Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:21:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เปิดตลาดผ่าน " Hi-5 " ?!  (Read 2502 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
entasia
Member

Email
« on: April 15, 2009, 11:59:36 AM »

ไม่ผิดบอร์ดหรอกครับ  แค่ผมมีเด็คอยากให้ช่วยดูหน่อยครับ

S E A  L

Black Market Trader *3
Nazae The
Great Oracle  *2
Bakery Girl  *2
Salamandery Doll *4

Bartschel the Angle of Music *3
Principales *2
Shiriel The Angle Of Deliver Band *2
Kyrie Elesion *2
Gloden Light Golem *2
Pyrus Calleryna Fairy *3
Palanalcar Amarithea's Baby Dragon *1

M Y S T I C

แน่นอนครับค่าร่าย4-5เป็นหลักสัก30ใบ+
เพิ่ม - Annedisong Marketplace
      - Equal Addendum

วิธีการเปิดเกม       
       1. Pincipales ลงมาหา Pyrus แล้วคอยอบิลิตี้ของซีลที่อีกฝั่งลง
       2. Saladoll หรือ Aom ดินยันไว้

การเล่นหลังจากนั้น~
       1. ถ้า Kyrie ขึ้นก็เล่นแบบเด็ค Kyrie ดั้งเดิม ปั้ม Sala หรือ Aom ตบเข้าไปตายช่างมัน = คนไม่สำคัญ =
       2. ถ้า Black Market Trader ขึ้นก็คอยตัดมานาฝ่ายตรงข้ามไปเรื่อยๆ = แล้วค่อยๆตั้งบ้าน =
           2.1. ระหว่างนั้นอาจเอา Golden Light Golem ไล่มูฟเรียงตัว
           2.2. หากมี Pyrus ในสนามเราจะตัดได้ดุเดือดยิ่งขึ้น
       3. นาซาอี เบเกอรี่ = รู้ๆกันอยู่ =

และแล้วก็ถึงการปิดเกม
       1. Shiriel All  Kyrie ปั้มพลัง
       2. ไล่เก็บซีลฝ่ายตรงข้ามจนหมดสนาม
          *เมื่อหมดสนามแล้วเราก็ตัดมานา ซึ่งท้ายๆเกมเราจะตัดได้มาก7-8 MP
*

ข้อเสียที่ค้นพบจากการเล่นคนเดียว!
        - ต้องพึ่ง Kyrie ค่อนข้างมาก
        - ความหลากหลายในการเล่นน้อย โดนดักทางได้ไม่ยาก

ดังนั้นผมจึงโพสมาเพื่อขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายด้วยครับ

ปล. กำลังหาคนเทสเด็คช่วงนี้มีร้านไหนที่ยังมีคนไปเล่นอยู่บ้างครับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #1 on: April 15, 2009, 12:15:57 PM »

มี Seal ที่ไม่จำเป็นแถมถ่วง Deck คือ Golden Light Golem เอาออกไปเลย Shiriel ใส่ใบเดียวพอ Black Market Trader ใส่ 2 ใบก็พอ และลูกมังกรใส่ Blissful Fairy กันเชือดไปแทนดีกว่า

ปล. [Divine] เยอะ น่าจะใส่ Libera Me และเท่าที่เห็นคือคอม [Dark] ไม่ก็ [light] ลองใส่ Amber ไปรองเร็ว

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #2 on: April 15, 2009, 03:01:40 PM »

บอกตรงๆว่าไม่รอดครับ

Nazae The  Great Oracle  *2
Bakery Girl  *2

ไร้สาระมากมิสร่าย4-5หมดใส่มาทำไม

แล้วทำไมไม่ใส่Dinah กับมือปืนเดลิเวอแบน แล้วก็Fidelma

Shiriel The Angle Of Deliver Band *2 - ตัวนี้ไร้สาีระสุดๆครับ ใส่มาใช้สกิวไม่ได้ยืนAt แค่11

ใส่Michael ดีกว่าเยอะเลยนะครับ ตัวเกนอย่างนวญ และ ANgel of wartear อีก

สุดท้าย Davidไปไหนไม่มีนี่เหมือนขาดใจเลยนะ

ยังไงก็ลองเล่นดูก่อนแล้วกันครับจะได้รู้ว่าถ้าเป็นแบบที่นายโพสมันเล่นลำบากครับ
« Last Edit: April 15, 2009, 03:03:23 PM by Wonderer & Summoner » Logged

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #3 on: April 15, 2009, 03:02:31 PM »

น้องผมเคยจัดเล่นแล้วครับ

Shiriel The Angle Of Deliver Band *2  ประโยชน์น้อย อย่าใส่เลย ได้แค่ยืน

ใส่มิสติกหยุดเยอะๆ

Ariel, Gregory’s Guardian Angel ช่วยได้เยอะครับ

Angel or wartear เกน MP มหาศาลครับ

ใส่ Pyrus 4 ไปรุย
« Last Edit: April 15, 2009, 03:08:28 PM by K�i�n�G` » Logged

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #4 on: April 15, 2009, 03:07:33 PM »

โดนทาลิลมถลุงหลังนะครับ - -*

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #5 on: April 15, 2009, 03:09:37 PM »

มิสติกหยุดช่วยทันได้ + กับการตัด MP อันมหาศาลของ Black Market

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #6 on: April 15, 2009, 03:11:51 PM »

ถ้าจะเล่นแนวๆนี้เน้นมิสร่าย4-5 ที่มีประโยชน์แล้วใส่ใบกันพวก

Fedelis / Coolmoon etc. ไปด้วยไม่ดีกว่าเหรอ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: April 15, 2009, 03:58:49 PM »

แนะนำ She, the Snake ไว้โดดหยุดได้
ถ้าจะเล่นแนวตัด เน้นป็อดจนตั้งได้เราก็คุมเกมได้แล้วครับ ปัญหาคือมักป็อดไม่ทัน
ส่วนจะ All แนะนำ Seraph ดีกว่านะครับ ลง shrine ยังกัน Thali ลมได้อีก

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #8 on: April 15, 2009, 09:36:14 PM »

Shiriel The Angle Of Deliver Band *2 คงได้แค่ยืนอย่างเดียวครับ ร่ายของยากไปหน่อย หาตัวอื่นใส่นะ

ปล ถ้าร่ายไม่ได้ มันก็ไม่ได้เรียงนะจ๊ะ เจ้านาย
« Last Edit: April 15, 2009, 09:40:57 PM by CarlitoZ [V2] » Logged

entasia
Member

Email
« Reply #9 on: April 15, 2009, 11:17:00 PM »

ใช้ปุ่ม Quote ไม่ไหว

ผมอยากเล่นแนวตัด MP จริงๆครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะปรับใส่ของหยุดเยอะๆ ชิริเอลลงมาแล่วไม่ค่อยมีประโยชน์
จริงๆผมอยากใส่ Seraph  แต่ผมไม่มีเซราฟเก่า จะมีปัญหาอ่ะไรไหมครับ

และเหนือสิ่งอื่นใดคือ ผมไม่มีคนให้เทสด้วยครับ ช่วงนี้นี่แถวไหนยังเล่นอยู่บ้างครับ = =

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #10 on: April 16, 2009, 12:19:36 AM »

ใช้ปุ่ม Quote ไม่ไหว

ผมอยากเล่นแนวตัด MP จริงๆครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะปรับใส่ของหยุดเยอะๆ ชิริเอลลงมาแล่วไม่ค่อยมีประโยชน์
จริงๆผมอยากใส่ Seraph  แต่ผมไม่มีเซราฟเก่า จะมีปัญหาอ่ะไรไหมครับ

และเหนือสิ่งอื่นใดคือ ผมไม่มีคนให้เทสด้วยครับ ช่วงนี้นี่แถวไหนยังเล่นอยู่บ้างครับ = =

ถ้าจะ Test Deck จริงๆปริ๊นออกมาเล่นก่อนก็ได้ครับ ถ้าหากอีกฝ่ายไม่ยอมเพราะเราหาของไม่ได้ก็คงใจดำไปหน่อย เพราะเราต้องการทดสอบประสิทธิภาพ ถ้ายังไม่ถูกใจจะได้ไม่ต้องเสียงานมากครับ

ปล.แนวตัด Mp ก็ไม่ Black Wiser + Marvin Wonderer ครับ 0 ตัดๆ

KOMODO-HUNTER
Member

« Reply #11 on: April 16, 2009, 08:44:35 AM »

เคยเจอแล้วครับ เจอออลตายง่ายมาก..... ไม่มีอะไรหยุดเลย (เค้าใส่ david นะ แต่แสงไม่มีมา)

Dinah - Escaltia - Slingshot mole สามัญหลักๆ ไม่งั้นรอ kyrie อย่างเดียว ไม่รอด - -

Aom ดินไม่สนับสนุนนะ แนะนำ Jessica ดีกว่า ใช้คู่กับ Kyrie แล้วโหดร้ายทารุนมาก

Mystic เน่า ใช้ Seal แทน David - Arosel - Sinน้ำ ตัวหลังนี่ไม่ใส่ก็ได้ แล้วแต่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: