากับตัว

แต่มันก็แค่ส่วนน้อย(มั้ง)ครับ ส่วนใหญ่มันก็คุ้มน่ะแหละ

paradoxfever
Member

« Reply #45 on: May 10, 2009, 06:12:53 AM »

คุ้มแน่ แต่สู้ SP I ไม่ได้เลยนะ

อันนั้นคุ้มกว่ามากมายคับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #46 on: May 12, 2009, 09:59:01 AM »

เข้าใจผิดจริงๆ หรือแกล้งเข้าใจผิดครับ หืม?

ประโยคส่วนแรกที่ติดกับ quote ของคุณนั้น เป็นการแสดงความคิดเห็นสนับสนุน reply ของคุณ

ส่วน ข้อความใน reply ที่เว้นวรรคลงมา พูดถึง reply รวมๆในกระทู้ครับ

ผมอ่าน ก็ เข้าใจตามที่เค้าอ่านนะ
ถึงจะมีแยก บรรทัด แต่ก็อ่านเป็น ข้อความเดียวกัน ได้น่ะ 

boomkung
Member

« Reply #47 on: May 13, 2009, 02:36:46 AM »

ผมอ่าน ก็ เข้าใจตามที่เค้าอ่านนะ
ถึงจะมีแยก บรรทัด แต่ก็อ่านเป็น ข้อความเดียวกัน ได้น่ะ 
งั้นก็เข้าใจสะใหม่ครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: