Summoner Master Forum
September 29, 2024, 11:22:28 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The Great Forecaster of Leafland : อยากให้รู้ว่าของเค้าดีจริง! Ver.คนงบน้อยจ้า  (Read 5580 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« on: April 18, 2009, 06:28:59 AM »

จากกระทู้สปอยล์การ์ด HOE2 ใบแรกนั้น ทุกคนก็คงจะรู้กันแล้วว่าเป็นใบอะไร

ผมเห็นแล้วอยากจัดครับ มันคันไม้คันมือจนไม่ไหวแล้ว เลยขอลองจัดเป็นแนวทางให้ทุกคนดูนะครับ

ปล.นี่เป็นแนวทางที่สอดคล้องกับกระทู้แนวทางการจัดเด็คที่ผมตั้งนะครับ ของแพงใช้แค่นิดเดียวครับ

เพราะฉะนั้นคงต้องแก้กันอีกเยอะครับ ถ้าจะใส่ของหรูลงไป แต่ที่ผมจะเสนอคือ..

"แบบโหดมิใช่น้อย + ประหยัดงบครับ"

โอเค ออกตัวอธิบายจบแล้วครับ ต่อไปผมจะเริ่มเสนอแนวทางแล้วครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

Seal 25

The Great Forecaster of Leafland  *4  (แม่มดผู้ทรงพลัง แต่ไม่ชัวร์...)

Pedicel Polka Fairy  *3  (ยกเลิกเคิสให้แม่มด)

Salamandery Doll  *4  (โดน Sac จ้า..)

Deep Sea Pin Leech  *4  (โดน Sac ตกไชน์ Inactive ทั้งสนาม สุดยอด!)

Material Chemist  *3  (ทำให้สูญ Abi ยกเลิกเคิส + ยกเลิกเคิสให้แม่มด)

Cursed Ahriman  *2  (คนนี้เกิดมาเพื่อตกไชน์จริงๆ)

Naftikos  *2  (กันตีออลและสกิลออล สุดยอดอีกแล้ว!)

Chemost  *2  (เกิดมาเพื่อเร่งจั่วเท่านั้น..)

Black Burn Dragon  *1 (วน Sac ได้เรื่อยๆ + เรียกได้จาก Sala Doll ด้วย)

Mystics 23

Inquisition  *2

High Priest  *2

Holy Prayer *2

Unholy Guardian  *2

Cursed Ghost  *2

Shadow Fiend Hermit  *2

Alaxandrite the Sword of Bryna  *2

Ordonus the Spear of Order  *2

Andromeda  *2

Occult Hermit  *2

Chang the World  *2

Book of Eternal Tide  *1  (กันมิสหมดกอง)

บอกแค่ Step นะครับ ใครจะลงแบบไหนก็ขึ้นอยู่กับความถนัดนะครับ

1.จำไว้เสมอว่าเอาแม่มดไว้ที่ Df Line "เท่านั้น" ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องเอาขึ้นหน้าครับ

2.ตัวที่จะอยู่ At Line ตลอดเกมคือพวกซีลตัวแดงครับ กันไว้ๆ

3.ให้ใช้แดนเซอร์แสงหรือนักวิทย์ลาก Shadow Fiend Hermit ลงไชน์ เพื่อทำให้แม่มดไม่โดน Death

4.แต่ถ้ายังไม่ขึ้นสักอย่าง ก่อนผ่านก็ดาบไบรน่าหรือหอกออเดอร์ แปะตัวเองไปก่อน ไม่ก็ Occult โยนไปก่อน

5.เจอซีลยกเลิกเคิสเอานักวิทย์ลาก Cursed Ghost ลงไชน์ , ก่อนผ่านแปะ Unholy Guardian หรือ Andromeda หรือ ใช้สกิลเอา

6.ถ้าใช้สกิลพลาดก็ทำลาย Cursed Ahriman ไป ทำให้สูญเสีย Abi ซะ เทิร์นหน้าเอาใหม่

7.ถ้าเจอเด็คออลก็มี Naftikos เป็นเกราะนอกอยู่ครับ ไม่ต้องกลัว ต่อให้ไม่มีเค้าออลมาเราก็สกิลอยู่ดี แต่พอดีใส่มาเพื่อให้ความเสี่ยงมันลดลงเท่านั้นเองครับ(เรื่องดวงมันไม่เข้าใครออกใคร - -*)

8.ถ้าเจอพวกเด็คโปรยแล้วตบถี่ๆให้เอา Deep Sea Pin Leech ตั้งครับ ไม่ก็แม่มดสกิลพลาดค่อย Sac ทิ้ง ง่อยแด๊กทั้งสนาม

9.รอ Main Step + สกิลทุกๆเทิร์นครับ เค้ามีแก้ทุกครั้งก็ให้มันรู้ไป

10.อ่านทวนเพื่อให้เข้าใจ โดยเฉพาะข้อ 1 และ 2

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

หมดแล้วค้าบ บ บ  แนวทางที่โหดๆและประหยัดของผม

ผิดพลาดหรือจะให้เสริมตรงไหนก็ว่ามาเลยครับ รับฟังทุกความคิดเห็นครับ

ปล.อย่าลืมนะครับว่าเป็นเพียงเด็คที่ใช้ทุนต่ำ อยากจัดแยกใส่อะไรแพงๆก็แล้วแต่ท่านเถิด

เพียงแค่อยากบอกว่าถ้าใส่อะไรแพงๆไปแล้วจนคนอื่นเห็นว่าดีที่สุดสำหรับเด็คนี้

ไม่นานมันก็จะเป็นเหมือนพวกแกรน ทาลิ เดวิดครับ ที่ทุกคนเห็นว่าเป็นเมต้า เพราะความ "ซ้ำซากจำเจ" ครับ

ขอให้มีความสุขในการเล่นการ์ดทุกๆคนครับ  :D
« Last Edit: April 18, 2009, 06:49:55 AM by เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ » Logged

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #1 on: April 18, 2009, 06:33:54 AM »

เข้าท่ามาก

รวมราคาเฉพาะซีล ไม่นับป้าแดนพฤกษา ไม่น่าเกิน 200

จริงๆ หาตัวปิดเกมแบบอื่น หรือจะหามิสติคทำให้เกมช้า แนะนำ Love And Peace  Bethany ครับ  (ไม่แพงนะ พวกนี้)

Member

Email
« Reply #2 on: April 18, 2009, 07:04:21 AM »

เข้าท่ามาก

รวมราคาเฉพาะซีล ไม่นับป้าแดนพฤกษา ไม่น่าเกิน 200

จริงๆ หาตัวปิดเกมแบบอื่น หรือจะหามิสติคทำให้เกมช้า แนะนำ Love And Peace  Bethany ครับ  (ไม่แพงนะ พวกนี้)

ใส่พวกป๊อดมากลัวเกมมันช้าครับ เพราะถ้าเราล้มตัวหน้าแล้วเราเอาเด็กเราถลุงหลังต่อได้ครับ

เรื่องปิดเกมเดี๋ยวอาจจะกดดันโดยใส่ Moon Rabbit เข้าไปอีกให้ไชน์แม็ก -2

ให้เค้ากดดัน+เครียด 55   (ตบ-ไม่ตบมีค่าเท่ากัน จะเลือกทางไหนดี เอิ๊กๆ)

Casper
Member

Email
« Reply #3 on: April 18, 2009, 07:46:09 AM »

ตัวกันAllมันต้องไว้at line ไม่ใช่หรอ at5ทำไงรอดนี่ หรือว่าจะใช้ยายsacหลอกให้เค้าชนตัวหน้า

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: April 18, 2009, 01:19:52 PM »

ชอบที่ใช้อของถูก และทำนายตายพลาดยัง sac ตัวตก shrine เกิดผลยื้อต่อได้นี่แล

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: April 18, 2009, 01:21:24 PM »

Chemos น่าจะเปลี่ยนเป็น Mask Doom เนอะ

ปล.เพิ่ม Pumpkin ก็เข้าท่าดี
« Last Edit: April 18, 2009, 01:23:24 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

Black Magician
Member

Email
« Reply #6 on: April 18, 2009, 01:38:03 PM »

ฟักทองน่าจะช่วยได้เยอะ น่าลองใส่ Brighid เอาไว้เผื่อทายพลาดแล้วไม่มีของย้ายไปหาอีกฝ่าย

ในชุดใหม่อาจมีของเสริมแม่เฒ่ามาเพิ่มอีกก็ได้นะ รอดูๆ ^^

Green day
Member

« Reply #7 on: April 18, 2009, 01:39:35 PM »

Idea ดีมากครับ

oChamptho
Member

Email
« Reply #8 on: April 18, 2009, 01:57:28 PM »

Deck Fortune ท่าจะใช้ดวงเยอะนะเนี่ย 

Idea ดีมากครับ (แม้การ์ดจะยังไม่ออกเลย)
รอลุ้นต่อไปว่าจะมีของเสริมเพิ่มรึเปล่า

ถ้าใครยังไม่รู้จักก็ตัวนี้ครับ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #9 on: April 18, 2009, 01:59:16 PM »

ตอนแรกกะจะคิดเหมือนกันแต่ไอเดียสู้มะได้เลยแฮะเยียมมากเลยครับ
ถ้าเล่นจิงคงหนุกมากมาย

Unicorn_Knight
Member

« Reply #10 on: April 18, 2009, 03:25:10 PM »

ดีที่แต่ละตัวไม่แพงมากหาง่าย แต่ก็น่าจะเข้ากันได้ดี  เท่าที่เห็นจุดอ่อนก็คงเป็นพวกตีข้ามLineละมั้ง ถ้าเจอทีแม่มดไม่แก่ตายเลยนะนั่น  หาตัวมากันข้ามLine ซักตัว

Member

Email
« Reply #11 on: April 18, 2009, 03:31:50 PM »

ตัวกันAllมันต้องไว้at line ไม่ใช่หรอ at5ทำไงรอดนี่ หรือว่าจะใช้ยายsacหลอกให้เค้าชนตัวหน้า

ก็ไว้หน้าครับ เป็นเกราะนอกเฉยๆ ทำให้เค้าต้องพุ่งเป้าหมายมาที่ตัวนี้ก่อนออล

ระหว่างนั้นเราก็เสี่ยงดวงตัวออลเค้าไปเรื่อยๆครับ
Quote from: Unicorn_Knight

link=topic=50325.msg575184#msg575184 date=1240028710
ดีที่แต่ละตัวไม่แพงมากหาง่าย แต่ก็น่าจะเข้ากันได้ดี  เท่าที่เห็นจุดอ่อนก็คงเป็นพวกตีข้ามLineละมั้ง ถ้าเจอทีแม่มดไม่แก่ตายเลยนะนั่น  หาตัวมากันข้ามLine ซักตัว

ก็คงเป็นหมาราศีไม่ก็ปลากะโห้ล่ะครับ สับเปลี่ยนดู
« Last Edit: April 18, 2009, 03:33:42 PM by เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ » Logged

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #12 on: April 18, 2009, 05:41:21 PM »

ถ้าใส่เทมปลาร์ ไนท์ ไปกันออลจะดีไหมนะ

Member

Email
« Reply #13 on: April 19, 2009, 12:16:40 AM »

ถ้าใส่เทมปลาร์ ไนท์ ไปกันออลจะดีไหมนะ

คงจะช้าน่ะครับ ที่ใส่มาก็แค่กันเสี่ยงเฉยๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: April 19, 2009, 12:17:55 AM »

กัน All เฉพาะกิจของธาตุไฟ

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #15 on: April 19, 2009, 01:04:09 AM »

ตัวอะไรหว่าเพิ่งเคยเห็น   
ไอเดียเจ๋งมากคับ น่าเล่นๆๆ

Member

Email
« Reply #16 on: April 19, 2009, 01:13:55 AM »

ตัวอะไรหว่าเพิ่งเคยเห็น   
ไอเดียเจ๋งมากคับ น่าเล่นๆๆ

ถึงเวลานั้นคงไม่ต้อง Sac แล้วครับ

สกิลแสกหน้าแหม้งเล้ย ย ย

bird200934
Member

Email
« Reply #17 on: April 19, 2009, 01:14:56 AM »

ไอเดียแจ่มแจ้งมากครับว่าแต่พวกการ์ดใหม่ไปดูตรงไหนหนอครับว่ามันอกหรือไม่ออก

Annimone
Member

« Reply #18 on: April 19, 2009, 05:04:03 AM »

ไอเดียแจ่มแจ้งมากครับว่าแต่พวกการ์ดใหม่ไปดูตรงไหนหนอครับว่ามันอกหรือไม่ออก
ติดตามในบอร์ด Summoner Talk ครับ พี่ปอเขาจะเอาการ์ดในซองที่ใกล้จะออกมาสปอยให้พวกเราดูเรื่อยๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: