Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:22:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4]  All
  Print  
Author Topic: คิดว่าจะเป็นไปได้มั้ยที่ Ziz จะโดน รีสติก  (Read 27307 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #90 on: April 27, 2009, 04:14:28 PM »

Reปริ๊น ZIZน่าตาดีก่ามั้งT^T 

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #91 on: April 27, 2009, 04:16:14 PM »

Reปริ๊น ZIZน่าตาดีก่ามั้งT^T 

เห็นของพี่ลิฟเล่น Ziz โหดอย่างมากมายตีไม่เข้าตีไปทีเห็นนรกเลย 

K.M.
Member

« Reply #92 on: June 14, 2009, 07:49:21 PM »

จากตัวผมก้อ.... ::002::ไม่อยากให้zizโดนแบน/นิสติกเลย!!!
เนื่องจาก การ์ดที่เปนจำพวกEvil ที่ออกมาแต่ละใบมีการ์ดแก้เยอะ
ทำให้Evilไม่ได้เกิดเลย จากที่ผ่าน...มา
และทางบริษัทก้อทำการ์ดEvilที่เปนตัวหลักๆออกมาน้อยมาก
แถมยังสร้างตัวแก้ทางEvilโดยตรง
จากความสามารถzizของตัวมันเองถ้าถาม..จากตัวผม...ผมตอบได้เลยว่า...zizไม่เก่งเลย
แต่ถ้าเอามาเล่นกับช้าง+ปลาไหลแล้ว(มันอาจเก่งก้อจิงแต่มันก้อเล่นได้แค่เดดนี้เท่านั้น)
***ไม่สามารถนำไปเล่นกับเดดอื่นๆได้เลยแถมLV.5ทั้งหมดกว่าจะทำคอมโบติดก้อ ยาก!!!
ผมรองจัดดูแล้วครับเดดziz(ซื้อฟอยมาก400/บาท ธรรมดา300/บาท)เล่นกับเพื่อนและคนอื่นๆก้อไม่ได้ว่าจะชนะเสมอไป มีแพ้ชนะ เหมือนเดด อื่นๆ คนอื่นที่ไม่ได้เล่นอาจคิดว่าzizโกงเกินไป ลบชาบได้ถึง-16แต่จิงๆแล้วถ้าคนเล่นดูจารู้ครับว่าทำได้ยากมากแถมถ้าเอาแบบOTKแล้วละก้อโอกาศ1ใน100
เลยครับยากจิงๆกว่าจะได้การ์ดที่ใช้แถมยังมีการ์ดตั้งหลายใบแก้ทางzizอีกการ์ดซองใหม่เอ็กโซดัซ2มีการ์ดแก้ทางzizเยอะมากๆ แล้วยังมีมิคาเอว+แกเดอคอสอีก Evil ไม่ได้เกิดเลยที่zizมาทำให้บ้างคนที่ชอบเดดEvilได้มีกำลังที่ได้กลับมาเล่นใหม่อีกครั้งเหมือนเพื่อนผมคนนึงครับเค้าเลิกเล่นซัมไปหลายปีเลยเพราะเค้าชอบเดดEvilมากแต่การ์ดใหม่ๆที่ทำออกมาตัดEvilโดยตรงเลยเค้าเลยเลิกเล่นไปพอzizกลับมาผมจึงชวนเค้าเล่นอีกครั้ง/เค้าก้อกลับมาเล่นกับผม(ดีจัยมากที่มีเพื่อนเพิ่มอีกอีก1คน)
แต่ถ้าzizโดนแบน/นิสติกอีกละก้อ คงหมดสีสัน ที่ผมชอบเล่นซัมก้อเพราะซัมมีการเล่นที่เปิดตัวและปิดเกมได้หลายรูปแบบ EX. เดดzizที่มาHOT...ก้อเป็นการเล่นที่ปิดเกมอีกแบบโดยตัวผมยังไม่เคยเล่นมาก่อนจาก8ปีที่ผมเล่นการ์ดมา ผมว่าโดยภาพรวมเดดzizอาจเปนสีสันในการเล่นแบบใหม่ของซัม
และทำให้คนที่เลิกเล่นกลับมาเล่นใหม่อีกครั้งก้อว่าได้ครับ.....

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #93 on: June 14, 2009, 08:05:06 PM »

จากตัวผมก้อ.... ::002::ไม่อยากให้zizโดนแบน/นิสติกเลย!!!
เนื่องจาก การ์ดที่เปนจำพวกEvil ที่ออกมาแต่ละใบมีการ์ดแก้เยอะ
ทำให้Evilไม่ได้เกิดเลย จากที่ผ่าน...มา

Leraje ปาปิยอง โลกแห่ง mp 0 อันดับ 2 GT ครั้งกระโน้น ยังถือว่าไม่เกิดอีกเหรอ - -"

เกิดขนาดบริษัทต้องผลิต "ของ" มาทำให้ Leraje กลายเป็นตัวตลก

K.M.
Member

« Reply #94 on: June 14, 2009, 08:14:06 PM »

มันก้อเกิดอะครับ
แต่เกิดในช่วงเวลาๆสั้นๆไม่เห็นเหมือนดีวายเลย
ดูเกิดนานๆมากๆ EX.มิคาเอว+แกนเดอคอส
แต่ละใบEvilอย่าเราจาไปสู้เค้าได้หีอครับ
ถ้าzizไม่มาอ่ะครับ

ressless
Member

« Reply #95 on: June 14, 2009, 08:14:41 PM »

หลายๆคนที่บอกว่าแก้กฏไม่สมควรผมว่าคุณเห็นแก่ตัวไปรึเปล่า  การ์ดเหมือนทหารที่เอาออกไปรบเพื่อชนะสงคราม  มีสงครามประเทศไหนแข่งกันให้ทหารตัวเองตายเพื่อชนะสงครามคับ

ผมว่าการที่แก้กฏมันก็ดีแล้ว  หลายๆคนจะได้ไม่ต้องบ่นว่าซิสราคาแพงสมัครมาได้ใช้แปปเดียว   อบิลิตี้ปกติมันก็เก่งมากๆอยู่แล้วไม่ใช่ว่าห่วยจนไม่คุ้มค่าเงินสมัครไวเซอร์

แล้วไอกาณ์ดแก้ทางนับใบได้  มันเวลาเล่นจริงกว่าจะขึ้นมันก็คงโดนฆ่าตัวตายแพ้ไปก่อนละคับ

ปล. เด็คผมเล่นโอกาสชนะซิสได้ค่อนข้างมาก  แต่ผมก็ยังเห็นว่าไม่สมควรปล่อยไปแบบนี้

เปลี่ยนใจละครับ เหอๆ แก้กฏ +1 เลย

ไงๆก็ดีกว่า โดนรีอ่ะ แก้กฏ ก็ดี ยังไงก็เล่นแบบธรรมดาได้น่ะ 

แก้กฏ กว่าจะมานั่ง ฆ่าทีละตัว ทีละตัวให้ shine เขา 7 ขึ้น นี่โคตรเหนื่อยเหอะๆ จะทำเกมเอาช้าง บึ้มทีละตัว ก็โดนฟาริดต่อย จะให้ speed 5 จาก อบิลิตี้ ziz ก็ลบไชน์ไม่ได้ (โดนแฟรี่ล้อกอีก)สุดท้ายมา นั่งบึ้มทีละตัว ด้วย speed 1 หรือ จะเอาปลาไหลสลับแล้วให้ speed 0 รวมกับ ต้องเสี่ยง ไชน์ 10 ซึ่ง ต้องสร้างไชน์เขา 7 ถึงขนะ แต่ไม่มี ziz ในสนาม ปลาไหล ช้างมันก็กลายเป็นแบบเดิมๆ เหมือนไม่มี ziz

หากตีไป แถมตายที่ shine เราก็เสียไป 5 lv แล้ว...  จุดเด่นบุก ลบไชน์มันคงหายไปกลายเป็นเด็ค leaviatan behemot ส่วน ziz ก็ได้แค่ seal lv 5 ตัวนึงที่ยืนบนสนามทำไม่ได้

จบก้ได้แค่ รอเขาตีมาแล้วตายเองคงได้แค่นั้น ถ้า shine เต็มก่อน อบิลิตี้ทำงาน
« Last Edit: June 14, 2009, 08:16:30 PM by ressless » Logged

K.M.
Member

« Reply #96 on: June 14, 2009, 08:19:01 PM »

ผมก้อคิดเหมือนคุณresslessครับ
กว่าจาตั้งตัวได้ยากมากครับแถมzizไม่รุ้จามาเมื่อไร
ถึงมาก้อโดนฟาริด+เจดสิก้า ตบตายอีกLv5กว่าจะทำให้ช่าย-16ได้ยากมากครับ
ส่วนตัวผมทำได้ไม่เคยเกิน-10เลยจาที่ผ่านมา ครับ

I_dont_know
Member

« Reply #97 on: June 14, 2009, 08:20:20 PM »

ผมว่าไงก็ไม่โดน ดูเอา Edward มา แกล้ง เพิ่มแล้ว

เปรียบดังการเอา Demon's Blood มา แก้ แกรน เมื่อครั้งโน้น

Member

« Reply #98 on: June 14, 2009, 08:36:10 PM »

อย่าไปคิดมากครับ

Evil ยังไงก็ไม่มีวันเป็นใหญ่ได้นานหรอก

Divine สิเป็นใหญ่ได้ตลอดกาล

ไม่เหมือนการ์ดยูกินะ ที่ มาร จะชนะ เทพ

Rachoyu
Member

« Reply #99 on: June 15, 2009, 05:43:04 AM »

หกตัวหลักไม่ขึ้นมือ เมฟิส ตายอนาถ แล้วก้ตั้งไม่อยุ รอแพ้ไปเลย - -'
เคยเล่นแล้ว

แต่ชอบอย่างนึงคือ
0 วาเลยเซีย, 1 บลูอายส์, 1 โม่เรียง, 2 โยนวาเลนเซีย(แล้วแต่ว่าจะใช้ใคร)
แต่ใช้ได้4รอบนะ = =

Member

« Reply #100 on: June 15, 2009, 12:14:42 PM »

หกตัวหลักไม่ขึ้นมือ เมฟิส ตายอนาถ แล้วก้ตั้งไม่อยุ รอแพ้ไปเลย - -'
เคยเล่นแล้ว

แต่ชอบอย่างนึงคือ
0 วาเลยเซีย, 1 บลูอายส์, 1 โม่เรียง, 2 โยนวาเลนเซีย(แล้วแต่ว่าจะใช้ใคร)
แต่ใช้ได้4รอบนะ = =

blue eyes white dragon

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #101 on: June 15, 2009, 01:00:40 PM »

ถึงไม่ริส-แบน ก็ต้องมีการสร้างการ์ดออกมาให้เจ้าพวกนี้กลายเป็นแรร์ไร้ค่าอีกจนได้ ดูอย่างรุ่นพีมันอย่างเจ้สิ เล่นไปเล่นมา
กลายเป็นการ์ดไร้ค่าไปเลยเพราะโดนอุ้ม เจ็บใจโว้ย 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #102 on: June 15, 2009, 03:26:40 PM »

กระทู้เกิน 1 เดือน ขอล็อกละกัน
ว่าแล้วว่าทำไมมัน 4 หน้า

Pages: 1 2 3 [4]  All
  Print  

Jump to: