Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:18:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The Last Sexy Dancing!!! and Beauty and The beast!!!  (Read 1293 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
jiggiejung
Member

« on: April 21, 2009, 08:30:16 PM »

พอดีแดนเซอร์เยอะอ่ะครับเลยอยากจัดไว้เล่นเองแต่ดูยังไงก็ไม่ค่อยลงตัวอยากให้ปรับให้หน่อยอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

Concept 

หวังพึ่ง Flower Song Fairy ลาสแดนซ์เคิสเพื่อเพิ่มพลังแล้วสาดออล โดยยกเลิก mystic และมี Lazal Stage Dancer ลด mp ค่าสาดลดได้มากที่สุดถึง 4
หมายความว่า จ่าย 1 สาด At 20+ ยกเลิก mystic

Seal 27

ตัวหลักของเด็ค

Flower Song Fairy --- ลาสแดนซ์                                                                          4

หน่วยโจมตี

Farrah, the Terpsichorean Queen  --- สาดแคนมิสติก                                           1

Street Dancer --- ตบแคนมิสติก                                                                           2

หน่วย mp

Lazal Stage Dancer --- ตัวลด mp ซิว                                                                 4

Angel of War Tear --- เกน mp                                                                        1

หน่วยบรรเลง

Zane Theodore, Wandering Musician --- รู้ๆกันอยู่                                           2

Musician Maiden --- ไม่น่าเหลือ1 T T                                                                 1

Native Fudenun Dancer --- ไม่ใช่นักดนตรีแต่ช่วยได้                                            1

Salome, the Prophet’s follower --- แอคทีฟใหม่และก็มีตบแถมด้วย                         2

หน่วยเรียก

Karen, the Minstrel --- เรียกนักดนตรี                                                                  2

Richard, the Minstrel --- เรียกนักเต้น                                                                  2

หน่วยป้องกันและหยุด

Mysterious Shrine Dancer --- ขุด และยกเลิก ability                                          1

The Star of Theater --- หยุดด้วย ชามเคิส                                                          2

Bratschel , the Angel of Music                                                                     2

Mystic 20  --- เน้นหยุด

Apollo                                                                                                       2

Love and Peace                                                                                      2

Katapausis                                                                                              2

Artemis                                                                                                   2

Wonderful Box                                                                                        2

Inquisition                                                                                              2

High priest of ekkfesia                                                                       2

Holy prayer                                                                                       2

Fairy Lover                                                                                         2

Voodoo                                                                                              2

อยากให้ปรับอะไรอีกก็รบกวนด้วยนะครับ

« Last Edit: April 21, 2009, 10:31:22 PM by jiggiejung » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: April 21, 2009, 09:34:02 PM »

Dancer แบบนี้ Karen 2 เลยครับ เผื่ออาจจะมีเต้นเก็บ Inquisition อะไรก็ว่าไป

Native Fudenun Dancer ใส่ใบเดียวก็พอแล้วครับ

Pedical Polka Fairy จริงๆไม่ต้องก็ได้นะครับเพราะว่า
มี Musician Maiden ที่คอยรักษาให้อยู่แล้ว แถมสมัยนี้ยกเลิกไม่ได้มีเยอะมากเลย  = = ...

Leaf Jitterbug Fairy กับ Baraman Dancer เปลี่ยนเป็น Bratschel , the Angel of Music ครับ

ผมว่าดีกว่านะ ตั้งได้ชัวร์กว่า ถ้าลองๆลดๆดูมันจะเหลือน้อยลง จั่วขึ้นมือง่ายขึ้นครับ

jiggiejung
Member

« Reply #2 on: April 21, 2009, 10:25:46 PM »

Dancer แบบนี้ Karen 2 เลยครับ เผื่ออาจจะมีเต้นเก็บ Inquisition อะไรก็ว่าไป

Native Fudenun Dancer ใส่ใบเดียวก็พอแล้วครับ

Pedical Polka Fairy จริงๆไม่ต้องก็ได้นะครับเพราะว่า
มี Musician Maiden ที่คอยรักษาให้อยู่แล้ว แถมสมัยนี้ยกเลิกไม่ได้มีเยอะมากเลย  = = ...

Leaf Jitterbug Fairy กับ Baraman Dancer เปลี่ยนเป็น Bratschel , the Angel of Music ครับ

ผมว่าดีกว่านะ ตั้งได้ชัวร์กว่า ถ้าลองๆลดๆดูมันจะเหลือน้อยลง จั่วขึ้นมือง่ายขึ้นครับ

::014::ขอบคุณมากเลยครับ จะลองปรับดูนะครับ จริงๆเห็นคนจัดเด็คบีสต์แล้วเล่นกับ Flower Song Fairy ด้วย ก็เลยอยากให้ลองดูอีกเด็คหนะครับรบกวนด้วยอันนี้ดัดแปลงมาจากเขา

เพราะส่วนตัวบีสต์ก็เยอะใช่ย่อยเหมือนกันเผื่อเอาไว้เล่นสลับกับเด็คนี้อ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

๏Beauty and The Beast!!!

Seal 25 ครับ

หน่วยเรียกพวก (เลเวล1 มีตั้ง 23 ใบอ่ะครับ )

Naedia              4
Nardia               4 

หน่วยโจมตี

Crisis Wing-Niger                1      กำจัดตัวรอง(ตัวหลอก)
Crisis Wing-Azure Red        1      แปะแข็ง(ตัวหลอก)
Farrah, the Terpsichorean Queen         1     สาดยกเลิกมิสติกไปเล้ย(ตัวจริง)

หน่วยแจกเคิส

Zalom’s Tamer                    1      1 พอละกันครับ
Flower Song Fairy              4       เน้นตัวนี้ดีกว่า(เปล่าหรอกครับมีเยอะ = =)

หน่วย mp

Lazal Stage Dancer           4        อยากให้มีแดนเซอร์เยอะๆ = = แต่ตัวนี้ก็ดีครับเอาไว้พอของครบก็สาดแบบถูกๆ
Angel of War Tear             1        เกน mp เล็กน้อย ไม่รู้จะใส่อะไรแย้วงับ

หน่วยกล้าเอร๋ยกลัวตาย

Native Fudenun Dancer           2
Pedicel Polka Fairy                   1    ยกเลิกเคิสให้กับราชินีของเรา = = นานไปเดี๋ยวตายละยุ่ง
Leaf Jitterbug Fairy                  1    กลัวตาย = =

มิสติกเน้นยิงครับ

- เด็คนี้คิดว่าน่าจะตั้งเร็วครับเพราะมีทั้ง Naedia  และ  Nardia  คอยช่วยหา
            - ตั้งโดยเอา Nardia กันไว้ก่อนครับ
            - Crisis Wing-Niger  และ  Crisis Wing-Azure Red เป็นแค่ตัวแก้และยื้อสถานการณ์เฉยๆครับ เพราะจริงกะเป็นเด็คสาดโดย Farrah, the Terpsichorean Queen ยกเลิกมิสติก
            - ตั้งตัวได้แล้วก็สาด(แต่ก่อนสาดแจกเคิสก่อนนะครับ)แถมมี Lazal Stage Dancer ลด mp อีกต่างหาก
            - นอกนั้นก็เป็นตัวแก้อ่ะครับ

เด็คนี้สาด max ได้ At 10(สาดปกติ)+9(จำนวนแดนเซอร์เมื่อครับ)+6( 6 นี่ให้แฟรี่ที่เหลืออีก 3 ตัว +พลังให้อีก ) เป็น 25

จะจัดไว้ 2 เด็คเลยครับเพราะมีการ์ดอยู่แล้วส่วนควรปรับตรงไหนก็ยินดีเลยครับ จะรอคอมเม้นนะครับ

« Last Edit: April 21, 2009, 10:33:59 PM by jiggiejung » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #3 on: April 21, 2009, 11:20:06 PM »

แยกกระทู้จะตอบง่ายกว่านะครับ นอนนี้ยังไม่ตอบ ตอบลำบาก~

Pages: [1]
  Print  

Jump to: