Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:20:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: (ถาม)ประเภทของ deck ninja  (Read 2516 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
TiGeRy
Member

Email
« on: May 01, 2009, 09:59:40 PM »

อยากจัด deck Ninja คับ แต่อยากรู้ว่า
-นินจานี่ นอกจาก
 ริวสุเกะ
ไดเมียวเต่าดำ
นินจาไฟตีแปะมิสติก แล้ว ยังมี อย่างอื่นไหม

-แต่ละ deck Ninjaที่พูดถึง มีข้อเด่นข้อเสียตรงไหนบ้าง

ตอบให้หน่อย
ปล.ถามในกระทู้ขอเด็คไม่มีคนตอบเลย จะจัดเล่นอะ

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #1 on: May 01, 2009, 10:46:01 PM »

ninja ข้อเสียตอนผมเล่นก้อคือ vanish ครับ สนามโล่ง

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: May 01, 2009, 11:14:13 PM »

สายของริวสุเกะมีแยกได้อีก3สายครับ
1. Ryusuke Mysticel Ninja เล่นธรรมดามาก คือแก็งมันเลย ริวสุเกะ+อูทาดะ + มาโคโตะ อันนี้แนวเอามันส์มากกว่า
2. Ryusuke Mysticel Ninja +ริวฟิกเกอร์ เล่นเฉพาะริวสุเกะชุดนินจาตัวเดี่ยวคู่กับริวฟิกเกอร์  อันนี้จะออกจับฉ่ายและขึ้นอยู่กับComboมากกว่า เช่น Lamda-L
3. Ryusuke Mysticel Ninja อาจเล่นคู่กับUtadaหรือมาโคโตะตัวใดตัวหนึ่ง เช่น แบบที่ลงในWiserล่าสุดไม่เล่นUtada จะใส่ตัวช่วยอื่นๆได้ เช่น ไดเมี่ยวเต่าดำ   หรือ Kotone   

คิดว่าสายนที่1 กับ 3 น่าสนใจมากสำหรับExudas2ที่กำลังจะออกมา

แต่โดยร่วมๆ แล้วนินจาไม่ว่าจะแนวไหนยังจัดว่าเป็นเด็คที่ใช้เทคนิคการเล่นและจัดสูงอยู่ดี เพราะฉะนั้นคนเล่นต้องหมั่นอดทนและฝึกด้วย  ที่สำคัญสุดคือพวกตัวใหญ่ของเด็คยังไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรนัก

TiGeRy
Member

Email
« Reply #3 on: May 02, 2009, 01:56:24 AM »

ninja ข้อเสียตอนผมเล่นก้อคือ vanish ครับ สนามโล่ง
แต่ถ้ามี seal ใบเดียว มันจะ vanish  ไม่ได้ไม่ใช่เหรอ และนินจามสมัยนี้ ตัวเก่งๆ ไม่ค่อยมี vanish นิคับ เช่น ริวสุเกะ

XA14
Member

« Reply #4 on: May 02, 2009, 02:14:58 AM »

ถ้าจะเอาแข็งแกร่งก็ต้องเต่าดำ+ลูกน้องเลย

เรียกว่าตั้งได้แล้วไร้เทียมทาน 0 ก๊อป 0 ตี(มีมิโกะนะ)

แต่จะมีปัญหาตอนการตั้ง

ถ้าจะตั้งไวหน่อยก็สายริวโปรโม กับคน(ส่วนใหญ่ใช้มาโคโตะ)

สายนี้จะตั้งง่ายหน่อย เพราะมีหมีและวัวช่วยกันช่วยหนีบ

แต่อาจจะไม่แข็งแกร่งมาก เจอ Lose Ability ก็เน่า

ก็แล้วแต่จะเลือกดู

ผมคาดการว่า HoE 2 พอโคโตเนะมีดาบแล้วคงจะเทพเวอร์

เพราะชีเรียกดาบง่ายมาก >O<"

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: May 02, 2009, 02:34:14 AM »

Kunoiji Deck ครับ นินจาลมหญิงครับ เรียกเร็วมาก แรง ตบเร็วโหด

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #6 on: May 02, 2009, 02:35:35 AM »

แต่ถ้ามี seal ใบเดียว มันจะ vanish  ไม่ได้ไม่ใช่เหรอ และนินจามสมัยนี้ ตัวเก่งๆ ไม่ค่อยมี vanish นิคับ เช่น ริวสุเกะ

ไม่ใช้  vanish ไม่ได้ ครับ สั่งการไม่ได้  เพราะ นินจา มันตัวยืน ที่แข็งแรงมันไม่ค่อยมีอ่าครับ แล้ว ทุกครั้งที่ขยับ มัน จะ หาย - -

Pages: [1]
  Print  

Jump to: