Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:17:51 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ++ชนะมืด!!! Zizแอบเคี้ยวหมูทอดตอนทำคอมโบ++  (Read 7848 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: April 23, 2009, 05:05:06 AM »

Seal
2 Ziz
2 Leviathan
2 Behemoth
2 Devid Deliver Band conductor
3 Bratschel, the Angel of Music
2 Grandcross
2 Envoy
2 กากอย
2 ซาราดอล
2 เบเกอรี่
2 นาซาอี

Mystic
เน้นของจั่วเร็วๆแล้วใส่

อ้อมิสติกขอบางเลยนะครับ
เน้นพวกมิสติกLoop

How 2 play

ตั้งจากAomดิน เอาแกรนมาไล่ถล่มไปพลางๆก่อนนะครับ
สักพักแม่ครัวต้องมานะไม่งั้นคอมโบแตกทันที MPมี ตีเน้นทำหลุมสักหน่อยเพื่อทำให้คอมโบทิ้งชนะติดง่ายขึ้น

เมื่อการ์ดขาดมือ รอครับ รอMPฝ่ายตรงข้ามหมดแล้วร่ายVishnu ทิ้งการ์ดจะทิ้งพร้อมกันนะครับดังนั้นควรกั๊กZizให้มาบนมืออย่างเร็วเลยครับ
ทิ้งพวกช้างและปลาไหลต่อยอดคอมโบ ชนะเลย

ลองดูนะครับเด็คชนะมืด ผมลองดูหนุกดีไม่เราชนะก็แพ้เองแบบรัวเร็วเลย
« Last Edit: April 23, 2009, 05:08:38 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: April 23, 2009, 05:07:49 AM »

น่าใส่ AOG [R] แล้วใส่ของป๊อดเยอะ แล้วจั่วน็อกมืดเอา

Member

« Reply #2 on: April 23, 2009, 05:09:45 AM »

น่าใส่ AOG [R] แล้วใส่ของป๊อดเยอะ แล้วจั่วน็อกมืดเอา
อันนี้ผมลองไกท์ไลน์เฉยครับ
ลองดูนะ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #3 on: April 23, 2009, 03:28:58 PM »

ถ้าทิ้งพร้อมกัน 5 ใบที่ทิ้ง จะทิ้งสัตว์ยักษ์ 4 ตัว -16 ไม่ได้ใช่มะ?
ต้องมีซิซนอนอยู่ หรือทิ้งซิซไปนอน รอ

ระวังเรียกแกรนไม่ได้ มังกือน้อย -*-

Green day
Member

« Reply #4 on: April 23, 2009, 03:38:55 PM »

ถ้าทิ้งพร้อมกัน 5 ใบที่ทิ้ง จะทิ้งสัตว์ยักษ์ 4 ตัว -16 ไม่ได้ใช่มะ?
ต้องมีซิซนอนอยู่ หรือทิ้งซิซไปนอน รอ

ระวังเรียกแกรนไม่ได้ มังกือน้อย -*-

คือ ต้องทิ้งซิซก่อน 2 แล้วค่อย ต่อด้วย ปลาใหล-ช้าง พร้อมๆกัน มั้ง 

Member

« Reply #5 on: April 23, 2009, 04:59:05 PM »

การทำคอมโบคือเราเอาZizลงหลุมไปก่อน1ใบครับ
ที่เหลือคือรีดกองทิ้งพร้อมกันทีเดียว

เป็นเด็คที่ไม่คิดมากครับ คิดนิดเดียวตอนจะจั่วตอนไหน

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #6 on: April 23, 2009, 05:27:21 PM »

เด๋ว นี้ ต้อง ซับ เดียวแล้ว

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #7 on: April 23, 2009, 06:38:30 PM »

พอขอเอาความคิดไปต่อยอดหน่อยนะคับ 

เล่นง่ายดีอ่า

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #8 on: April 23, 2009, 07:01:01 PM »

การทิ้งการ์ดบนมือเป็นการทิ้งพร้อมกันทั้งหมดนะครับ Shrine เราจะไม่เต็มก่อนอีกฝ่ายหรืออาจจะพร้อมกันหรอครับ

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #9 on: April 23, 2009, 07:33:39 PM »

Ability น่าจะเกิดก่อนการนับไชน์อ่า สงสัยเปนนเช่นนั้น มั้ง

dhaos
Member

Email
« Reply #10 on: April 23, 2009, 07:34:41 PM »

การทิ้งการ์ดบนมือเป็นการทิ้งพร้อมกันทั้งหมดนะครับ Shrine เราจะไม่เต็มก่อนอีกฝ่ายหรืออาจจะพร้อมกันหรอครับ

เชิญทัศนาจาก FAQs คำถามยอดฮิต

- Ability ของ Ziz เป็น Continuous Ability ถ้าเรามี Ziz อยู่ในสนาม หรือใน Shrine อยู่แล้ว ถ้าเรามี Behemoth, Leviathan หรือ Ziz อีกใบตก Shrine จะทำให้ Shrine ฝ่ายตรงข้าม -2 ทันทีก่อนนับ Lv ใน Shrine เรา และก่อน Ability ใน Shrine ทำงาน

Member

Email
« Reply #11 on: April 23, 2009, 07:35:38 PM »

เชิญทัศนาจาก FAQs คำถามยอดฮิต

- Ability ของ Ziz เป็น Continuous Ability ถ้าเรามี Ziz อยู่ในสนาม หรือใน Shrine อยู่แล้ว ถ้าเรามี Behemoth, Leviathan หรือ Ziz อีกใบตก Shrine จะทำให้ Shrine ฝ่ายตรงข้าม -2 ทันทีก่อนนับ Lv ใน Shrine เรา และก่อน Ability ใน Shrine ทำงาน

อืม~ ผมนึกวาเป็น Trigger Effect ที่ต้องรอให้เกิดผล~

ressless
Member

« Reply #12 on: April 23, 2009, 07:49:29 PM »

แบบนี้ก่อนที่เราจะใช้ มิสติก ก็จำเป็นต้องมี ziz ในสนามหรือใน shine ก่อนหน้านั้นแล้วสิครับ ถึงพอทิ้งแล้ว อบิลิตี้จะทำงานก่อนนับ lv ใน shine (รึป่าว)

แล้วถ้าต้องการให้เขา -16 ก็จำเป็นต้องมี ziz 2 ใบในshine ถึงพอทิ้ง ช้างหรือปลาไหล อีก 2ใบ ก็จะ -16 ทั้นที ??

แต่ถ้ามีziz ใบเดียว ก้จำเป็นต้องมี ziz อีกใบใน shine  ถึงพอทิ้ง ช้าง กับ ปลาไหล อีก 3 ใบก็ -16 ...เริ่ม งง

เกิดมี ziz ในสนามสองใบแสดงว่า ปลาไหลกับช้างต้องอยู่ใน shine รวม 4 ใบ ถึงจะ -16

คือหมายถึงยังไงก็ต้องมี ziz ใน shine ก่อนใช่ป่ะครับ เพราะ อลิบิตี้จำทำงานก่อน นับ lv แต่เราเรา โม่ ziz พร้อมๆกันเลยไปใน shine ก็จะนับ lv ก่อน
« Last Edit: April 23, 2009, 07:56:42 PM by ressless » Logged

dhaos
Member

Email
« Reply #13 on: April 23, 2009, 07:54:32 PM »

แบบนี้ก่อนที่เราจะใช้ มิสติก ก็จำเป็นต้องมี ziz ในสนามหรือใน shine ก่อนหน้านั้นแล้วสิครับ ถึงพอทิ้งแล้ว อบิลิตี้จะทำงานก่อนนับ lv ใน shine (รึป่าว)
แล้วถ้าต้องการให้เขา -16 ก็จำเป็นต้องมี ziz 2 ใบในshine ถึงพอทิ้ง ช้างหรือปลาไหล อีก 2ใบ ก็จะ -16 ทั้นที ??

แต่ถ้ามีziz ใบเดียว ก้จำเป็นต้องมี ziz อีกใบใน shine  ถึงพอทิ้ง ช้าง กับ ปลาไหล อีก 3 ใบก็ -16 ...เริ่ม งง

เกิดมี ziz ในสนามสองใบแสดงว่า ปลาไหลกับช้างต้องอยู่ใน shine รวม 4 ใบ ถึงจะ -16

คือหมายถึงยังไงก็ต้องมี ziz ใน shine ก่อนใช่ป่ะครับ เพราะ อลิบิตี้จำทำงานก่อน นับ lv แต่เราเรา โม่ ziz พร้อมๆกันเลยไปใน shine ก็จะนับ lv ก่อน
ถูกแล้วน่ะ คือ มี Ziz อยู่ใน Shrine หรือ อยู่ในสนามก็ได้ เมื่อทิ้งการ์ดจะเกิด Ability ก่อนนับ Shrine เพราะงั้นถ้า Ziz ในสนามหรือในShrineเจอสูญเสีย Ability หรืออยู่ดีๆหายตัวไปกระทันหัน(Remove ด้วย Angel of Soprano)ไปก็ถือว่าเราทิ้ง Seal แพ้เลย

เอา Database ไปดูคู่กัน
Ziz
« Last Edit: April 23, 2009, 08:13:10 PM by dhaos » Logged

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #14 on: April 23, 2009, 07:58:08 PM »

หมายความว่า ถ้าเราทิ้งตอนไชน์ 14 เราก้อยังชนะ สินะ ถุกมั้ยหว่า

Member

Email
« Reply #15 on: April 23, 2009, 07:59:41 PM »

จะว่าไป Deck นี้ไม่จำเป็นต้องทำ Shrine Max ให้ลดลงก็ได้นี่ครับ เพราะ Seal ใน Deck ก็โหดพอที่จะ ล้างบาง บาง Deck ได้เลย

Member

« Reply #16 on: April 23, 2009, 08:20:30 PM »

ถูกครับ
อยู่ในสนามหรือในหลุมก็ได้ครับ
Ability ของ Ziz เป็น Continuous Ability ครับดังนั้น การ์ดตกไชน์ ไชน์เรายังไม่นับAbility Zizเกิดก่อนครับผมดังนั้นShine Maxของอีกฝ่ายจะติดลบครับ

--------------------------------------
อันนี้พี่มังกรเคยกล่าวไว้ลองอ่านสักนิดนะครับ

- ถ้ามี Ziz 2 ใบใน Shrine จะทำให้ Shrine Max ของฝ่ายตรงข้าม -8
- ถ้าเราไม่มี Ziz ใบอื่นในสนาม แล้ว Ziz ของเราตก Shrine Ability ของ Ziz ที่ตก Shrine จะทำงานพร้อมกับ Ability เมื่อตก Shrine ทำงาน ซึ่งอยู่หลังการนับ Lv ใน Shrine เรา
- ถ้า Shrine ของเรา 10 Shrine ฝ่ายตรงข้าม 14 แล้วเรามี Ziz ในสนาม ถ้า Behemoth ของเรา ตก Shrine ผลคือเรา ชนะ  เพราะ Behemoth เข้า Step การตก Shrine จะถือว่าอยู่ใน Shrine และ ฝ่ายตรงข้าม Shrine Max -2 ทันที
- ถ้า Shrine ของเรา 10 Shrine ฝ่ายตรงข้าม 14 แล้วเราไม่มี Ziz ใบอื่นในสนามกับใน Shrine ถ้า ziz ของเรา ตก Shrine ผลคือเราแพ้  เพราะกว่า Ability ของ Ziz จะทำงาน ก็อยู่หลังการนับ Lv ใน Shrine เรา
« Last Edit: April 23, 2009, 08:32:25 PM by Kurei_[คุเร] » Logged

ressless
Member

« Reply #17 on: April 23, 2009, 08:34:24 PM »

^
^
^
พอดีอ่านแล้วครับ เลยขอมาทำความเข้าใจนิดหน่อย ตอนนี้เริ่มเข้าใจและ ...

และเข้าใจอีกอย่างนึงว่า ต้องเสียตังซท้อ ziz มาเล่นบ้างแล้ว 

2 ใบ 500 up แน่ๆเลย เอื้อก

Member

« Reply #18 on: April 23, 2009, 08:37:07 PM »

^
^
^
พอดีอ่านแล้วครับ เลยขอมาทำความเข้าใจนิดหน่อย ตอนนี้เริ่มเข้าใจและ ...

และเข้าใจอีกอย่างนึงว่า ต้องเสียตังซท้อ ziz มาเล่นบ้างแล้ว 

2 ใบ 500 up แน่ๆเลย เอื้อก
วิธีเก็บเด็คนี้คือตีถลุงให้เร็วครับข้ามไลน์เก่งๆจะดีมากๆ

ยกตัวอย่างนะครับ
ใช้เดวิตโดดใส่ ออมดิน ตีเลย ไม่ตีเราแพ้นะ
ทาลิลมโกรทตีเลย เดี๋ยวมันเรียกพวกเร็ว
อลาน่า ออลเลยเท่าไรก็เอาขอข้างหลัง

เมื่อวานโดนมาจะแพ้เพราะอย่างนี้แล

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #19 on: April 23, 2009, 08:55:20 PM »

คร่าวๆ นะคับ ต่อยอดจากของท่าน Kurei_[คุเร] 

Ziz 2
Behemoth 2
Liviathan 2
Grabiel 2
นกแก้ว 2
นาซาอี 2
เบเกอรี่ 2
Sara doll 4
Aom ดิน 4
Portrait of the Sleeper *1
Sigmund 3rd, the Little Prince *2
Grass Dew Wavy*1

--------------------------
Ra*2   
Shining Englighten *2
Norn *2
Vishnu *2
Katapusis *1
Draw of Soul *2
St.Alana Veil *2
Juggling Clown *1
Wonderful Box *2
Sextus Phialam *2
Twin Stars *2
---------------------------

ZusS
Member

« Reply #20 on: April 24, 2009, 02:30:45 AM »

น่าแอบใส่ การูด้าน้ำไปหน่อย

ressless
Member

« Reply #21 on: April 24, 2009, 02:38:42 AM »

เน้น OTK turn แรก MP 5

เลยครับพอดีเข้าใจเรื่อง นับ shine แล้วว่าใครเกิดหลังเกิดก่อน

ลอง step นี้ดูไม่รู้ว่าได้มั้ย

1. ร่าย กากอย ลาก ziz ลงไชน์ [mp1]
2. ร่ายกากอย (อีกใบ) ลาก ziz ลงไชน์ [mp1]
    = มี ziz ในไชน์รออยู่ก่อนแล้ว 2 ใบ(ใช่มั้ยอ่ะ)
2.ร่าย ทิม โม่ seal ได้ ปลาไหล กับ ช้าง ลงไชน์ไป 2 ใบ [mp2]

เราชนะเลย เรพาะมี ziz สองใบใน shine อยู่แล้ว อบิลิตี้เกิดก่อน นับ shine

แต่มันต้องโคตรดวงอ่ะครับ ดวงมากๆถ้าได้แบบนี้ อยากมีแบบง่ายกว่านี้อะ แต่คิดไม่ออก

Member

Email
« Reply #22 on: April 24, 2009, 02:41:43 AM »

เลยครับพอดีเข้าใจเรื่อง นับ shine แล้วว่าใครเกิดหลังเกิดก่อน

ลอง step นี้ดูไม่รู้ว่าได้มั้ย

1. ร่าย กากอย ลาก ziz ลงไชน์ [mp1]
2. ร่ายกากอย (อีกใบ) ลาก ziz ลงไชน์ [mp1]
    = มี ziz ในไชน์รออยู่ก่อนแล้ว 2 ใบ(ใช่มั้ยอ่ะ)
2.ร่าย ทิม โม่ seal ได้ ปลาไหล กับ ช้าง ลงไชน์ไป 2 ใบ [mp2]

เราชนะเลย เรพาะมี ziz สองใบใน shine อยู่แล้ว อบิลิตี้เกิดก่อน นับ shine

แต่มันต้องโคตรดวงอ่ะครับ ดวงมากๆถ้าได้แบบนี้ อยากมีแบบง่ายกว่านี้อะ แต่คิดไม่ออก

งั้นก็คงต้อง กากอย 2 ใบ ลาก Ziz แล้วผ่าน Turn แล้วตามด้วยก่อนผ่านFallen Soul 2 ใบ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #23 on: April 24, 2009, 02:59:08 AM »

งั้นก็คงต้อง กากอย 2 ใบ ลาก Ziz แล้วผ่าน Turn แล้วตามด้วยก่อนผ่านFallen Soul 2 ใบ
อย่างนี้ไม่ได้ เพราะมันลงทีละใบ
ส่วนกรณีวันเทินคิล
กากอยลากซิซสองตัว แล้วทิมโม่ มันก้เปนอุดมคติเกินไปงะ
มันขึ้นอย่างนั้นยาก *-*

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #24 on: April 24, 2009, 03:05:40 AM »

OTK เหรอ ดรอฟออพโซทิ้งซิสจั่วซีล 5 ใบ

ลงทิมโม่ให้ได้ซิสกับPetal Wing Fairy หรือได้ซักตัวแล้วได้เบเรี่ยล ได้จั่วอีก3 รวมจั่ว8

แล้วในมือต้องจั่วให้ได้Leviathan กับBahemoth เอาไงก็ได้ให้มี2

ลงทิมโม่อีกรอบคราวนี้โม่มิสให้ได้Shiva จบเหมือนกาน 

น่าจะง่ายกว่าด้วย ลอกลิสเก่าพี่เบนซ์มา 555+

ressless
Member

« Reply #25 on: April 24, 2009, 03:10:58 AM »

เพ้อฝันมาก... แต่เกิดรอบชิง GT แข่งกันแค่ subturn เดียว ทำไงอ่าครับ OTK Jaktpot อึ้งหมดเลย

แต่คงไม่ได้ เพราะแข่งกัน 3 ใน 5 

Member

« Reply #26 on: April 24, 2009, 03:13:46 AM »

OTK เหรอ ดรอฟออพโซทิ้งซิสจั่วซีล 5 ใบ

ลงทิมโม่ให้ได้ซิสกับPetal Wing Fairy หรือได้ซักตัวแล้วได้เบเรี่ยล ได้จั่วอีก3 รวมจั่ว8

แล้วในมือต้องจั่วให้ได้Leviathan กับBahemoth เอาไงก็ได้ให้มี2

ลงทิมโม่อีกรอบคราวนี้โม่มิสให้ได้Shiva จบเหมือนกาน 

น่าจะง่ายกว่าด้วย ลอกลิสเก่าพี่เบนซ์มา 555+
ใช่แล้วหละครับทำแบบนั้นจบได้เลยเช่นกันครับ

ตั้งแต่เห็นText Zizแล้วผมก็ว่ามันต้องมีวิธีทำเกมแบบนับหลุมได้แล้วจบเลยตอนนั้นผมก็คิดไปๆมาๆหลายรอบและ
พอมาลองนั่งอ่านTheory 1เห็นพระVishnuเลยปิ๊งไอเดียจัดซะเลย

northchayut
Member

« Reply #27 on: April 24, 2009, 03:28:27 AM »

แล้วแกรนจะเรียกมายังไงหรอครับ มันจะมีปัญหาตรงแกรนเล็ก จะมูฟแต่ไม่มีดราก้อนใบอื่นในสนามอ่ะจิ

Member

« Reply #28 on: April 24, 2009, 03:31:07 AM »

แล้วแกรนจะเรียกมายังไงหรอครับ มันจะมีปัญหาตรงแกรนเล็ก จะมูฟแต่ไม่มีดราก้อนใบอื่นในสนามอ่ะจิ
พึ่งมังกรชาวบ้านครับ

•BagGÏngs★
Member

Email
« Reply #29 on: April 25, 2009, 10:36:52 AM »

ขอโทดนะคับ ทิม คือตัวไร คับ ช่วยอธิบายนิดนึง

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: