Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:33:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครจะชนะ  (Read 4853 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
[]-zone-[]
Member

« on: April 15, 2009, 02:49:47 PM »

ผมอยากรู้ว่าถ้าเด็คProphetเจอกับเด็คCurseใครจะชนะอะคับ

kee za
Member

« Reply #1 on: April 15, 2009, 02:50:47 PM »

ผมว่าcurseนะแต่มันคงแล้วแต่สาย
« Last Edit: April 15, 2009, 02:54:28 PM by kee za » Logged

[]-zone-[]
Member

« Reply #2 on: April 15, 2009, 02:57:04 PM »

ถ้าProphetสายที่หนุมdfตบอะกับCurseสายขุดที่มีMaraxเป็นตัวขุดอะ

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #3 on: April 15, 2009, 03:00:37 PM »

Prophet ชนะต๊ะ

เสถียรกว่า

kee za
Member

« Reply #4 on: April 15, 2009, 03:03:07 PM »

เสถียรกว่า
แต่Curseตบโหดกว่านะ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #5 on: April 15, 2009, 03:06:52 PM »

สู้Phophet ไม่ได้แน่นอนฟันธงครับ

เพราะิอิสฮานมันโหดมากครับ

ถ้าจะทำให้ติดเคิสแล้วบึ้มระวังเจออิสฮานNeo Phophet โดดมากันskill และAbility นะ

ต้องบึ้มฝั่งตัวเองแล้วจะซี๊ด

ถ้าเจอสายผสมอลาน่านะ ตีไม่ได้อีกสู้ยากมากๆ

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #6 on: April 15, 2009, 03:15:46 PM »

เสถียรกว่า
แต่Curseตบโหดกว่านะ

Ishan มันชี้เสีย Ability Skill ได้อ่าครับ Marax เลยไม่ค่อยโหด แล้วก้อ สกิลของ Ishan ไม่สามารถถุกยกเลิกได้ด้วย - -"

ZusS
Member

« Reply #7 on: April 15, 2009, 03:25:24 PM »

ฟันธง!! เรยครับ Prophet ชนะ ยิ่งเปน เดคที่ใช้เวลาตั้งเหมือนกันด้วยแล้ว Prophet กินขาดเพราะตั้งไวกว่าด้วย
ซ้ำIshan ยิง skill ability ได้อีก ทำให้เดค เคิส เปนง่อยกันได้ครับ  ต่อให้ ปั๊มat มากระจุยแค่ไหนเจอ อิสฮาน jumper มายกเลิกทีเดียว จอดครับ ตามด้วยโดน ออลเกบเรียบ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับ ฝีมือ และ เหตุการณ์ต่างๆด้วยครับ มันหลายปัจจัย เอาแน่ๆไม่ค่อยได้
« Last Edit: April 16, 2009, 02:23:21 AM by ZusS » Logged

Casper
Member

Email
« Reply #8 on: April 15, 2009, 09:58:12 PM »

น่าจะสูสี ขึ้นอยู่กับจังหวะ อิสฮานจะได้เปรียบตัวสกิลเค้าอยุ่มาก แต่ เคิสรัฟเฟี่ยนที่+พลังมาจากดาบแล้ว อิสฮานสู้ยากมากครับ เพราะ เสียอบิไปก็เท่านั้นเพราะมันก็มีผลของดาบ+ค้างไว้อยู่แถมจ่ายแค่2ตบ

kee za
Member

« Reply #9 on: April 15, 2009, 10:02:44 PM »

น่าจะสูสี ขึ้นอยู่กับจังหวะ อิสฮานจะได้เปรียบตัวสกิลเค้าอยุ่มาก แต่ เคิสรัฟเฟี่ยนที่+พลังมาจากดาบแล้ว อิสฮานสู้ยากมากครับ เพราะ เสียอบิไปก็เท่านั้นเพราะมันก็มีผลของดาบ+ค้างไว้อยู่แถมจ่ายแค่2ตบ
ใช้ๆเคิสรัฟเฟี่ยนยังก็โหดกว่า

~MerShanDisE~
Member

« Reply #10 on: April 15, 2009, 11:05:15 PM »

ส่วนตัวคิดถ้าเคิร์สเริ่มก่อน ก็มีโอกาสชนะมากกว่าอิสฮานนะ
ส่วนถ้าเริ่มหลังก็วัด ๆ ความแน่นของมิสติกกับ Step การเล่นเอาหน่อยละกัน

เพราะเคิร์สมันมี ตัว 7 ปีชุบขึ้นมาถ้ามี Inferno Lechies ยังไงก็ไม่มี Step ตอนนั้นให้แก้ ฆ่าไปเรื่อย ๆ พวก Ishan , the Prophet ฆ่าหมดแล้วก้สบายละ

MN-ME
Member

« Reply #11 on: April 16, 2009, 12:39:53 AM »

แล้วแต่ดวงการ์ดขึ้นมือ + ฝีมือคนเล่นด้วยอ่านะ

ถ้าพอๆกัน Prophet น่าจะยื้อมากกว่า ป้องกันได้หลากหลายแบบ แต่มีข้อเสียคือ Mp

สวน Curse นี่ก็ จ่ายนิดจ่ายหน่อย ก็ทำลายได้แล้ว แต่ก็มีค่าพลังที่ไม่แรงมากอะนะ 

General Charles
Member

« Reply #12 on: April 16, 2009, 12:43:03 AM »

เเล้วเเต่คนเล่นครับ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #13 on: April 16, 2009, 12:46:53 AM »

1.อยู่ที่ Deck List ที่สมบูรณ์(ความสามารถของคนจัด)
   2.อยู่ที่การ์ดจะออกมาตรงสถานการณ์หรือไม่(ดวง)
   3.Step ของแต่ละคน(เพราะแต่ละคนมีรูปแบบการเล่นต่างกันไป)

ปล.ผมเพิ่มคะแนน Curse ครับ ตีไม่แรงแต่ตีได้บ่อย ขุดมาตบ ลงมาตบ เสียที่ค่าร่ายเพียงกันเหลือเกิน

ressless
Member

« Reply #14 on: April 16, 2009, 03:47:33 AM »

curse ครับ เพราะ curseติดลูปแล้วโหดมาก ตบไปเลย

demon blood มูฟ ishan ได้น่ะ เป็นไฟไม่ชอบ ดันอยากเป็นแสงด้วย 

mr.Tu
Member

« Reply #15 on: April 16, 2009, 05:43:37 AM »

จังหวะ + ดวง
เอาแน่เอานอนไม่ได้

ในความปึ้ก  ถ้า Curse ขึ้นมาดีๆ ชนะไปเลยดีกว่า
จั่วอุ่นใจไปแล้ว

แต่ก็ดูถูก Ishan ไม่ได้เพราะตั้งเกมได้ชัวร์เช่นกัน
อย่างที่บอก จังหวะของเกม+ดวง 

เล่น Ishan ทุกวันนี้เจอ Demon's Blood มูฟจนชินเสียแล้ว
เหอๆ  กลุ้มทำไรมันไม่ได้  อย่าไปยึดติด Seal มาก เท่แต่ยังไม่เก๋าพอ
หาอะไรสนุกก็จับใส่ไปเลย  ผมว่าใครจัดจับฉ่ายสู้จะดีกว่าเยอะนะ 

1.ป้องกันลูกตา
2.ป้องกันการดักทาง
3.เล่นแล้วมันมีอะไรทำเยอะ  สนุกด้วย

แต่จะจัดแล้วเก่งหรือเปล่านี่อีกเรื่องเลย 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #16 on: April 16, 2009, 01:41:41 PM »

เด็คยิง curse หรือเด็ค N[Curse] กันแน่นะ

Black Magician
Member

Email
« Reply #17 on: April 16, 2009, 02:04:07 PM »

เด็คยิง curse หรือเด็ค N[Curse] กันแน่นะ

น่าจะหมายถึง N[Curse] นะครับ จากประโยคสนทนาจากจขกท.ในกระทู้นี้

ส่วนตัวเชียร์ N[Curse] เต็มที่อยุ่แล้ว เราก็เล่นนิ >< แต่สู้ได้มั๊ยนี่ไม่รู้สิ ไม่เคยลอง ของแบบนี้มันต้องลองสู้เลยสิ >< ไม่ลองจะไปรู้ได้ไง

Green day
Member

« Reply #18 on: April 16, 2009, 02:10:22 PM »

น่าจะหมายถึง N[Curse] นะครับ จากประโยคสนทนาจากจขกท.ในกระทู้นี้

ส่วนตัวเชียร์ N[Curse] เต็มที่อยุ่แล้ว เราก็เล่นนิ >< แต่สู้ได้มั๊ยนี่ไม่รู้สิ ไม่เคยลอง ของแบบนี้มันต้องลองสู้เลยสิ >< ไม่ลองจะไปรู้ได้ไง

N[curse] นะ ผมว่า ผมเชียร์ N[therion] มากกว่า ก็เล่นอยู่นิ  :P

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #19 on: April 16, 2009, 02:22:40 PM »

ผมให้คะแนน Prophet ครับถ้าของขึ้นจะยื้อมากๆ
มีไม่กี่เดคจะตีเข้า
ส่วน Curse เนี่ยผมว่าก้เก่งนะแต่ค่าร่ายเยอะตั้งช้าไปหน่อย Prophet มันตั้งง่ายมากมาย
แต่ก้ขึ้นอยู่กะปัจจัยต่างๆเหมือนที่คนอื่นๆบอกครับ 

Member

Email
« Reply #20 on: April 16, 2009, 05:22:41 PM »

N[curse] นะ ผมว่า ผมเชียร์ N[therion] มากกว่า ก็เล่นอยู่นิ  :P

หะ! เล่น Therion ด้วยเรอะ เหมือนกันๆๆๆ ^^ รู้สึกว่าเจออะไรเหมือนๆหลายอย่างแล้วนะ - - (ตั้งแต่ชอบมายูริละ)

Green day
Member

« Reply #21 on: April 16, 2009, 09:54:05 PM »

หะ! เล่น Therion ด้วยเรอะ เหมือนกันๆๆๆ ^^ รู้สึกว่าเจออะไรเหมือนๆหลายอย่างแล้วนะ - - (ตั้งแต่ชอบมายูริละ)

นั่นสิ ไอเราก็ชอบเล่นด้วยละ = = 

Sac พ้อย 1 sub ตายหา therion ในกอง มาต่อ เท่ากับ toxic เข้ามาในสนาม ไม่ไช่เรื่องยากเย็น 

Member

Email
« Reply #22 on: April 17, 2009, 12:36:28 PM »

เด็คนี้เสียตรงที่ว่า ปัจจุบันยกเลิกเคิร์สเกลื่อนเมือง - -"

พลังของเด็คเทอร์เรี่ยนก็สูงสุด12สู้ใครไม่ค่อยได้ ทำเกมได้แค่ยิงเคิร์ส(เจอยกเลิกก้จอด)

ถ้าเจอยกเลิกอบิลิตี้อีก คอมโบเคิร์ส+แบล็กโบอาก็ดับอีก ยกเลิกกันเข้าไป~~~

เด็คเคิร์สก็แนวๆเดียวกัน - - ดีกว่านิดนึงตรงมีเคิร์สรัฟเฟี่ยนคอยตีพวกยกเลิก

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: April 19, 2009, 12:24:23 AM »

เด็ค curse ตั้งได้นี่น่ากลัวนะนั่น
ขุด Curse Ruffian ตบโหด
หรือขุด Curse Therion บึ้มเรื่อย ๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: