Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:40:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยครับ^^ [เด็กใหม่หัดเก่ง]  (Read 1049 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
iMmATeRial
Member

Email
« on: April 25, 2009, 06:19:02 PM »

คือ ผมมีการ์ดสองใบนี้อ่ะครับ

อยากรู้ว่า ability ของ Elite.. ที่บอกว่า เมื่อ [ s ] ต่อสู้สำเร็จอ่ะครับ ใช้กับ Eternal.. ได้หรือไม่ได้
ถ้าได้ แล้วต้องเอา Eternal.. เข้ากองไหมครับ
อีกอย่างถ้าได้ หากผมตีแล้วตัวผมตายเอง อันนี้จะได้จั่วรึเปล่า
เพราะว่าเห็น Eternal.. มายกเลิก skill&ability ของ seal ก็เลยสงสัยอ่ะครับ
ถ้าได้จริงๆจะลองเล่นไนท์ พาราดิน
    ขอถามอีกเรื่องนึงครับ เกี่ยวกับ mystic 0 turn ครับ
ว่า mystic พวกนี้ ถ้าร่ายแล้ว จะเข้ามาในสนามก่อน หรือว่าร่ายแล้วตก shine เลยครับ
เพราะรู้มาว่าจะลง shine เลย พวก เซฟติมัส หรือ อิคารอส จะติดไม่ได้
แต่บางใบมานเป็น ps คือติดที่ซีล พวกนี้ถ้าติดสำเร็จจะต้องนำลงshine เลยรึเปล่าครับ
อีกอย่างถ้าติดที่ีซีล มันก็ต้องเข้ามาในสนามใช่รึเปล่าครับ
ไม่อยากเล่นหลุดครับ เลยขอถามหน่อยนะครับ เพิ่งหัด เพิ่งหัด ^^"

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ 

(ปล.ผมย้ายกระทู้มาจากอีกบอร์ดนึง เพราะว่าโพสผิดที่นะครับ ^^")

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #1 on: April 25, 2009, 08:40:21 PM »

ต้องเอา บัลลังแสง เข้ากองนะคับ เพราะว่า Abi ของ Seal เขียนว่า "เราสามารถ..." เป็นการสั่งผู้เล่น

ส่วนถ้าตีไปแล้วตายไม่ถือว่าต่อสู้สำเร็จนะ มันจะไม่เกิดผล

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: April 26, 2009, 05:05:05 AM »

ผลสรุปว่าต้องนำ Eternal Enthronement กลับเข้ากองนะครับ
ได้จั่วก่อนเพราะต่อสู้สำเร็จเกิดก่อนถุกทำลายครับ

mystic 0 turn เข้ามาในสนามก่อน แสดงผลจบแล้วจึงตก shrine ครับ
ที่ [PM} ติดไม่ได้เพราะไม่สามารถติด mystic ที่กำลังร่ายได้
พวก 0 turn พอร่ายเสร็จก็มักจะตก shrine เลยจากสนาม ปกติจึงแทบไม่มี step หลังร่ายเสร็จให้ติดนะครับ

PS 0 turn ก็ติดที่ seal ในสนามก่อน แล้วจึงตก shrine ครับ

สงวนสิทธิ์เฉพาะทีมงานที่มีรายชื่อด้านบนเท่านั้นในการตอบคำถามนะครับผม

iMmATeRial
Member

Email
« Reply #3 on: April 26, 2009, 04:50:55 PM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ ทำให้เข้าใจได้เยอะเลย
^^
ขอบคุณครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: