Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:27:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  
Author Topic: +++ซองและสัญลักษณ์ชุดHX2+++  (Read 32147 times)
0 Members and 28 Guests are viewing this topic.
Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #60 on: April 11, 2009, 01:05:26 AM »

ไปวางกับการ์ดชุดอื่น อาจเข้าใจผิดว่าไม่ใช่การ์ด smn ได้ 

Unicorn_Knight
Member

« Reply #61 on: April 11, 2009, 01:14:54 AM »

ทำไมหน้า Andromache มันหายไป!    แต่โดยรวมภาพสวย สดใสมากเลยครับ

Leraje
Member

« Reply #62 on: April 11, 2009, 01:21:44 AM »

ทำไมหน้า Andromache มันหายไป!    แต่โดยรวมภาพสวย สดใสมากเลยครับ

Andromache มันหลบอยู่ข้างขวาครับ

(เอารูปมาจากบอร์ด Noval)

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31188.0
« Last Edit: April 11, 2009, 01:25:11 AM by Leraje » Logged

Brandisher ★ Cm
Member

« Reply #63 on: April 11, 2009, 01:28:30 AM »

Andromache มันหลบอยู่ข้างขวาครับ

(เอารูปมาจากบอร์ด Noval)

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31188.0

รูปนี้สื่อต้องออกมาเสริม n<Deliver Band> เเต่ละใบเเน่นอนเลยอาจจะเป็น Mystic Cad [PA] ก็ได้

Leraje
Member

« Reply #64 on: April 11, 2009, 01:43:14 AM »

แต่ว่ารู้สึกว่ามันดูเป็นการ์ตูนเกินไปนะเหมือนมันไม่น่าจะทำเป็นการ์ดได้เลย(ทำไมไม่ทำซองแนวนอนนะสงสัย?)

Pinochio
Member

Email
« Reply #65 on: April 11, 2009, 01:53:37 AM »

อาจจะต้องเอามาต่อกันเป็นรูปใหญ่จริงๆก็ได้แฮะ

4x2=8ใบ ?? น่าจะพอดีมั้ง   ในแนวนอน

หรือถ้าเป็นcard  อาจจะวางรูปแบบใหม่ แบบ alanaเด็ก ???
« Last Edit: April 11, 2009, 01:55:36 AM by Pinochio » Logged

GoD(anna)
Member

« Reply #66 on: April 11, 2009, 02:11:18 AM »

หมดความเป็น Smn ไปเลย หมดความ ขลัง ของซองชุดเก่าๆ ไปหมดเลย 

ถ้าจะบอกว่า มันต้องมีการเริ่มสิ่งใหม่ก็ได้นะครับ !!   แต่ผมไม่ชอบเลย   ผมชอบภาพแบบซองเก่าๆ มากกกว่า ดูเท่ห์กว่าเยอะ

นิอะไรเนี่ย เนกิมะ หรอ ไม่มีความเป็นเอกลักษณ์ เลยครับ 

Pinochio
Member

Email
« Reply #67 on: April 11, 2009, 02:16:47 AM »

เรปบนพูด ก็มีส่วนคล้ายนะ -*-

เนกิมะ - - 

[PooI]
Member

Email
« Reply #68 on: April 11, 2009, 02:34:31 AM »

น่ารักดีออกเหอะๆ

tj00068550
Member

« Reply #69 on: April 11, 2009, 02:43:43 AM »

มีปลาวาฬ กับ แมลงเขียวหน้าซอง

อาจจะออกมาละมั้ง อิอิอิ(รึภาพแต่งเฉยๆ  )

Unicorn_Knight
Member

« Reply #70 on: April 11, 2009, 03:13:05 AM »

หมดความเป็น Smn ไปเลย หมดความ ขลัง ของซองชุดเก่าๆ ไปหมดเลย 

ถ้าจะบอกว่า มันต้องมีการเริ่มสิ่งใหม่ก็ได้นะครับ !!   แต่ผมไม่ชอบเลย   ผมชอบภาพแบบซองเก่าๆ มากกกว่า ดูเท่ห์กว่าเยอะ

นิอะไรเนี่ย เนกิมะ หรอ ไม่มีความเป็นเอกลักษณ์ เลยครับ 

เนกิมะมันตัวอะไรอะ ???  แล้วเอกลักษณ์ของSMN มันเป็นแบบไหน ตั้งแต่เล่นมาผมยังไม่รู้เลย   ถ้าจะสื่อออกมาในด้านความรัก ก็ทำออกมาได้ดีแล้วนะครับ เอารูปเท่ห์ๆมาคงไม่เหมาะหรอกครับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #71 on: April 11, 2009, 03:15:26 AM »

เห็นด้วยนะครับ Summoner มีลักษณะของการ์ดเฉพาะตัว

ถ้ามาเปลี่ยนตอนนี้ผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน

แต่ถ้าพัฺฒนาไปในทางที่ดีกว่านี้จะเห็นด้วยนะ แต่แบบนี้มัน 

Rated ART™
Member

« Reply #72 on: April 11, 2009, 03:21:14 AM »

ถือซะว่าเป็นช่วงผ่อนคลายจากหลาย ๆ เหตุการณ์แล้วกันครับ   

แถมอีกอย่างมันก็เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในเนื้อเรื่องนี้ด้วย อย่าไปซีเรียสครับ   

เซียนซัม
Member

« Reply #73 on: April 11, 2009, 03:46:51 AM »

น่าจะมี Counter Card ที่ต่อเป็นรูปใหญ่เหมือนกันเนอะ

Member

Email
« Reply #74 on: April 11, 2009, 03:48:15 AM »

น่าจะมี Counter Card ที่ต่อเป็นรูปใหญ่เหมือนกันเนอะ
เราคิดถึงสิ่งนี้มากๆ

หายไปแสนนาน

GoD(anna)
Member

« Reply #75 on: April 11, 2009, 03:53:02 AM »

เนกิมะมันตัวอะไรอะ ???  แล้วเอกลักษณ์ของSMN มันเป็นแบบไหน ตั้งแต่เล่นมาผมยังไม่รู้เลย   ถ้าจะสื่อออกมาในด้านความรัก ก็ทำออกมาได้ดีแล้วนะครับ เอารูปเท่ห์ๆมาคงไม่เหมาะหรอกครับ
 1.ถ้า จะสื่อ ออกมาในทางความรัก ผมว่า ซัมมอนก็เคยมีแล้วนะครับ คือ มิสติกเวโร+ชาล อ่ะครับ ลองๆไปหาดูครับ  

2. เอกลัก ของ ซัม เป็นไงก็ลอง กลับ ไปดูหน้าซองตั้งแต่ชุดแรก ถึง ชุด เอกโซดัส1 อ่ะครับ แล้ว พิจารณา ดูครับผม  

3.เนกิมะ กาตูน ฮาเล็ม ครับ  โครงเรื่อง จะประมาณว่า คุณครูมีเวทมน อายุประมาณเด็กประถม ต้องไปสอนนักเรียน มัธยมต้นมั้ง  
               แล้วก็ หาอะไรสักอย่างจากเด็กมัธยมต้น โดยที่เด็กนักเรียนในห้องเป็นเด็กผู้หญิงหมดเลย พอดีผมจำไม่ค่อยได้แล้ว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #76 on: April 11, 2009, 04:05:39 AM »

ก็มีส่วน

บริษัททำอะไรออกมา อย่างนึง ก็ไม่ได้มีคนชอบ หรือ เห็นด้วย 100% หรอก ก็ต้องมี บวก และ ลบ 

แต่ส่วนตัวผมก็เฉยๆนะ ผมไม่ค่อยสนใจเปลือกเท่าไหร่ เพราะตัดมา ก็ต้องลุ้นแรร์ ลุ้นฟอล์ย  ซอง นั่งดูแป๊บๆ ก็เก็บไว้แลก หรือไม่ก็ทิ้งๆไป

อนึ่ง จากหลัก packaging บางส่วนนั้น  ตัว packaging เวลาวาง บนชั้น กับเจ้า อื่น ต้องดูเด่น กว่า อยุ่แล้ว ก็ทำถูกตามหลัก packaging ทุกอย่าง

ส่วนในเรื่องของเอกลักษณ์นั้น  ทำคงเดิม เดี๋ยวก็มีคนมาบ่นว่า "ซ้ำซากจำเจ เปลี่ยนอะไรใหม่ๆบ้างเหอะ"

พอเขาเปลี่ยนอะไรใหม่ๆ ปรับปรุงโฉมหรืออะไรให้ดูแปลกแหวกแนว สะดุดตา ก็ต้องมีคนมาบอกว่า "ไม่ขลัง ไม่มีคงความเป็น SMN เอาซะเลย"

มันก็นานาจิตตัง เพราะ เขาทำให้ถูกใจคนได้ 100% เป็นไปไม่ได้หรอก

stormtrooper
Member

« Reply #77 on: April 11, 2009, 04:13:11 AM »

น้าจะออกมาเป็น the love นะ บริษัทคงไม้ดันไอ้นี่เป็นเรโวแน่ๆ
ส่วนตัวผมไม่ชอบอ่ะมันไม่เท่เลย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #78 on: April 11, 2009, 05:18:03 AM »

ก็มีส่วน

บริษัททำอะไรออกมา อย่างนึง ก็ไม่ได้มีคนชอบ หรือ เห็นด้วย 100% หรอก ก็ต้องมี บวก และ ลบ 

แต่ส่วนตัวผมก็เฉยๆนะ ผมไม่ค่อยสนใจเปลือกเท่าไหร่ เพราะตัดมา ก็ต้องลุ้นแรร์ ลุ้นฟอล์ย  ซอง นั่งดูแป๊บๆ ก็เก็บไว้แลก หรือไม่ก็ทิ้งๆไป

อนึ่ง จากหลัก packaging บางส่วนนั้น  ตัว packaging เวลาวาง บนชั้น กับเจ้า อื่น ต้องดูเด่น กว่า อยุ่แล้ว ก็ทำถูกตามหลัก packaging ทุกอย่าง

ส่วนในเรื่องของเอกลักษณ์นั้น  ทำคงเดิม เดี๋ยวก็มีคนมาบ่นว่า "ซ้ำซากจำเจ เปลี่ยนอะไรใหม่ๆบ้างเหอะ"

พอเขาเปลี่ยนอะไรใหม่ๆ ปรับปรุงโฉมหรืออะไรให้ดูแปลกแหวกแนว สะดุดตา ก็ต้องมีคนมาบอกว่า "ไม่ขลัง ไม่มีคงความเป็น SMN เอาซะเลย"

มันก็นานาจิตตัง เพราะ เขาทำให้ถูกใจคนได้ 100% เป็นไปไม่ได้หรอก

เหนด้วยนะครับ ต่างคนค่างความคิดนะครับ

แต่ผมว่า ลุ้นของข้างในดีสุดครับ

ถ้าคุณได้เรียน Packaging มา คุณอาจจะคิดอีกแบบกับคนปกติก็ได้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #79 on: April 11, 2009, 05:19:14 AM »

รูปนี้ออกแนวอารมณ์สบายๆ สื่อให้เห็นถึงเนื้อเรื่องได้มากที่สุด

การ์ดทำรูปการ์ดเกมมันยากครับ คุณมีโอกาสเสนอรูปเพียงรูปเดียว เพื่อบ่งบอกคาแรกเตอร์ของตัวการ์ดนั้นๆ

ซึ่งรูปนี้ มันบ่งบอกทุกอย่างของ David และเนื้อเรื่องฝั่งของ David ได้ครบในรูปเดียว ก็โอเคนะ

ที่ผมไม่ค่อยชอบคือตัวหน้าซองที่มันไม่ค่อยเก่งมากกว่า   ไม่รู้ทำไมมันได้ขึ้นหน้าซอง

เพราะถ้าไม่เปลี่ยน มันก็เหมือนเดิม เอารูปการ์ดมาทำหน้าซอง แล้วไง ใครๆ ก็ทำกัน ไม่ได้บ่งบอกถึงอะไรในชุดเลยครับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #80 on: April 11, 2009, 05:28:48 AM »

มีคนทายอะไรถูกโดยบังเอิญอยู่คน2คน เดี๋ยวถึงเวลาจะมีการประกาศครับ ว่าซองชุดนี้มีอะไรไม่ธรรมดา

Member

« Reply #81 on: April 11, 2009, 05:38:51 AM »

ดูๆแล้ว ทุกๆชุด จะมี merman-headman  เป็นrare1ตัว อันคอม 1ตัว ที่เจ๋งๆ

หวังว่าชุดนี้จะมีนะคับ อยากเล่น merman

โดยเฉพาะ Eric คับ เท่ดี น่าเอากลับมาทำใหม่

และก็เป็นเคาน์เตอร์การ์ดป่าวหว่า

หวังว่าไม่ใช่ที่พี่กิ๊กบอกนะที่ว่าหน้าซองอ่อนน่ะ

แอบเชียร์ของตัวเอง
น้าจะออกมาเป็น the love นะ บริษัทคงไม้ดันไอ้นี่เป็นเรโวแน่ๆ
ส่วนตัวผมไม่ชอบอ่ะมันไม่เท่เลย

Pinochio
Member

Email
« Reply #82 on: April 11, 2009, 05:43:16 AM »

หรือว่า 

จะเป็น เค้าเตอร์แบบ เอามาต่อกันจริงๆ ?

เดลิเวอแบน  12คน = card 12ใบ   4x3=12

แต่ละใบ บอกประวัติ แต่ละคน 

Member

Email
« Reply #83 on: April 11, 2009, 05:44:03 AM »

หรือว่า 

จะเป็น เค้าเตอร์แบบ เอามาต่อกันจริงๆ ?

เดลิเวอแบน  12คน = card 12ใบ   4x3=12

แต่ละใบ บอกประวัติ แต่ละคน 
คิดเหมือนผมเลย

เคาเตอการ์ดแบบต่อกันหนับหนุนๆ

Member

« Reply #84 on: April 11, 2009, 05:46:20 AM »

ถ้ามีเคาน์เตอร์การ์ดก็ต้องลดลงในแต่ละซองดิคงยัดไปอีกไม่ได้อาจจะเหลือ7ใบมั้ง

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #85 on: April 11, 2009, 05:57:37 AM »

ถ้ามีเคาน์เตอร์การ์ดก็ต้องลดลงในแต่ละซองดิคงยัดไปอีกไม่ได้อาจจะเหลือ7ใบมั้ง

มันน่าจะยัดได้ถึง 10 ใบนะ ปกติ 9 ใบ

taywin29
Member

Email
« Reply #86 on: April 11, 2009, 06:41:06 AM »

ผมว่าผมชอบซองชุดนี้นะ

รูปน่ารักสดใน สีสวยดี

Black Magician
Member

Email
« Reply #87 on: April 11, 2009, 11:51:38 AM »

ซองนี้ก็เป็นเอกลักษณ์ของซองนี้ไง ^^ เอกลักษณ์ของซัมมอนเนอร์ นานๆทีจะลองเปลี่ยนเป็นรูปการ์ตูนมั่งก็ไม่น่าจะเป็นอะไรมาก ^^ ซัมมอนเนอร์กำลังจะมีการ์ตูนด้วยสิ อ่านมาสองสามตอน ชอบๆๆ ^^ ถ้าภาคนี้ทำการ์ตุนล่ะเยี่ยมเลย ดูอบอุ่นดี ก็เป็นการลองอะไรใหม่ๆให้กับซัมมอนเนอร์ด้วย ดีกว่าไม่ลองนะ ^^

DarKsiDE
Member

« Reply #88 on: April 11, 2009, 04:40:14 PM »

คิดว่าน่าจะเคาเตอร์การ์ดแบบต่อจริงๆด้วยเพราะภาพมันไม่เหมือนมิสติกหรือเป็นมิสติกประเภทใหม่

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #89 on: April 12, 2009, 01:06:32 AM »

สงสัย จะเป็น Mystic Card  จิ๊กซอว์ ที่ภาพ มันต่อกันได้แบบ Lament of andre     Assumption of Alana

Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  

Jump to: