Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:38:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~ ซองCaRD ~  (Read 3600 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« on: April 29, 2009, 11:36:41 PM »

ถามหน่อยครับว่าแต่ละคนใส่ซองแบบไหนกันบ้างUltra Proหรืออะไร
แล้วถามหน่อยครับพวกซองลายการ์ตูนต่างใส่กับSummoner Cardได้ไหม

ปล.แล้วมีลายอะไรบ้าง

Uria
Member

Email
« Reply #1 on: April 29, 2009, 11:51:05 PM »

ซองอัลตร้าโปรกะซองสำหรับใส่การ์ดซัม เป็นซองใสๆ+หนาไว้กันพวกรอยขีดข่วนอะครับ(มั้ง ไม่รู้สึกของยูกิมันเป็นงี้หนิ )

ซองลายการ์ตูน แล้วแต่ไซต์อะครับ  แต่ปกติใส่ไม่ได้อะนะ การ์ดซัมใหญ่กว่าการ์ดทั่วไปอยู่เหมือนกันอะครับ

ปล.มีตามที่คนเขาพิมพ์ทำให้ละ ตรงนี้ไม่รู้ครับ ถ้าเห็นเท่สุดก็CodeGeassละ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #2 on: April 30, 2009, 03:57:02 AM »

เราทำขึ้นเองเลยเอาหน้าซองมาตัดเป็นหลังการ์ด

Ellxa
Member

« Reply #3 on: April 30, 2009, 04:11:52 AM »

ซองลายการ์ตูน ขนาดเท่าอันตราโปร แต่ไม่มีสัญลักษณ์ด้านหน้า ขนาดสามารถใส่การ์ดซัมได้พอดี ลายมีให้เลือกเยอะ
มีทั้งแบบ สวยงามนางฟ้า แบบน่ารักสดใส ลายผู้หญิงน่ารักหวานๆและลายน่ากลัว ปีศาจอะไรแบบนี้ ราคาก็ประมาณ 300-700แล้วแต่ว่าของจีนหรือ ญี่ปุ่น และได้กี่ซอง มีตั้งแต่50-60จะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #4 on: April 30, 2009, 05:19:09 AM »

ซอง Protector หรือ ซองทึบ เอาไว้ใส่ป้องกันการ์ดเกม เสียหาย โดยจะมีแบรนด์หลายยี่ห้อ เช่น Ultra Pro และอื่นๆอีกมากมาย

โดยคนส่วนใหญ่เรียก Ultra Pro เพราะเป็นยี่ห้อที่ดัง และ เนื้อซองค่อนข้างดีนะครับ เลยเรียกกันติดปากว่าซอง Ultra Pro

ซองจะมี ซองใส (หนาๆ) ซองสีแบบสากๆ เงาๆ หรือ ซองลายการ์ตูน สวยๆ โดยจะมีขนาดใส่การ์ดขนาด SMN, Magic บลาๆ ได้

แต่ซองของยูกิ ก็มี แบรนด์ ของ ยูกิ ที่ทำออกมา เปนลาย ยูกิ แต่ละภาค ด้านหลัง และเป็นลายการ์ตูนนะครับ

โดยจะมีราคาแตกต่างกันไป เริ่มที่ 180-500 โดยประมาณ ถ้าหายากก็อาจจะมีราคาแพงกว่านั้นอีกนะครับ

แต่ละแพ็คจะมีประมาณ 50 , 60 , 75 , 100 ซองแล้วแต่นะครับ  ^^

ถ้าเป็นซองโปรจีน ที่ร้าน Mo Eye ค่อนข้างถูก จำราคาไม่ได้ แต่ถูกมากๆ ครับ ใส่เล่นได้นะครับ สำหรับคนงบน้อย

ส่วนมีลายอะไรบางนั้นบอกได้ไม้หมดนะครับ มีลายกันดั้ม ลายมังกร สตรีทไฟท์เตอร์ และอื่นๆอีกมากมายครับ

สามารถหาซื้อได้ตามร้านขายการ์ดชั้นนำทั่วไปนะครับ แต่คนส่วนใหญ่จะนิยมซองที่เป็นสีๆมากกว่านะครับ ^^

ปล. ผมชอบซองสีเปล่าๆไม่มีรูปมากกว่า เพราะผมเป็นคนเบื่อง่าย แค่ไม่มีรูปก็เบือเปลี่ยนซองบ่อยมาก
« Last Edit: April 30, 2009, 05:21:37 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

Green day
Member

« Reply #5 on: April 30, 2009, 05:20:13 AM »

ซอง Protector หรือ ซองทึบ เอาไว้ใส่ป้องกันการ์ดเกม เสียหาย โดยจะมีแบรนด์หลายยี่ห้อ เช่น Ultra Pro และอื่นๆอีกมากมาย

โดยคนส่วนใหญ่เรียก Ultra Pro เพราะเป็นยี่ห้อที่ดัง และ เนื้อซองค่อนข้างดีนะครับ เลยเรียกกันติดปากว่าซอง Ultra Pro

ซองจะมี ซองใส (หนาๆ) ซองสีแบบสากๆ เงาๆ หรือ ซองลายการ์ตูน สวยๆ โดยจะมีขนาดใส่การ์ดขนาด SMN, Magic บลาๆ ได้

แต่ซองของยูกิ ก็มี แบรนด์ ของ ยูกิ ที่ทำออกมา เปนลาย ยูกิ แต่ละภาค ด้านหลัง และเป็นลายการ์ตูนนะครับ

โดยจะมีราคาแตกต่างกันไป เริ่มที่ 180-500 โดยประมาณ ถ้าหายากก็อาจจะมีราคาแพงกว่านั้นอีกนะครับ

แต่ละแพ็คจะมีประมาณ 50 , 60 , 75 , 100 ซองแล้วแต่นะครับ  ^^

ถ้าเป็นซองโปรจีน ที่ร้าน Mo Eye ค่อนข้างถูก จำราคาไม่ได้ แต่ถูกมากๆ ครับ ใส่เล่นได้นะครับ สำหรับคนงบน้อย

แบบซองโปรจีน ราคาใบละ 2 บาทครับผม

Rachoyu
Member

« Reply #6 on: April 30, 2009, 08:11:42 AM »

อืม ยังไม่มีใช้เลยอ่ะ = =

ไปซื้อที่ไหนอ่ะ HL มีขายปะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #7 on: April 30, 2009, 11:02:11 AM »

ถ้าจะซื้อ แนะนำยี่ห้อ Ultra Pro ครับ ของเขาดีจริงๆ

Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #8 on: May 01, 2009, 08:39:59 PM »

คือผมก็ใช้ซองUltra Proอยู่แต่ไม่ค่อยชอบตรงที่มีวงกลมสีเงินเลยอะครับ

ส่วนมีลายอะไรบางนั้นบอกได้ไม้หมดนะครับ มีลายกันดั้ม ลายมังกร สตรีทไฟท์เตอร์ และอื่นๆอีกมากมายครับ

สามารถหาซื้อได้ตามร้านขายการ์ดชั้นนำทั่วไปนะครับ แต่คนส่วนใหญ่จะนิยมซองที่เป็นสีๆมากกว่านะครับ ^^

ปล. ผมชอบซองสีเปล่าๆไม่มีรูปมากกว่า เพราะผมเป็นคนเบื่อง่าย แค่ไม่มีรูปก็เบือเปลี่ยนซองบ่อยมาก
ลายGundamมีลายอะไรบ้างครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: