Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:32:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: เรื่อง wiser  (Read 16184 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
asuya010
Member

Email
« Reply #30 on: April 18, 2009, 04:51:50 PM »

ถ้ากลับมาเหลือ 35 บาท

= Ziz จะได้มาง่ายขึ้น 
เเล้วคนที่สมัครไปเเล้วก็ขาดทุนสิครับ เเต่ผมยังไม่ได้สมัคร นะ
การที่จะลดเหลือ 35 ในเชิงธุรกิจจำเป็นต้องลดต้นทุนลง โดยอาจะเปลี่ยนกระดาษ ลดของแถม ลดหน้าลง เป็นต้น ซึ่งจะทำให้ภาพพจน์ของบริษัทลดลง ไม่ค่อยมีที่ไหนทำหรอกครับ
สำหรับสมาชิคที่สมัครไปแล้วคิดว่าถ้าลดราคาลงก็อาจจะแก้ไขได้โดยเพิ่มจำนวนเล่มที่ได้รับ หรืออาจจะคืนเงินส่วนต่าง

บอกตามตรงบางคอลัมน์ผมก็ไม่ได้อ่านหรอกครับ แต่คอลัมน์ที่ผมไม่ได้อ่านก็ใช่ว่าคนอื่นจะไม่อ่านตาม
ดังนั้นจะคิดเอาเองว่าคอลัมน์บางคอลัมน์ไม่สนุกก็ไม่ได้เพราะยังมีคนอื่นที่อ่านอยู่อีก

แต่เรื่องการติชมป็นสิ่งที่ดีนะครับ เพราะเป็นเสียงสะท้อนว่าส่วนไหนของหนังสือที่ดีและไม่ดี ทางบริษัทจะได้นำไปพิจารณาว่าควรทำเช่นไร

ปล.ควรไปติชมที่บอร์ด http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=16.0
จะดีมากครับ เพราะน่าจะเป็นทางการมากกว่า

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #31 on: April 18, 2009, 05:01:38 PM »

ก็ไม่ต้องไปซื้อซิ จบ 

เอ้า

ก็ดีซิ

ไม่ต้องซื้อ

จะได้ขายไม่ออก จบ 
« Last Edit: April 18, 2009, 05:14:33 PM by -:-ChoCoBlue-:- » Logged

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #32 on: April 18, 2009, 08:52:38 PM »

ยังไงก็ซื้ออ่ะเนาะ

โปรโมซะอย่าง *-*
Dragon rider กำลังมาอิอิ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #33 on: April 18, 2009, 09:59:47 PM »

ก็คงเป็นเรื่องของ นานาจิตตัง  บางคนก็ว่า ไม่ดี บางคนก็ว่าดี

คนที่เล่นซัมอย่างเดี่ยว ก็มองว่าไม่จำเป็น  กับ 50 บาท แล้วเพิ่มหน้า ST แทรกขึ้นมา

ผมมองว่าก็โอเค กับการ์ดที่แถม และ Point ที่ได้

ส่วนคนที่เล่นทั้ง Smn และ ST  ก็ คงไม่ไหว Wiser แยก ของ SMN และ ST ซี้อ อย่างละเล่ม เล่ม ละ 35 ก็ปาไป 70 ละเอิ๊กๆๆ  แต่นี่ ซื่อ 50 บาท ได้ทั้ง SMN และ ST ในแง่ของวารสาร ผมมองว่า มันดูดี เพราะ มันอ่านได้ในวงกว้างกว่าเดิม

ปล. จะตระหนี่อะไรกับนิตยสาร 1 เล่ม ที่ราคาขึ้น แค่ 15 บาท  ทีการ์ด ที่เป็นกระดาษใบเดียว ราคา สองสามร้อยยังซื้อได้เลย เอิ๊กๆๆ
 ถ้าเลือกที่จะเล่น การ์ดเกม ก็ถือว่า มีฐานะพอควรแล้วหล่ะ 

นานาจิตตัง~
« Last Edit: April 18, 2009, 10:01:24 PM by [C]hessKnigh[T] » Logged

Tieria Erde
Member

« Reply #34 on: April 18, 2009, 11:06:56 PM »

ก็คงเป็นเรื่องของ นานาจิตตัง  บางคนก็ว่า ไม่ดี บางคนก็ว่าดี

คนที่เล่นซัมอย่างเดี่ยว ก็มองว่าไม่จำเป็น  กับ 50 บาท แล้วเพิ่มหน้า ST แทรกขึ้นมา

ผมมองว่าก็โอเค กับการ์ดที่แถม และ Point ที่ได้

ส่วนคนที่เล่นทั้ง Smn และ ST  ก็ คงไม่ไหว Wiser แยก ของ SMN และ ST ซี้อ อย่างละเล่ม เล่ม ละ 35 ก็ปาไป 70 ละเอิ๊กๆๆ  แต่นี่ ซื่อ 50 บาท ได้ทั้ง SMN และ ST ในแง่ของวารสาร ผมมองว่า มันดูดี เพราะ มันอ่านได้ในวงกว้างกว่าเดิม

ปล. จะตระหนี่อะไรกับนิตยสาร 1 เล่ม ที่ราคาขึ้น แค่ 15 บาท  ทีการ์ด ที่เป็นกระดาษใบเดียว ราคา สองสามร้อยยังซื้อได้เลย เอิ๊กๆๆ
 ถ้าเลือกที่จะเล่น การ์ดเกม ก็ถือว่า มีฐานะพอควรแล้วหล่ะ 

นานาจิตตัง~
ก็ริ จะเล่นทั้ง Smn และ ST 70 บาท  ก็ต้องมีปัญญาซื้อ แล้วล่ะ   การ์ด ราคา สองสามร้อยบาทยังซื้อกัน ได้เลย นิ   

ถ้าเลือกที่จะเล่นการ์ดทั้งสองชนิด ก็ต้องมี ฐานะ พอสมควรแล้วหล่ะ   จะตระหนี่ อะไรกับ นิตรสาร อีกแค่ 1 เล่ม

ไหนๆก็ ริ จะเล่น การ์ด ทั้งสอง ตัวแล้วนิ      ต้องแบบนิสิ เหอๆ

นานาจิตตัง ~~~~ 

boomkung
Member

« Reply #35 on: April 20, 2009, 05:09:54 AM »

มันไม่เกี่ยวที่ว่าจะมีปัญญาซื้อหรือไม่มีปัญญาซื้อ
มันมีปัญหาตรงที่ว่า คุณภาพของสินค้ามันพอดีกับราคาที่ตั้งขายรึไม่ แค่นั้นเอง

แค่ 15 บาท คงไม่มีปัญหาถ้าหากว่ามีคุณภาพจริง และ ตั้ง 15 บาท ถ้าสินค้าไม่มีคุณภาพหรือคุณภาพไม่สมราคา

200 แลกกับกระสือ 1 ใบก็น่าคิด
3 ล้านแลกกับบ้านเดี่ยว 1 หลังก็น่าสน
30 ล้านแลกกับเฟอร์รารี่ 1 คันยังโอเค

แต่ 15 บาท แลกกับไวเซอร์ที่ไม่มีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมาเลย ก็คงไม่น่าสนเท่าไหร่มั้ง

อย่างที่ว่า "นานาจิตตัง(ค์)"

Jean sn
Member

Email
« Reply #36 on: June 11, 2009, 10:39:48 PM »

ง่า ผมอยากไห้เขาทำเปนเล่มแบบว่า1.ธรรมดา 35 บาท 2.ทรินิตี่ 35 บาท 3.การ์ตูนของ smn 45 บาทครับจะได้อ่านกันทุกคนเเล้วก็เล่มการ์ตูนแถมการ์ดชุดพิเศษแบบว่าตัวละครไนเล่มตัวไหมอะครับ

ZaNiEs
Global Moderator
Member

Email
« Reply #37 on: June 12, 2009, 06:16:59 PM »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

domepetuszaa
Member

Email
« Reply #38 on: June 30, 2009, 09:56:14 PM »

นิดนึงนะงิ ถ้าผมอยากได้แบบว่าสีทั้งเล่ม แต่ราคาไม่เกี่ยงนี้ คนอื่นจะเดือดร้อนกันมั้ยนั้น   - -

ที่ผมซื้อเพราะชอบอ่านนิยายที่สุดนะงับส่วนอื่นก็อ่านพอประมาณ การ์ดโปรโม แหล่มๆ ก็ยิ่งดี งิๆๆ ST ผมไม่ค่อยแคร์นะงุ เพราะเพิ่มมาไม่กี่หน้าเองนิ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: