Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:33:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Sigmund~ตบกระหน่ำ ตีท้ายครัว(Ver.ใหม่)เพิ่มแนวใหม่!!  (Read 3703 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: April 20, 2009, 02:28:13 AM »

Seal 25 ใบ
Sigmund 3rd the king of Felesia*2
Sigmund 3rd the little prince*2
Wind Goddess Shaman*1
Charles Clarence *3
Timpera *4
Evening Folk Dance Fairy *2
ทาลิลม DR *3
pustatia the whirlwind dragon *1
david *2
envoy*2
grandecross*1
นักเวทย์หญิง*1
Agent Arosel *1

ที่นั่งสำรอง
Suletirion, the Thunderstorm Dragon
Maelstrom Merman
General Charles
---------------------------------------------
Mystic : เพิ่ม
Kunigunde, the Sword of Charles*2
ดาบซิกมันด์*2
ดาบทาลิ*2
ต้องหนาหน่อยนะครับ 50 ใบ ขึ้นไป

How to play
- ทิม+ทาลิลม ขึ้นก็เล่นทาลิลม
- ซิกมันใหญ่ ขึ้นก็เล่นซิกมัน
- ชาล ขึ้นก็เล่นชาล
- แกรนขึ้นก็เล่นแกรน
- พยายาม ตบกระหนำเข้าไปเข้า ใช้ความได้เปรียบช่วง ต้นเกมให้เปนประโยชน์ที่สุดนะครับ เพราะ seal เรามีความสามารถที่เก่งได้ตั้งแต่ต้นเกมทุกตัว
- all ปิดเกมได้ด้วย tim
แนว ผสมกับ Merman ครับ
Seal
Sigmund 3rd the king of Felesia*2
Sigmund 3rd the little prince*2
Wind Goddess Shaman*1
princess royal garuda *2
Mealstrom merman*3 
pustatia the whirlwind dragon *1
Timpera *4
Suletirion, the Thunderstorm Dragon*2
envoy*2
grandecross*1
david *2

Combo-เสริม
Suletirion, the Thunderstorm Dragon ยืนเล่นเท่ๆรอโต ครับจากการ ตบไหลของ Mealstrom merman ทั้งยังมูฟได้ด้วย ให้เป้าหมายไหลไปDfแล้วมูฟสะเรย จะมูฟแกรนไม่จำเปนต้องเพิ่ง ปิศาจเลือดเสมอ ไป อิอิ

ปล. อย่าเอาไปเล่นกับ พวกเมต้าเชียวนะครับ (แต่ถ้า บางเมต้าก็พอไหว)
« Last Edit: April 21, 2009, 10:56:46 PM by ZusS » Logged

< The Sun~++>
Member

« Reply #1 on: April 20, 2009, 03:55:54 AM »

ปล. อย่าเอาไปเล่นกับ พวกเมต้าเชียวนะครับ (แต่ถ้า บางเมต้าก็พอไหว)

เด็คเมต้าคือเด็คอะไรคับ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #2 on: April 20, 2009, 03:58:27 AM »

เด็คเมต้าคือเด็คอะไรคับ
เด็คเป็นที่นิยมครับพวกเก่งๆอ่ะครับ

[PooI]
Member

Email
« Reply #3 on: April 20, 2009, 04:43:38 AM »

เด็คเหมือนไม่มีอะไรนะครับแต่ ลองนำไปเล่นดูแล้วก็เก่งดี แต่ใส่แกรรนเข้าไปด้วยเก่งมากๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #4 on: April 20, 2009, 05:09:07 AM »

General Charles *2
nazae*2
bekery*2

ดาบทาลิ*2

ถ้าเอาพวกออกแล้วใส่ Principales SalaDoll ชุดแกรน จะแรงมากครับ

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: April 20, 2009, 06:48:48 AM »

Delect

Error พิมพ์ผิดนะครับ
« Last Edit: April 20, 2009, 07:02:24 AM by mr.Tu » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: April 20, 2009, 07:01:33 AM »

จริงๆ แล้วพี่เจอมาหลายเวอร์ชั่นแล้ว  เด็คแม่ทัพจับฉ่ายเนี๊ยะ
จะใครซะอีกละก็ตาชาตไม่รู้ว่าเอาเด็คชาวบ้านที่ไหนมาเล่น
 ที่สะพานเหล็กนั่นแหละ  ส่วนสายอื่นๆ ก็ไปพบเห็นตามงานสลิงเลย

-1- Nazae / Bekery นะสำหรับเด็คนี้ไม่แนะนำดีกว่า

-2- มี David แล้วใส่ Kyler, Deliver Band Archer ,
Mandy, Deliver Band Witch จะทำประโยชน์ได้มากกว่า

-3- ทำไมจึงใส่ Mandy? ก็เพราะว่าช่วงนี้จะเจอพวก ใช้ Skill เยอะทั้ง
เด็ค Ziz , Ishan นั่นเองใส่ติดเด็คไว้เอาไว้ถ่วงแข้งถ่วงขาชาวบ้านจะ
นำประโยชน์ได้มากกกว่าครับ 

-4- เหตุผลที่ไม่ใส่ Nazae ง่ายๆ คือเด็คนี้ไม่เน้นเรียงการ์ดแต่เน้นจั่วมากกว่า
แล้วเน้นตั้งเกมโดย ชาร์ลร่างใหม่  โจมตีอย่างชัวร์ด้วยทาลิลม + หูกาง
ตีติดดาบ  ตีจั่วไปเรื่อยๆ  จริงๆ ถ้ามี Kyler  ยิ่งตีกระจายหนักขึ้นเก็บจั่ว
Mystic เเน่นมากๆ  ไหนจะมีธนูในมือยังไม่พอยังมีการ์ดที่จั่วเพิ่มมาอีกให้ฝั่งตรงข้าม
ลุ้นแค่นี้ก็เสียวได้   

-5- ที่เชียร์ๆ กันเพราะว่าก็จะจัดแนวๆ นี้  ชอบทีมันจับฉ่ายโดยแท้จริง  แต่ในเด็คพี่จะใส่
Demon's Blood ด้วยเน้นฆ่าแกรนเดคอส + Ishan แต่ถ้าไปเจอ Ziz ก็ตัวใครตัว
มันนะน้องนะ ในเด็คที่พี่จัดก็จะใส่ TreeTop Tango Fairy ด้วย ใครจะบอกว่าเฮ้ย
ตีข้ามไลน์เยอะแล้วนะพี่  แต่เราจะใส่เพราะเน้นสายตีข้ามไลน์ให้กระจายไปเลย
เผื่อๆ ไปเจอ อแมนคิส จะได้แดนซ์เพิ่ม Mp ให้อแมนคิสซะเลยจะได้ยิงไม่ได้ เป็นต้น

-6- ใครจะใส่แกรนเดคอสด้วยก็ไม่เป็นไรนะเพราะมันผสมร่วมกันได้

สรุปแล้ว  การจัดเด็คแนวจับฉ่ายนี้มันขึ้นอยู่ว่า  น้องไปเจอกับเด็คแนวไหนมากกว่า
โดยส่วนใหญ่จะเจอกับพวกเพื่อนๆ ไม่ใช่หรือ?  เพื่อนๆ ก็เล่นกันแกรนเดคอส+อแมนคิสหรือเปล่า
/กับเด็ค Alana ก็ใส่ของแก้ทางเด็คแนวๆ นี้ไว้ก็เพียงพอแล้วละ  คัด Mystic ปึ้กๆ ไม่เกิน55ใบ
ก็พอไหวอยู่นะ  เพราะเด็คนี้จั่วในระดับกลางๆ ไม่ถึงขั้นพวกสายแกรนเดคอสจริงๆ  ที่จั่วโหดจาก
Dragon Metamoph หรือ การ์ดจั่วทั้งหลายแหล่ของมังกร

ZusS
Member

« Reply #7 on: April 20, 2009, 01:18:22 PM »

จริงๆ แล้วพี่เจอมาหลายเวอร์ชั่นแล้ว  เด็คแม่ทัพจับฉ่ายเนี๊ยะ
จะใครซะอีกละก็ตาชาตไม่รู้ว่าเอาเด็คชาวบ้านที่ไหนมาเล่น
 ที่สะพานเหล็กนั่นแหละ  ส่วนสายอื่นๆ ก็ไปพบเห็นตามงานสลิงเลย

-1- Nazae / Bekery นะสำหรับเด็คนี้ไม่แนะนำดีกว่า

-2- มี David แล้วใส่ Kyler, Deliver Band Archer ,
Mandy, Deliver Band Witch จะทำประโยชน์ได้มากกว่า

-3- ทำไมจึงใส่ Mandy? ก็เพราะว่าช่วงนี้จะเจอพวก ใช้ Skill เยอะทั้ง
เด็ค Ziz , Ishan นั่นเองใส่ติดเด็คไว้เอาไว้ถ่วงแข้งถ่วงขาชาวบ้านจะ

-4- เหตุผลที่ไม่ใส่ Nazae ง่ายๆ คือเด็คนี้ไม่เน้นเรียงการ์ดแต่เน้นจั่วมากกว่า
แล้วเน้นตั้งเกมโดย ชาร์ลร่างใหม่  โจมตีอย่างชัวร์ด้วยทาลิลม + หูกาง
ตีติดดาบ  ตีจั่วไปเรื่อยๆ  จริงๆ ถ้ามี Kyler  ยิ่งตีกระจายหนักขึ้นเก็บจั่ว
Mystic เเน่นมากๆ  ไหนจะมีธนูในมือยังไม่พอยังมีการ์ดที่จั่วเพิ่มมาอีกให้ฝั่งตรงข้าม

-5- ที่เชียร์ๆ กันเพราะว่าก็จะจัดแนวๆ นี้  ชอบทีมันจับฉ่ายโดยแท้จริง  แต่ในเด็คพี่จะใส่
Demon's Blood ด้วยเน้นฆ่าแกรนเดคอส + Ishan แต่ถ้าไปเจอ Ziz ก็ตัวใครตัว
มันนะน้องนะ ในเด็คที่พี่จัดก็จะใส่ TreeTop Tango Fairy ด้วย ใครจะบอกว่าเฮ้ย
ตีข้ามไลน์เยอะแล้วนะพี่  แต่เราจะใส่เพราะเน้นสายตีข้ามไลน์ให้กระจายไปเลย
เผื่อๆ ไปเจอ อแมนคิส จะได้แดนซ์เพิ่ม Mp ให้อแมนคิสซะเลยจะได้ยิงไม่ได้ เป็นต้น

-6- ใครจะใส่แกรนเดคอสด้วยก็ไม่เป็นไรนะเพราะมันผสมร่วมกันได้

สรุปแล้ว  การจัดเด็คแนวจับฉ่ายนี้มันขึ้นอยู่ว่า  น้องไปเจอกับเด็คแนวไหนมากกว่า
โดยส่วนใหญ่จะเจอกับพวกเพื่อนๆ ไม่ใช่หรือ?  เพื่อนๆ ก็เล่นกันแกรนเดคอส+อแมนคิสหรือเปล่า
/กับเด็ค Alana ก็ใส่ของแก้ทางเด็คแนวๆ นี้ไว้ก็เพียงพอแล้วละ  คัด Mystic ปึ้กๆ ไม่เกิน55ใบ
ก็พอไหวอยู่นะ  เพราะเด็คนี้จั่วในระดับกลางๆ ไม่ถึงขั้นพวกสายแกรนเดคอสจริงๆ  ที่จั่วโหดจาก
Dragon Metamoph หรือ การ์ดจั่วทั้งหลายแหล่ของมังกร

เม้นยาวเยียดเรยนะพี่
 Kyler  ที่ไม่ใส่เพราะมันจะทำให้ มีมิสติกใช้งานเฉพาะมากไปอะครับ ทำให้เสี่ยงเน่ามือสูงไปหน่อย
ส่วน นาซาอี+เบเกอรี่ ไว้จะลองไปคิดๆปรับๆออกๆดูครับ แล้วจะมาใหม่
« Last Edit: April 20, 2009, 08:09:50 PM by ZusS » Logged

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #8 on: April 20, 2009, 01:23:05 PM »

เม้นยาวเยียดเรยนะพี่
 Kyler  ที่ไม่ใส่เพราะมันจะทำให้ มีมิสติกใช้งานเฉพาะมากไปอะครับ ทำให้เสี่ยงเน่ามือสูงไปหน่อย
ส่วน นาซาอี+เบเกอรี่ ไว้จะลองไปคิกๆปรับๆอกกๆดูครับ แล้วจะมาใหม่
ดูท่าพี่แกคงอยากจะเห็น sigmund กลับมาโหดอีกครั้งสินะ(ถึงตอนนี้ยังโหดอยู่ก็เหอะ)
แนะนำ Agent arosel ครับ โกงดีหุหุ
« Last Edit: April 20, 2009, 10:15:26 PM by •Horizon• » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: April 20, 2009, 02:04:24 PM »

ค่อยๆ ปรับไปนะแหละ  โดยรวมแล้วมันก็โหดนะ
สไตล์นี้  ไม่น่าเน่ามือง่ายๆ   

ressless
Member

« Reply #10 on: April 20, 2009, 02:38:29 PM »

แนะนำ damonblood ,fairy dance  เอาดีไวซ์ออกจากเกม และ การูด้าน้ำ..

General Charles
Member

« Reply #11 on: April 20, 2009, 08:16:47 PM »

นาซาอีเบเกอรี่ไม่เเนะนำครับ

เอาเนื้อที่ไปใส่พันน่านักธนู กับ เเรตต้าสเเควเรียดีกว่าครับ 

ZusS
Member

« Reply #12 on: April 20, 2009, 09:20:26 PM »

ปรับใหม่เรียบร้อยแล้วครับ

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: April 21, 2009, 02:02:58 AM »

เด็คแนวนี้มันดีตรง  แนวเด็คมันกว้างครับ มันจะฉีกไปเล่นยังไงก็ได้ลงตัวหมด
คือจัดมาก็เอามาเล่นได้นั่นแหละ.........

-เด็คที่จัดดูจาก List ก็สงสัยว่าทำไมไม่เป็นเล่น กับ Sala Doll เลยละครับ
เพราะว่ามันมี Envoy + Grandecross พ่วงเข้ามาด้วย  ถ้าจัดแนวนี้มีมังกรด้วย
จะไม่ค่อยเห็นใครจัด ซิกมันมาเล่นนะครับ  ถ้าจัด ซิกมันก็จะมักไปเล่นกับพวก
Kyler และแก๊ง Delivery Band ทั้งหลาย  (เพราะเคยเห็นคนเล่นทั้ง 2 แนวนั้น
แล้วเล่นออกมาสนุกดีซะด้วยสิ เหอๆ )

-เห็นตอนแรกมีจัด Nazae ก่อนจะปรับแบบใหม่นี่ครับยังมีใบนึง ถ้าน้องชอบแบบจัด
กองตัวเองก็ Native Fudenun Dancer ก็ได้นะครับ ความสามารถมันใกล้เคียง
กันครับ  แล้วยังอาจจะแอบกระตุก Seal Evening Folk Dance Fairy หนีได้อีก

-----------------------------------------------

ZusS
Member

« Reply #14 on: April 21, 2009, 02:46:51 AM »

เด็คแนวนี้มันดีตรง  แนวเด็คมันกว้างครับ มันจะฉีกไปเล่นยังไงก็ได้ลงตัวหมด
คือจัดมาก็เอามาเล่นได้นั่นแหละ.........

-เด็คที่จัดดูจาก List ก็สงสัยว่าทำไมไม่เป็นเล่น กับ Sala Doll เลยละครับ
เพราะว่ามันมี Envoy + Grandecross พ่วงเข้ามาด้วย  ถ้าจัดแนวนี้มีมังกรด้วย
จะไม่ค่อยเห็นใครจัด ซิกมันมาเล่นนะครับ  ถ้าจัด ซิกมันก็จะมักไปเล่นกับพวก
Kyler และแก๊ง Delivery Band ทั้งหลาย  (เพราะเคยเห็นคนเล่นทั้ง 2 แนวนั้น
แล้วเล่นออกมาสนุกดีซะด้วยสิ เหอๆ )

-เห็นตอนแรกมีจัด Nazae ก่อนจะปรับแบบใหม่นี่ครับยังมีใบนึง ถ้าน้องชอบแบบจัด
กองตัวเองก็ Native Fudenun Dancer ก็ได้นะครับ ความสามารถมันใกล้เคียง
กันครับ  แล้วยังอาจจะแอบกระตุก Seal Evening Folk Dance Fairy หนีได้อีก

-----------------------------------------------

Sala Doll  ไม่ใส่เล่นด้วยเพราะ ไม่ได้เน้น แกรนครอสหรือมังกรครับ ถ้าใส่ไปมันจะเปนเล่นทางๆไปคือแบบว่าขึ้นมาก็เล่นได้ เอาใส่มายืน ตีล่อมิสติกไป(แบบว่าtank) คอปเซปเราคือ ฉับฉ่ายครับพี่ (แต่ต้องลงตัว) ถ้าไปเล่นกับพวก Delivery Band  มันก็ไม่ แนว นะสิพี่
Native Fudenun Dancer  แจ๋วดีครับ แบบว่า แดนไป ก็มีสกิลหลบมาได้อีก แต่มันดูไม่ค่อยเวิกนะ สิ้นเปลื่องทรัพยากรไปนิส
ใจผมอยากจะจัดแนว มังกรลม+merman+sigmund เตมสูบเรยครับ มันน่าจะเข้ากันได้
อย่าง Suletirion, the Thunderstorm Dragon กับ Maelstrom Merman นี้ combo กันใช้ได้เรยทีเดียวครับ อยากใส่แต่ไม่มีที่
« Last Edit: April 21, 2009, 02:53:36 AM by ZusS » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: April 21, 2009, 02:52:59 AM »

ไม่ให้แผงหลังได้มีชีวิตเลย 

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: April 21, 2009, 04:25:25 AM »

จัดเลย  ไม่ได้คิดตัวนั้นเหมือนกัน 
ดีไม่ดีได้เล่นคู่กับ การูด้าน้ำอีกด้วย
ไอเดียดีใส่ Merman ไปเล่นด้วย ไถ กันหัวบานไปเลย
ลงตัวกับทิมเพล่าพอดี  จับฉ่ายขั้นเมพ ขริงๆ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #17 on: April 21, 2009, 04:30:07 AM »

เชื่อไหมว่าจะได้เล่นแกรนมากกว่าซิกมัน

เคยมีคนจัดแล้วแบบนี้ขึ้นซิกพร้อมแกรนหรือทาลิลมนะ แทบไม่ได้เล่นซิกเลย

ถ้าอยากเล่นซิกจัดเป็นแบบ Kyler+mandy+david+ซิกมัน+ชาล จะดีกว่านะ

แล้วเน้นแก้ทางเยอะๆ พวกการูด้าน้ำ เดม่อนบลัด แฟรี่มูฟดีไวน์

แค่นี้ก็ตีสบายแล้ว 

มาแนะนำเฉยๆ ถ้าอยากเล่นแนวซิกไม่ใช่แกรน

ZusS
Member

« Reply #18 on: April 21, 2009, 09:30:46 PM »

เชื่อไหมว่าจะได้เล่นแกรนมากกว่าซิกมัน

เคยมีคนจัดแล้วแบบนี้ขึ้นซิกพร้อมแกรนหรือทาลิลมนะ แทบไม่ได้เล่นซิกเลย

ถ้าอยากเล่นซิกจัดเป็นแบบ Kyler+mandy+david+ซิกมัน+ชาล จะดีกว่านะ

แล้วเน้นแก้ทางเยอะๆ พวกการูด้าน้ำ เดม่อนบลัด แฟรี่มูฟดีไวน์

แค่นี้ก็ตีสบายแล้ว 

มาแนะนำเฉยๆ ถ้าอยากเล่นแนวซิกไม่ใช่แกรน
แกรนนั้นใส่ มาล่อมิสติกเฉยๆครับ  แบบว่าเดคนี้แอทไม่สูงมาก จึงควรมีตัวยืนไว้
------------------------------------------------
เพิ่ม เวอชั่น ใหม่เล่นกับmermanแล้วครับ
« Last Edit: April 21, 2009, 09:33:12 PM by ZusS » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: April 22, 2009, 09:51:16 AM »

หลังจากไปเล่นมา  แพ้มากกว่าชนะเฮ้อ
เด๋วนี้แก้ทางง่ายจัด  ดาบชาร์ลแปะแค่ขำๆ จริงๆ 
ไปทดลองเล่นมา Kyler ดีจริง ลองดิ  ขนาดไม่ได้ใส่

Grand Royal Centaur Bow นะยังเอามาจั่วมันส์เลย
สงสัยต้องปรับใหม่ เฮ้ออีกนานกว่าจะนำ Deck List มาเสนอ

ขอเล่นแบบชนะมากกว่าแพ้ก่อนจะเอามาโพสนะตอนนี้ยังกลุ้ม
กะว่าจัด Deliver Band ล้วนไปเลยแต่มันไม่ลงตัว รอ Exodus 2 แน่ๆ
--------------------------------------------------------------------
เด่วนี้จะจัดอะไรต้องคิด Holy Votaress อีก  PS ไม่ได้เกิดตอนนี้
จะเล่นต้องเป็น Seal มี Ability โหดๆ มายืนให้ได้ก่อนละ

มีแนวโน้มว่า  บาตเตส  กระสือ อาจจะไม่จำเป็นมากเพราะว่า Holy Votaress
เผาทีเก็บเด็คเลยดีกว่า กลุ้ม ><
« Last Edit: April 22, 2009, 09:54:11 AM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #20 on: April 23, 2009, 12:26:11 AM »

แล้วจะรอ ลิสเดค แนวๆ เท่ๆของพี่นะ จะรอ
Kyler ดีจิงๆนั้นแหละนะ

Delivery Band ล้วนท่าจะยากนะพี่เด้วนี้ เอกก็เคยลองจัดดูแล้วไม่ค่อย work

Pages: [1]
  Print  

Jump to: