Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:34:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ****เพราะเราคู่กัน****  (Read 1115 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Pete,the inventor.
Member

Email
« on: April 20, 2009, 07:49:10 PM »

ณ บัดนี้ คู่บ่าวสาวคู่นี้ จะเข้าพิธีมงคลสมรสกัน หลังจากทั้งคู่ได้คบหาดูใจบ่มความรักกันมานาน(นานเท่าไหร่ก็ไม่รู้?) บัดนี้ขอแนะนำเจ้าภาพและคู่บ่าวสาวกันก่อนนะครับ!!!

****Seal 27****
ฝ่ายเจ้าบ่าว
Charles Clarence*3     เจ้าบ่าวของเรา
General Charles*2                            คนเดียวกะข้างบน
Regina, Princess of Swords*2           ผู้ใหญ่ฝ่ายเจ้าบ่าว

ฝ่ายเจ้าสาว
Veronica,the unicorn knight *3         เจ้าสาวแสนสวย
Melina, the Unicorn Maiden*2           เพื่อนเจ้าสาว
ฝูงม้าผู้มาเป็นสักขีพยาน(พอดีเขาเป็นหุ้นส่วนธุรกิจฟาร์มม้ากันน่ะ ;D ;D ;D)
Philippe, Veronica’s Unicorn  *3        ม้าคู่ใจของเจ้าสาว
Luminous Horn Unicorn *2                ม้าพาทะลุมิติ1Turn ติดอะไรอยู่หายหมด
Golden Mane Unicorn *2                   ม้าเรียกพวก รีมูฟพวกติดได
Cyan Mane Unicorn*4                       ม้า2ธาตุ คู่ใจเจ้าบ่าว
Golden Unicorn*3                             ม้าทองคำ สินสอดของเจ้าบ่าว
สปอนเซอร์
นักเวทย์หญิง *1                                    ใช้เงินเท่าไหร่เจ๊จัดให้

***Mystic card***(อุปกรณ์จัดงาน)
มิสติกสามัญ  เพิ่ม
+Kunigunde, the Sword of Charles*2  ดาบเจ้าบ่าว
+Eirene, the Sword of Veronica*2   ดาบเจ้าสาว
+Perrinus, the Spear of St. Agnes   หอกจากSt. Agnes
+Waltz of Harmony*2                    เอาเป็นการ์ดแต่งงานก็แล้วกัน เหอๆ
+Paris&Helen*2                             สมมติเป็นรูปถ่ายก็แล้วกัน
+Unicorn Horn Rapier*2                 เอ่อ...อันนี้อุปกรณ์เสริมของเจ้าสาว
+Cunning Clown*2                        ตัวตลก มาสร้างสีสรรค์ให้กับงาน
+Cupid and Psyche*2                    เพราะเราคู่กัน(คิดไม่ออกแล้ว)
+Kataragama*2                            เทพมาประทานพร

****How to play****

ตั้งตัวTurnแรก
แบบที่1  ร่าย Charles Clarence ลงมาหาดาบมาแปะ จากนั้นร่าย Cyan Mane Unicorn หรือ Golden Unicorn ให้Mpครบ5 หรือร่ายSealนอกจากนี้ให้MPครบ8 แค่นี้เจ้าบ่าวเราก็Sp=4 Atก็ใหญ่แล้วยังได้จั่วอีก

แบบที่2 ร่ายLuminous Horn Unicornไว้Def line หาVeronicaขึ้นมือ แล้วร่าย Golden Mane Unicorn ตาม เพราะถ้าฝ่ายตรงข้ามตีมาเราก็นำGolden Mane Unicorn ออกจากเกมเรียกPhilippe, Veronica’s Unicorn แล้วเอาVeronicaกระโดดคอม At14ได้เลย
แบบที่3  ร่ายPhilippe, Veronica’s Unicorn แล้วร่ายพวกLv.1 กรณีนี้ใช้เมื่อมีVeronicaอยู่บนมือเท่านั้น

กลางๆเกม
1.ใช้Melina, the Unicorn Maiden หาของมาก่อกวนได้ หรือหาของมาให้นักเวทย์หญิง+mpให้
2.ตีข้ามไลน์ไปเรื่อยๆ
3.ตบอย่างมีสติ โดย Charles Clarence
4.เอาPhilippe, Veronica’s Unicorn ยิงไดไปเรื่อยๆ แล้วเอา Golden Mane Unicorn รีมูฟออกไปจากโลกนี้
5.ตัดเกมด้วยLuminous Horn Unicorn แถมได้หาคนหรือดาบได้ด้วย เหอๆ

ปิดพิธี
*แบบที่1 เอาRegina, Princess of Swords ใช้สกิลเอาทุกคนมายืนแถวหน้ากระดานที่At line แล้วร่ายWaltz of Harmony แจกการ์ดงานแต่ง(อย่างนี้เรียกการ์ด"งานศพ"จะเหมาะกว่า) เป็นอันเสร็จพิธี
แบบที่2 ร่ายCunning Clown แล้วร่ายWaltz of Harmony ระเบิดแผงหลัง
แบบที่3 วิธีบ้านมากๆ เอาRegina, Princess of Swords แปะ อาเทน่า แล้ว ออล

*สังเกตมั้ยว่าเราสามารถวนWaltz of Harmony ได้โดย ใช้เจ้าบ่าวของเราวนขึ้นมาใหม่ได้ ใช้ระเบิดได้เรื่อยๆ

ปล. ติชมกันด้วยนะคร้าบ มีข้อดี ข้อเสียบอกได้ครับ

« Last Edit: April 20, 2009, 08:53:52 PM by Pete,the inventor. » Logged

ZusS
Member

« Reply #1 on: April 20, 2009, 08:02:53 PM »

Regina ไม่น่าใส่นะครับ ไมค่อยเหมาะกะแนวนี้เท่าไรเรย

General Charles
Member

« Reply #2 on: April 20, 2009, 08:11:07 PM »

อ่านเเล้วจั๊กกะจี๋ขิงๆ

Charles Clarence*2 General Charles*3--->Charles Clarence*3 General Charles*2

อย่างนี้น่าจะดีกว่านะครับ 

(เรจี้ยังสามารถกระตุกเเล้ววอทฯได้นะเออ คันนิ่งไม่จำเป็นหรอก)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: April 21, 2009, 02:59:46 AM »

กลายเป็นเจ้าสาวเจ้าบ่าว 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: