Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:32:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4 5  All
  Print  
Author Topic: อยากรู้ว่า คนที่ Cosplay เป็นแมนดี้เล่นSMNไหมอะ  (Read 30655 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ressless
Member

« Reply #30 on: April 28, 2009, 03:14:24 AM »

ไหนๆ ตอนนี้ จขกท ก็ in love แล้ว ใจดี ขายการ์ดเราถูกๆเน้อ ให้ฟรีเลย จะสมหวังในรักมากขึ้น หุหุ 

Casper
Member

Email
« Reply #31 on: April 28, 2009, 03:37:10 AM »

ผมชอบแมนดี้น่ารัก ขิงๆ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #32 on: April 28, 2009, 03:45:48 AM »

จริงๆแล้ว เรื่องเริ่มที่

คนแต่งเป็นอลิส เล่นSMN แต่ไม่ได้เล่นจริงจังขนาดไปเล่นตามร้านอะไร แล้วสนใจวาดการ์ด จากการเห็นกระทู้สมัครนักวาดการ์ด โดยเขาเป็นพวกเด็กงานการ์ตูนงานคอสอะไรพวกนี้อยู่แล้ว แล้วมาสมัครวาดการ์ด ส่งผลงานมาให้ดูและลองให้ทำงาน(เพิ่งเริ่มยังไม่มีการ์ดออกในเร็วๆนี้)

แล้วพอเขารู้ว่าในงานแข่งใหญ่มีการประกวดคอสเพลย์ซึ่งเขาและกลุ่มเพื่อนของเขาก็ประกวดตามงานโดจินงานการ์ตูนอยู่แล้ว เขาเลยถามว่าจะประกวดและชวนเพื่อนมาประกวดได้ไหม ผมก็เลยเชียร์ว่า ยินดีเลย ชวนกันมาเยอะๆ

เขาก็เลยชวนเพื่อนที่สนใจการ์ดแต่ยังไม่ได้เล่น คือคนแต่งแมนดี้มาประกวด ซึ่งผมก็ไม่นึกว่าจะน่ารักขนาดนี้ ทราบภายหลังว่ารับจ๊อบเป็นพริ๊ตตี้บ้างเป็นงานอดิเรก

ดังนั้นในอนาคต อาจพบอลิสมากขึ้นในฐานะนักวาด(แต่อันนี้ยังไม่ยืนยันเพราะยังไม่รู้ว่าเขาจะวาดมาส่งมากน้อยแค่ไหนอย่างไร)

ส่วนแมนดี้ ก็จะลองชวนมาร่วมงานในบางงานแข่งดู และคิดว่าในปีหน้า ถ้ายังอยู่ในแวดวงหรือมีงานให้เจอกันอยู่ กลุ่มนี้เขาคงลงประกวดกันอีก

KimiO
Member

« Reply #33 on: April 28, 2009, 04:00:42 AM »

น่ารักกันขนาดนั้นเลยหรออ

รุ้งี้แต่งเป้นเจ้าชายเดวิดไปร่วมด้วยซะแล้วว 555

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #34 on: April 28, 2009, 04:01:55 AM »

อย่าไปหวัง พริตตี้เล่นการ์ดเลยน้อง
เห็นด้วยครับ

ผมก็เคยมีประสบการณ์มาแล้ว(ไม่ใช่ผู้ประกวดคอสplayแต่เป็นชีวิตจริง)
ชีวิตตอนนี้ต้องการอะไร ช่วงวัยรุ่นอยากสนุกถูกหรือไม่ ถ้าอยากจีบก็เดินไปขอเบอร์ ถ้าไม่กล้าให้ถามตัวเองว่าสักสิบปีผ่านไปเสียใจรึปล่าว?
ผมว่างั้นๆนะเรื่องผู้หญิง
เคยรู้หรือไม่ ตำแหน่ง แม่ที่ดีของลูก มีอยู่ตำแหน่งเดียวในชีวิต เราจะเอาไอ้เวลาเพียงแค่นี้ไปตัดสินเหรอ กับช่วงที่เค้าอยู่กับเราทั้งชีวิต

ส่วนเรื่องจะเชื่อว่าจริงหรือไม่ก็ให้ดูรูปDis play pictureของผม
เป็นรูปคุเร(จากเรื่องเปลวฟ้า)ตอนใส่หน้ากากไร้ความรู้สึก มันเหมือนกับตัวผมเองดี
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอโทษที่นอกเรื่องครับ เรื่องที่ผมไม่อยากคิดถึงมันอีกมันเกิดขึ้นในหัว
« Last Edit: April 28, 2009, 04:09:37 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

FortuneTeller80
Member

« Reply #35 on: April 28, 2009, 04:24:35 AM »

ทำไมไม่ควรมีความหวังล่ะคะ

เกมส์ยังไม่จบ จะยอมแพ้หรอคะ

Member

« Reply #36 on: April 28, 2009, 05:14:09 AM »

ทำไมไม่ควรมีความหวังล่ะคะ

เกมส์ยังไม่จบ จะยอมแพ้หรอคะ
ก็จริงอย่างที่ว่าล่ะครับ
ตอนนี้ปล่อยผมเถอะ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #37 on: April 28, 2009, 05:33:14 AM »

หัวกระทู้ถามแค่เล่นการ์ดไม่เล่นการ์ด

ตอนนี้เนื้อในชักออกทะเล...

จะหาคนรู้ใจสักคนคนมันก็ชอบมองที่หน้าตากัน จึงได้อกหักกันแบบนี้แหละ

แฟนผมไม่สวย อ้วน แต่จริงใจ ก็รักกันดี ไม่มีปัญหา(วัน GT ยังนั่งรอผมขายการ์ดเลย)

รูปร่างหน้าตามันก็แค่ภายนอก จะหาใครสักคนให้ดูที่ใจดีกว่าครับ

คบคนที่หน้าตา มันไม่ยืนยาวเท่าคบกันที่ใจหรอก ..เหมือนที่คบเพื่อนไง :)

KimiO
Member

« Reply #38 on: April 28, 2009, 05:51:08 AM »

หัวกระทู้ถามแค่เล่นการ์ดไม่เล่นการ์ด

จะหาคนรู้ใจสักคนคนมันก็ชอบมองที่หน้าตากัน จึงได้อกหักกันแบบนี้แหละ

แฟนผมไม่สวย อ้วน แต่จริงใจ ก็รักกันดี ไม่มีปัญหา(วัน GT ยังนั่งรอผมขายการ์ดเลย)

รูปร่างหน้าตามันก็แค่ภายนอก จะหาใครสักคนให้ดูที่ใจดีกว่าครับ

คบคนที่หน้าตา มันไม่ยืนยาวเท่าคบกันที่ใจหรอก ..เหมือนที่คบเพื่อนไง :)

+100 (เห็นใช้+1กันเยอะ)  จริงครับ 
ดูที่หน้าตา เออ สวย ชอบ แต่ก็ไม่ได้รัก จิงมะ ของงี้คุยๆกันสักพักแล้วจะรุ้เองใช่ไม่ใช่ อย่าเลือกที่หน้าตา หัดเปิดใจกันซะบ้าง

ปล. พาออกทะเลไปแล้ว สรุปคือเค้าไม่ได้เล่นซัม

Member

« Reply #39 on: April 28, 2009, 07:09:19 AM »

ต้องขอโทษด้วยแล้วกันนะครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #40 on: April 28, 2009, 07:18:36 AM »

น้องๆ น้องแมนดี้ครับ

อยากถามว่าน้องสนใจว่า ร่ายเวทในหัวใจพี่ไหม ครับ ?   เอิ๊กๆ 

ปล.กรูไม่ชอบผู้หยิงนิหว่า   - -

stormtrooper
Member

« Reply #41 on: April 28, 2009, 07:49:26 AM »

พูดจริงอ๊ะเปล่า...

พี่คนนี้จะกลายเป็นผู้แจกcharm curseรายต่อไป

หวังว่าการืดที่พี่เค้าวาดคงไม่มาแนวYนะ

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #42 on: April 28, 2009, 12:19:22 PM »

พูดจริงอ๊ะเปล่า...

พี่คนนี้จะกลายเป็นผู้แจกcharm curseรายต่อไป

หวังว่าการืดที่พี่เค้าวาดคงไม่มาแนวYนะ

น่ากลัวๆ บรึ๋ย

LoveL355
Member

« Reply #43 on: April 28, 2009, 12:38:58 PM »

อยากถามว่าน้องสนใจว่า ร่ายเวทในหัวใจพี่ไหม ครับ ?   เอิ๊กๆ 

ปล.กรูไม่ชอบผู้หยิงนิหว่า   - -
รึว่า จริงๆแล้วพี่พัน จะ เป็น....... T0T ช๊อค

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #44 on: April 28, 2009, 12:40:19 PM »

รึว่า จริงๆแล้วพี่พัน จะ เป็น....... T0T ช๊อค

หนักเลย -3-

mr.Tu
Member

« Reply #45 on: April 28, 2009, 01:14:15 PM »

เสือมาโพสแบบ ช้ำๆ เลยวุ้ย ( อย่าซีเรียส)
-----------------------------------------------------
ทำไมคิดมากขนาดนัน้  เด๋วเทอก็เจอคู่เสือ  หน้าตาก็ดี
แบ่งเวลาดีๆ ดิ   มนุษย์เราไม่มีคู่เป็นไปไม่ได้หรอก  คนมันต้องพึ่งพากัน
ไม่ใช่ป้า เบิร์ด ธงไชย ซะหน่อย   

ถ้าอยู่คนเดียวแฮปปี้  ก็ยินดีด้วยครับ
ถ้ามีคู่แล้วมีความสุข  ก็ดีใจด้วยเลย 
-------------------------------------------------------------------

อยากถามว่าน้องสนใจว่า ร่ายเวทในหัวใจพี่ไหม ครับ ?   เอิ๊กๆ 

ปล.กรูไม่ชอบผู้หยิงนิหว่า   - -

พี่พันอย่าบอกนะว่า พี่เป็น..........

พี่คือฮีโร่ ผู้สร้างแนวคิดเด็ค OTOP ของผมเลยนะ  อย่าทำฝันเด็กสลายนะพี่นะ
« Last Edit: April 28, 2009, 01:18:13 PM by mr.Tu » Logged

กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2)
Member

« Reply #46 on: April 28, 2009, 01:25:55 PM »

อย่าไปหวัง พริตตี้เล่นการ์ดเลยน้อง

ผมก็เคยมีประสบการณ์มาแล้ว(ไม่ใช่ผู้ประกวดคอสplayแต่เป็นชีวิตจริง)
ชีวิตตอนนี้ต้องการอะไร ช่วงวัยรุ่นอยากสนุกถูกหรือไม่ ถ้าอยากจีบก็เดินไปขอเบอร์ ถ้าไม่กล้าให้ถามตัวเองว่าสักสิบปีผ่านไปเสียใจรึปล่าว?
เคยรู้หรือไม่ ตำแหน่ง แม่ที่ดีของลูก มีอยู่ตำแหน่งเดียวในชีวิต เราจะเอาไอ้เวลาเพียงแค่นี้ไปตัดสินเหรอ กับช่วงที่เค้าอยู่กับเราทั้งชีวิต

ส่วนเรื่องจะเชื่อว่าจริงหรือไม่ก็ให้ดูรูปDis play pictureของผม
เป็นรูปคุเร(จากเรื่องเปลวฟ้า)ตอนใส่หน้ากากไร้ความรู้สึก มันเหมือนกับตัวผมเองดี
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอโทษที่นอกเรื่องครับ เรื่องที่ผมไม่อยากคิดถึงมันอีกมันเกิดขึ้นในหัว
เสือ อย่าหมกมุ่นครับ หญิงถึกรั้วในวิศวะยังรออยู่ อิอิ...

boy
Member

Email
« Reply #47 on: April 28, 2009, 01:58:10 PM »

รูปที่ผมมีนะครับ

*เครดิต*Wannoi *0*

รูปที่ 4 การ์ดอะไรหง่ะ     ดูไม่ออก

Green day
Member

« Reply #48 on: April 28, 2009, 01:58:57 PM »

Seishi, the Thread Assassin

นินจาเกย์ครับ นัก Charm

boomkung
Member

« Reply #49 on: April 28, 2009, 05:14:40 PM »

เห็นแล้วนึกขึ้นได้ว่า....

ถ่าย cosplay แต่ลืมถ่ายเต็มตัวไปหลายคนเลย 

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #50 on: April 28, 2009, 07:39:17 PM »

ถ้าสิ่งที่ผมบอกมันกระทบถึงคุณคุเร ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ไม่ได้ตั้งใจจะซ้ำเติมหรือขุดคุ้ยเรื่องในอดีตนะครับ ขอโทษๆ _/\_

เข้าเรื่องกันต่อ..

ผมเห็นด้วยนะ ที่หลายๆคนเห็นว่าแมนดี้คล้ายกับไซอิ๋ว

เหมือนจริงๆอ่ะ - -*

S_A_Y
Member

Email
« Reply #51 on: April 28, 2009, 09:53:22 PM »

ฟันธงว่า แมนดี้ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดที่สุดเลยครับ

Member

« Reply #52 on: April 28, 2009, 10:23:23 PM »

เสือ อย่าหมกมุ่นครับ หญิงถึกรั้วในวิศวะยังรออยู่ อิอิ...
ครับพี่หม่อน จบเถอะนะขอร้อง
ตกลงคือข้อมูลที่ได้
แมนดี้ไม่เล่นการ์ดครับ

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #53 on: April 28, 2009, 10:32:30 PM »

ถ้าสมมุติ น้องแมนดี้ เขาเกิดจะเล่นการ์ดจริงๆ

เมื่อเข้าวงการแล้ว หลายๆ คน ยังจะเรียก เค้าว่า แมนดี้ อีกไหมเนี่ย

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #54 on: April 28, 2009, 10:35:28 PM »

อูย...

รู้งี้ไม่น่ายืนดูคู่ชิงเลยให้ตายสิ

tarid
Member

« Reply #55 on: April 29, 2009, 12:53:51 AM »

แม่นาง jezebel น่ากลัวดี   

555+

ZusS
Member

« Reply #56 on: April 29, 2009, 01:02:57 AM »

ของเขาดีจิงๆนั้นแหละ

ว่าแต่ทำไม พี่หมู เนี้ย เชี่ยว... เรื่องพวกนี้จริงๆ ว่างๆก็สอนผมบ้างจิๆ

Green day
Member

« Reply #57 on: April 29, 2009, 01:11:06 AM »

ถ้าสมมุติ น้องแมนดี้ เขาเกิดจะเล่นการ์ดจริงๆ

เมื่อเข้าวงการแล้ว หลายๆ คน ยังจะเรียก เค้าว่า แมนดี้ อีกไหมเนี่ย

= =

เรียก แมนดี้ ต่อไป 55 555

boomkung
Member

« Reply #58 on: April 29, 2009, 03:14:09 AM »

น่ารักจริงๆเนอะ

Crimson Bunny
Member

Email
« Reply #59 on: April 29, 2009, 11:44:27 AM »

นั่งมองอยู่ตลอด

ฟังไม่รู้เรื่องว่าพูดไรกันบ้าง แต่ยกตำแหน่งให้แมนดี้ครับ

Pages: 1 [2] 3 4 5  All
  Print  

Jump to: