Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:22:41 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่อง Ziz  (Read 4362 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
lllkitkunglll
Member

Email
« on: April 14, 2009, 06:24:03 AM »

ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 1ใบในสนามและอีก1ใบใน shrine  และมีBehemoth 1ในในshrine
ซึ่งขณะนั่น shrine เรา=0 (โดนความสามารถของziz = shrine 8

แล้วฝ่ายตรงข้าม สั่ง Behemoth ที่รวมร่างกับ Leviathan โจมตีเข้ามาแล้วตายเอง

อยากทราบว่าใครจะแพ้ก่อน   ขอเหตุผลด้วยนะครับ

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 14, 2009, 12:36:15 PM »

ฝ่าย ZiZ ชนะครับเพราะ เมื่อ Behemoth ที่รวมร่างกับ Leviathan ตาย ตก Shrine 2 ตัวพร้อมกัน Ability ของ Ziz จะทำงานก่อนที่จะนับ Shrine

[M]_E_[R]_C_[U]_R_[Y]
Member

« Reply #2 on: April 16, 2009, 01:27:20 AM »

ฝ่าย ZiZ ชนะครับเพราะ เมื่อ Behemoth ที่รวมร่างกับ Leviathan ตาย ตก Shrine 2 ตัวพร้อมกัน Ability ของ Ziz จะทำงานก่อนที่จะนับ Shrine

มันไม่ได้ตกทีละใบเหรอคับ เวลาคอมแล้วตกชายอะคับ

^VeNu_S^
Member

Email
« Reply #3 on: April 16, 2009, 01:33:48 AM »

นั้นสิคราบ ผมก็คิดอยู๋

toey_
Member

« Reply #4 on: April 16, 2009, 02:45:50 AM »

ถ้าอบิตกไชน์เกิดก่อน

งั้นถ้าไชน์เรา14เเล้วบันยิบตกไชน์จากมือหรือกองการ์ดเราก็ยงไม่เเพ้หรอครับ?

Wyvern
Administrator
Member

« Reply #5 on: April 16, 2009, 05:47:24 PM »

มันไม่ได้ตกทีละใบเหรอคับ เวลาคอมแล้วตกชายอะคับ

ตก Shrine พร้อมกันทั้ง 2 ใบครับ แต่ผู้เป็นเจ้าของจะได้จัดเรียงว่าให้ใบใดอยู่ล่าง อยู่บน

ถ้าอบิตกไชน์เกิดก่อน

งั้นถ้าไชน์เรา14เเล้วบันยิบตกไชน์จากมือหรือกองการ์ดเราก็ยงไม่เเพ้หรอครับ?

ability ของ ziz ไม่ใช้ ability เมื่อตก shrine เหมือน bunyip ครับ เป็น ability ที่ทำงานอยู่ตลอดที่มันอยู่ในสนามกับใน shrine ซึ่งพอใน shrine มี Behemoth กับ Leviathan ก็จะลด shrine max ฝ่ายตรงข้ามทันทีครับ

DarKsiDE
Member

« Reply #6 on: April 19, 2009, 10:05:17 PM »

ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 1ใบในสนามและอีก1ใบใน shrine  และมีBehemoth 1ในในshrine
ซึ่งขณะนั่น shrine เรา=0 (โดนความสามารถของziz = shrine 8

แล้วฝ่ายตรงข้าม สั่ง Behemoth ที่รวมร่างกับ Leviathan โจมตีเข้ามาแล้วตายเอง

อยากทราบว่าใครจะแพ้ก่อน   ขอเหตุผลด้วยนะครับ
1.ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 1ใบในสนามและอีก1ใบใน shrine  และมีBehemoth 1ในในshrine
ซึ่งขณะนั่น shrine เรา=0 (โดนความสามารถของziz = shrine 8 )หรือ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 2ใบใน shrine  หากเปลี่ยนจากการโจมตีไปตายเองเป็นการใช้สกิลChemosh จ่าย0 Sacrifice Behemoth ที่รวมร่างกับ Leviathan จะให้ผลเช่นไร
2.ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 1ใบในสนามและอีก1ใบใน shrine  และมีBehemoth 1ในในshrine
ซึ่งขณะนั่น shrine เรา=0 (โดนความสามารถของziz = shrine 8 )หรือ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 2ใบใน shrine  หากเปลี่ยนจากการโจมตีไปตายเองเป็น การช้สกิลทิ้งการ์ด 2 ใบในมือผู้ใช้ Skill; นำ High Priest of Ekklesia ใน Shrine ขึ้นมือ เเละทิ้งBehemoth กับ Leviathan ลงshird
จะให้ผลเช่นไร

« Last Edit: April 19, 2009, 10:06:54 PM by ARTONG.ขอเด็คเเนวหน่อย » Logged

oChamptho
Member

Email
« Reply #7 on: April 19, 2009, 10:35:09 PM »

ขอถามด้วยนะครับ
ถ้าAbilityของZizทำงานตลอดเวลา ซึ่งเกิดก่อนก่อนที่จะนับShrine
แสดงว่ามันก็ต้องนับShrineฝ่ายตรงข้ามพร้อมกับเราสิครับ
น่าจะแพ้พร้อมกันมากกว่า

ช่วยอธิบายหน่อยครับ..งงมาก ??? ??? ???

มังกร
Moderator
Member

« Reply #8 on: April 19, 2009, 11:15:52 PM »

1.ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 1ใบในสนามและอีก1ใบใน shrine  และมีBehemoth 1ในในshrine
ซึ่งขณะนั่น shrine เรา=0 (โดนความสามารถของziz = shrine 8 )หรือ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 2ใบใน shrine  หากเปลี่ยนจากการโจมตีไปตายเองเป็นการใช้สกิลChemosh จ่าย0 Sacrifice Behemoth ที่รวมร่างกับ Leviathan จะให้ผลเช่นไร
2.ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 1ใบในสนามและอีก1ใบใน shrine  และมีBehemoth 1ในในshrine
ซึ่งขณะนั่น shrine เรา=0 (โดนความสามารถของziz = shrine 8 )หรือ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Ziz 2ใบใน shrine  หากเปลี่ยนจากการโจมตีไปตายเองเป็น การช้สกิลทิ้งการ์ด 2 ใบในมือผู้ใช้ Skill; นำ High Priest of Ekklesia ใน Shrine ขึ้นมือ เเละทิ้งBehemoth กับ Leviathan ลงshird
จะให้ผลเช่นไร
1. คำตอบเหมือนเดิมครับ

2. ตอบเหมือนกันครับ

ช่วงที่การ์ดใดๆ ตก shrine จะยังไม่นับ lv ทันทีครับ แต่การ์ดเหล่านั้นถือว่าอยู่ใน shrine แล้ว
ทำให้ ability ของ ziz ทำงานทันทีครับ ฝ่ายตรงข้ามของ ziz จึงแพ้ทันที

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #9 on: April 19, 2009, 11:22:50 PM »

แล้วถ้าเป็นกรณีที่ Behemoth ที่รวมร่างกับ ziz แล้วมี Leviathan อยู่ใน Shrine แทนอะครับ จะเหมือนเดิม มั้ยครับ

sandman
Member

« Reply #10 on: April 20, 2009, 03:09:48 PM »

จาก

ability ของ ziz ไม่ใช้ ability เมื่อตก shrine เหมือน bunyip ครับ เป็น ability ที่ทำงานอยู่ตลอดที่มันอยู่ในสนามกับใน shrine ซึ่งพอใน shrine มี Behemoth กับ Leviathan ก็จะลด shrine max ฝ่ายตรงข้ามทันทีครับ

แต่ถ้าใน shrine มี Behemoth กับ Leviathan shrine ก็เต็มทันทีเหมือนกันนะครับ
มันไม่เสมอหรอ

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #11 on: April 20, 2009, 08:44:53 PM »

แล้วถ้าเป็นกรณีที่ Behemoth ที่รวมร่างกับ ziz แล้วมี Leviathan อยู่ใน Shrine แทนอะครับ จะเหมือนเดิม มั้ยครับ

ไม่เหมือนครับ แบบนี้จะแพ้ก่อนนะ เพราะ Ability ของ Ziz ยังไม่ทำงาน

sandman
Member

« Reply #12 on: April 21, 2009, 04:31:25 AM »

ขอถามด้วยครับจาก

แต่ถ้าใน shrine มี Behemoth กับ Leviathan shrine ก็เต็มทันทีเหมือนกันนะครับ
ผลที่ออกมาทำไมมันไม่เสมอกันหละครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: April 22, 2009, 12:28:29 AM »

เพราะ ability ทำงานก่อนนับ shrine ครับ ฝ่าย ziz เลยชนะก่อน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: