Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:14:01 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ปรึกษา หน่อยครับ [เรื่อง deck นะ] - -*  (Read 3435 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Green day
Member

« on: April 12, 2009, 10:54:55 AM »

พอดีผมอยากลองเล่นเด๊ก แปลกๆ ไฟ+น้ำ

เลยคิดไปถึงเด๊ก Archangel Barachiel 

[สงสัยเพราะ เป็นเพราะ เป็นอัครเทวดาประจำวันเกิด ด้วยละมั้ง?] 

ผมก็เลยไปค้นๆๆ ใน เว็ป

ผมเจอ 2 แบบ

1. พี่ Nihil
2. พี่ Exoadia

แต่มันจะพอมี วิธีที่ทำให้ Archangel Barachiel รวมร่างคอมยืนเทินแรกได้มั้ยครับ? [Mp5] นะ

พอดีผมคิดไงๆก็ไม่ออก กลัวลงไปแล้วจะโดนหรอยตายเอา

แต่ดูจากวิธี ที่ยันเทินแรกๆ ก็

1. Virtutem เด็ก หา Baldavee ป็อด | ซูไลก้า ลงมาป็อด >> พี่ Nihil
2. ยืนๆไป โดดฟรีส ได้ หรือแกะสวรรค์ผลัก line ก็ดี >> พี่ Exoadia

อยากรู้ ว่า

มี วิธีทำให้ Barachiel คอมยันเทินแรกได้มั้ยครับ?

ถ้าไม่ได้ จาก 2วีธี ตั้งตัวข้างบน จะเลือกอันใหนดี รึว่าผสม กัน :p

ZusS
Member

« Reply #1 on: April 12, 2009, 02:35:28 PM »

เกิด วันเสาร์นี้ !!!

หา ธาตุ ไฟ หรือ น้ำ  ที่เข้ามาผ่าน1 turn มันจะมีป่าวหว่า  ผมว่าตาแรกๆใช้ ซูไลก้า น่าจะwork นะ
« Last Edit: April 12, 2009, 02:37:39 PM by ZusS » Logged

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #2 on: April 12, 2009, 02:45:27 PM »

ท่าจะยากนะ- -

มันร่ายตั้ง4 MPมี5

มันไม่มีตัวเข้ามาผ่าน1เทินร่าย1หนิ?

ซูไลก้าแหละน่าจะเวิคดีแล้ว -.-

Green day
Member

« Reply #3 on: April 12, 2009, 03:03:20 PM »

สงสัย แบบ Virtutem+Zuleika น่าจะง่ายกว่านะ 

เพราะถ้าเป็นแบบ ฟรีซ มันจะทำให้ เปลือง mp เหมือนกันนะ

ปล. ไม่ไช่เสาร์นี้ 

ZusS
Member

« Reply #4 on: April 12, 2009, 03:21:02 PM »

ก้อเหนบอกเป็นอัครเทวดาประจำวันเกิด

ในบอร์ดนี้มันบอกง่ะ
http://forum.summoner.in.th/showthread.php?p=1461

Green day
Member

« Reply #5 on: April 12, 2009, 03:32:23 PM »

ก้อเหนบอกเป็นอัครเทวดาประจำวันเกิด

ในบอร์ดนี้มันบอกง่ะ
http://forum.summoner.in.th/showthread.php?p=1461

ช่างเถอะๆ - -*

Terrorblade
Member

« Reply #6 on: April 12, 2009, 09:59:32 PM »

พอดีผมอยากลองเล่นเด๊ก แปลกๆ ไฟ+น้ำ

เลยคิดไปถึงเด๊ก Archangel Barachiel 

[สงสัยเพราะ เป็นเพราะ เป็นอัครเทวดาประจำวันเกิด ด้วยละมั้ง?] 

ผมเจอ 2 แบบ

แต่มันจะพอมี วิธีที่ทำให้ Archangel Barachiel รวมร่างคอมยืนเทินแรกได้มั้ยครับ? [Mp5] นะ

พอดีผมคิดไงๆก็ไม่ออก กลัวลงไปแล้วจะโดนหรอยตายเอา

แต่ดูจากวิธี ที่ยันเทินแรกๆ ก็

1. Virtutem เด็ก หา Baldavee ป็อด | ซูไลก้า ลงมาป็อด >> พี่ Nihil
2. ยืนๆไป โดดฟรีส ได้ หรือแกะสวรรค์ผลัก line ก็ดี >> พี่ Exoadia

อยากรู้ ว่า

มี วิธีทำให้ Barachiel คอมยันเทินแรกได้มั้ยครับ?

ถ้าไม่ได้ จาก 2วีธี ตั้งตัวข้างบน จะเลือกอันใหนดี รึว่าผสม กัน :p

เอ่อ...เทิร์นแรกใช่มั๊ยครับ
จ่าย4ร่ายอัครเทวดา จ่าย1ร่ายดินอะไรก็ได้
พอเข้าเทิร์นเค้าจ่าย 0 ใช้สกิล Panna หา Paris & Helen ร่ายคอม
คือมันดูทุเรศๆอ่ะนะ  แต่ก็ตรงเงื่อนไข"เทิร์นแรก"

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: April 12, 2009, 11:49:56 PM »

ผมเชียร์วิธีแรกแบบของคุณ Nihil ครับ แล้วเราก็ติด Mermage of Aquarius ไปสักหน่อยสัก 2-3 ใบ

ก็ประมาณว่ารวมๆกันแหละครับ

แล้วก็

ถ้าเปลี่ยน Baldavee Gaunlets เป็น St.Alana's Veil

ก็หา Amara , the Angel of Cups จากกองการ์ดเข้ามาได้ด้วยครับ

Turn ต่อไปก็สาดรับสงกรานต์ได้เลย 555

--------------------------------------------------------------------------------------

ผมเจอ 2 แบบ

อยากรู้ ว่า

จ่าย4ร่ายอัครเทวดา จ่าย1ร่ายดินอะไรก็ได้
พอเข้าเทิร์นเค้าจ่าย 0 ใช้สกิล Panna หา Paris & Helen ร่ายคอม
คือมันดูทุเรศๆอ่ะนะ  แต่ก็ตรงเงื่อนไข"เทิร์นแรก"

มันยังไม่บรรลุนิติภาวะเลยนะครับ จะเป็น Seal รองรวมร่างได้หรอ     

เพราะยังไงก็ต้องรอให้ผ่านไป 1 Turn ก่อน หรือผมรั่ว T T       

ohm13
Member

Email
« Reply #8 on: April 13, 2009, 12:14:45 AM »

ดีนะเด็คผมใส่อัครเทวดาประจำวันเกิดอยู่แล้ว แต่ดันเอามาทิ้่งลงไชร์นประจำ

ว่าแต่SMO มีชุด revelationแล้วหรอครับเนี่ย

Green day
Member

« Reply #9 on: April 13, 2009, 12:51:48 AM »

ดีนะเด็คผมใส่อัครเทวดาประจำวันเกิดอยู่แล้ว แต่ดันเอามาทิ้่งลงไชร์นประจำ

ว่าแต่SMO มีชุด revelationแล้วหรอครับเนี่ย

ป่าวงับ ยังไม่เข้าง่ายๆหรอก  :P

ผมเชียร์วิธีแรกแบบของคุณ Nihil ครับ แล้วเราก็ติด Mermage of Aquarius ไปสักหน่อยสัก 2-3 ใบ

ก็ประมาณว่ารวมๆกันแหละครับ

แล้วก็

ถ้าเปลี่ยน Baldavee Gaunlets เป็น St.Alana's Veil

ก็หา Amara , the Angel of Cups จากกองการ์ดเข้ามาได้ด้วยครับ

Turn ต่อไปก็สาดรับสงกรานต์ได้เลย 555

--------------------------------------------------------------------------------------

ผมเจอ 2 แบบ

อยากรู้ ว่า

มันยังไม่บรรลุนิติภาวะเลยนะครับ จะเป็น Seal รองรวมร่างได้หรอ    

เพราะยังไงก็ต้องรอให้ผ่านไป 1 Turn ก่อน หรือผมรั่ว T T      

เอ๋ ก็ดีนะเนี่ย ลองเอาแนว 2 แบบ มารวมกัน น่าจะโอเค 

~MerShanDisE~
Member

« Reply #10 on: April 13, 2009, 02:01:30 AM »

ลองใส่ Paris & Helen เด็คที่มีเดวิด กับ เดลิเวอแบนก็ดีนะ

1 ตี สามร่ายออล *0*

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #11 on: April 13, 2009, 02:04:26 AM »

ใส่ Draw of Soul ทิ้งบันยิปครับ

แล้วก็ลงไปคอมเล้ย ย ย ย ย

เคยเล่นอยู่เหมือนกัน

Terrorblade
Member

« Reply #12 on: April 15, 2009, 07:50:52 PM »

รวมร่างได้นิครับ
เพราะมันเขียนไว้ว่า"ผลจากการใช้ mystic card นี้  ไม่นับเป็นการสั่ง seal รวมร่าง"

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #13 on: April 17, 2009, 03:11:50 PM »

รวมร่างได้นิครับ
เพราะมันเขียนไว้ว่า"ผลจากการใช้ mystic card นี้  ไม่นับเป็นการสั่ง seal รวมร่าง"

เหรอ นึกว่า ที่เขียนไว้ เอาไว้กัน thunder bolt ที่ไว้แยก แต่ seal รองไม่สมบูรณ์ เอ่อไม่รุเหมือนแหะๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: April 19, 2009, 12:23:24 AM »

รวมไม่ได้นะครับ Paris & helen ในกรณีนั้น

มันไม่ถือเป็นการสั่ง seal รวมร่าง คือ ไม่ใช่การสั่งรวมร่างของผู้เล่นที่สั่ง seal 1 ใบ / 1 ครั้ง subturn
แต่ยังไงเงื่อนไขของ seal รองรวมร่างยังต้องถูกต้อง คือ ถ้ามาจากมือต้องอยู่ในสนามครบ 1 Turn ก่อนอยู่ดีครับผม

Terrorblade
Member

« Reply #15 on: April 19, 2009, 09:07:40 PM »

รวมไม่ได้นะครับ Paris & helen ในกรณีนั้น

มันไม่ถือเป็นการสั่ง seal รวมร่าง คือ ไม่ใช่การสั่งรวมร่างของผู้เล่นที่สั่ง seal 1 ใบ / 1 ครั้ง subturn
แต่ยังไงเงื่อนไขของ seal รองรวมร่างยังต้องถูกต้อง คือ ถ้ามาจากมือต้องอยู่ในสนามครบ 1 Turn ก่อนอยู่ดีครับผม

ระ..ระ..รั่วรึเนี่ย 
ขอโทษครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: