Summoner Master Forum
September 30, 2024, 12:24:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: To Commit Suicide  (Read 3348 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
MN-ME
Member

« on: April 24, 2009, 05:42:05 AM »

To Commit Suicide

ไม่รู้ว่าจะเขียนว่าอย่างไรดีเพราะสมองทั้งสับสนวุ่นวายคิดเรื่องตั้งมากมาย
เรื่องมันเริ่มมาจากการตาบของเด็กผู้หญิงคนหนึ่งเมื่อวันศุกร์ที่แล้วผมรู้ข่าวว่าเธอตายเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมานี้
เธอชื่อทิวลิป
ผมถึงกับอึ้งเมื่อรู้ว่าเธอฆ่าตัวตาย
ผมได้แต่ถามกับตัวเองว่าทำไมแล้วก็ทำไม
ไม่เข้าใจตัวเองเธอย้ายมาเรียนห้องเรียนผมได้สองวันไม่เคยคุยกันแต่เธอตายผมกลับเสียใจและเสียดายในอีกหลายๆสิ่งที่เธอควรได้รับเธอไม่ใช่คนพูดเก่งไม่ใช่คนน่าตาหน้ารักเลยเมื่อตอนเธอเด็กๆได้ประสบอุบัติเหตุทำให้สมองผิดปกติเธอเหมือนกับจะเป็นโรคซึมเศร้าไม่พูดไม่จาเรียนกับเธอวันแรกผมเข้าไปทักเธอ เธอไม่ตอบผมก็งงๆ เรียนวันแรกผมรู้สึกเฉยๆจนมาวันที่สองระหว่างที่เรากำลังนั่งเรียนภาษาอังกฤษทิวลิฟได้ถูกเพื่อนๆเรียกให้มาเป็นโมเดลเพราะเราเรียนภาษาอังกริดเกี่ยวกับลักษณะร่างกายคนทิวลิปมายืนหน้าชั้นตรงแถวที่ผมนั่งผมสาบานได้ว่าผมเห็นเหมือนเธอจะยิ้ม แต่ก็แค่มุมปากกระตุกผมนั่งถามกับตัวเองว่าทำไมเขาถึงไม่ยิ้ม เขาฝืนที่จะไม่ยิ้มหรือเขาฝืนเพื่อจะยิ้มกันแน่ คาบสุดท้ายของวันพฤหัสที่แล้วเรียนวิชาคณิตศาตร์เธอมีอาการไม่สบายอาเจียนในห้องเรียนแล้วเธอก็กลับบ้านไป ผมยังไม่ทันคิดได้ว่าเพราะเหตุใดเธอจึงไม่ยิ้ม วันศุกร์เธอไม่มาโรงเรียนวันนั้นไม่อาจมีใครรู้ได้ว่ามันคือจุดจบของทิวลิปเวลาหนึ่งทุ่มเธอก็แขวนคอตาย ด้วยเข็มขัดนักเรียนของเธอเอง เขียนจดหมายลาตายไว้หนึ่งฉบับเนื้อความประมาณว่าเธอมีความเครียดอีกทั้งเพื่อนแกล้ง ในขณะนั้นผมรู้สึกเครียดหนักยิ่งกว่าเดิมของผู้หญิงที่แทบไม่เคยคุยกันตายไป ผมเพียงแค่คิดว่าเธอคิดสั้นไปจริงๆ ผมคิดถึงผู้คนมากมายที่อยู่ตามโรงพยาบาลคนหลายคนกำลังจะตายแต่ยังพยายามที่จะมีชีวิตอยู่ต่อไป ผมเสียใจที่ไม่มีใครอยู่กับเธอในตอนนั้น เสียใจแทนพ่อแม่ของเขาเสียดายอากาศดีๆเพื่อนดีๆที่เธอควรจะมี เรื่องนี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นแล้วเราก็โทษใครในเรื่องนี้ไม่ได้ จึงได้แต่เก็บไว้เป็นเครื่องเตือนความทรงจำ
สำหรับใครหลายๆคนเคยคิดเรื่องฆ่าตัวกายกันมาบ้างแน่ๆคนตายแล้วก็ตายไปแต่คนที่ต้องอยู่โดยใช้หัวใจเพียงครึ่งดวงที่เหลืออยู่จะเป็นยังไงกันพ่อแม่คนที่รักเราอีกมากมายช่วงเวลาไม่มีใครคิดถึงตรงจุดนี้บ้างเลย ในขณะที่ผมกำลังพิมพ์บทความขณะนี้ผมเชื่อว่ามีคนอีกหลายคนกำลังเศร้าใจคิดฆ่าตัวตาย ถ้ามาอ่านไดผมขอให้ความเศร้านั้นจางหายไป เมื่อเวลาผมเสียใจทะเลาะกับพ่อแม่อกหักหรืออะไรก็ตาม การฆ่าตัวตายเป็นสิ่งแรกที่ผมจะนึกถึงแต่เป็นสิ่งสุดท้ายที่ผมคิดจะทำ เพราะผมรู้ว่าคนอีกมากมายยังต้องการผมอยู่ถึงมันจะเป็นวิธีที่คิดเข้าข้างตัวเองมากไปหน่อย แต่อย่างน้อยก็ต้องมีคนมีหห่วงใยผมบ้าง
สุดท้ายนี้
ขอไว้อาลัยแด่ทิวลิป
และขอเป็นกำลังให้กับทุกคนที่ยังหายใจอยู่

Credit: miracle_monday@hotmail.com

การฆ่าตัวตายเป็นสิ่งแรกที่ผมจะนึกถึกแต่เป็นสิ่งสุดท้ายที่ผมคิดจะทำ

ขอบคุณครับที่อ่าน 

Green day
Member

« Reply #1 on: April 24, 2009, 05:47:02 AM »

-*- สงสารจัง

ว่าแต่ ตอนแรกผมเข้ามานึกว่าเป็นจดหมายลูกโซ่ ซะอีก

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #2 on: April 24, 2009, 06:29:45 AM »

จากไหนนิ

ไว้อาลัยให้เช่นกัน

~MerShanDisE~
Member

« Reply #3 on: April 24, 2009, 07:30:04 AM »

เคยคิด ทั้งๆที่เปนเรื่องสาระ
แต่เอาจิงๆ ไม่กล้าทำหรอกนะ กัวเจบ *-*

MN-ME
Member

« Reply #4 on: April 24, 2009, 01:22:32 PM »

จากไหนนิ

เพื่อนเขียนครับ - -

เพื่อนที่สนิทเร็ว - -

รุ่นพี่ - -

ไม่ใช่จดหมายลูกโซ่หรอกก ไม่ชอบ 

Green day
Member

« Reply #5 on: April 24, 2009, 01:28:44 PM »

จากไหนนิ

เพื่อนเขียนครับ - -

เพื่อนที่สนิทเร็ว - -

รุ่นพี่ - -

ไม่ใช่จดหมายลูกโซ่หรอกก ไม่ชอบ 

อ๊ะ -*- แค่นึกเฉยๆครับ 

Lord_Jack
Member

Email
« Reply #6 on: April 24, 2009, 09:38:03 PM »

ไว้อาลัยเช่นกันครับ

boy
Member

Email
« Reply #7 on: April 24, 2009, 09:56:44 PM »

ร่วมไว้อาลัยครับ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #8 on: April 24, 2009, 11:32:21 PM »

เสียใจด้วยครับ....

ผมน่ะเคยคิดน่ะ
แต่คิดไปคิดมา เรายังไม่ถึงสวรรค์เลยนี่หว่า 

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #9 on: April 28, 2009, 04:03:04 AM »

เคยคิด ทั้งๆที่เปนเรื่องสาระ
แต่เอาจิงๆ ไม่กล้าทำหรอกนะ กัวเจบ *-*

อืมเหมือนกัน -*-
ไว้อาลัยด้วยเด้อ

Shiner of Solar system
Member

Email
« Reply #10 on: April 28, 2009, 04:12:19 AM »

ผมขอไวอาลัยให้ด้วยครับ

NoXMagiS
Member

« Reply #11 on: April 29, 2009, 12:33:49 AM »

ไม่ได้ว่า ถ้าคิดจะฆ่าตัวตาย

แต่ขอให้ทำความเข้าใจกับสถานการณ์หน่อยนึง

ก็แค่นั้นเอง

ถ้าคิดว่า ไม่มีอะไรดีเลย คุณดูมุมที่กลับกันแล้วรึยัง

ไม่ได้ว่าคุณ ถ้าคุณบอกว่า คุณสู้ใครไม่ได้เลย แต่ก็มีคนที่คุณไม่ต้องสู้ เขาก็ไม่มีอะไรจะสู้กับคุณ

ถ้าบอกสังคมเลวร้าย สังคมไม่ยอมรับ ผมก็ไม่ได้ว่า

แต่คุณลองทำอะไรรึยัง เพื่อให้สังคมมองเห็นความเป้นคุณ

พูดบ้าง อธิบายบ้าง แสดงออกบ้าง จะได้ไม่มีใครว่าเป้นง่อย หรือตัวถ่วง

แต่ถ้าไม่มีอะไรดีเลยจริงๆ ถือว่าเกิดมาใช้กรรมไปละกัน

ฆ่าตัวตายเป็นบาปหนัก

แค่นั้นแหละ

-_-a

DarKsiDE
Member

« Reply #12 on: April 30, 2009, 10:17:31 AM »

ไว้อาลัยด้วยคน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: