Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:32:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: มีใครเคยทำการ์ดหายหรือใครเคยถูกขโมยมั้ยคับ(อยากรุชื่อการ์ดหาย)  (Read 12886 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Unicorn_Knight
Member

« Reply #30 on: April 23, 2009, 06:44:52 PM »

ไม่เคยโดนขโมย เพื่อนๆนิสัยดี เคยเกือบโดน อาจารย์ รด.ยึด แต่ก็สมควรเหละนะ สถานที่ศึกษาต่างๆไม่น่าเอาไปเล่นหรอก เล่นนอกโรงเรียนหรือร้านการ์ดดีกว่า เล่นให้ถูกที่ถูกเวลา

DarKsiDE
Member

« Reply #31 on: April 23, 2009, 08:05:15 PM »

ดีจังเเฮะ

l\l@l\l0H@ F!GHT
Member

Email
« Reply #32 on: April 28, 2009, 11:16:57 AM »

ผมก็เคยหายครับ น่าจะโดนเพื่อนปล้นไป เพราะว่าห้องข้างๆ มันจะมีเพื่อนอยู่คนหนึ่งที่เป็นเด็กเก แต่มันเล่นซัม และมันก็มีการ์ดแพงๆ มาขายช่วงที่การ์ดของเพื่อนในห้องหายบ่อยๆ หรือบางทีเพื่อนในห้องก็ขโมยกันเองนี่ล่ะ เพราะบางทีเวลาเล่นซองมันเหมือนกัน พอปนไปมันเลยไม่คืน ที่หายก็มี NoJoke 2 ใบ Bastet 1 ใบ Ordonus 1 ใบ และก็...จำไม่ได้ แต่เอาเถอะ แถมไม่ได้มีแค่นี้ครับ บางทีเจอเพื่อนโกงการ์ดมันง่ายๆ ก็มี เพราะตอนนั้นมีเพื่อนฝากเปิดสเปเชี่ยล แพค ปรากฎว่ามันได้การ์ดไม่ดี พอบอกมันว่าให้พี่ที่ร้านหยิบให้ มันบอกว่าฝากเราซื้อไม่ได้ฝากพี่ที่ร้าน มันเลยไม่จ่ายตังค์ เราเลยไปเอาเรื่องมันอีกไม่ได้เพราะมันเป็นหัวโจกประจำห้อง แถมครั้งหนึ่งมันจะซื้อเดคแพลนท์ มันเลยขอยืม Lucretia ไปลองเล่น ปรากฎว่าตอนหลังมันไม่ซื้อ มันเลยคืนเขาไปทั้งเดคเลย Lucretia เราเลยอยไปกะสายลม.....

aretharoyal
Member

Email
« Reply #33 on: April 29, 2009, 02:31:28 AM »

พี่หนูทำหายที่ ร.ร. ค่ะ ประมาณ ตอนมันอยู่ม.4 ตอนนี้ขึ้นปี 2
มันบอกว่าเด็กม.1ขโมยมันไป ตอนมันวางกระเป๋าไว้หน้าห้องสมุด
(แล้วมันสะเหร่อเอาไปวางไว้ทำไม??) ???
ที่หายนะ จำได้แค่ Regina D4K ฟอย 2 ใบ
Regina Promo ใบนึงมั้ง
หายอีกเยอะเลยค่ะ มันเล่นนานมากแล้ว ลงทุนไปเกือบหมื่น
ตอนนี้เหลือแค่ Sigmund Dividing ฟอย 1
Regina  D4K 3
Regina Ekklesia 2
Delta-D D4K 4
Dahna 12 Valkyries 2
Timothy Secondary D4K 1
Twin Swords 2
Holy Praver 1
Church of Francessca 2
เหลือ 18ใบ จาก 40 กว่าใบ
แค้นจริงๆ นั่นแหละ

God Of Unicon !!
Member

« Reply #34 on: April 29, 2009, 04:30:40 AM »

เคยโดน เจ้าของร้าน
ย้ายร้านหนีอะ
หมดเลย
ของอะ
เลิกเล่นไป
2 ปี
- -

darktemplar
Member

Email
« Reply #35 on: April 29, 2009, 01:51:18 PM »

โดนโขมยครับ ตอนที่ drago3 เพิ่งออกมาประมาณ 5 วัน ก่อนหน้านี้ผมเล่น grandercross อยู่ ถึงแม้ช่วงนั้นมันจะเป็นแรห์ขยะ แต่ด้วยความรักน่ะครับ (เพื่อนให้มาด้วย) ผมจึงใส่มันในเดคของผม ทุกเดค ใบเดียวก็เหอะ ฝีมือช่วงนั้นก็ ขาดๆกลางๆ แพ้-ชนะ เท่ากัน แต่พอ drago3 ออกมา ผมเปิดเจอ sanctcarion 2 ใบ ผมก็ใส่มันเพิ่มทันที ทำให้ผมชนะเพื่อนทุกคนที่เล่นด้วยกัน ภายใน 5 turn ไม่แปลกใจเลยว่ามันเร็ว ผมเล่นใส่ mathias ร่าง 2 ไป 4 ใบ salamandery doll อีก 4 ใบ sanctcarion 2 ใบ ไม่ขึ้นก็ให้มันรู้ไป ผมดีใจมากครับ

แล้วมาวันหนึ่ง วันที่ผมไป ร.ด. วันศุกร์ตอนเย็น ผมเก็บเดคไว้ในกระเป๋า รูดซิบอย่างดี แล้ววางไว้แบบ จับผิดด้วยว่า มีใครมาค้านกระเป๋าด้วยรึเปล่า เพื่อนผมที่เล่นการ์ดด้วยกันก็ไป ร.ด. ทุกคน พอเรียนเสร็จ กลับมาถึง ร.ร. กระเป๋ามันผิดสังเกต ผมเปิดดู....."หายไปแล้ว".....คำแรกที่ผมพูด ผมสังหรณ์มาตลอด

ในนั้นมี
          seal สำคัญ
                 grandercross 1
                 sanctcarion 2
                 Amankris ร่างสุดท้าย 1
                 Amankris โปรโม 2
                 Taurecus 1
          mystic สำคัญ
                 ทุกใบ (มีเดคเดียว ใจเดียว มิสติกเดียว พอหายหมด เหมือนสิ่งที่ผมรักมากที่สุดหายไปอีก 1 อย่าง)

ขอให้เป็นอุทาหรณ์ด้วยนะครับ สำหรับคนที่คิดจะทำการอะไรแบบนี้ สำหรับบางคน การ์ด เป็นสิ่งที่สำคัญสำหรับเขามาก เหมือนเป็นงานอดิเรกชิ้นนึง เหมือนกันกับคนที่เล่น กล้องถ่ายรูป พวกเขาเสียเงินเยอะมาก แต่พอถ่ายรูปได้สวยๆ แล้วส่งไปทางสำนักพิมพ์ต่างๆ เขาได้แค่ รูปละ พัน กว่าๆ ทั้งๆที่เขาลงทุกน ไปเป็น แสน.....คือ มันเป็นความสุขที่ได้ทำน่ะครับ.....สำหรับผม SMN เป็นเหมือนเพื่อนอีกคนนึงเลยก็ว่าได้ โดยเฉพาะ เพื่อนที่ช่วยติว ภาษาต่างประเทศให้ ผมได้ศัพท์มากมาย จาก SMN ผมได้ภาษาที่ไพเราะ มาจาก ลาติน ที่ SMN ได้สอดแทรกไว้ให้
        ตอนนี้ผมกลับมาเล่นมังกรเหมือนเดิม แต่ไม่มี grandercross แล้ว เพราะงบน้อยมาก สู้ราคาไม่ได้ ลำบากมากที่จะทำใจเลิกเล่น แต่ผมทำไม่ลง เลยเริ่มซื้อ มิสติกชุดใหม่ เปิดซองใหม่เรื่อยๆ แต่มันก็เทียบไม่ได้กับเดคที่โดนโขมยไป       เดคนั้นเป็นเหมือนบทสรุปของผมที่ผมเล่น SMN มา 6 ปีกว่าๆ ตอนนี้ยังคิดถึงมันอยู่ทุกครั้งที่เล่นคนเล่น grandercross ผมแทบดูเขาเล่นไม่ได้ (จริงนะ ไม่เวอร์ สาบานให้ฟ้าผ่าตายเลย - - )

..................................

ป.ล. ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้มา ให้ผมได้ระบายอารมณ์ ตอนที่เดคหายช่วงแรก ผมก็อยากจะตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเหมือนกัน แต่ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง ขอบคุณมาคนตั้งกระทู้ และขอบคุณ SMN มากครับ               

Unicorn_Knight
Member

« Reply #36 on: April 30, 2009, 12:09:02 AM »

โดนโขมยครับ ตอนที่ drago3 เพิ่งออกมาประมาณ 5 วัน ก่อนหน้านี้ผมเล่น grandercross อยู่ ถึงแม้ช่วงนั้นมันจะเป็นแรห์ขยะ แต่ด้วยความรักน่ะครับ (เพื่อนให้มาด้วย) ผมจึงใส่มันในเดคของผม ทุกเดค ใบเดียวก็เหอะ ฝีมือช่วงนั้นก็ ขาดๆกลางๆ แพ้-ชนะ เท่ากัน แต่พอ drago3 ออกมา ผมเปิดเจอ sanctcarion 2 ใบ ผมก็ใส่มันเพิ่มทันที ทำให้ผมชนะเพื่อนทุกคนที่เล่นด้วยกัน ภายใน 5 turn ไม่แปลกใจเลยว่ามันเร็ว ผมเล่นใส่ mathias ร่าง 2 ไป 4 ใบ salamandery doll อีก 4 ใบ sanctcarion 2 ใบ ไม่ขึ้นก็ให้มันรู้ไป ผมดีใจมากครับ

แล้วมาวันหนึ่ง วันที่ผมไป ร.ด. วันศุกร์ตอนเย็น ผมเก็บเดคไว้ในกระเป๋า รูดซิบอย่างดี แล้ววางไว้แบบ จับผิดด้วยว่า มีใครมาค้านกระเป๋าด้วยรึเปล่า เพื่อนผมที่เล่นการ์ดด้วยกันก็ไป ร.ด. ทุกคน พอเรียนเสร็จ กลับมาถึง ร.ร. กระเป๋ามันผิดสังเกต ผมเปิดดู....."หายไปแล้ว".....คำแรกที่ผมพูด ผมสังหรณ์มาตลอด

ในนั้นมี
          seal สำคัญ
                 grandercross 1
                 sanctcarion 2
                 Amankris ร่างสุดท้าย 1
                 Amankris โปรโม 2
                 Taurecus 1
          mystic สำคัญ
                 ทุกใบ (มีเดคเดียว ใจเดียว มิสติกเดียว พอหายหมด เหมือนสิ่งที่ผมรักมากที่สุดหายไปอีก 1 อย่าง)

ขอให้เป็นอุทาหรณ์ด้วยนะครับ สำหรับคนที่คิดจะทำการอะไรแบบนี้ สำหรับบางคน การ์ด เป็นสิ่งที่สำคัญสำหรับเขามาก เหมือนเป็นงานอดิเรกชิ้นนึง เหมือนกันกับคนที่เล่น กล้องถ่ายรูป พวกเขาเสียเงินเยอะมาก แต่พอถ่ายรูปได้สวยๆ แล้วส่งไปทางสำนักพิมพ์ต่างๆ เขาได้แค่ รูปละ พัน กว่าๆ ทั้งๆที่เขาลงทุกน ไปเป็น แสน.....คือ มันเป็นความสุขที่ได้ทำน่ะครับ.....สำหรับผม SMN เป็นเหมือนเพื่อนอีกคนนึงเลยก็ว่าได้ โดยเฉพาะ เพื่อนที่ช่วยติว ภาษาต่างประเทศให้ ผมได้ศัพท์มากมาย จาก SMN ผมได้ภาษาที่ไพเราะ มาจาก ลาติน ที่ SMN ได้สอดแทรกไว้ให้
        ตอนนี้ผมกลับมาเล่นมังกรเหมือนเดิม แต่ไม่มี grandercross แล้ว เพราะงบน้อยมาก สู้ราคาไม่ได้ ลำบากมากที่จะทำใจเลิกเล่น แต่ผมทำไม่ลง เลยเริ่มซื้อ มิสติกชุดใหม่ เปิดซองใหม่เรื่อยๆ แต่มันก็เทียบไม่ได้กับเดคที่โดนโขมยไป       เดคนั้นเป็นเหมือนบทสรุปของผมที่ผมเล่น SMN มา 6 ปีกว่าๆ ตอนนี้ยังคิดถึงมันอยู่ทุกครั้งที่เล่นคนเล่น grandercross ผมแทบดูเขาเล่นไม่ได้ (จริงนะ ไม่เวอร์ สาบานให้ฟ้าผ่าตายเลย - - )

..................................

ป.ล. ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้มา ให้ผมได้ระบายอารมณ์ ตอนที่เดคหายช่วงแรก ผมก็อยากจะตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเหมือนกัน แต่ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง ขอบคุณมาคนตั้งกระทู้ และขอบคุณ SMN มากครับ               
ปวดใจสุดๆ โดนแบบนี้ ผมเองก็เล่นUnicorn มาตั้งแต่เริ่มเล่นเหมือนกัน เล่นมาตลอดไม่ว่าจะแพ้เยอะแค่ไหน  หวังว่าซักวันจะมีการ์ดสนับสนุนให้มันเป็นDeckที่สมบูรณ์แบบ แล้วพอวันนั้นมาถึง กลับโดนขโมยไป เป็นผมรับไม่ได้อะ อุตส่าห์สู้มาตั้งนาน เล่นมาตั้งนาน  ใครเคยขโมยการ์ดมาอ่านกระทู้นี้แล้วกลับใจได้ ก้เอาการ์ดไปคืนเขาเถอะ คงไม่มีใครว่าหรอก ยังไงก็สู้ๆนะครับ

[ไคบะ เซโตะ]
Member

« Reply #37 on: April 30, 2009, 12:23:07 AM »

เคยเจอแต่ประเภทยืมเด็คไปเล่นแล้วหายเงียบไปเลย
ไม่ก็ของกลับมาไม่ครบแฮะ,

มิสติกแรงๆหายไปเกือบหมดเลย

Tenya
Member

Email
« Reply #38 on: April 30, 2009, 01:58:48 AM »

ตอนม.1ผมการ์ดหายบ่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
มีทั้งแบบว่าโดนดอยทีละใบสองใบ  ทั้งทีเดียวหายทั้งเด็ค

พอม.2มาก็ไม่มี แต่พอตอนม.3เกิดเรื่องน่าเศร้าอีกรอบ
หลังจากนั้นก็ไม่โดนอีก

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #39 on: April 30, 2009, 11:17:23 AM »

การ์ดซัมไม่เคยหาย

แต่การ์ด magic เคยหาย 2 เดค (โชคดีไม่แพงมาก เสียดายเบสิคแลนด์)

เพื่อนยืมการ์ดไปแข่ง แล้วขโมยไปเลยไม่คืน (ไม่แพงมากเช่นกัน แต่เสียความรู้สึก)
« Last Edit: April 30, 2009, 11:27:23 AM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

Uria
Member

Email
« Reply #40 on: April 30, 2009, 02:17:19 PM »

ผมไม่เคยอะครับ ตอนเล่ยโรงเรียนพิมพ์ไปล้วนๆ อยากขโมยขโมยไป- -* เด๊คตอนนี้ยังอยู่ในกรุเลยๆ
แต่เพื่อนผมโดนเยอะเลยอะครับ เด๊คอันเดรอะ  รวมๆ900อะครับ สงสารมันอย่างแรง

ปล.ถามราคา จอมันการ์ดกับอังเดรหน่อยครับ  --* อยากรู้มันเสียไปเท่าไหร่แน่ๆ -*-

realdane
Member

Email
« Reply #41 on: April 30, 2009, 03:03:07 PM »

ขำขำครับ ให้มัน(คนขโมย)ไปเหอะครับ คิดว่า ทำทานแล้วกันครับ

๛DarKMagician๛
Member

« Reply #42 on: April 30, 2009, 06:27:09 PM »

Molly, Panna Forest Witch

The Saint Final เอาไปฝากขายร้านหน้าโรงเรียน

เอาใส่ไว้ในแฟ้มการ์ด 2 วันหาย T T

devilgolf
Member

Email
« Reply #43 on: May 02, 2009, 02:56:20 AM »

หายตอนงาน GT9 เลยครับ
เล่น size เจอเด๊คโจร
โดน steal    It's no Joke!!! Secondary D4K ไป
ไม่ได้คืน
เสียดายมาก
จะว่าไปผมไม่ตรวจเอง
คิดแล้วเศร้า

ส่วนก่อนหน้านั้นก็มี
Transmigrate Pendant 1 ใบ
ใบนี้หายที่สะพานเหล็ก

< The Sun~++>
Member

« Reply #44 on: May 05, 2009, 01:03:13 AM »

ใครที่อ่านกระทู้นี้แล้วเคยขโมยการ์ดเพื่อน
ตอนนี้ยังกลับตัวกลับใจทันนะคับ

เอาคืนเขาเถอะคับ

มันบาปนะคับ

ราคาการ์ดก็ไม่ใช่ถูกๆ  บางคนเก็บเงินตั้งเยอะเพื่อซื้อ 

ละอายใจหน่อยนะคับ

ขอร้อง

soccer9955
Member

« Reply #45 on: May 14, 2009, 03:12:22 PM »

หาย2ใบคับ    
1.ของแถมจากโทรรี่2อะมิสติดที่ทำให้เสียอาบีอะ(โชคดีเพื่อนมันโง่ขอมันมันให้ )
2.จำมาได้แหละ

mr.Tu
Member

« Reply #46 on: May 14, 2009, 03:49:21 PM »

การ์ดหายไม่เท่าไหร่  พอรู้แล้วเสียความรู้สึก 
ยิ่งถ้ารู้ว่าเป็นเพื่อนๆ  น้องๆ ขโมย จะเสียความรู้สึก

ผมอยากจะบอกว่า "อย่าเล่นสนุกกับความรู้สึกของคนอื่น" 
ใครที่ขโมยอาจจะสนุกครับใช่ ตื่นเต้นขโมยมาได้  เอ๊ะ ไอ้นี่
มันโง่เก็บการ์ดไม่ดีเอง  ขอขโมยแล้วกัน

สุดท้ายคนที่โดนขโมยละ  เก็บเงินซื้อมาตั้งนาน
(ยิ่งผมนะเก็บเงินซื้อทีละใบสองใบ โดยเฉพาะ Mystic ทีละใบสองใบจริงๆ)
---------------------------------------------------------

มันน่าเศร้านะครับ  เรื่องนี้

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #47 on: May 14, 2009, 09:51:25 PM »

แอบเห็นลิสต์การ์ดหาย

แบบว่า วูบๆ

แพงกว่าทั้งเด็คเราอีกน่ะ

kee za
Member

« Reply #48 on: May 14, 2009, 10:00:49 PM »

ไม่เคยถูกขโมยแต่วางไว้ในบ้านแล้วหายอะหาไม่เจอ

Blue Solar Fa
Member

« Reply #49 on: May 15, 2009, 02:07:46 AM »

Verniculus,the Deep Sea Dragon

Alana,the Princess of Andisonge

ตอนนั้นเล่นเด็คน้ำ ::019::เมื่อนานมาแล้ว

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #50 on: May 15, 2009, 02:13:11 AM »

ข้างบน avatar ใหญ่มากกก  เคยหายเป็นสมุดใส่การ์ดชุด 12 Valkyrie ครบเซ็ตอะคับ วางไว้บนโต๊ะม้าหินอ่อนที่โรงเรียน ขณะกำลังนั่งเล่น บนโต๊ะนั่นแหละ พอดีคนมามุงเยอะแล้วตัวเองเล่นอยู่ เล่นจบหันกลับไปมอง เอ้า เวง....ไปซะแล้ว

FortuneTeller80
Member

« Reply #51 on: May 15, 2009, 02:19:57 AM »

ฟอรืเคยไปแข่ง แล้วกระสือหาย หายไปตอนไหนไม่รู้ตัวเหมือนกัน ก้อแอบเซงๆ เพราะหายาก

รอบสอง ทำกระสือเลอะน้ำ นอยด์หนักกว่าเก่า

abeabeabe
Member

Email
« Reply #52 on: May 15, 2009, 02:22:59 AM »

เคย แต่ลืมแล้วว่าใบอะไรหาย เพราะหายไปใบ 2 ใบ ไม่กี่ร้อยซื้อใหม่ได้

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #53 on: May 15, 2009, 02:23:21 AM »

สมาธิสั้นอ่ะ จำไม่ได้ แต่หายไปเยอะเหมือนกัน~

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: