Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:23:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~สนุกสุขสันต์ช่วงสงกรานต์ ไปกับหมู่บ้านครุฑ~  (Read 2854 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
oChamptho
Member

Email
« on: April 10, 2009, 01:47:18 PM »

Seal 26
Garuda Wiser *4 <--- หน้าที่ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่
Vahal Peak Garuda *3 <---แอบยกเนียนๆ
Vinayak, the Garuda *1 <---Allเล่นๆในบางโอกาส
Princess’s Royal Guard Garuda *3 <---ยกเนียนๆอีกตัวเช่นกัน+ต่อต้านเมต้า
Delicia, Princess of Garuda *2 <---มีองครักษ์แล้วไม่มีองค์หญิงก็กะไรอยู่
Forest Echoed Fairy *2 <---มีองค์หญิงแล้วไม่มี เสียงสะท้อนของป่าก็ดูแปลกๆ
Zalom’s Headman Garuda *1 <---กันข้ามLine
Silent Shadow Garuda *3 <---เห็นมันเท่ดีเลยใส่(ลบMpค่าใช้Skill)
Red Typhoon Garuda *4 <---ตัวสร้างบ้าน
Kumara Garuda *3 <---รองคอมเร็ว+เรียกพวกได้ด้วย***อย่าลืมหล่ะ -.-

Mystic
Aerial Villa *2
+Mysticสามัญ เน้น หยุด เผา สูญเสีย และเกิดCurse(แบบ ) ไม่ควรเกิน 40 ใบเพราะเราถือSealเยอะมาก

เก้าอี้สำรอง: Toxic Therion *2

การเล่น:
เริ่มเกมก็หาบ้านให้ได้(เดี๋ยวไม่มีที่อยู่) จากสกิลของRed Typhoon Garudaหรือแอบเนียนจั่วติด 
แล้วก็ใช้ Skill ของแต่ละตัวไปเรื่อยๆ <---อย่าให้เขาตั้งตัวได้หล่ะ
โดยส่วนใหญ่คือ Stone All จากGaruda Wiser แล้วแอบยกด้วยPrincess’s Royal Guard Garuda  อาจเปลืองMpนิดๆแต่ได้ผลนักแล

ส่วนกลางเกมและท้ายเกมนั้น ถ้าเขาตั้งได้แล้วก็ใช้คู่หู Forest Echoed Fairy กับDelicia, Princess of Garuda หยุดเกมเขาไป
แล้วรอสวนกลับหรือ All

Deckนี้ก็เป็นอีกDeckที่เล่นสนุกดี แล้วราคาก็ไม่สูงเว่อร์ด้วย

ช่วยกันติชมและแนะนำด้วยนะครับ ( มือใหม่  )

« Last Edit: April 11, 2009, 01:30:54 AM by oChamptho » Logged

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #1 on: April 10, 2009, 02:23:36 PM »

เด็คนี้ข้อเสียเดียวเลยครับ

บ้านพังเป็นอันจบเพราะว่ายกของวนไม่ได้ครับ

เจอแพ้ตัวยกเลิกSkill อย่างแรงด้วย

oChamptho
Member

Email
« Reply #2 on: April 10, 2009, 02:59:53 PM »

เด็คนี้ข้อเสียเดียวเลยครับ

บ้านพังเป็นอันจบเพราะว่ายกของวนไม่ได้ครับ

เจอแพ้ตัวยกเลิกSkill อย่างแรงด้วย
เหอะๆ ถูกเผงเลยครับ
ไม่มีบ้านเราก็เน่า...ก็เลยต้องพยายามรักษาบ้านไว้หน่อย

ตัวยกสกิลก็ปล่อยมันไปก็ได้ครับ เก็บตัวอื่นแทน หรือไม่งั้นก็ทำให้สูญเสียไปเลย
(ยกเว้นAlanaมันยกสกิลทั้งฝูงเลย...ก็ปล่อยมันไปเหอะ )

แต่พอเล่นได้ก็สนุกดีนะครับ โดดๆ ยกๆ หยุดๆ

superman202
Member

Email
« Reply #3 on: April 10, 2009, 03:19:40 PM »

dust garuda

นกไฟโฉบเฟียก็น่าใส่น่ะครับ

oChamptho
Member

Email
« Reply #4 on: April 10, 2009, 04:35:46 PM »

ถ้าจะใส่Dusk Garuda
ใส่Elite Gale Garuda น่าจะดีกว่านะครับ
แล้วDeckนี้จะเน้นSkillอ่ะครับ ไม่ค่อยตบตีกับใครเท่าไหร่ 

General Charles
Member

« Reply #5 on: April 10, 2009, 06:17:18 PM »

ลองท็อกสิค เทอเรี่ยนดูสิ 

~MerShanDisE~
Member

« Reply #6 on: April 10, 2009, 06:48:31 PM »

อยากได้ของมาจัดเด็คนี้เรยอ้ะ อยากเล่น *0*

oChamptho
Member

Email
« Reply #7 on: April 10, 2009, 08:37:55 PM »

ลองท็อกสิค เทอเรี่ยนดูสิ 
ครับผม..จะลองปรับดู
แต่ไม่รู้จะเอาอะไรออกดีอ่า
เคยลองใส่แล้วไม่ค่อยได้ออกโรงเลย...
อยากได้ของมาจัดเด็คนี้เรยอ้ะ อยากเล่น *0*
*0*

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: April 10, 2009, 09:38:54 PM »

Raatasquirrel ครับ

น่าใส่ 2 ลง แล้ว Delicia คอมตามได้เลย

ป.ล.  ไม่ใส่ Gale Garuda หรือครับ ถ้ากางบ้านได้ครบ
             เค้าจะรวมเราก็ 2 โดด 0 คอม                  

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #9 on: April 10, 2009, 10:01:18 PM »

น่าใส่ 2 ลง แล้ว Delicia คอมตามได้เลย

ป.ล.  ไม่ใส่ Gale Garuda หรือครับ ถ้ากางบ้านได้ครบ
Deck นี้ผมเคยเห็นคนเล่นแล้วครับ

ไม่ต้องใส่เลย เล่นเสต็ปสโตนออล + ยกซีลเขาขึ้นมือไปเรื่อยๆครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #10 on: April 10, 2009, 11:41:44 PM »

อยากสาดนําวันสงกรานต์ เล่นComboยกPrincess’s Royal Guard Garudaรวมร่างกับSinนําไปสาดทุกTurnเลย  สาดนําจริงๆ หนาวกระจาย  เหอๆ

การูด้ารุ่นStone Allผมว่าเก่งดีนะ  แปลกดีด้วย  ไว้ว่างๆจะเอามาลง  แต่เหมือนเห็นคนเอามาลงแล้วเลยแฮะ

oChamptho
Member

Email
« Reply #11 on: April 11, 2009, 01:28:20 AM »

ถ้าใส่ Gale Garuda มันจะกลายเป็นอีกแนวอ่ะครับ(กำลังอยู่ระหว่างการหาของ  )
แล้วDeckนี้ยิ่งเขาคอมก็จะยิ่งดีกับเรานะครับ...ยกทีได้ทั้งฝูง

สงกรานต์นี้ก็ขอให้สนุกนะครับ!!!

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #12 on: April 11, 2009, 01:34:29 AM »

ระวังมังกรห้ามโดดละ พี่น้อง

Epidermis
Member

« Reply #13 on: April 11, 2009, 03:00:24 AM »

แนะนำ Delicia  3 ครับ

แล้วก็ตัวนี้  Indigo Foxy ไว้เรียก Forest Echoed ได้ดีนักแล

เคยเล่นอยู่พักนึง  แต่ผมไม่ได้ใส่ Garuda Wiser นะ

ออ เห็นน้องผมมันใส่ Luuli ด้วยล่ะ  จ่าย 1 ตี แล้วเอา Delicia เปลี่ยนท่าเป็น คอม Tripple ตี All ซะงั้น

oChamptho
Member

Email
« Reply #14 on: April 11, 2009, 04:30:52 AM »

ระวังมังกรห้ามโดดละ พี่น้อง
คงต้องระวังให้มากขึ้นซะแล้ว

แนะนำ Delicia  3 ครับ

แล้วก็ตัวนี้  Indigo Foxy ไว้เรียก Forest Echoed ได้ดีนักแล

เคยเล่นอยู่พักนึง  แต่ผมไม่ได้ใส่ Garuda Wiser นะ

ออ เห็นน้องผมมันใส่ Luuli ด้วยล่ะ  จ่าย 1 ตี แล้วเอา Delicia เปลี่ยนท่าเป็น คอม Tripple ตี All ซะงั้น
คอมโบน่าสนใจดีนะครับ...ไว้ว่างๆจะลองเอาไปจัดดู

Pages: [1]
  Print  

Jump to: