Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:21:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ราคาเสื้อ  (Read 3626 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
< The Sun~++>
Member

« on: May 05, 2009, 11:29:25 PM »

ผมมีความคิดว่า ราคา 190 บาทมันแพงเกินไปนะคับ
เพราะ เสื้อก็เป็นเสื้อยืด สกินลายลงไปนิดหน่อย

ผมคิดว่าราคาน่าจะอยุ่ที่ 120-160  นะคับ(หรืออาจจะถูกกว่านี้ถ้าเป็นไปได้)

ถ้าผมพูดไปกระทบบริษัทก็ขอโทษด้วยนะคับ
ผมพูดตามความเห็นของผม

ressless
Member

« Reply #1 on: May 06, 2009, 12:38:57 AM »

อันนี้มันเกี่ยวกับเนื้อผ้ารึป่าว เพราะตาม ตลาดนัดก้ตัวละ 199 อยู่แล้ว ..

ปล.ผมก็อยากซื้อ แต่เป็ด SP II จับฉลาก เพลิน ตังหมด   

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2009, 12:42:13 AM »

เสื้อซัมจะมีออกขายที่ไหนบ้างอีกคับๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: May 06, 2009, 02:01:16 AM »

อันนี้มันเกี่ยวกับเนื้อผ้ารึป่าว เพราะตาม ตลาดนัดก้ตัวละ 199 อยู่แล้ว ..

ปล.ผมก็อยากซื้อ แต่เป็ด SP II จับฉลาก เพลิน ตังหมด  

แต่เสื้อยืดผมชอบดูที่เนื้อผ้าว่านิ่มหรือป่าว

ผมเปิด SP Pack ซะตังค์หมดไม่ได้ซื้อเสื้อเลย เซง

เสื้อซัมจะมีออกขายที่ไหนบ้างอีกคับๆ

งานใหญ่ ครับ ส่วนงานออนทัวร์ไม่แน่ใจ ครับว่ามีหรือเปล่า

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #4 on: May 06, 2009, 03:13:57 AM »

เนื้อเพลง ดาวมหาลัย - สาวมาด เมกะแดนซ์

แม่ : ฮัลโหล ดาวบ่ลูกหล่า
ดาว : ค่า
แม่ : ปิดเทอมแล้วกลับมาซอยแม่เฮ็ดนาแหน่เด๊อ
ดาว : โอเคค่า คุณแม่ขา แค่นี้นะคะ
แม่ : เออ

หนูดาวเป็นลูกสาวกก
จบชั้นม.6 โรงเรียนบ้านหนองใหญ่
คุณแม่ขายไร่ขายนา ส่งดาวเข้ามาเรียนมหาลัย
มาเรียนอยู่ในกรุงเทพ ยูนิเวอร์ซิตี้ที่ทันสมัย
ดาวสวยดาวเริ่ดดาวเด่น คนมันสวยทำอะไรก็เด่น
ก็เลยถูกพรีเซ้นต์ให้เป็นดาวมหาลัย
เพื่อนๆที่คณะ ปลื้มดาวสุดๆเลยนะฮะ

ซัมเมอร์แม่เรียกตัวกลับมา
ช่วยทำไร่ทำนาอยู่ที่บ้านหนองใหญ่
ไปอยู่บ้านป่ากับดงดาวบอกตรงๆว่ามันไม่ใช่
บ้านนอกขาดการพัฒนามีแต่ทุ่งนาและหมูหมากาไก่
ชาวบ้านก็ด้อยการศึกษากินแต่ปลาร้าที่ไม่พาสเจอร์ไรซ์
กินกบกินอึ่งกินแย้ แมงจินูน แมงจิโป่ม ดักแด้
กินแม้แต่กุดจี่ที่อยู่ในกองขี้ควาย
ฮื้อ กินเข้าไปได้ไงอะ แวะ

หนุ่มๆมีแต่ซุมโลโซ
เมาเหล้าขาว เหล้าโท ซิ่งมอเตอร์ไซค์
ไม่เหมือนหนุ่ม ม.กรุงเทพ
ขี่เบนซ์ ขี่เชฟ บีเอ็ม รุ่นใหม่
ลูกทุ่งฟังไม่เป็นจริงๆ
ดาวชอบสตริง โฟร์ มด กอล์ฟ ไมค์
อยากไปเมืองทองธานี ดูอคาเดมี่แฟนตาเซีย
ก็มีแต่เสียงอีสาน นกน้อย ปอยฝ้าย
คำมอด ลูกแพร เงี๊ยะ หมอล้ำ หมอลำ

เซ็นทรัล โรบินสัน เดอะมอลล์
เซเว่น บิ๊กซี ไม่มีที่บ้านหนองใหญ่
มีแต่ตลาดนัดคลองถม ไร้รสนิยม ดาวรับไม่ได้
เสื้อยืดตัว199 ไม่รู้ว่าเขาใส่ได้ยังไง

เคยเดินเล่นแถวเซ็นเตอร์พอยท์
ต้องมาเดินต้อยๆไล่วัวไล่ควาย
คิดมาเศร้าใจอดสู คิดถึงสังคมหรูๆ
ตอนที่ดาวเรียนอยู่เป็นดาวมหาลัย
เจอสังคมบ้านนอกๆอย่างนี้ ดาวปรับตัวไม่ทันนะ

ไปนาใส่เกิบส้นสูง ตกคันนาหงายท้องดาวนั่งร้องไห้
ใส่เอวต่ำสายเดี่ยวเกี่ยวข้าว
ควายเถิกควายเฒ่ายืนน้ำลายไหล
คุณแม่พานั่งรถอีแต๊ก หัวสั่นด๊อกแด๊ก
กลับถึงบ้านเป็นไข้ อยู่มหาลัยเป็นเชียร์ลีดเดอร์
เป็นพริตตี้ เป็นพรีเซ็นเตอร์ให้มาเป็นฟาร์เมอร์
ดาวว่า มันไม่ใช่ มันไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของดาวอะ

แม่ขาอยากกลับกรุงเทพ คิดถึงเพื่อนๆ ที่มหาลัย
หนูเบื่อบ้านนอกคอกนา
หยะแหยง ปลาร้า และกลิ่นโคน สาปควาย
ดาวเบื่อชีวิตคันทรี่ อยากไปอยู่ ซิตี้ เป็นดาวมหาลัย
อย่างหนูมันต้องอยู่กรุงเทพ ถึงจะตรงคอนเซ็ปต์ที่ดาวตั้งไว้อะ

แม่ : คุณสิไปตายไสกะไปโลด
ไห้ไปเรียนกะบ่มีประโยชน์ มาอยู่บ้านกะบ่มีประโยชน์
ไปตายไสกะไปโลด ผมกะรับบ่ได้ ผมกะรับบ่ได้ ผมกะรับบ่ได้

แม่ : อี่ดาวมหาลัย อี่พรีเซ็นเตอร์ใหญ่ ผมเบิดนาไปจักท่งแล่ว
มื่อได๋ คุณสิเรียนจบกับเขาจักเทียละหือ

ดาว : คุณแม่ขา มาว่าหนู่อย่างนี้ได้ยังไง
มันเสื่อมเสียเกียรติภูมิดาวมหาลัย นะคะ คุณแม่ขา

แม่ : ว่าซือๆ กะไคตั๊ว ผมบ่ตีนยันตกคันแท กะบุญหัวคุณแล่วตั๊ว

ดาว : แม่ไม่เข้าใจดาว แม่ไม่เข้าใจความเป็นดาวมหาลัย
แม่ไม่เซ้นสิถีฟ แม่ไม่เซ้นสิถีฟอ่อนไหวกับเรื่องอย่างนี้หรอก

แม่ : มีแต่ผมสิถีบคุณนั่นหละ อี่ดาวมหาลัยใหญ่

เสื้อตลาดนัดที่น้องดาวยังใส่ไม่ลงก็ปาไป199แล้ว (ส่วนมากทำทีละพันละหมื่นตัว สกรีน1-2สี เนื้อผ้าสุดธรรมดา) แล้วเสื้อยืดSMN ทำแค่หลักร้อย สกรีน4สี มีสกรีน2จุดคือหน้าและหลัง เนื้อผ้าcotton 100% ทำไมประเมินราคามันต่ำนักล่ะครับ

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #5 on: May 06, 2009, 03:15:59 AM »

ตามงานต่างๆที่บริษัทจัด หรือสั่งซื้อจาก คุณบอล 081-466-2380 ครับ

ressless
Member

« Reply #6 on: May 06, 2009, 03:16:35 AM »

พี่ปอ มามุขนี้เลย อึ้งครับ เหมือนผมบอก ตลาดนัดตัว 199 เเนะ..

เสื้อซัมมอนเนอร์ของเราแค่ 190  เอง ..

เดี๋ยวต้องหาเก็บซักตัว

Member

« Reply #7 on: May 06, 2009, 12:14:26 PM »

เสื้อตลาดนัดที่น้องดาวยังใส่ไม่ลงก็ปาไป199แล้ว (ส่วนมากทำทีละพันละหมื่นตัว สกรีน1-2สี เนื้อผ้าสุดธรรมดา) แล้วเสื้อยืดSMN ทำแค่หลักร้อย สกรีน4สี มีสกรีน2จุดคือหน้าและหลัง เนื้อผ้าcotton 100% ทำไมประเมินราคามันต่ำนักล่ะครับ

ขอโทษคับ

ผมคงยังไม่ได้ดูเนื้อผ้า  ผมดูแค่ภายนอก

ผมต้องขอโทษจิงๆๆนะคับ

ขอโทษคับๆ

White Wing
Member

« Reply #8 on: May 08, 2009, 12:28:54 AM »

ผมขอออกความเห็นนะครับ ผมว่า น่าจะมีการทำเป็นเสื้อ คอปก แบบ ประมาณเสื้อ โปโล นะครับ

เอาสกีน เเต่ ตรงด้านหน้าก็เท่เเล้วครับ 

Member

« Reply #9 on: May 08, 2009, 01:44:34 AM »

ผมขอออกความเห็นนะครับ ผมว่า น่าจะมีการทำเป็นเสื้อ คอปก แบบ ประมาณเสื้อ โปโล นะครับ

เอาสกีน เเต่ ตรงด้านหน้าก็เท่เเล้วครับ 

เสื้อคอปกผมไม่ค่อยชอบน่ะคับ มันคันๆ

Nihil
Member

Email
« Reply #10 on: May 08, 2009, 02:01:03 AM »

ดาวมหาลัย 

Rivaul
Member

Email
« Reply #11 on: May 09, 2009, 03:41:38 PM »

เสื้อสวยครับชอบ ๆ แอบเสียดายรูปธงซาโลมนิด ๆ ตัวธงไม่ค่อยสวย ซื้อไว้ 3 แบบ 6 ตัว ยกเว้นฟูดินันอ่ะม่ายชอบสีอ่ะ 

อยากได้เป็นคำพูดตัวละครใน Couter Card มั่ง อยากได้ของ ซาดิน อองเดร (อยากได้ตอนที่สาบานกับตัวเอง)

Nanaki
Member

« Reply #12 on: May 10, 2009, 02:57:04 AM »

ไปงานออนทัวร์วันนี้กะจะไปซื้อแต่ไม่มีเสื้อขาย - -"

Pages: [1]
  Print  

Jump to: