Summoner Master Forum
October 06, 2024, 11:36:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: คิดว่าจะเป็นไปได้มั้ยที่ Ziz จะโดน รีสติก  (Read 27390 times)
0 Members and 33 Guests are viewing this topic.
entasia
Member

Email
« Reply #60 on: April 27, 2009, 01:14:18 AM »

ซิซทั่วไปแก้ไม่ยากครับ

แต่ซิซสายน็อคมืดเนี่ย.......ไม่มีโอกาสได้แก้ครับ

ส่วนตัวไม่อยากให้โดนครับมันก็เวล5 ใส่ได้ 2 ใบอยู่แล้ว โดนไปอีกก็แทบไม่ต้องเล่นแล้ว
แก้ที่ กฎ ดีกว่าหรือเป็น Erata ก็ได้ ให้มันนับไชน์ก่อนค่อยเกิดผล

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #61 on: April 27, 2009, 01:16:32 AM »

อาจจะมั้ง
Champ GT9 กะรองChamp นี่นา

Uria
Member

Email
« Reply #62 on: April 27, 2009, 01:31:36 AM »

ใส่ตัวเดียวเด๊คZizสิ้นแน่ครับ 2ใบดีแล้วละ แค่นี้ก็ลำบากแล้วครับ
แต่ถ้ามันแรงจนฉุดไม่อยู่จริงๆ เปลี่ยนเสต็ปให้นับสุสานก่อนเอฟเฟ็คเกิดครับ - -*

แต่อย่างงี้ มันก็สิ้นเหมือนกันสิ

ก็ต้องปรับให้แบบ ตัวมัน เมื่อตกไชน์ เอฟเฟ็คเกิดก่อน  แต่ ตัวอื่น ตกไชน์ นับเลเวลก่อน อย่างงี้ก็ได้นะครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #63 on: April 27, 2009, 01:34:36 AM »

ผมว่า " รีเถอะครับ "

Green day
Member

« Reply #64 on: April 27, 2009, 01:35:56 AM »

มีแต่คนสนับสนุนเพิ่งได้มาเอง 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #65 on: April 27, 2009, 01:37:10 AM »

คงเหมือนเคียวฟุล่ะครับ ให้มันอยู่ได้ 1 ปี ก่อนรีสติคท์

Green day
Member

« Reply #66 on: April 27, 2009, 01:38:06 AM »

คงเหมือนเคียวฟุล่ะครับ ให้มันอยู่ได้ 1 ปี ก่อนรีสติคท์

ราคามันคนละเรื่องกับ Kyofuu เลยครับ ซื้อมาหมดตัว เหอะๆ ยังไม่ได้เล่นเลย 

lordlorn
Member

Email
« Reply #67 on: April 27, 2009, 01:42:41 AM »

ก็คิดว่ามันแรงไปจิง ๆ อ่ะครับ เจอมาแล้ว งง นั่ง ให้เค้า ปึ้บ ๆ ๆ แพ้

แต่ก็นะ ถ้า รีสติก ก็สงสารคนที่ซื้ออ่ะ ราคาแบบแพงมาก ถ้า รีนี้ คงนั่งซึมไปเป็นแถบแน่

บทสรุปมันจะเป็นเช่นไรก็คงต้องรอชมครับบบ

Green day
Member

« Reply #68 on: April 27, 2009, 01:44:26 AM »

ก็คิดว่ามันแรงไปจิง ๆ อ่ะครับ เจอมาแล้ว งง นั่ง ให้เค้า ปึ้บ ๆ ๆ แพ้

แต่ก็นะ ถ้า รีสติก ก็สงสารคนที่ซื้ออ่ะ ราคาแบบแพงมาก ถ้า รีนี้ คงนั่งซึมไปเป็นแถบแน่

บทสรุปมันจะเป็นเช่นไรก็คงต้องรอชมครับบบ

นั่นสิ ซึมแน่ๆ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #69 on: April 27, 2009, 02:24:10 AM »

เดี๋ยวก็คงมีของออกมาแก้แหละ
ชุดหน้า น่าจะมีอะไรเกิดขึ้น

เอา Holy ร่าง Angel Growth ไว้ ก็ช่วยได้เยอะแล้วนา

Green day
Member

« Reply #70 on: April 27, 2009, 02:25:15 AM »

เอา Holy ร่าง Angel Growth ไว้ ก็ช่วยได้เยอะแล้วนา

เย๊ๆๆ ไม่โดนก็ดีสิครับ เหอๆ

gameza01s
Member

Email
« Reply #71 on: April 27, 2009, 02:27:04 AM »

อ่อ ทุกคนครับ ZiZ ก็มะใช่ว่าจะไร้เทียมทาน นะครับ

แล้วก็มีวิธีแก้ ตั่งเยอะ แน่ะ

เด๊ดดีวาย Michael , Uriel ขุด ๆ ตบ ๆ

เด๊ดเคิสก็แน่จะแพ้ (มั้ง) , AoE  แด้น & มิวสิก ก็ชนะ

เด๊ดตัด Mp อีก

พูดผิดก็โทดด้วยนะ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #72 on: April 27, 2009, 02:28:28 AM »

อ่อ ทุกคนครับ ZiZ ก็มะใช่ว่าจะไร้เทียมทาน นะครับ

แล้วก็มีวิธีแก้ ตั่งเยอะ แน่ะ

เด๊ดดีวาย Michael , Uriel ขุด ๆ ตบ ๆ

เด๊ดเคิสก็แน่จะแพ้ (มั้ง) , AoE  แด้น & มิวสิก ก็ชนะ

เด๊ดตัด Mp อีก

พูดผิดก็โทดด้วยนะ
ตัดMp เนี่ยนะ ถ้าหมายถึงมาวินนะ

แพ้ครับเจอLeviathan สกิวก็เก็บเด็คได้แล้วครับ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #73 on: April 27, 2009, 02:31:07 AM »

เหม่ มันน่าจะมีวิธีทำให้ Growth ได้บ้างนะ ::)

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #74 on: April 27, 2009, 02:36:06 AM »

Archangel Uriel ครับ
แก้ได้โหดมากมายกะ Spinx โหดมากมายยกทั้งสนามลงมาไหม่ซะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #75 on: April 27, 2009, 03:11:12 AM »

แก้กฏให้นับไชร์ก่อนเอฟเฟคเกิดก้พอแล้วครับ

เดคที่ไชร์เต็มก่อนแต่ฝ่ายตรงข้ามแพ้นี่ไม่แฟร์มากๆเลยครับ

แค่นั้นแหละ

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #76 on: April 27, 2009, 03:19:00 AM »

แล้วอลาน่าจะบูมมากมาย

ศรี
Member

Email
« Reply #77 on: April 27, 2009, 03:37:43 AM »

ผมว่าควรจะแก้ที่กฎมากกว่า

Green day
Member

« Reply #78 on: April 27, 2009, 03:39:46 AM »

ถ้าแก้กฏก็คงจะต้องเปลี่ยนอีกหลายๆอย่างแน่ๆเลย 

ตัวเองก็พึ่งซื้อ ซิซมา ซะด้วย แย่จิง 

Tenya
Member

Email
« Reply #79 on: April 27, 2009, 04:17:54 AM »

ผมมีความเห็นว่าส่วนมากคนที่ควักเงินจ่ายไปแล้วจะไม่อยากให้โดน
ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือผม  ถ้ามันโดนอะไรไปจะรู้สึกปวดร้าวมาก

ประมาณว่าถ้าพบคอมโบที่ไม่ว่ายังไงก็น็อกมืดแบบไม่มีทางแก้ได้จริงๆ
ก็แก้ตรงการ์ดที่ทำให้เกิดคอมโบแทนอะไรยังงั้น
แรงก็แรงไม่เถียง แต่ส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่ได้ไร้เทียมทานนะ

ตอนนี้กระแสมันแรงมากๆ จนผมคิดว่าชุดใหม่ออกอะไรมาแก้ทางมันก็ได้
ให้มันดูอ่อนก็ได้...  หวังให้มันไม่โดนแบนหรือริสติก

ประมาณว่าผมจ่ายเงินเก็บเพื่อซื้อการ์ดมา
ก็คือผมให้คุณค่ากับการ์ดใบนั้นๆแล้ว แล้วถ้าการ์ดนั้นโดนอะไรที่ทำให้คุณค่าหมดไป
จิตใจก็คงเหมือนโดนทำร้าย

Green day
Member

« Reply #80 on: April 27, 2009, 04:20:35 AM »

ผมมีความเห็นว่าส่วนมากคนที่ควักเงินจ่ายไปแล้วจะไม่อยากให้โดน
ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือผม  ถ้ามันโดนอะไรไปจะรู้สึกปวดร้าวมาก

ประมาณว่าถ้าพบคอมโบที่ไม่ว่ายังไงก็น็อกมืดแบบไม่มีทางแก้ได้จริงๆ
ก็แก้ตรงการ์ดที่ทำให้เกิดคอมโบแทนอะไรยังงั้น
แรงก็แรงไม่เถียง แต่ส่วนตัวผมว่ามันก็ไม่ได้ไร้เทียมทานนะ

ตอนนี้กระแสมันแรงมากๆ จนผมคิดว่าชุดใหม่ออกอะไรมาแก้ทางมันก็ได้
ให้มันดูอ่อนก็ได้...  หวังให้มันไม่โดนแบนหรือริสติก

ประมาณว่าผมจ่ายเงินเก็บเพื่อซื้อการ์ดมา
ก็คือผมให้คุณค่ากับการ์ดใบนั้นๆแล้ว แล้วถ้าการ์ดนั้นโดนอะไรที่ทำให้คุณค่าหมดไป
จิตใจก็คงเหมือนโดนทำร้าย

เห็นด้วยครับ ผมว่า Exodus 2 คงมีของมาแก้ทางมันบ้างแหละ

ดูดีๆครับ ของมันเพิ่งออกใหม่ๆ มันเลยแรง ลองคิดดูเหมือนแกรนครอส ครับ

ตอนแรกๆออกมา ก็บ่นๆกันทีเดียว พอเล่นไปๆมาๆแล้ว ผมก็คิดว่ามันไม่ได้เก่งอะไรมากเลยนะ 

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #81 on: April 27, 2009, 04:53:59 AM »

ยังไม่โดนหรอกครับ

ถ้าซิซโดนแล้วใครจะสมัครสมาชิกไวเซอร์ล่ะ!!!

ผ่าง !!! 

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #82 on: April 27, 2009, 06:15:10 AM »

รอคนสมัครไวเซอร์เยอะๆ จนระบาย ziz ออกไปจนหมด

จากนั้นก็ประกาศ รีสติก

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #83 on: April 27, 2009, 06:19:00 AM »

โดนไม่โดนไม่รุ้ ไม่สน เอาเป็นว่า อย่าไปเล่นมันเลย มันแพง เล่นเดคแนวๆ ตามสไตล์ตัวเองดีกว่าเยอะ

ถึงมันจะไม่ค่อยจะชนะใครก็เถอะ แต่คนที่เล่นเดคคล้ายๆผมได้ที่ 7 GT ปีนี้

entasia
Member

Email
« Reply #84 on: April 27, 2009, 11:26:20 AM »

ถ้าแก้กฏก็คงจะต้องเปลี่ยนอีกหลายๆอย่างแน่ๆเลย 

ตัวเองก็พึ่งซื้อ ซิซมา ซะด้วย แย่จิง 

ถ้าไม่ได้เล่น Ziz OTK ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ-3-
ไม่รู้จขะรีสไปทำไมมันไม่ใช่ซีลที่ใส่ได้ทุกเด็ค  แถมมันใส่ได้ 2 ใบอยู่แล้วด้วย

moonut
Member

« Reply #85 on: April 27, 2009, 12:07:11 PM »

ที่ 1 gtปีนี้ก็ ziz ชนกันเอง ก็ดูสนุกดีนะคับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #86 on: April 27, 2009, 01:55:55 PM »

Archangel Uriel ใส่กัน 4 ใบหรอครับจะได้ขึ้นมือได้เร็วภายใน Turn 2 น่ะ           

Ziz เค้าจบได้ภายใน Turn 2 นะคร้าบ

แล้วปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ + พลังให้ปลาไหลกับช้างมากนักหรอก

ส่วนใหญ่จะเจอแบบ Vishnu จั่วทิ้งหรือชุบ High Priest แล้ว Shrine เค้า -16

แถมยังทั้งลากทั้งเรียก ไปนอนเล่นในวิหารได้ง่ายกว่าอะไรดี

ก็เลยเป็น Deck Combo ที่ค่อนข้างแรงไป

ถ้าไม่ได้เล่น Ziz OTK ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ-3-
ไม่รู้จขะรีสไปทำไมมันไม่ใช่ซีลที่ใส่ได้ทุกเด็ค  แถมมันใส่ได้ 2 ใบอยู่แล้วด้วย

แก้กฏ +1
และอย่างที่มีคนบอกว่าใส่ได้อยู่แล้ว 2 ใบ แถมราคาก็แพงเอาการ

บางคนยอมจะสมัครไปพันกว่าๆเพื่อ Ziz 2 ใบ เหอๆๆ

ถ้า Restricted ไปคนที่ทุ่มทุนไปแย่แน่ๆ

Tenya
Member

Email
« Reply #87 on: April 27, 2009, 02:10:30 PM »

จากที่นั่งคิดหลายตลบผมก็ว่าแก้ที่กฎปัญหาทุกอย่างมันก็คลี่คลายได้เลย

Nanaki
Member

« Reply #88 on: April 27, 2009, 03:55:19 PM »

หลายๆคนที่บอกว่าแก้กฏไม่สมควรผมว่าคุณเห็นแก่ตัวไปรึเปล่า  การ์ดเหมือนทหารที่เอาออกไปรบเพื่อชนะสงคราม  มีสงครามประเทศไหนแข่งกันให้ทหารตัวเองตายเพื่อชนะสงครามคับ

ผมว่าการที่แก้กฏมันก็ดีแล้ว  หลายๆคนจะได้ไม่ต้องบ่นว่าซิสราคาแพงสมัครมาได้ใช้แปปเดียว   อบิลิตี้ปกติมันก็เก่งมากๆอยู่แล้วไม่ใช่ว่าห่วยจนไม่คุ้มค่าเงินสมัครไวเซอร์

แล้วไอกาณ์ดแก้ทางนับใบได้  มันเวลาเล่นจริงกว่าจะขึ้นมันก็คงโดนฆ่าตัวตายแพ้ไปก่อนละคับ

ปล. เด็คผมเล่นโอกาสชนะซิสได้ค่อนข้างมาก  แต่ผมก็ยังเห็นว่าไม่สมควรปล่อยไปแบบนี้

Green day
Member

« Reply #89 on: April 27, 2009, 03:58:06 PM »

หลายๆคนที่บอกว่าแก้กฏไม่สมควรผมว่าคุณเห็นแก่ตัวไปรึเปล่า  การ์ดเหมือนทหารที่เอาออกไปรบเพื่อชนะสงคราม  มีสงครามประเทศไหนแข่งกันให้ทหารตัวเองตายเพื่อชนะสงครามคับ

ผมว่าการที่แก้กฏมันก็ดีแล้ว  หลายๆคนจะได้ไม่ต้องบ่นว่าซิสราคาแพงสมัครมาได้ใช้แปปเดียว   อบิลิตี้ปกติมันก็เก่งมากๆอยู่แล้วไม่ใช่ว่าห่วยจนไม่คุ้มค่าเงินสมัครไวเซอร์

แล้วไอกาณ์ดแก้ทางนับใบได้  มันเวลาเล่นจริงกว่าจะขึ้นมันก็คงโดนฆ่าตัวตายแพ้ไปก่อนละคับ

ปล. เด็คผมเล่นโอกาสชนะซิสได้ค่อนข้างมาก  แต่ผมก็ยังเห็นว่าไม่สมควรปล่อยไปแบบนี้

เปลี่ยนใจละครับ เหอๆ แก้กฏ +1 เลย

ไงๆก็ดีกว่า โดนรีอ่ะ แก้กฏ ก็ดี ยังไงก็เล่นแบบธรรมดาได้น่ะ 

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: